The Hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Mm -hmm. Hii ni VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, ikiwa leo ni juma ijumaa tarehe tano mwaizi ni mwezi wa nne, mwaka wa elfu mbili ishirini na nne Nalo jina langu Harrison, kama unikiona nikiwa nimechangamka kweli, kweli hapa studio 15. Na kweli naona, si siri, umechangamka tena. Unajua leo ndio ijumaa ya mwisho ya Ramadhan. Ah, hmm. ya Ramadhan, naam. Kweli umenikumbusha jambo ambalo sikukumbuka. Karibuni tu, karibuni sana wiki <laughs> si wiki <jayo>. najua ushajua. <laughs> siku yenyewe siku yenyewe sijui, lakini sasa umeshanipa matumaini kwamba e, siku iliyo karibu tu, sio mbali sana, mambo yatabadilika. Ushajipanga ni wapi utaenda? na, ushaji na, na, fikiri, na fikiri kwa Aida Aida ashamkaribisha Asha, Asha wiki ijayo anajua kwa Aida ndio kuna minofu kuna eh, kuna kila kitu kule. Sasa sijui mbona mm, huku. Unajua leo ndio jumaa ya mwisho ndugu yangu, nina rafiki, <laughs> rafiki wengi sana, sana, sana. lakini tayarisha tu Ujawaambia jina lako tu, umesema ni jua mwisho, umesema kweli. Haujasema. Ha, nilikuwa nafikiria ile, aa, nye, ha, tu ile si Kenya sikueaidi ile, huyu ni Kenneth Bwire tuko naye hapa na sasa, leo kwenye View Express tuna mengi tu na Bwire, kuna mambo ambayo unazungumzia kuhusu intelligence imefanya nini leo? Kuna, kuna, kuna hizi app za za kupakua kwenye mitandao inaitwa Akili Mnemba AI, Artificial Intelligence sasa hiyo kitu Kamau inaweza kafanya hii kazi unafanya hapa hii, ya kutangaza hii <laughs> na hiyo kitu inaweza andika kitabu, ili mradi uelekeze tu kwamba unataka kitabu kihusu Bwire, namna Bwire anapenda kula siku zaidi lakini hafungi, na unaiachia bas, kitabu kitakuja tu. Sasa wataalamu wanasema bana, hii ni nzuri, lakini na madhara yake nitakueleza baadaye. Kando na hilo, unajua miaka thelathini na kwenda kuisha sasa, tangu mauaji ya Rwanda ya kimbari, na maadhimisho yanafanyika mwishoni mwa wiki hii na viongozi mbalimbali mbali, na hasa wale maafisa wa umoja wa Mataifa wameshafika tayari kule Kigali, lakini kuna suala ambalo limeangaziwa sana, sio tu la rwanda peke yake mm, na ni tatizo la ubakaji wakati wa mapigano kuna sehemu nyingi kunako kushuhudiwa vita na kuna athari baada ya kubakwa, wanawake wanapobakwa wakiwa vitani. Na sio hilo tu, wanapata hata watoto baadaye. Je, jamii imewatelekeza au inawaangalia baadaye? Tutaangalia hali iko vipi. Kando na hilo, mziki lazima utakuwepo ndani ya VW Express. Kuna yale yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii, kuna swali la leo na vilevile vile habari za kimataifa, lakini moja kwa moja, hebu hmm, ni asikie hao ya mnemba umesema akili mnemba umesema teknolojia mnemba umesema nini, akili mnemba ama teknolojia ya kubuni mm -mm. Aha. Yani... Yeah. Kitambo walikuwa wanasema akili bandia, mm -hmm. Lakini wakasema hapana, hamna kitu kama akili bandia, artificial intelligence. Wakakwenda wale wa kusoma Kiswahili kabisa, unajua unakutana Zanzibar huko, wakasema artificial intelligence ni akili mnemba. Basi ndio tunakubali hiyo. Sasa hii akili mnemba imekuwa na kumekuwa na hata mabunge tofauti yamejadili, hapa Marekani, Uingereza wamejadili kuhusiana na hii akili mnemba kwamba ndio inafanya kazi mzuri tena kwa urahisi. Bwire anaweza enda studio hata ajui kuimba, lakini ikamsaidia kutunga wimbo na ikamsaidia kuweka zile instrumentals na kesho yuko hapa. Uh, Shomari na kina Kamau wanacheza wimbo wa Bwire. Inaweza kutunga mashairi, inaweza kuchora chochote, inaweza ikageuza sauti ya Bwire ikasikike, inasoma lugha hata haelewi kama Kichina ama kile mm, chakwenu Kihayo ama Kikuyu ama lugha gani mm. Sasa wasomi na wataalam wanahusiana na haya maswala ya elimu, wanasema kwamba ni sawa, akili mnemba inafanya kazi, inarahihisha kazi, inarahihisha maisha, inafanya maisha kuwa rahisi, lakini dunia inakwenda kwa zaidi, na na madhara yake yapo. Nimezungumza mhadhiri katika chuo kikuu cha Zanzibar, nikataka kujua. Um, jina limentatiza kidogo anaitwa Maira Said. Nikataka kujua kwanza uzuri wake ni gani na matatizo changamoto zake ni, nimesikitika kidogo, lakini tumsikie. Hey, a tukitaka tusitake, ipo na itaendelea kuwepo na miongoni mwa faida labda, ama uzuri wake ambao tunaupata ni kwamba inapelekea vijana wengi saatu wazima kuupata elimu na ujuzi mpya wa kila siku. Kwa hiyo kwa mfano wewe badala kuna vitu pengine huvifahamu, hiyo ukienda tu katika ile mfano like, t ama Gemini, ama ukifungua platform ya a ukiandika ukauliza, unapata yaani, unapata kujifunza, unapata knowledge au hata uizi. Kwa mfano hizi kwa sisi mfano tunafanya kazi katika ishu za education za uwalimu, una haja w kukaa ukaanza kupoteza mda wako kuandika mapresentation yale mapowerpoint, unaipa tu idea yani zile point zako so, inakutengenezea PowerPoint within few minutes, yani within seconds, sio hata dakika hazitimii, yani kwa muda mfupi unapata hiyo. Kwa hiyo unaweza ukasema kwamba unapata elimu, unaokoa time, creativity, ubunifu pia, vijana wanapata kupata ubunifu na idea mpya kila siku. Kwa hiyo wewe huna hali ya kukaa ukahangaika kwenda kutengeneza picha ama kuchora, kwa hiyo inakusaidia wewe ku kuwa kuwa mbunifu wa kuweza kuitumia ile system ukaandika maelezo yako na ukapata picha na kile kitu ambacho unakihitaji ili kiweze kukusaidia kufanya mambo yako. Ukija katika upande wa hasara, ndipo unajikuta kwamba inavunja watu ule ubunifu sasa. Ubunifu wao creativity yao inaanza kupungua sasa. Utamkuta mtu badala vale ya kukaa akatumia muda wake akatumia akili yake, sasa amekuwa anakaa na, anatumia muda mfupi tu, kitu ametengeneza habari kuisha. Kwa hiyo hata ule ile akili inaanza kuega kidogo, inaanza kulala sasa katika hiki kizazi ambacho kinataka vitu vifanyike kwa haraka haraka, kizazi ambacho hakitaki kubukuabukua, wanasema kutafuta tafuta, kufanya research, kutakuwa wabunifu zaidi, yeah. Yani kwa kifupi kizazi ambao kinataka vitu vije kwa haraka na kwa wepesi, akili mnemba unaiona, mm -hmm, ikielekeza hapi kijana, e, e, awa vijana, unaona ikiwaweka katika nafasi gani katika jamii kulingana na mahitaji ya jamii yeah. Ukija katika masuala ya akili ya ufahamu wenyewe ya mtu binafsi na vijana, kwa kwakupeke yake inakuvunja. Kwa hiyo inakufanya wewe sasa unaanza kuwa mvivu, critical thinking yako inaweza kuanza kupungua, kwa sababu sasa kila mtu ukikaa, badala ya kukaa ukafikiri, ukatumia akili yako, ukachemsha bongo, yani sasa unakuwa una uvivu fulani, kwani ni hangaisha akili, wakati ukifanya tu kitu kidogo ina, ina, ina, unatengenezewa sawa. Kwa hiyo hata ile akili yako uihangaishi tena, masala sasa ya kutafuta solution, curiosity, problem solving, ule uwezo wa kutatua matatizo unaanza kupungua. Inabidi sasa hata kwa mfano, kama vyuo unapotengeneza assignment, inabidi mwalimu atengeneze mazingira ya kumfanya kijana lazima aweze kufikiria. Mimi binafsi nafundisha chuoni na najua kwamba wanafunzi nikiwapa assignment, wanaenda moja kwa moja siku hizi kwenye ChatGPT ama Gemini na unajua sasa so, ukiletewa kazi hii mwanafunzi sio yake. Sasa inabidi uwe very creative katika kuwapa wanafunzi kazi, ili uwalazimishe wasitumie tu hizi artificial intelligence, waweze kufikiria. Kwa hiyo unachoweza kufanya kwa mfano, unaweza ukawapa maswali ama vitu ambavyo vitawafanya wao wa reflect katika zile personal experience zao wenye, uwalazimishe. tutajikuta kwamba tuna wasomi ama tuna vijana ama tuna taifa ambalo inaelekea kwamba kwenye kurelay akili zao, yani, wanarelay kwenye hizi artificial intelligence. Uwezo wa kufikiri, upawa wa kufikiri kila siku ukenda unapungua. Cognitive skills kila siku zinashuka. Haya, <clears throat> kama mm -hmm. Hey, zile siku za kukaa kwamba unaandika unafikiria unaandika amna sasa nda hayo madhara yake, madhara ndiyo yananishtusha kidogo, kwamba wanafunzi sasa wanampa kazi ya darasani, atakuletea majibu sahihi, lakini si amefanya. mm -hmm. Ni mtandao umemfanyia kazi, anavyosema Omar Said, muhadhiri katika chuo kikuu cha Zanzibar. Najua nani huyu, ni Rema anasema calm down, yote yakifanyikia ndani ya VOA Express, jiji mm. kuu la Marekani, Washington DC. Yeah, mambo ya kukushika kukushika, mm? Namwona hata Ema unapelekana naye kabisa <laughs> calm down, lakini wewe kwa kweli umeshindwa ku calm down wewe tena, umeshindo kwa sababu ni oh Ijumaa <laughs> kuambia ni mambo safi sana ndio hali ilivyo hapa studioni siku ya leo ikiwa ni Ijumaa. Wengi wanasema ni furahi de, lakini tukiwa katika hiyo hali ya furahi de pia kuna jambo ambalo pia ni nzito tu katika jamii. Na tunapozungumza kama nilivyodokeza hapo awali, ni kwamba Rwanda, uh, kufika Jumapili itakuwa ni miaka thelathini tangu mwanzo wa mauaji ya kimbari yaliyofanyika mwaka elfu moja mia tisa tisini na nne ambapo zaidi ya watu au karibia watu milioni moja walikufa kwa katika muda wa siku mia moja. Lakini kando na hilo, kuna ripoti ambayo imesema kwamba wanawake kati ya elfu mia mbili hamsini na nusu milioni walibakwa, na kwa hivyo matokeo yake ni kwamba kuna watoto wengi pia ambao walizaliwa kutokana na kitendo hicho cha kubakwa. Na sio Rwanda peke yake, tatizo hilo la ubakaji kama silaha ya kivita linatumika kwenye mataifa mengi yanayoshuhudia mapigano. Lakini kuna swali buka, je jamii inafuatilia baadaye kwamba hawa walikuwa ni waadhirika wa ubakaji na kando na hilo pia walipata watoto. Watoto wale wanapewa ushauri uh, nasaha na mama zao wanapewa ushauri nasaha, na kuna mikakati ambayo inahakikisha kwamba wameepukana na ubaguzi. Basi anazungumza naye Akech Aimba ambaye ni mkurugenzi wa shirika la Pregnancy Council Pearls and Treasures kule nchini Kenya linaloshughulikia wanawake, akieleza je, kuna kufuatilizi na kusaidia wanawake kutokana na hali hiyo. Natumai kwamba kuna uh, NGOs ambazo ziko ambazo zinafanya kazi na government ambayo inasaidia wasichana na wanawake ambao wamebakwa katika jamii, lakini siwezi kusema kwamba wasichana wa wote na wanawake wote wanapata hizo services because sometimes services hazifiki kwa grassroots and sometimes hata hausiki kama kuna and ama kuelimisha watu kuhusu hizi services, but I know najua kwamba inafanya vile inaweza, na ina na hizi ambazo zimetoka Ulaya ili kusaidia wanawake ambao wamebakwa. Shida ni kwamba ubaya wa sistemu yetu ya legal haitafuti hao wanaume ambao wame wamebakwa. Unajua, ni kitu kimoja kusaidia mwanamke ambaye amebakwa, lakini kama wanaume ambao wanabaka wanawake wana hawashikwi na hawa, hawawekwi ndani, tunaendelesha tuna hizo, hizo tabia, amka ndani kwa prison wasatam That means ako free kule nje kufanya kitu ambayo anataka na no. Nimepata nime, nime kuwa ku, kuongelesha wanawake wengi ambao wamebakwa, ama si wengi sana, lakini nimepata kuongelesha wanawake ambao wamebakwa na waki, wakienda kuripoti, mwanaume anaenda kuhonga, kuhonga polisi na anaachiliwa. Hiyo ndio shida, hapo ndio shida mm -hmm. maaliko unaona, kama watoto ambao walipatikana kutokana na kubakwa wanasaidiwa na jamii unajua, hmm? Sasa zingine tunamwangalia mama, tunasahau watoto, na labda watoto wenyewe wanajulikana kwamba walizaliwa kutokana na kubakwa. Unaona kama uh, jamii inafuatilia hilo, inalingana na mahali watu wako, kuna kuna mahali ambao utapata kuna uh, na, na inalingana na na wale officers wa government wenye wanafanya kama MTS, kama, MP, kama utapata kama women representatives, utapata ule women representative wa constituency fulani ama kaunti fulani ako act ak, utapata au watoto na au wamama wanasaidiwa, lakini ukipata wale government officials ambao hawajali masilahi masi masi ya hao watoto na hao wamama wataachiliwa tu hivyo, so ningependa kusema hata kama wanasaidiwa si vile tungependa wawe wanasaidiwa, kwa sababu ya ambao hawafanyi kazi yao ama wamelegea kwa kufanya kazi yao, hawana haja ya vitu kama hivyo unanielewa? Na kuelewa sana. Haya. Asanti sana, asanti sana. Kech, aimba umesikia kwamba ufuatilizi na labda sheria zinahitaji pia kufanyia ukarabati, ili kuweza kuwasaidia hata baada ya kupitia matukio hayo ya kutisha, basi tupate habari za kimataifa. Israeli imesema Ijumaa kuwa inachukua hatua kuwezesha ufikishaji wa misaada ya kibinadamu katika ukanda wa Gaza ikiwa ni pamoja na kufungua tena kivuko muhimu cha mpaka kaskazini mwa Gaza. Hatua hizo za muda ni pamoja na kufunguliwa tena kwa kivuko cha Erez na matumizi ya bandari ya Ashdod. Muungano wa wafanyakazi wa mafuta nchini Nigeria umeomba Rais Bola Tinubu kupeleka wanajeshi zaidi wakiwemo wakuu wa, wa jeshi ili kukabiliana na wizi wa mafuta na kuongeza pato la taifa hilo ili kusaidia uchumi mkubwa zaidi barani Afrika kukabiliana na uhaba wa dola. Afisa mmoja amesema mapema leo. Wizi mkubwa wa mafuta kutoka kwenye mabomba na visima umekuwa mojawapo ya changamoto kubwa nchini, Tanzania, ha, nchini Nigeria na Tinubu katika miaka hivi karibuni amesema kwamba fedha nyingi zinapotea. China imemwalika waziri wa nishati wa Uganda mjini Beijing kujadili kuhusu bomba la mafuta ghafi ya dola bilioni tano la nchi hiyo, ofisi ya rais ya Uganda imesema leo Ijumaa. Maendeleo hayo yanaweza kuashiria mafanikio katika juhudi za Uganda kuwashawishi washawishi wafadhili wa China kufadhili bomba hilo ambalo nchi hiyo inahitaji kuanza uzalishaji ghafi kutoka kwenye maeneo ya mafuta ambayo yaligunduliwa mwaka 26 na, na Ukraini imesema mapema leo kuwa imeharibu takriban ndege sita za kijeshi za Rasia katika kambi ya anga katika mkoa wa kusini wa Rostov katika mfululizo wa mashambulizi ya usiku kucha. Kivi imefanya moja ya mashambulizi yake makubwa zaidi ya usiku katika wiki kadhaa, kurusha ndege zisizo na rubani zaidi ya 50 katika eneo la Rasia, kulingana na wizara ya ulinzi ya taifa hilo. Mwaka, pole pole watu watoweka, wenda zako Ramadhan, hatujui atofika kuwa na wewe mwaka. Ibada tuzidisheni kumila mwisho Ramadhan, Tukesheni Aya, ndio kalenda hasa inakamilika, hadi tena kalenda ija. Namuona Aida Isa anacheka kwa upande wa pili, kuna kitu kizuri, ama mambo mazuri yako ya mbele. Abdullah Isa, mina jua, mina jua na wenda <laughs> na biriani na nini <laughs> akisema kwa ile Ramadhani, nani kweli kabisa. Kwa wiki ijayo, nimekuambia kwa Aida, uko ndo nakwenda, amesema ndio ndio, lakini mm -hmm. Sasa situangalie jicho jicho letu e, leo ni Ijumaa, vijana Mbea. Kule Mbea, mm -hmm. Mbea ni wapi? Mm, kule mwezi najua ukutano. Aha. Ah, Tanzania okay. mm -hmm. Wanaangazia nini ambacho kinastahili kufanyika kuwasaidia vijana ili kupata mikopo. Hapo iko shida kupata mkopo. Um, mtaji ni shida. Sababu utaombwa, mm -hmm. E, leta gari. Sasa nilete gari, natafuta mkopo wa uh, elfu mbili jameni, leta nyumba, leta cheti. Sasa je, nini kinaweza kikafanyika kuwasaidia vijana kupata mikopo ili wakafanya biashara ndio wapate hizo hela na magari? Mnawaomba vijana kama vijana wao wenyewe wapate elimu juu ya hii mikopo ambayo wao wanahitaji kuipata kirahisi, kwa sababu elimu ya mikopo kwa vijana sidhani kama inawafikia uh, kiuhakika. Lakini pia kitu kingine ambacho kifanyike ili vijana waweze kupata mikopo kirahisi Uh, ni wao pia kutokuwa wapuuziaji wa taarifa. Mimi na imani kuna vijana wengi sasa hivi, kwanza tu hawana vitambulisho vya NIDA wala hawana hata hizo namba, ambapo imekuwa ni kitu ambacho uh, kwenye mikopo mingi wanavizingatia kwamba lazima uwe na namba ya NIDA ama kitambulisho. Kwao unakuta wanaweza kwenda kukopa huko uh, wakiambiwa hivyo kwamba lazima uje na namba ya NIDA ama kitambulisho cha NIDA, wanahisi kama kuna ugumu fulani hivi ambao wanaupitia ha uh, uh, wana lakini pia uh, hawa watu wa mikopo watengeneze urahisi fulani wa wao vijana kupata hiyo mikopo. Unakuta kijana anaambiwa labda Uh, unapotaka kuja kupata mkopo huu, njoo na mali ambayo haiameshiki. Kama tunavyojua vijana wengi kwenye mali ambazo hazihamishiki, si wengi sana ambao wapo ama tayari wana hizo mali ambazo hazihamishiki. Uh, kwanza, kitu cha kwanza vijana waweze kupewa elimu ya kupata hiyo mikopo kabla ujaenda kuipata, kwa sababu ndio kitu kikubwa sana cha msingi. Mambo anaweza kawa ni marahisi kupata, lakini kama watashindwa kuweza kuitumia mikopo hiyo itakuja kuatia shida baadaye. Jambo la pili, yale masharti yaweze kulegezwa ya ili kuweza kuwanufaisha sana vijana, kwa sababu kuna vijana wengi sana ambao wanatamani sana kupata mikopo ili wafanye shughuli zao wafanye biashara zao, lakini masharti anakuwa ni makubwa sana, kwamba pengine mjiunge kikundi mua watu wangapi. Sa unakuta kijana pengine anataka kufanya shughuli zake, lakini lile kundi inakuwa ngumu sana kuweza kuliunda ili kukamilisha idadi ya watu ambao pengine taasisi ama benki inakuwa inahitaji kwao. Nadhani vitu kama hivyo vikizingatiwa, itakuwa ni jambo zuri ambayo itasaidia vijana kuweza kupata mikopo. Kwa upande wangu, mi nadhani kwanza, vijana kama vijana, tungepunguziwa yale masharti, maana unaweza ukawa unaenda kukopa, alafu unaambiwa lazima uwe na hati ya nyumba, uwe na leseni ya gari sijui hii uwe na nini. Vile vitu vikipunguzwa, kwa kijana itamrahisishia urahisi wa kwenda kukopa. Lakini pia uundaji uh, wa vikundi itengenezwe eh, plani nzuri ya vijana ambao wanakuwa na uwezo wa kutengeneza vikundi wanavyoaminiana wao kwa wao. Hii itasaidia zaidi kwa ile mikopo ambayo inatakiwa itolewe kwa vijana ambao wanatakiwa wamejikusanya, labda wana kitu cha kufanya, mpango kazi wanao tayari, ndo pakubwa kwao. Mi nadhani vijana pia tungepewa fursa ya kup hii mikopo midogo midogo ili tuweze kukopa kwenye hiyo mikopo mikubwa. Hmm. Safi sana, elimu ndio muhimu zaidi ya mkopo, kwanza kuifahamu ambavyo utakavyotumia kwa nafikiri. Mi, ni ushauri tosha, na naona kibao cha leo kina bishahudi bishaudiii eh... tuende <laughs> kwenye michezo na burudani ambapo timu za soka za Afrika Mashariki zinaendelea kufanya vizuri katika mashindano ya soka klabu bora barani Afrika, huku wa Kenya wakiomboleza kifo cha mwanamuziki katika bendi ya Safari Sounds. Hebu tusikie mambo yalivyo. Asante sana. Mechi za robo fainali za kinyang'anyiro cha klabu bora barani Afrika, yaani CAF Championship, zinasakatwa wikendi hii vijana wa Yanga ya Tanzania wako Afrika kusini kupambana na Mamelodi Sundowns, huku Simba wakienda kaskazini kukutana na Al Ahli ya Misri leo jioni. Katika mechi za mkondo wa kwanza, Yanga alipata sare, huku Simba ikinyoshwa e moja bila walipocheza na Al Ahli. Mechi zingine za CAF championship ni ile kati ya TP Mazembe ya DR Congo dhidi ya Petro de Luanda ya Angola, huku Asek Mimosa ikikwaruzana na s -Tunis. Tuingilie riadha ambapo wanariadha wanaoshiriki mbio fupi Kenya wanaendelea na matayarisho kushiriki mashindano ya Olimpiki mwezi wa nane huko Paris, Ufaransa. Wanariadha kama vile Ferdinand Omanyala na makocha wao wanaendelea na mbio za majaribio mjini Nairobi ili kufikia muda unaohitajika kimataifa ili kushiriki mashindano hayo ya Olimpiki. Mbio hizi katika uwanja wa Kasarani zinahusisha wanaume na wanawake katika mashindano ya mbio za mita mia moja, mia mbili na mia nne na pia zile za kupokezana, GT relays katika ngazi hizo tatu. Tumalizie na burudani ambapo tasnia ya mziki Kenya inaomboleza kifo cha mwanamziki John Izungu, mmoja ya waimbaji wa bendi iliyofana zaidi ya Safari Sounds. John ameaga baada ya kuugua kisukari kwa kipindi kirefu, japo amekuwa akiendelea kuwatumbuiza mashabiki wake akiwa na bendi hiyo ya Safari Sounds mjini Mombasa. John alikuwa mwimbaji na mcheza tarumbeta aina ya saxophone. Safari Sounds walitia fora miaka ya nyuma na nyimbo zao kama vile Jambo Bwana, na kupenda lala salama, asante sana malaika, mama lea mtoto wako, na vibao vingine vingi. Nimepata fursa ya kuzungumza na Munira Hamis ambaye ni binti yake Johni Zungu. Ee, alikuwa mgonjwa kwa muda, alikuwa na maradhi ya presha ya moyo. Mm, jana akaziliwa, anyezi mgu akamchukua kwako. Wewe unaweza mzungumziaje? Kwangu mimi alikuwa ni zaidi ya baba, alikuwa ni nguzo yangu kuu ya advice. E, wasia e, ni baba ametolea katika misingi ya dini. Ni baba ambaye ametolea katika misingi ya ya kutuambia kwamba hii dunia lazima umamane, lazima ukazani na uue naneweza kukata tamaa. Ni kusema la ukweli, ni kigo kubwa sana katika mafamilia, lakini emaa Mwisho, mmepokea ujumbe wowote labda kutoka kwa wenzake katika bendi ile ya Safari Sounds? E, okay, inamame Juma walikuja nyumbani a e, mzingo wamekuja nyumbani, rafiki zake wengi kutoka Ulaya, London uh, so, tunasema shukurani huku. Hayo ya kijiri katika uwanja wa Kasarani jijini Nairobi. Mwanamziki mwingine nguli Eric Wainaina atakuwa anapiga show ya kila mwaka ambayo itakuwa inafanyika siku ya Jumapili. Wasanii wengine watakaowaburudisha mashabiki ni pamoja na Fena Gitu, wana vokali na vijana barubaru wote wa jijini Nairobi, na wengine wa kimataifa kama vile DJ Dala Tukizin wa Afrika Kusini. Wenzangu, sina la ziada, hayo ndio nimewaandalia kwenye meza ya michezo na burudani. Muda unapokamilika labda tu kwa kifupi, tuangalie swali lililosema nini, lilikuwa likiuliza je, mpango wa rais wa Tanzania Samia Suluhu kupunguza polisi wa barabarani na kuongeza kamera za usalama utaweza kutatua tatizo la rushwa nchini Tanzania? Na majibu yamemiminika kweli. Namuona Jackson Kapembe yuko kule Musoma, anasema itapunguza rushwa kwa kiasi, lakini madereva wataendesha magari kwa mwendo kasi. Keishi Uhura kutoka Hoima anasema hapana, tatizo la rushwa hapa nchini Uganda na Bongo kwa kuangoa kazini polisi wote. Ali Mrangi, almrangi, mm. anasema mdau asiyechuja, asiechuja saluna, sijui anasema nini. Binafsi, labda hali hiyo inaweza kupunguza rushwa. Asante sana Prince Zabron, mm. mzee wa kazi, na Richard meacha, sijui kama hizo kamera zinahusiana mwendokasi ambao ziko Dar es Salaam. Tunakushukuru msikilizaji kwa muda wako. Aliyechagua vibao vyote na kutuelekeza amekuwa Aida Issa, na uwe na... Idi Mbaraka, ile safi sana Kamau, asante. Naitwa Kennes Bwire, mwelekezi na msimamizi. Amekuwa Meri Mgawe. <muchos>