Mvua kubwa zimekumba maeneo tofauti Afrika Mashariki, lakini nchini Tanzania, kwa mujibu wa serikali, watu 155 wamefariki dunia kutokana na mvua kubwa inayoambatana na El Nino na kusababisha mafuriko na maporomoko ya ardhi. Hatua iliyochukuliwa na serikali kutokana na maafa yaliyotokea nchini: serikali kupitia kamati ya usimamizi na maafa na wadau imechukua hatua mbalimbali kwa ajili ya kuzuia, kukabiliana na kurejesha hali hatua hizo zinajumuisha utoaji wa elimu kwa jamii ya kujikinga na kuchukua tahadhari na hasa wanaoishi mabondeni, kukabiliana na maafa na kurejesha miundo mbinu iliyoharibika. Aidha, serikali imetoa misaada ya kibinadamu ikiwemo chakula, vifaa vya ujenzi, vifaa vya malazi na vifaa vya usafi, za usafi. aidha ameongeza kuwa takriban watu laki mbili wameathiriwa na kumetokea uharibifu mkubwa katika maeneo kadhaa ya nchi, huko nyumba, miundo mbinu na mazao yakiharibiwa. Naye waziri wa elimu, sayansi na teknolojia Adolf Mkenda amewataka wazazi na walezi wasiwaruhusu watoto wao kwenda shule wakati mvua kubwa inaendelea kunyesha nchini humo, kwa kuzingatia kuwa baadhi ya shule zimeathiriwa na mvua zinazoendelea kunyesha hapa nchini. Wakurugenzi wa halmashauri pamoja na wamiliki wa shule zilizoathirika watekeleze maelekezo ya wa serikali kulingana na athari zilizopo katika maeneo yao ili shule hizo zianze kutumika kwa wanafunzi kuingia madarasani na kusoma. Elnino mara nyingi huwa na matokeo mabaya katika kanda ya Afrika Mashariki, eneo ambalo tayari limekumbwa na majanga ya mara kwa mara kutokana na mabadiliko ya hali ya hewa. Nchini Kenya, watu hamsini na watano wamefariki katika mafuriko makubwa yaliyokumba nchi hiyo wiki hii, huku watu laki moja wakikoseshwa makazi nchini Burundi kutokana na mvua zinazonyesha kwa miezi kadhaa. Rais William Ruto ameongoza kikao cha dharura cha wadau wote muhimu katika kukabiliana na mafuriko yanayoendelea kote nchini. Imeanzisha kituo cha dharura cha mashirika mengi chenye makao yake makuu katika wizara ya mambo ya ndani There are kuna raia wanaoishi katika mahala hatari kabisa na hao wako hatarini hivi sasa, na nafuraha kwamba waziri wa nishati yupo hapa ili tuweze kuanza kuwaeleza wananchi wetu. Ikiwa wako katika mahala yenye kusababisha hatari kwao, tuanze kuwahamisha. Tayari nimearifu idara ya taifa ya vijana kutenga sehemu ya ardhi kuwaweka baadhi ya watu wanaoishi katika maeneo ya hatari mjini Nairobi. Mwishoni mwa mwaka jana zaidi ya watu 300 walifariki kutokana na mvua kubwa na mafuriko nchini Kenya, Somalia na Ethiopia, wakati eneo hilo lilipokuwa likijaribu kujikwamua kutokana na ukame mbaya zaidi katika miongo minne. Kuanzia Oktoba mwaka 1997 hadi Januari mwaka 1998 mafuriko makubwa yalisababisha vifo vya watu zaidi ya 6000 katika nchi tano za eneo hilo.