The hits. You know what? It's... Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni siku ya Ijumaa ambapo tunakualika katika matangazo ya VOA Express . E, ikiwa ni siku nzuri naamini hapo ulipo pia ni siku nzuri kwako. Hapa Washington DC kuna kibaridi fulani hivi, nakamvua kananyeshanyesha. Nimetoka nje hapo e, nimekuta mambo yanakwenda kwelikweli pato. Yaani hapa DC au Marekani hali ya hewa inabadilika kila mara. mm -hmm. Uh, ukienda kuangalia kwenye ule utabiri wa hali ya hewa na kuambia kutakuwa joto kali alafu baadaye ikifika mida ya jioni jioni hivi inakuwa baridi kali. Baridi baridi kali. Kwa hiyo nabidi mtu aone anajipanga kila mara mm. Unakuwa na jaketi. Hali ya hewa hapo ulipo msikilizaji wetu ikoje? Kuna mvua? Kuna joto kali? E, eh, mambo yakoje? Naamini mambo yako shwari kabisa. Mimi naitwa Idi Ligongo, huyo mwenzangu uliomsikia ni Patrick Nduwimana umezungumzia hali ya hewa. Ni kwamba huko Kenya leo uh, ni siku ya maombolezo au ni siku ya likizo kuwakumbuka wale watu ambao walifariki kutokana na mafuriko zaidi ya watu mia mbili na thalathini Idi Ligongo, wanasema sasa idadi inakaribia kufikia mia mbili na arobaini lakini wakati huo huo serikali imeunganisha siku hiyo na kampeni ya kupanda miti, kuhamasisha Wakenya kupanda miti, sababu serikali inaamini kwamba kupanda miti pia inaweza ikapunguza athari hizo maafa na athari nyingine za mabadiliko ya, ya, ya, ya, ya hali ya hewa. Kwa hiyo tunazungumza mm -hmm. na kijana ambaye huwa anahusika katika kampeni ya kuhamasisha vijana wen, wenzie katika kupanda miti huko Kenya. Sasa, wakati hayo yanaendelea, unajua kuna swala ambalo limezungumzwa sana kwamba vijana wengi ndio wanahusishwa katika sehemu za migodi kwenda chini kule, kunda kufukua e, kama ni dhahabu, kama ni almasi, kama ni tanzanite e, kama ni shaba, ni kama madini yote kiujumla. Lakini mm -hmm. hao au vijana ukikuta maisha wanayoishi ni maisha duni, duni kwelikweli, na wanaotajirika ni wale ambao labda wana migodi tu, lakini kama wataa wana migodi wanatajirika, kwa nini wafanyakazi wao wawe katika hali ile Mwanadamu ni hivyo, yeye anatizama ana, ana, ana faida zake tu. Uh, basi ni hali ya kusikitisha. Kwa hiyo tutalizungumzia uta, uta zaidi, lakini vile vile kila siku ya Ijumaa tunakuwa na uh, michezo na burudani, tutaungana naye mwenzetu kule Mombasa, Josephat Kioko mm. Lakini vilevile vile tunakuwa na makala ya jicho letu Lucy Patrick hata tuzungumzia kuhusu maswala ya changamoto kwa watu wenye ulemavu mm -hmm. Lakini analihusisha swala hili na maswala ya miundo mbinu mbinu, au wengine wanakwambia miundo msingi, miundo msingi, miundo mbinu sasa. <laughs> Sijui, lakini maneno yote haya na, yanatumika. Ya kikubwa ni kukubalika, kama linaeleweka na jamii fulani, basi natumika. Lakini kuna watu wanakwambia miundo mbinu, wengine wanakwambia miundo, miundo msingi muhimu, yeah. Ni tuelewane, yeah na tufahamu, tufahamu. <laughs> Sasa basi tuanze na huko nchini Kenya Kenya, kama alivyogusia hapo uh, ni kwamba leo ni siku ya mapumziko au ni siku ya likizo ambapo, uh, zaidi serikali, rais alitangaza kwamba ni kuwakumbuka uh, wale waathirika wa mafuriko ambayo wameikumba Kenya katika hizi uh, wiki za karibuni kumenyesha mvua kubwa, lakini vile vile wanasema ni siku pia kuhamasisha wananchi wa Kenya kupanda miti, sababu serikali ya rais Ruto imeanzisha kampeni ya kupanda miti. Wanapania kupanda miti bilioni kumi na tano katika miaka kumi ijayo. Basi kutokana na hilo nimezungumza na Abdi Kadir Aden, huyu ni kijana ambaye ni mwanaharakati wa mazingira. Bila shaka, kutokana na siku ya leo kuwakumbuka wale waliopoteza maisha kutokana na mafuriko na kupanda miti, kwanza, amepokea vipi eh, mpango huo wa serikali? Kwa mimi, kwanza nimefurahi sana kwa sababu serikali imeweza kufanya hii siku hiyo, leo ni siku ya mapumziko, lakini Wakenya waweze kupanda miti nimeukaribisha sana kwa sababu tumeona mwezi huu e, wa nne uliopita mpaka hadi sasa tumekuwa na mafuriko sana katika taifa letu la Kenya. Na ukiona mitindo ya mafuriko utaona kwamba maji yameathiri watu kwa sababu watu wameishi mahali ambayo kumekuwa ni pa kuweka maji, na pia miti zimekatwa kwa wingi hasa katika mkoa wa Kati tumeweza kuona kwamba ardhi imekuwa ikiporomoka muda kwa muda, na huwa tunasema ile kuteleza kwa ardhi. Na tumeona kwamba sehemu ambazo zimepandwa miti haijaathirika sana, ukilinganisha na sehemu ambazo hazina miti. Hiyo inaonyesha kwamba kuna umuhimu wa kuweza kupanda na kuhifadhi miti. Kwa hiyo kupanda miti sio tu kukabiliana na zile athari za mabadiliko ya hali ya hewa lakini inaweza pia kuchangia kupunguza maafa ambayo yanasababishwa na mvua kubwa na mafuriko. Umuhimu ya miti hasa ni huwa inashikilia ardhi vizuri, na kumaanisha ardhi, vile watu wanavyozidi kukata miti, ile mchanga unakuwa mwepesi, basi kukinyesha mvua kubwa, hasa yenye mafuriko, ile ardhi inakuwa inapasuka, inabomoka, unapata maadhari zinakuwa ni mingi Chanzo la umuhimu kwamba ili tuweze kuepukana na adhari kama hizi ni muhimu sana tuweze kupanda miti hasa kwa wingi. Uh, watu mia mbili thelathini na nane ndio waliofariki kutokana na mafuriko Kenya. mm -hmm. Uh, ni idadi kubwa kabisa. Tanzania ni idadi pia uh, idadi ya waliofariki zaidi ya mia moja na hamsini. Uh, Burundi hivyo hivyo. Maanake hili ni tatizo kabisa, bado ni tatizo kubwa sana sio tu kwa Afrika Mashariki, lakini hata kule Brazil eh, jana na juzi mvua kubwa sana imenyesha na watu wengi wamepoteza maisha kila mahali. Nimezungumzia kwamba serikali ya Kenya imepania kwamba itapanda miti bilioni 15 katika miaka kumi ijayo, lakini kwa leo hmm, wameomba wananchi wa Kenya wapande miche ya miti milioni mia mbili sasa hapa nimemuuliza Abdikadir Aden, je, anaridhika na kasi hii ya huu mpango, hii kampeni eh? anaridhika na namna wananchi wa Kenya wanavyotekeleza mradi huu kabambe wa serikali? Uh, mbeleni sikuwa ninaridhika na vile serikali ilivyokuwa mtindo ambayo inatumia kuendeleza hii kampeni, lakini juzi, wakati Rais alikuwa anatoa, anatoa hotuba yake katika bunge ameweza kutoa amri ya kwamba lazima kila Mkenya washikadao ofisi za wa serikali wafanyikazi kazi za wa serikali wafanyi biashara, na wa, watu wa kutoka tabaka mbalimbali ni lazima wahusishwe katika hili kampeni. Mbeleni ilikuwa ni kama kampeni ya serikali ambayo mambo ya kupanda miti na kuzalisha miche, hiyo ilikuwa ni mambo ya serikali, lakini mahali imefika saa hizi kila mtu, rais alitoa amri kwamba kila mtu lazima aweze kuhusishwa, hasa sisi tunahakikisha kwamba vijana pia wako wanahusishwa katika mambo haya ya kuzalisha miche na pia ya kupanda hizi miti. So ninaona kwamba wakati huu, kwa vile sasa tukienda mbele, pia sisi tutawajibika, hasa baada ya serikali, pia sisi tujipe ile tunasema, tukuwe na ile wajibu wetu wa kuhakikisha kwamba tunaunga serikali mkono wa kuendeleza kampeni hilo la kupanda miche bilioni kumi na tano. Basi ni Abdikadir Aden akizungumza nasi kutoka kule e Garisa, Kenya. Shukran Abdikadir, Abdikadir Aden. Haya basi, mambo hayo. Rayvanny akiwa ya eh, <laughs> na Yanya wanakuambia zaba. Ukisikia mtu bwana mzabe huyo, mm -hmm. inabidi ukimbie, maanake anataka kukupiga kibao kimoja kibaya sana <laughs> <laughs> na wameinyimba kwa mtindo wa mapiano eh, mapiano yeah. Naona sasa hivi amapiano kidogo inaanza kufifia fifia mm -hmm. Eh, lakini tunashukuru maanake ah, ilikuwa nayo vilevile kama vile ime, imezidi fulani hivi imepitiliza. Ay basi, tunakwenda wapi Ligongo? Tunakwenda kwenye machimbo madogo madogo ya madini, ambapo vijana wengi wamekuwa wakishirikishwa katika kufanya kazi za usi, uchimbaji madini e, kule nchini Tanzania, Kenya, hali kadhalika Burundi kule. Najua kuna maeneo maeneo watu wanatafuta tafuta dhahabu, kule DRC do... DRC, huko ndio DRC kundi... kwenyewe kabisa. Ukiona picha za kule DRC kabisa, zinatisha kas na... zinatisha kweli kweli, namna na, wale wanavyokwenda kuchimba migodi kule mm. hawana vifaa, hakuna usalama kabisa, na wale ambao wanakwenda kule chini wanaishi katika umaskini mkubwa sana. Mkubwa sa mkubwa sana kulingana na uki, uki, ukilinganisha na wale ambao wanaitwa kwamba ni uamiliki wa hiyo migodi yenyewe. Sasa inaulizwa kulikoni? Kwa nini hii sekta ya madini, wasimamizi wa sekta ya madini wasiweke mazingira ambayo yatamfanya hata yule mtu anayekwenda chini kule kuchimba ile madini angalau anufaike na hayo madini na awe na maisha bora ambayo kidogo yanafanana na thamani ya kile kazi. Kwanza ni kazi yenyewe ni hatari, Patrick. Unajua kwenda chini eh, futi karibu mia mbili mia tatu mia nne na tumeshasikia mara kadhaa hawa wachimbaji wadogodogo wanapoteza maisha mgodi maisha, na dondo una maporomoko una, una... Mm -hmm. pale. Kwa hiyo watu wanasema kwamba uh, wadau wanasema kuna haja ya makusudi kabisa inabidi ifanyike kwa hizi serikali ambazo zinasimamia uh, hii migodi kuhakikisha kuweka mazingira ambayo labda mikataba ambayo itakuwa ni rasmi. Eh, ambayo itakuwa inaonyesha kabisa kwamba endapo utaenda chini na ukatoa kule eh, madini ya thamani fulani, basi pasenti fulani iende kwa wachimbaji wadogo wadogo, kuliko kupewa tu pesa za kila siku za kujikimu kama za kibarua mm -hmm. kwamba leo ukifika asubuhi nambia, bwana, leo ukienda chini ukichimba, ukirudi, unapewa elfu tano ni, ukishatumia hizo elfu tano kwisha kwisha, unasubiri tena kesho. kesho. Haikusaidii. Kwa hiyo hawa uh, malalamiko au kilio cha wachimbaji wadogo wa wadogo, maanake wamelalamikia wame, wame, serikali wanalalamikia serikali kuhakikisha kwamba lazima waweke mazingira rasmi kabisa ambayo watawafanya wawe na eh, kipato ambacho kinaendana na kazi ambayo wanaifanya. Basi moja kwa moja sisi tuelekee kwenye habari za dunia. Shirika kuu la umoja mataifa la misaada kwa wapalestina limefunga makao yake makuu mashariki mwa Jerusalem baada ya wakazi wa eneo hilo wa Israel kuchoma moto maeneo ya pembezoni kuzunguka eneo lake, shirika hilo limesema. Filipe Lazarini, mkuu wa UNRWA, amesema katika ujumbe kwenye mtandao wa X kwamba ameamua kufunga makao makuu hadi usalama utakaporejea. Amesema tukio la Alhamisi lilikuwa la pili ndani ya wiki moja. Mshauri wa usalama wa taifa wa Ufilipino leo Ijumaa ametoa mwito wa kufukuzwa wanadiplomasia wa China kwa madai ya kuvuja mazungumzo ya simu na kiongozi wa jeshi wa Ufilipino katika hali inayozidisha mzozo mkali katika bahari ya South China. Ubalozi wa China Manila umekuwa ukiongeza vitendo vya kujihusisha na kusambaza habari potofu, habari za uongo na uchafuzi, kwa lengo la kuleta mifarakano na migawanyiko, amesema Eduardo Ano katika taarifa yake. Ameongeza kusema kwamba vitendo hivyo havipaswi kuruhusiwa kupita bila kutolewa kwa adhabu kali. Na kiongozi wa kijeshi wa Chad, Mahamat uh, Idris Debi, Debi Itno ametangazwa mshindi uchaguzi wa uchaguzi wa urais wa wiki hii kwa mujibu wa matokeo ya awali yaliyotolewa jana Alhamisi. Matokeo hayo yamepingwa na mpinzani wake mkuu, waziri mkuu Sikse Masra. Tume ya kitaifa inayosimamia uchaguzi wa Chad imetoa matokeo ya uchaguzi wa Jumatatu mapema kuliko ilivyopangwa. Matokeo hayo yanaonyesha Debi Itno ameshinda kwa zaidi ya asilimia 61 ya kura, huku mshindi wa pili Masra akiwa nyuma kwa zaidi ya asilimia 18.5 ya kura zilizopigwa. Ureno imesema ina wasiwasi mkubwa na ripoti kwamba koloni lake la zamani Sao Tome na Principe limetia saini mkataba wa ushirikiano wa kijeshi na Rusia, ukiwa ni mkataba wa karibuni zaidi kati ya Moscow na mataifa ya Afrika Magharibi. Mara tu tuliposikia kuhusu makubaliano hayo tulianza mashauriano na mamlaka ya Sao Tome, waziri wa mambo ya nje wa Ureno Paulo Rangel amesema katika mahojiano ya Alhamisi na kituo cha televisheni cha SIC noticias amesema kwanza, Ureno na nchi nyingine za Ulaya zimeonyesha mshangao wa wasiwasi kuhusu makubaliano hayo kuhusu huku akitambua kuwa Sao Tome ni nchi huru inayojitawala <tune> Ligongo na wasikia mabachela na hawataki uh -huh. <laughs> ndoa uh -huh. uh, kwenye harusi ndo, kwenye watakuja watatoa michango mchango. Watakula chakula na, kunywa na, kunywa na, kunywa watakunywa na, watakunywa na watalewa, lakini ye hawaoe <laughs> wanakula ujana mabachela wa, wimbo uh -huh. uh -huh. uh -huh. naona mwongozaji wa kipindi Aida Isa anaupenda sana ya, na <laughs> <laughs> hai, hai basi jicho letu jicho letu leo limeangazia changamoto kwa watu wenye ulemavu wa viungo katika miundo mbinu kule Tanzania na hapa mwenzetu Lucy Patrick amezungumza na baadhi yao wakielezea changamoto wanazokumbana nazo katika maisha ya kila siku kwa upande wetu sisi kama watu wenye ulemavu hasa sisi wa viungo shida kubwa tunayoipata kwenye miundombinu, nianze kwanza kwenye maji. Maji miundombinu yake inakuwa sio rafiki. Kwa mfano kama mimi ni mtu mwenye ulemavu wa miguu, unakuta kwenda kufikia bomba na sehemu ambayo limejengwa, hasa kwa hapa mtaani kwetu, inakuwa yaki, mimi, ni ngumu. Miundombinu yake inahitaji mimi nimtafute mtu ambaye hana ulemavu ndio anisaidie kuweza kufikia ile miundombinu na kuteka maji. Lakini pia kwa upande mwingine, hata vyoo ambavyo vinajengwa hasa mahospitalini ni vigumu kwa mtu mwenye ulemavu kuvitumia. Naeza nikatoa mfano kwa vyoo vyetu ambavyo tunaenda pale hospitali, ukifika hospitali pale, kuna ugumu choni cha kuchuchumaa, lakini namna ambavyo kimejengwa hakikupi nafasi kwa wewe mtu mwenye ulemavu, hasa mimi kama wa viungo, imenipa shida. Kwa hiyo inabidi sasa, hata sehemu ambazo abidi nitumie siri nenda mtu kwa ajili ya kunisaidia. Lakini pia sehemu zote, hata mi navyoenda, hata tukienda kwenye ofisi ya mtendaji hapa, kupandisha zile ngazi kwa mtu kama mimi ni ngumu sana, mpaka usaidizi changamoto nyingi tunazokumbana nazo ni kwenye usafiri wa umma, hospitali zetu, mashule ya wa watoto. Kwa nini nimesemea hizi sehemu? Mfano hospitali za umma, kwa sisi wanawake hawatuwekei miundombinu ambayo inaweza ikatusaidia sisi kujifungua kwa urahisi, mfano vitanda. Lakini pia hatuwekewi vyoo vile ambavyo vinaweza vikaturahisishia sisi kwa aina ya ulemavu ambao mimi niko nao. Napata changamoto nyingi sana. Mfano nikiwa naenda kusot mzigo, kuna changamoto nakumbana nazo. Mfano mteja anataka labda nimtungulie kitu kiko juu kule, kwa hiyo nahangaika. Kuna wengine ambao sio waaminifu, ukimruhusu waingie golini unajikuta ame zaidi wengine wanatuibia. Kwa hizo ni changamoto ambazo tunakutana nazo. Ni jicho letu, na Lucy Patrick akizungumza na wale ambao, uh, wana ulemavu wa viungo uh, changamoto nazokutana nazo katika masuala ya miundombinu. Basi, mm -hmm. muziki wa leo Friday Igongo mm -hmm. tunaongana naye fully focus mm -hmm. akishirikiana Sofia Nzau na wimbo wao unaitwa Egeivi ya mundu Wimbo huu umefanya vizuri sana kwenye streaming ya Spotify. Yeah e, na umeingia katika level ya nyingine kabisa streaming ya yake... milioni milioni milioni milioni milioni zaidi zaidi ya ya kumi ni kitu kikubwa sana unajua, hi na huu wimbo uki, ukiambiwa stori yake eh, unaweza usiamini. Vitu vingine vinakuja katika namna ambayo huwezi kutegemea. Produsa mmoja wa Brazil alikuwa anasikiliza sikiliza mambo yake, akautamani ya akasema, mimi nafanya mambo kitu kimekuwa kitu mbona. wimbo bila shaka, uh, kama anatusikia mm, anasikiliza matangazo Harizon Kamau, yeah, akiwa likizo huko Kenya, bila shaka angekuwa hapa angetuelezea wanaimba nini ya. Mm. inawezekana saizi anapanda miti huko manake lipouko kuna upandaji miti au uh, saizi huko unaweza kukuta huko kwenye mtumbwi wake huko manake kutokana na mafuriko yaliokuwepo. <laughs> haya unaweza kukutana katiza mitaa yeah anapiga kasia. Basi... Kamau bwana, tutafutane bwana, usijifiche sana kama unasikiliza VOA express size haya. Likizo njema, Harizon Kamau <laughs> maswala ya burudani na spot ligombo. Naam, sasa tuende kwenye maswala ya burudani na spot. Tunaungana naye Josephat Kioko ambaye anaangazia timu ya mpira wa kikapu eh, kutoka Rwanda, APR ambayo inashiriki ligi ya Africa Basketball League ama BAL eh, katika jiji la Dakar Senegal. Ah, hali kadhalika ataangazia wachezaji wa soka wenye asili ya Kiafrika eh, ambayo wamekutana tena huko Dubai kwa michuano maalum itwayo AFCON UAE. Tusikilize Kioko tupashe. Shukran wenzangu, nitaanzia Dakar Senegal, kunakoandaliwa michano ya BAL and basketball ya Afrika kitengo cha Sahara seconds. Conference. Chilouni, Chilouni Hivi ndivyo hali imekuwa jana Alhamisi, wakati APR kutoka Rwanda, wawakilishi wa Afrika Mashariki katika basketball ya ligi ya Africa BAL, walipokuwa wanapambana na US Monastir ya kutoka Tunisia. Mchezo huo umeishia US Monastir kulipiza kisasi kwa APR walipowafunga vikapu 83 kwa 70. hii ni kulipiza kisasi kwa sababu mechi iliyotangulia APR walikuwa wamegonga hao US Monastir 89 kwa 84, mchezo ukienda overtime. Kawaida ligi ya basketball Africa BAL hugawanywa. Kalahari Conference ilikamilika Pretoria, Afrika Kusini, na il conference ikakamilika Cairo, Misri, na sasa Sahara Conference itakamilika Jumapili hii huko Dakar, Senegal. Upande wake APR imeonyesha mchezo mzuri kufikia sasa, wameshinda mechi mbili na wanataraji kushinda mechi nyingine moja au mbili ili kupata tiketi ya kuelekea kwao Kigali katika fainali za BAL, wakiongozwa na mchezaji kapu wa Kenya tom Wamukota. APR wana kibarua kingine dhidi ya Rivers Hoppers kutoka Nigeria. Mchezo wa mwisho kwa APR siku ya Jumapili utakuwa ni dhidi ya wenyeji wao s Dones kutoka Senegal. Na kuhusu kandanda, tuelekee huko Dubai katika muungano wa UAE ambako wachezaji wenye asili ya kiafrika watapambana Jumapili hii katika michuano ya kila mwaka iitwayo AFCON UAE. Wapo wanasoka kadhaa kutoka Afrika Mashariki, hasa nchi za Uganda, Tanzania, ambao wanashiriki mechi hizo maalum za kandanda ili angalau kusajiliwa na klabu za kandanda huko muungano wa UAE na mataifa mengine ya mashariki ya kati. Lea Gitonga ni mwandishi wa habari wa kujitegemea anayefanya kazi huko Dubai na amekutana na baadhi ya waandaaji wa michuano hiyo ya kila mwaka akandokezea kuhusu michuano hiyo maalum ya kandanda Afcon UE 2024 ambayo inatarajiwa kufanyika siku ya jumapili hii hapo Dubai na Ajuman. Imewavutia wahamiaji wengi kutoka nchi mbalimbali mbali za bara Afrika kulingana na mkurugenzi mkuu bwana Eugene almaarufu coach Prof, kwani wachezaji bora wataweza kujiunga kwa baadhi ya timu maarufu huku Dubai Premier League agents aembhe who who different parts of the UAE from the African origin Afro-Asian origin. Afcon UAE iliahirishwa baada ya mvua kubwa ilionyesha, sasa ikapelekwa hadi Jumapili hii. Shukran sana Lea Gitonga, huyo mwandishi wa habari huko UAE na kama ulivyosikia hapo, hii ni michezo ambayo inaunganisha waafrika katika mataifa hayo. Burudani leo hamna mengi, imeelekezwa katika upanzi wa miti nchini Kenya, takriban bilioni 15, wameshirikisha wasanii ili kufanikisha hafla hiyo. Kwa maana hiyo nchini Kenya leo ni mapumziko ya kitaifa, ili kushirikisha wakenya katika upanzi wa miti. Ni hayo tu katika spoti na burudani. Mimi ni Josephat Kioko, VOA Mombasa. Shukrani, Josphat Kioko. Haraka haraka basi, swala leo je, unamudu gharama za pembejeo za kilimo katika eneo lako? Timoti Ngaira kutoka kule Kitale, Kenya, anasema kuna baadhi ya bidhaa za kilimo ambazo tunaweza kumudu, japo mengine ni gushi. Na Nebet Anyenda Mgorgor eh, anasema anatokea kule Kenya, Kenya ziko juu, zile tunamudu ni serikali nani. E, nani agushi mawe matupu. Amani Bahane kutoka kule, anasema sisi hapa Lubumbashi kwa leo jua ni kali kwelikweli. E, Samuel Nyandas anasema kwamba hapana, maana wakati wa kilimo unapofika ndio wakati wa njaa kali inatawala, na wengi wetu kushindwa kujikimu. Katika hilo ndio linakuja suala la wagombea wengi kutumia fursa hiyo. Basi, kufikia hapa tunakamilisha VOA Express. Tuwashukuru wale wote waliochangia kwenye suala leo na wale wote ambao mmetusikiliza. Patrick Ndwimana na Naidi Ligongo, mwongozaji wa kipindi Aida Isa, na fundi mitambo Saida Hamdun, kwa pamoja tuna wageni tukiwatakia