Safi kabisa, ni Jumatano nyingine tunakutana hewani, msikilizaji, popote ulipo, Dar es Salaam, Nairobi, Kampala, Kinshasa, hata na Goma. Eh, tuko hapa studio nambari 15, kwa kusimamia mpango huu wa VOA Express. Kwanza nikupe jina langu, ni BMJ Mridhi, na siko peke yangu, nami pia nipeane la kwangu. Endelea mtabaki na gani <laughs> buire. Sango nini? <laughs> Ah, ujambo, si umesema Kinshasa ndio? oh, uh, oh, ah, ah, oh, maanake unatuma salamu hivyo Safi msikilizaji, kama ilivyo ada show naona imeshona, wanasema kule upande wa jamhuri ya Kenya imeshona kweli kwelikweli. <laughs> E, kwa sababu tuna masala kuhusu huko huko Kenya na vijana na vilevile ufadhili mm. wa mradi ambao umekuwepo wa vijana kwa miaka mingi, hatima yake ni nini? Utasikia yote hayo katika e, hii VOA Express. Na unajua siku hizi za dijitali, hizi mitandao pia jamaa imewaweka katika matatizo vijana. Unaingia kwenye mtandao, unaweka unaanza kuzungumza unachotaka, wengine wanajisahau, wanaanza kusema mimi hata nikikutana na Rais Ruto mm -hmm. naweza mtandika kabisa <laughs> ujui wewe, unadani unafanya watu wacheke mm -hmm. lakini hujui madhara yake. Tutakuarifu huko Uganda kumetokea nini na manake, wanasema uh, internet never forgets, manake haisahau mm -hmm, kabisa, msikilizaji. mm -hmm. Mengineo ni kwamba tutakuwa na barazani kama ilivyo ada, na pia tutakuwa na makala ya teknolojia baadaye kidogo, na muda ukiruhusu, pia tutaangalia yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Nafikiri tuende moja kwa moja kwa histori yetu ya kwanza. Ni kwamba mm -hmm, utawala wa Raisi William Ruto huko Kenya umeashiria mwisho wa mfuko au hazina ya kitaifa ya maendeleo ya biashara ya vijana, a, kifupi au kwa Kiingereza wanaita National Youth Fund ambayo haijatengewa pesa zozote mwaka huu mpya wa fedha unaoanza Julai mosi mwaka huu. Kwa mujibu wa shirika la habari la Nation Media Group, hazina hiyo ya ufadhili wa miradi ya biashara za vijana ambayo iliundwa kusaidia makampuni yanayomilikiwa na vijana kupata mikopo kwa gharama nafuu ilipata shilingi za Kenya milioni 470 katika mwaka huu wa fedha ambao unaisha Juni 30 Athini. Lakini nyaraka za bajeti ambazo zimewasilishwa katika bunge zinaonyesha haitopokea chochote katika mwaka mpya wa fedha. Sasa basi kuhusu hili e, tuungane na mchambuzi wa maswala ya a, tuseme ni maswala ya uchumi huko Kenya na biashara Dr. Sami Kwaye e, kwanza kabisa tathmini yako kuhusu haya ambayo yanaibukia sasa hivi. Kumekuwa na tetesi kule nyuma kwamba licha ya fund nyingi ambazo zimekuwepo, kumekuwa na women fund, youth fund na fund zingine nyingi e, imetokea bayana kwamba labda kwa sababu ya usimamizi ambao haujakuwa mzuri sana, baadhi ya fedha hizi ambazo zilitengwa kwa majukumu ya kusaidia vijana kwa mfano youth haikuweza kuwafikia pale mashinani, na serikali hii imekuwa na ikiuza sera na ile inaitwa fund ambayo wamekuwa wanapeana hasla fund eh, ambayo imepatiwa kipaumbele na nafikiri tu ni ni, ni ni mpango wa serikali wa kutaka kukuza mpango wa kupeana fedha kwa vijana ambayo inaingiana na malengo ya serikali. Unaweza kusema kwamba hii fund unayohitaja ya hasla inaonyesha mafanikio kama ilivyokusudiwa? hakija eh, hatujakuwa na ripoti kamili ambazo tunaweza kusema kwamba zinaelekeza kuonyesha kwamba, uh, fund ya hasla inafikia malengo yake, kwa sababu uh, bado kuna maswali mengi tu bungeni na hata kwa wadau, kwa zile pesa zinatoka wapi na nani anapatiwa na zinatumiwa vipi eh, lakini vilevile katika youth fund, Uh, masuala yale yale yalikuwepo kwa sababu yote ni nani na nani alikuwa na faidi na pesa zile, kwa sababu vijana wengi wamekuwa wanalalamika kichwa kwa kichwa kwamba hawapati eh utaji um, wa kuweza kuanzisha biashara hawana mali pa kuweza kuendelea. Imebidi wabunge waweze kuingilia pakubwa kuweza kuwasaidia vijana wenyewe wa kuweza kutafuta njia mbadala ya kuweza kujimudu. Hakuja kuwa tuna mikakati kabambe ya kuweza kuhakikisha kwamba fund zile youth fund, women fund, na fund zingine ambazo ziliandishwa mapema kwamba zinafatiliziwa kuweza kufikia malengo yake. Kwa hivyo kwa sasa tunaweza kusema tu kwamba kwa sababu kuna serikali ambayo iko kwenye utawala na imekuwa inafikiria na imeanzisha mpango wa Hustler Fund. E, nafikiria uh, kwa maoni yangu ni kwamba wangependa kuu za fund ile na labda kuweza kuweka mikakati ambayo inaweza kusaidia uh, watu wengi kuweza kufikia, kwa sababu ni mkopo unachukua kufikia sehemu yako, unaweza kulipa tofauti na youth fund ambayo zilitolewa zikiwa na uh, mipangilio mingi sana ya kuweza kufikia, uh, kufikia na hata uh, unapoifikia ni kwamba ilikuwa inafikia wachache sana. Safi kabisa, asante sana, sana uh, Dr. Sam Ikwaye. Unasikia Kennes kwamba haya yote yanatokea wakati ambapo mm. bado kuna maswali yanaulizwa kuhusu mambo na kodi na kadhalika na, na, teni na kina nana walikuwa wanafaidika na hizi pesa, pia ni mjadala mwingine najua. Okay, na ukienda Kenya ukiuliza okay, vijana, ushaifaidika na hii youth fund. mm -hmm. wachache watakuambia hilo kwamba tumefaidika. Je, wale walikuwa wanafanya kazi pale, no itakweji mdugu, basi ah, tutaendelea kufuatilia lakini, kwa sasa asikia chini kwa chini mm. ah, huyu uh, eh, Fireboy DML anakuambia everyday ikuwa hapa jana na Idi Ligongo, Kennesi Bwire, tukisikiliza ngoma hizi. Na Idi akaendelea kusema kwamba hawa wanamuziki kutoka Nigeria kwa kweli wakuna eh, watu, wa, kuna watu wana, wanawapenda wengine wawapendi, lakini ukweli ni kwamba wako na vitu vizito. Fireboy anakwambia anakwambia everyday, Fireboy DML, twende wapi sasa? nilikuwa nafuatilia fuatilia muziki tu ha? Kurasa zake ziko vizuri sana. Maneno ya Idi hakukosea, safi. Najua ukienda kwenye mitandao ya kijamii BMJ, hata sasa hivi utapata maudhui mengi sana mm -hmm. Watu wanarekodi vitu vingi sana mm? Kuna wengine wanarekodi vitu, ukiangalia unasema he Umesema yani, mtandao hausahau, wewe utasahau ulivyandika. ee. Sasa Uganda uh -huh. Mwanzo kuna vijana walijirekodi wakisema wao walihusika na katika mashambulizi ya kuua wanafunzi Kasese, wakasema wao wenyewe walihusika, e, kwenye TikTok uh -huh kwamba hawa wanaweza shika bunduki vizuri sana, hawakuogopa kwamba kuna mamlaka wanaweza kuwa, naona zile video <laughs> sasa, swali gumu mm. Baadaye wakakamatwa, kuchunguza, hata hawahusika, hata awajui, hata hawana idea, ilikuwa ni mta, mchezo tu, lakini umevika, mm. Umevuka mpaka sasa. Jana wengine pia wakaenda wakajirekodi, wakasema n anajua it kabisa sema, unaona hizo simu ambazo kuwa zinaibwa wa barabarani, wanafu tunaleta, si tunafungua, tunatoa serial namba, tuna, tuna, tuna unlock alafu, hata polisi afanye nini? Hawezi fuatilia hiyo simu akaipata mahala ilipo. Tunaenda tunauzia wengine na wakaweka kwa mtandao, na wakaweka kwa mtandao hmm, si watu wanaangalia <laughs> napenda hilo swali lako, na wakaweka kwenye mtandao sasa. <laughs> Polisi wakasema hapana, tuwatafuta wakawakamata vijana wawili wadogo, kuangalia tena ni uongo. Sasa polisi wanasema kuna tabia ambayo imeenea Uganda, vijana wanaingia kwenye mtandao, hasa TikTok, wanatoa taarifa za uongo ili mradi zitamsisimua BMJ na Bwire kuangalia ili abonyeze ile like mm -hmm. ili wapate trafiki kubwa, ili wakalipwe na hiyo mitandao ya kijamii wanaita clickbait. Julius Kitone nimezungumza naye akiwa Kampala na kueleza kidogo nini ambalo lilitokea hasa hawa vijana wawili wa simu walikamatwa kwa sababu walikuwa wameshatuma ujumbe kwenye TikTok kwamba walikuwa wanatumia mfuko kuiba simu za watu binafsi au simu za wananchi. Sasa walikuwa wameketi wa ndani wakajifilimu wakasema kwamba una mfu mfuko ndio huu, huu mfuko, tunaotumia tukiiba simu zenu tukiiba uh, iPad zenu tukiiba kila kifaa ambacho mnatumia cha, cha mm. muhimu sana sasa. Askari polisi walifanya uchunguzi na wakawashika wa vijana wawili ambao wako katika umri wa miaka kama ishirini na moja hivi, ni vijana wadogo tu tu wakajipeleka wenyewe kwamba niosii ambao wanaiba simu zenu, wanaiba vifaa vyenu mnavyotumia, kama hivyo. Hatari. Sasa ulikuwa unahitaji hiyo inaitwaje, eh, wanaita kwa Kiingereza clickbait. Unajua umeandika sana maswala ya teknolojia. Sasa hiyo clickbait ndio kusema nini? Ndio inafanya nini? Clickbait maanake, unaweka kitu ndo unaweka hata kama ni uongo, lakini unavutia watu ndio wa, wa, wale ambao wanataka kujua mm. E, wakiwa na na shauku ya kutaka kujua e, wanabonyeza pale. Wengi wanafanya hivyo mm. E, lakini hawa wako wamevuka mpaka <laughs> <laughs> <laughs> kitone. Wanasahau kwamba ukiweka kitu mtandaoni, kuna mtu ambayo ni jirani wako ambayo anakujua anasema oh, kumbe ndiye huyu kijana ambaye anaiba simu za watu ananyaku, ananyekua uh, uh, mifuko ya watu kutoka, kutoka taksi au matatu. Polisi bado inafanya uchunguzi kwa sababu msemaji wa shirika la polisi hapa nchini Uganda katika mji mkuu wa Kampala, yani Nyango alisema kwamba po, askari polisi na kufanya uchunguzi wao wa, ili watambue kwamba hawa vijana ni yao, ku- ilikuwa nini, ilikuwa kuiba na ku, na kusambaza kwamba sisi ni hiyo ndio kuvuka mpaka, wamevuka mpaka, sijui kwa nini kitoni amekatika hapo, lakini alikuwa anaeleza kitu cha maana mm. Sasa mengi wewe kijana, na wewe pia enda kafanya hivyo utakutana nao watakaokuvukisha mpaka. Sawa kabisa. Msikilizaji, chunga sana hizo clickbait, saa zingine zinapotosha. Sasa tuangalie habari za dunia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken hii leo amesema kwamba Marekani inafahamu udharura wa hali ya Ukraini na kwamba vikosi vya nchi hiyo vitapata msaada una ambao vina uhitaji, wakati wa mkutano na waziri wa mambo ya nje wa Ukraine Dmytro Kuleba katika mji wa Kyiv. Waziri Blinken amesema kwamba utawala wa rais Biden unafanya kazi ili kutoa haraka y sehemu mpya ya msaada inayoidhinishwa mwishoni ambayo iliidhinishwa na bunge la Marekani mwishoni mwa mwezi Aprili. Umoja wa Ulaya umeitaka Israeli kusitisha mara moja operesheni yake ya kijeshi katika mji wa Rafa, kusini mwa Gaza Jumatano, ikisema operesheni hiyo inazuia shughuli za misaada ya kibinadamu na kusababisha watu wengi kuyahama makazi yao, kuleta njaa na mateso zaidi. Taarifa ya mkuu wa sera za kigeni wa Umoja wa Ulaya Joseph Borrell Inabainisha haki ya Israeli ya kujilinda , lakini inasema Israeli lazima ifuate sheria za kimataifa na kulinda raia. Polisi wa Ufaransa leo wamekuwa wakilisaka kundi la watu wenye silaha waliowaua maafisa wawili wa magereza katika shambulio lililotokea kwenye kituo cha malipo ya matumizi ya barabara na kumwachilia uh, ku, mfungwa mmoja aliyehusishwa na mauaji ya genge la dawa za kulevya. Mauaji na kutoroka kwa wahalifu hao eh, kumeshtua Ufaransa huku mamlaka zinazohusika zikiwa chini ya shinikizo la kuwataka au uh, kuwakamata wahusika ambao wote uh, bado hawajapatikana uh, Mtandao wa YouTube umesema utazuia kuonekana kwa video za maonyesho ya wimbo uliopigwa marufuku Hong Kong. Mahakama ya rufaa ya Hong Kong wiki iliyopita iliamua kwamba wimbo Glory to Hong Kong ambao uliibuka kama wimbo wa waandamanaji wakati wa harakati zao kubwa dhidi ya serikali mwaka elfu mbili kumi na tisa ni kinyume cha sheria kwa kuimba au kucheza katika eneo hilo. Uamzi huo unaeleza matumizi yake yalikusudia utumike kama silaha mm. Kwa nini Bwide unaonekana unafurahia una sana huo wimbo kuliko nyimbo zingine ambazo tumesikiliza hi leo? mm -mm. <laughs> <laughs> <laughs> We kipimo umekitokea vipi, au ni kwa sababu wimbo wenyewe unaitwa kibango ki hata <laughs> wimbo wenyewe unaposoma ni wanaimba maneno kwa kukata Uh, wanaimba no, maneno yenyewe inakatakata, hayatoi kwa ukamilifu, lakini ni shairi ambalo na mafumbo kidogo. Uh, lazima uende mstari wa nyuma hivi k okay, ndioelewa, mm, anasema Safi, msikilizaji, ni mambo ambayo unayapata hapa VOA Express, kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa wizara ya afya ya Tanzania imesema kwamba matatizo ya akili yameongezeka, na sasa tukauliza, je, unafahamu nini hali eh, ni kwa nini hasa hali hii imejitokeza? Ni katika makala yetu au, oh, lile jukwaa letu la barazani, ambapo huwa tunazungumza kuhusu masuala mbalimbali yanayohusu jamii eh, wanasemaje? Uh, kabla ujasema wanasemaje, umenikumbusha kisa kimoja. Wakati bado nipo Kampala mm -hmm, ikaripotiwa na ikathibitishwa na maafisa wa polisi, walimkamata mtu akiendesha gari karibu na, ukitoka mji wa Kampala ukija mkono kuna mm -hmm, sehemu inaitwa Chireka. Kakamatwa hapo, ni dereva wa gari, akaambiwa, huyu jamaa alikuwa ametoroka hospitali ya kuwasaidia watu ambao wana matatizo ya kiakili ya Butavika. Aha. Na alikuwa anaendesha <laughs> lile gari na amejaza abiria wamo, wanaingia <laughs> wanaingia na kutoka, hatari hey, <laughs> <yoni, laughs> <laughs> <atari> kwa usalama <laughs> eh. Alafu vikaonyesha vipimo kwamba matatizo yake kweli alikuwa juu zaidi ambapo mm -hmm. hata hangeruhusiwa kutoka kwenye lango kuu la Butavika kwamba akili zake hazikuwa mm -hmm. sawasawa, lakini akapatikana anaendesha gari kabisa <laughs> watu <laughs> Hiyo ni hatari bwile. <laughs> Wanasemaje? Wanasemaje? <laughs> Ha, wasikilizaji wetu hapa kwenye mtandao nimeona wamejimwaga kweli kweli, kwa sababu nafikiri ni swala ambalo alihusu tu Tanzania kwa kweli e, kuna mambo mengi yamekuwa yakiripotiwa kuhusu afya ya akili sehemu mbalimbali duniani e, Gisase Nyamuhanga nasema hali ya uchumi ndio manake, hakuna kipato, mm, ukosefu wa ajira Climate change maanake mabadiliko ya hali ya hewa na pia kuwaza sana kupita kiasi, kuna athiri ubongo. Nafikiri ako po na point hapo. Na kuna mtu alisema sote tuna matatizo ya akili, ni kiwango tu. Anasemaje msikilizaji mwingine huyu, Simon Masha Hidi kin, kaina na, na, na, na jina njefu kweli kweli. Mm. Maisha yanazidi kuwa mabaya zaidi, ukosefu wa kazi Eh, kuko, kuko kwa sababu ya mvua nyingi. Huyu naye anahoja, anahoja, anahoja nzuri sana. Unajua, unaamka asubuhi bmj, unataka kuja kazini, uh -huh. mvua ndio hiyo uh -huh. eh? imesha kuvuruga mpangilio yako yote. Sasa siku nzima imevuruga, inaathiri mpaka ki ya ndivyo hivyo. msikilizaji Aime Vincent Mbotole anasema ni kawaida idadi hii iongezeke kwa sababu hali ya mazingira imebadilika sana huko kwetu Kongo. Kwa mfano, vita vya kila aina vimezidi kuwa um, uh, bila suluhisho, vimezidi kuendelea bila suluhisho na, lina, na vinaongezeka hivyo Uh, tunaita uh, tuna retoshofomente climatica yani, kwa eh, kifaransa hizo eh. Uh, ni hali wazi kabisa za uh, mambo ya mazingira na kadhalika, na ubongo kwamba unaathiriwa athiriwa, huyo Aime Vincent Mpotole. Kuna vitu ambavyo kama sisi wa Afrika tunavyamini sana tukiona mtu kwamba ana matatizo ya akili <laughs> kila mara akili yake Hmm? unaona vitu anazungumza vitu anaongea namna anavyohusiana na watu wengine mm -hmm. sema hapa kuna shida umeliona umeona maoni ya George Masambu sijaangalia George Masambu anasema matatizo ya akili analetwa tena kurogwa madawa ya kulevya kutopata suluhisho ya jambo unalowaza hasa kama hela amna kusumbuliwa na familia kusumbuliwa kazini kusumbuliwa njiani <laughs> <Hey>. <laughs> Haya, msikilizaji e, naona mwelekezo wetu anatuambia muda umekwisha. Ilikuwa inanikumbusha watu ambao mm, waandika kwa kikaratasi kwamba kama una matatizo na wao wana matatizo, na wao wenyewe wana matatizo. Nasikia na ngoma hiyo, msikilizaji, inatuondoa katika barazani, tunakwenda moja kwa moja kwa mziki wa leo, Willy Paul wakishirikiana na Maud Elka wanasema cheza ngoma, tusikilize Ameitandika mtindo wa rumba. Sijui kwa nini mbona anataka kucheza kama Fali Ipupa. Ukweli usemwe tu, wanaopenda rumba sana, wanaompenda Fali Ipupa, mm -hmm. wangedhani kwamba hii, hii ni version ya Fali Ipupa, lakini hii ni ya Willy Paul. Sio jina lake la usanii, anaitwa Willy Paul the Poze, au poze mwenyewe hapo, akishirikiana na hawa wana muziki wanajulikana wa kama Maud Elka e, wa Songi Songi mm. na vilevile vile hapo katika visualizer anakuambia cheza ngoma muziki mpya kiasi e, Kenesi Bwile manake wiki mbili tu hivi na bado unaendelea kupata umaarufu. Uh, hasa kule nchini Kenya. Nilikuwa nasikiliza mwanamziki pia anacheza benga anaitwa mm -hmm. Um, jina limenitoka, Ida Princi. Aha. Na yeye pia akatandika mtindo kama huu ambao unafanana na Fali Pupa. Sawa kabisa, tuachana na ya muziki. Nasikia mambo ya AI, wengine waita akili mnemba, akili wale ya kompyuta walituambia tuita akili mnemba. Ahe. wale ambao wamesoma Kiswahili kutuzidi kidogo, ambao huwa wanakutana kule Basita, sijui wanakutana Zanzibar kule Ahe. katuambia AI tusisema akili ya kompyuta, sema tu akili mnemba sasa mm -hmm. wataalam wa teknolojia hiyo ya akili mnemba, yani AI na wasimamizi wa hifadhi za sanaa za kidijitali kutoka sehemu mbalimbali duniani. We mmoja wao uh, sijui kama nipo oh, we ni nimta, mtaalamu wa kuandika teknolojia, anasema ni kati ya wanaohudhuria tamasha la mwaka huu la sanaa za kidijitali maarufu kama mmmad nalofanyika katika kumbi mbalimbali mbali, mjini Madrid Uhispania, ambapo moja ya mada kuu inayojadiliwa ni matumizi ya teknolojia katika jamii. Sasa huyu jamaa anaitwa BMJ Mridhi, amekaa chini akafikiria, akasema wacha niandike kuhusu ripoti hii, na hii hapa anasimulia Je, tunaweza kuamini mchakato wa maagizo ya kompyuta al maarufu algorithm? Je, tuko tayari kuachana na tamaa yetu ya kupekuapekua chaguo nyingi na starehe ambayo teknolojia inaleta? Haya ni baadhi ya maswali ambayo waandaaji wa hafla hiyo wanauliza kwa lengo la kutafakari juu ya jukumu la AI wakati teknolojia hiyo ikikuwa kwa kasi. Andrian Notse, msimamizi na mratibu wa utafiti katika kituo cha ETH AI mjini Zurich katika nchi ya Uswizi anasema bado kuna mengi ya kuchunguza. Na kwa upande wa sanaa kama vile tunavyotumia AI kwa sasa, kuna mengi zaidi ya kugundua, na pia kwa ujumla jinsi AI inavyotengenezwa ni mwanzo tu. Kwa hiyo, hiyo kwa maana hiyo, itakuwa vizuri kuona jinsi sanaa itakavyofanya kazi nayo, na nadhani kilicho muhimu ambacho sanaa inaweza kuleta katika mjadala huu ni mtazamo wa kimaadili na mtazamo muhimu kwa kile tunachofanya. Waandaaji wanaamini kwamba AI tayari inabadilisha jinsi sanaa inavyotengenezwa. Mamilioni ya picha za kila siku hutolewa kwa chini ya dakika moja kutoka kwa vidokezo vya maandishi na bila utaalamu mwingi wa kiufundi. Zana kadhaa za uzalishaji za AI zimepatikana kwa umma katika miaka ya hivi karibuni na kulingana na msimamizi wa sanaa na mkurugenzi mwenza wa tamasha hilo Aida Salan, kwa namna fulani zimeleta hali ya demokrasia kwa ulimwengu wa sanaa. El año de mwaka jana tulikuwa na vipande vingi vya kuona vya sanaa ya akili mnemba, lakini mwaka huu pia kuna vipande vya sanaa vya AI ambavyo vinakosoa utumiaji wa AI kutengeneza sanaa na matokeo yake. Kwa hivyo inapendeza sana kuona jinsi mambo yanavyobadilika wakati zana mpya inapoanza kutengenezwa. Programu hiyo ambayo haigharimu chochote kujiunga nayo inajumuisha maonyesho ya vikundi, warsha na maudhui ya kina yaliyotengenezwa na wasanii zaidi ya 50. Mwaka huu madakuni najihisi nina bahati, lakini maswali mengi yanaibuka kuhusu AI eh, kwenye sanaa kulingana na notes haya yanayohusiana na uandishi upendeleo katika hifadhi data na uingizwaji wa kazi za binadamu na pia athari za kimazingira za uzalishaji wa AI. Program kama ChatGPT ambayo inaendeshwa na kompyuta kubwa inatumia kiasi cha nishati sawa na cha mji mzima. Kwa hivyo AI kweli inaweza kusababisha mapinduzi katika sanaa au itabadilisha ubunifu wa mwanadamu kama tunavyojua. Tamasha la MMMAD litafanyika hadi mwishoni mwa mwezi huu katika kumbi mbalimbali mjini Madrid. Haya, Umesikia mambo hayo kule Madrid, na sisi nilifikiria umekuwa mmoja wao ama wewe ni mtu wa kufuatilia kwa mtandao? Mimi nawaripoti tu yale wanayoyafanya, wala sihuurii kama mushiri. <laughs> <laughs> naona tumesalia dakika moja, dakika moja, uh, uh, uh, Kenneth, eh, mm. na kuna mambo mengi sana yanavuma kwenye mitandao, sijui kama una lolote ambalo unaliona muhimu. Sisi mashabiki wa Arsenal tumeshambuliwa, eh, eh. Eh kuna nini tena? Hey, hey, tulikuwa naombi kwamba tunaweza tukashinda, alafu jana tulitarajia Tottenham Hotspur, so wangeshinda Manchester City ndio Arsenali ikuwe katika nafasi nzuri. Sasa kimeumana. Cha ajabu ni kwamba mashabiki wa Tottenham ambao wangeshinda walikuwa wanashangilia timu ambayo imekuja kuwapiga viboko, sisi tukabaki hatuna sasa. Kwenye mitandao anasema Arsenali kapoteza sasa, pole sana lakini Atta. Muda uturuhusu kuendelea ku, ku, ku, ku, kwa, kwa hicho kilio labda tuongee kesho, msikilizaji. Ni ndio muda tuokuwa nao katika VOA Express. Upande wa pili tumekuwa na Aida Issa, nimeshirikiana na, na Kenneth Bwire. Mimi naitwa BMJ Mridhi, kwa heri ya kuonana <muchiline> <muchiline>