Kutoka idha ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, karibu katika matangazo ya Kwa Undani ambapo tunaangalia habari na masuala muhimu duniani kwa undani zaidi. Hii leo katika makala yetu, tunaangalia mvutano mpya kwenye ugomvi kati ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Rwanda, na vilevile tunaangalia ushawishi wa Russia barani Afrika. Hapa studio, mimi ni Abdu Shakur Abud nikikaribisha Kwa Undani. An kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Basi kwanza, kama nilivyosema, tunaangalia kwa undani zaidi ukurasa mpya katika ugomvi kati ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na Rwanda baada ya waziri wa masuala ya jamii na huduma za dharura Modeste Mutinga alipokuwa anahudhuria mazishi rasmi ya karibu watu 35 waliouliwa kwa mabomu kwenye kambi moja ya wakimbizi karibu na mji wa Goma Akihutubia familia za waathiriwa na jamaa jana jioni, Mtenga aliilaumu Rwanda kwa maafa hayo yanayoendelea huko na kuwaunga mkono wapiganaji wa kundi la M23. Rwanda ndiye mhusika mkubwa katika mauaji ya watu yaliyosababishwa na mabomu katika sehemu za Mugunga na Lushagala. Itawajibishwa katika mahakama ya ICJ kwa kukiuka sheria ya kibinadamu ya kimataifa kwa kushambulia raia wasiokuwa na hatia. Rwanda daima imekanusha kuhusika katika vita huko mashariki ya DRC na haiungi mkono kundi la M23, ingawa bado haijatoa taarifa yote kuhusiana na matamshi ya jana. Matamshi ya Waziri Mtinga yamezusha gumzo huko mjini Goma, hasa ambako wengi wanasema wamechoshwa na vita hivyo, lakini baadhi waliozungumza na Sauti ya Amerika wamesema wamechoshwa kwamba jumuiya ya kimataifa na mataifa makuu haijali kinachoendelea wala maslahi ya Wakongo huko mashariki ya nchi. Eric Mubere Bwanapua, mbunge wa Goma kwenye bunge la taifa, anasema shida ni kwamba huu ni ugomvi wa muda mrefu, na Rwanda inafanya ukaidi kwa vile inaungwa mkono na mataifa makubwa ni jambo ambalo tulitaka lifanyike mbele, sababu hata kama tulikuwa hatujakuwa kuwa wabunge, mimi nilikuwa sana mvuguvugu ndani ya mji wa Goma, nilikuwa nikiomba hivi. Uh, imepita siku nyingi, Rwanda inaendelea kufanya hiyo mambo ya halali ndani ya nchi ya Kongo, na haswa kwa wakongomani wote. Wakongomani wanauawa kinyama kabisa, na ndiyo maana tunajua ya kwamba ni Rwanda ambayo inatumikisha watu wa Nyarwanda wakuaje wakaua wakongomani sababu yeye mwenyewe Paul Kagame amesema ya kwamba anatafuta udongo ndani ya nchi ya Kongo. Na kwa hiyo tunajua ya kwamba anaiba na kupora mali ya wakongomani na hata kubaka u, u, kubaka wanawake ndani ya vita ambavyo iko anaofanya, na hiyo ndiyo kwa kwamba ya kabambi sana anaiba mali ya ya udongo, eh, madini sababu anafanyisha vita nyingi huko ili aweze ka madini na kwenda kuuzisha hiyo madini kwa, kwa, kwa, kwa wazungu Ulaya huko sababu tunajua eh, siku tarehe kumi na kumi na na kenda ya mwezi wa pili ili ambayo tunaita akor juu ya madini na kwa hiyo leo tunaona ya kwamba wa M ishirini na tatu wameenda pale ambapo kunatoka madini ambayo tunaita korombo tantalin polta. Na kwa hiyo tunaona ya kwamba ilikuwa ni mpango ambayo Kagame alikuwa amechukua, ya kwamba inaomba aende akakamate hiyo kijiji na atakuwa akishakamata hiyo kijiji itamusaidia kwenda kuanza kuujisha madini kule lakini sasa unafikiri tunaomba... kupelekwa mahakamani au kufikishwa mashtakani kutamaliza ghasia huko mashariki mwa DRC? Sio hiyo, hiyo tu sio hiyo, hiyo tu. Tunataka ya kwanza apelekwe mahakamani na kitu ya pili tunataka kufanyike hiyo ambayo tunaita masanction, ni kusema inaomba Conseil de Securite ya Nations Unies ione kiti ya kulaumu Rwanda na kufanya kitu ambacho kinaonekana kama kama vile wanaweza wakaimpose Rwanda ile ambayo tunaita eh, eh, ambayo tunaita sijui, eh, niseme nini kwa Kiswahili, ambayo ile tunaita kwa Kifaransa ambargo sur les armes, ni kusema kupiga ma nini vikwazo kwa silaha, tena kuuza silaha yoyote kwa hivyo nyi mnafikiri hii itaweza kuendelea, maanake ile hali kwamba rais Chisekedi na rais wa Rwanda wamekubali kuzungumza pamoja, hufikiri hii itaharibu mazungumzo? Mimi sijue kama hiyo inaweza ikatusaidia kwa kitu sababu, wenye Rwanda tulianza mazungumzo nao tangia zamani, wakati walikuwa wakituletea waki vita ya RCD tulifanya mazungumzo, hawakutusikia na waliendelesha kufanya vita wakaunda kikundi kingine ambacho kiliitwa tulifanya mazungumzo na hata wanajeshi wa Rwanda kuwatia ndani ya jeshi letu la Congo, lakini hawakutusikia na wakaendelesha. Wakaanza kikundi kingine cha m ishirini na tatu, na tukafanya mazungumzo, hawakutusikia. Na kwa hiyo wakati walikuwa wakifanya hiyo mambo, tunawaza ya kwamba mpaka leo hakuna chochote ambacho wanaweza wakafanya na kutusaidia na mazungumzo yoyote sizani, si, si, si, kama inaweza ikaleta suluhu eh, dhidi ya hiyo maneno ambayo tunatarajia tuna kufanya naye. Mchambuzi wa masuala ya kisiasa huko Goma, Laurent Mugnaraiza, anasema tatizo kubwa ni ukosefu wa uongozi thabiti mjini Kinshasa na jeshi dhaifususa kwanyumani bado teari nauzika kuona kama na maafa makubwa yanayofanywa na Rwanda bado yanaendelea sababu Umoja wa Mataifa haujali Wakongomani. Unajua, kama hata kama ametamka hayo, sisi hatutarajii kupata jibu na suluhisho kwa ajili Kongo na Rwanda zipate kupata amani. Unajua sababu gani? Sababu Rwanda binafsi, Rwanda hayashida shida na Wakongomani, kuna shida ya leadership. Nilisema ni rais mwenyewe mwenyewe ndio nilikuwa na shida ya kuzorokesha usalama mdogo kwenye kongo na waga kama masuala kama hayo. Kwa kupeleka swali hili kwenye mahakama makuu ya Umoja wa Mataifa ni kama vile kuambia Rwanda tunachoka na mauaji yake. Lakini sisi kama watazamaji, kwa kuangalia namna gani, zaidi ya miaka ishirini, zaidi ya miaka thalathini, wakongomani waendelea kuuawa na Umoja Mataifa ya angalia hata kunao majesi wa MONUSCO, hata wakubwa na wengineo wamekuja kuandika mengi kuhusu maafa ya Rwanda kwa uvamizi wa Rwanda katika Congo. Kuna ripoti na pingi ambayo imepitishwa kwenye ngazi za juu. Hii yote imekusha kuonyesha wazi kama Rwanda ina madharau sababu hapa ni aliko mingi ya Umoja wa Mataifa kama vile Amerika, kama vile Ubelgiji, kama vile Ingereza wamekuja kumwalika Rwanda aondoke majeshi yake, lakini kwa kweli haya yote niko maseni tu, na tunadhani kama ni kama kitisho tu, lakini sababu hii yani, wakipeleka Rwanda kwenye mahakama Yani haitapata nafasi kwa wakati kama huu, sababu Rwanda ina mamlaka, sababu wafadhili wake ni Amerika, wafadhili wake ni European, na ndio inawazaza kimbeni kweli. Na ndio maana hata ripoti na pi ambayo hata denumokeje ambayo amepata pri inaweza kama imekwisha kutia pembeni, sababu tu Rwanda inakuwa na wakuu vigogo vinawake wale wenye kuwasaidia ndio maana tunawaza kama hii malalamiko ya Wakongomani ati tutapeleka na mashtaka ni kama tu kelele za chura kwenye bahari, hazizuii ng'ombe kunywa maji. Na ndio hiyo tunawaza kama hakuna kikece kila tu ya kuwezekana, ni kama jeshi la kongo limejenga vizuri na kunakuwa government nzuri, ealeka kutenda ingi na kutenda raia, alafu waitiza kisasi nawawapane pigo kwa Wanyarwanda ambao wanaendelea kuzuzana na kulipa msharabaka katika kundeyeti na wale hiyo vita tupata serui, kwa sababu tukiekelea tu kwenye kulialia kwenye moja ya mataifa ambapo Umoja wa Mataifa mwenyewe ni rafiki sana ya Rwanda na tumani kama hiyo ama ile mastaka haitapata fursa, kwa sababu wale wale wenye kupata na kutokea mashtaka hayo ni wale wale wenye kusapoti Rwanda na Uganda kwenye uvamizi Kongo na hapa na hapa ni kufanyika. Hii ni zaidi ya miaka ishirini yafanyika mbele ya macho ya Umoja wa Mataifa, na hakuna hata siku moja kumelekewa ama hukumu ama kitu fulani, kwa kuambia kusitisha, Rwanda ipate kizo fulani, sababu ya kunumani kinabaki kulalamika, miaka nenda miaka rudi. Yanayohitajika kilo kupeleka mashtaka kwenye Umoja wa Mataifa Rwanda kama alivyosema haijatoa taarifa yoyote kuhusiana na pendekezo la kupelekwa mbele ya mahakama ya kimataifa ya sheria mjini The Hague, ambayo hujaribu kutanzua matatizo kati ya nchi moja na nyingine. Basi tutafuatilia zaidi mkasa huu na hali ya vita huko mashariki ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo katika vipindi vyetu vya Sauti ya Amerika. Usiondoke kando redi yako, tunakuletea sehemu ya pili Tunaendelea kusikiliza kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, na hivi sasa tunaangalia ushawishi wa Rasia barani Afrika. Kwa karibu miaka kumi, rais wa Rusia Vladimir Putin amejaribu kwa kila njia kuingia na kufanya urafiki na nchi za bara la Afrika. Hata hivyo, mbio za Rasia na wakati ambapo imefanya mikakati yake vimezua maswala na wasiwasi kote Russia imekuwa ikikosolewa kwa kupora mali asili ya Afrika kama mataifa mengine ya awali, ikiwa ni Ulaya, China na India, hususan madini, inapoingia katika mikataba ya ulinzi huduma ambazo zimewasaidia viongozi hasa magharibi mwa Afrika. Kwa undani hii leo mwandishi wa Sauti ya Amerika mjini Nairobi, Jason Nyakundi anaangazia mbinu hizi za Russia barani Afrika. Hatari gani iliyopo kutokana na Russia kuongeza ushawishi wake na ni tahadhari zipi nchi za afrika zinastahili kuchukua? Mnamo Februari tatu mwaka huu huko Ufaransa, raia wa Mali aliojeruhi watu watatu kwa kuwashambulia kwa kisu na nyundo. Mwanamume huyo ambaye alikuwa ameingia Ulaya kihalali kupitia Italia, mara kwa mara alichapisha video za TikTok ambapo alitangaza chuki yake dhidi ya Ufaransa, mkoloni wa zamani ambaye alimkashifu kwa kuipora nchi yake na kuifanya maskini. Katika video hizo alitangaza kumtii rais wa Rusia Vladimir Putin, ambaye alimtaja kuwa mshirika wa kuaminika na asiye na ubinafsi wa Mali na Afrika yote. Shambulio hilo lilionyesha jinsi ushawishi mkubwa wa Rusia barani Afrika ulivyofanikiwa hasa katika eneo la Sahel. Mataifa mengi ya magharibi bado hayajakubaliana na hali kwamba Rusia inaendelea kujenga ushawishi katika bara la Afrika. Kwa karibu miaka kumi, Rais Putin amejaribu kwa kila njia kuingia barani Afrika na kuziondoa nchi ambazo baadhi zilikuwa zikiendesha utawala wa ukoloni. Kupitia mitandao ya kijamii, Russia imechochea chuki dhidi ya Wafaransa huko Sahel. Nchini Mali, uchunguzi unaonyesha kwamba zaidi ya asilimia themanini ya watu wana maoni chanya kuhusu Russia, ambapo propaganda za kupinga Ufaransa zimekuwa zikivuma tangu uingiliaji kati wake katika kupambana na makundi yenye itikadi kali kati ya mwaka 2014 na 2022. Ibrahim Rahabi ni mchambuzi wa masuala ya kimataifa na kwanza nimemuuliza anavyochukulia hatua hizi za Urusi za kutafuta washirika Afrika. Hakuna nchi yoyote iliyo nje ya Afrika ina nia ya kuisaidia Afrika, hiyo haipo. Urusi ni mkoloni mwingine ambaye anakuja kwa njia nyingine ispokuwa kwa sababu inahitaji muda tuthibitishe hilo manaake wale wengine tayari walishapata muda, tukapata muda tuka waona kile na kitaka, tuka. Lakini kwa urusi anawaaminisha ag kuwa yeye ndio, ndio mtetezi, lakini kiuhalisia hakuna nchi itakuja Afrika, ujiwa... Afrika kilichopo Afrika mfano Urusi kaanza kuingia hasa Afrika katikati ya miaka ya elfu mbili na kumi, na moja ya nchi za awali awali kabisa ambazo ameingia ni Jamhuri ya Afrika ya Kati. Aliingia kutuliza vurugu zilizokuwa zile za antibalaka, unakumbuka akakaa pale akarudisha uongozi na kila kitu kikakaa pale, lakini naenda katazame e, mwelekeo sasa wa urusi unavyoelekea barani Afrika, utaona kajipime pale pale Afrika ya kati, nini kinachotokea. Rais aliyekuwa kwenye nafasi yake amehudumu, mihula yake imekwisha, akaenda akachezea katiba akabadilisha, akaongeza mihula, amerudi ku, ku, kuendelea na, na, na uongozi sasa. Hapa ndio ilipo shida, kuwa Urusi ni bado ana sera zile za kikomunisti na zile za kijamaa tofauti na hawa ambao wa magharibi wao wana kile kitu wananadi kama demokrasia ambayo ndani yake imefunikwa na malengo. Sasa, to, hawa wa mashariki wao ile uhuru wa kujieleza, uhuru wa kuongea, uhuru huo haupo. Maandamano hawawezi kuyavumilia, kwa hiyo viongozi ambao Urusi anakuja kuwapachika Afrika watakuwa ni viongozi hatari zaidi kuliko viongozi waliokuwa wamepachikwa na nchi za magharibi. Hawa wanaokuja wanaopachikwa na Urusi wao watakuwa ni hawagusiki na raia watakuwa wanashikiliwa kwa kiwango kikubwa sana. Kuna kitu unaweza ukakiona, mfano maandamano yaliyokuwa yakifanyika kule Niger kutaka kuwaondoa Wafaransa, kutaka kumwondoa Marekani na vitu kama hivyo, maandamano yalikuwa mengi, unayaona na watu wako huru kuandamana hayo wanaandamana hivi sasa, lakini hawatokuja kuthubutu wala hawatokuja kuweza tena kuandamana dhidi ya watawala ambao watawekwa na Urusi pale. Kwa hiyo watakuwa ni wa, ni ni viongozi wa kiimla kama unachokiona anachofanya Putin katika nchi yake, basi ndio kitakuja kupachikwa kwenye nchi za Kiafrika. Kwa hiyo hakuna kiongozi ambaye anakuja Afrika au nchi inatoka nje inakuja Afrika kwa ajili ya Waafrika, wanakuja kwa ajili ya maslahi yao. Urusi imechukua jukumu katika kuvumisha propaganda hasa kupitia kituo chake cha RT idhaa ya lugha ya Kifaransa. Propaganda hii inahusisha kushindwa kwa operesheni Bakane. Raia wa Mali wanaambiwa kuwa licha ya Ufaransa kuathirika vikali na ugaidi katika ya ardhi yake, inataka kuunga mkono makundi ya jihad barani Afrika. Rasia pia inajitangaza kuwa mtetezi wa maadili ya kijamii ambayo inadaiwa kuwa kinyume na yale ya demokrasia ya nchi za Magharibi. Hata hivyo idadi inayoongezeka ya unyanyasaji unaofanywa na wanajeshi wa nchi hizo na wasaidizi wao wa rasia inaripotiwa katika Sahel ikiwa ni pamoja na mauaji, kupotea kwa raia, uporaji na utesaji. Tangu kuondoka kwa wanajeshi wa Ufaransa, baadhi ya magaidi wa ndani waliokuwa walengwa wakuu wa operesheni Barkhane wameweza kurejea tena. Katika video yake ya kwanza katika kipindi cha miaka saba, kiongozi mmoja wa wanajihadi alitoa wito wa kuwepo upinzani dhidi ya serikali katika eneo la Sahel. Wakili Martin Olo ni mtaalamu wadiplomasia na mchambuzi wa siasa. Ufaransa kwa mfano, wameshindwa kuweza kuhakikisha kwa ya kwamba nchi ambazo walizitawala zinapata uh, manufaa kulingana na uhusiano wao. Uhusiano wa Ufaransa na nchi hizi umekuwa kidogo mmoja, kwa, kwa kwa wa upande mmoja umeegea kuwanufaisha na kuwafaidi Wafaransa na sio nchi hizo kwa hivyo kuna nafasi ambayo imepatikana pale ndani ya nchi hizo zingine, mahali kumekuwa na mapinduzi kidogo, ambayo kwayo yanaelekea kuwepo uhusiano kati ya nchi hizo na Ufaransa. Jambo la pili ni kwamba Afrika bado iko kwenye hali ya kutafuta kujistawisha na hasa hali ya maendeleo. Ni jambo ambalo lina linafanya nchi za Afrika kutafuta marafiki ambao wanawaelewa na wakifanya hivyo, Urusi na Uchina wanawaelewa kwa njia ya kwamba kuna vitu ambavyo wao hawataki kushughulika navyo. Kwa mfano, utawala mbaya, hawana haja na mambo kama hayo. Mambo ya haki za kibinadamu, hawana haja na mambo kama hayo. Kwa hivyo, nchi hizi zinataka rafiki ambaye hawaulizi maswali, hawatakii kuwajibika, na marafiki huyo anawaruhusu kuwa na utawala wa ki, kiimla na wanaendelea. Kwa hivyo unaona, sababu hiyo inaifanya Urusi na Uchina kupata kupenya katika Afrika, hasa Afrika ya Magharibi, kwa sababu kumekuwa na kutoridhika na Ufaransa. Propaganda hazijalenga taifa la Mali pekee. Kulingana na utafiti wa mwaka elfu mbili na ishirini, asilimia sitini na nane ya vijana wa Kiafrika walikuwa na maoni mazuri juu ya Rasia ikilinganishwa na asilimia hamsini na saba ya maoni chanya kuhusu Ufaransa mbali na wapiganaji elfu moja mia sita, wa Wagner walioko Mali kwa sasa, nchi jirani pia zinawakaribisha wanajeshi wa Russia. Na mwaka 2022 mnamo wakati wa mapinduzi yaliyomweka madarakani kapteni Ibrahim Taure, ubalozi wa Ufaransa huku Ouagadougou ulishambuliwa na waandamanaji wakapeperusha bendera za Russia barabarani. Russia imedhamiria kupanua uwepo wake barani Afrika. Rasilimali za asili za bara kura zake 54 katika baraza Kuu la Umoja wa Mataifa na ukaribu wake na Ulaya zimeipatia Russia chaguo la Afrika kama mshirika. Tumekuwa na mawazo kujitawala kwa muda mrefu. Afrika wamekuwa na wazo kujitawala, lakini mnajitawala vipi hali yakuwa hamna chanzo? Uh, kinachotuumiza ni rasilimali na vitu kama hivyo. Hatuna teknolojia, hatuna wataalamu, hatuna vitu, lakini tuna mali za kutosha, lakini wao ndio wameshikilia kwenye mfereji ambao unatufikisha kwenye njia. Kwa hiyo kwa vyote kila ukijaribu kuwakwepa utakutana na wengine kwa mbele. Sasa hapa ni vigumu sana. Inahitaji viongozi wachache sana wa wenye akili e, na wenye uzalendo hasa ambao wanaweza kushikilia au kuamua kuhusu mali za Waafrika au kuhusu uh, maendeleo ya, ya, ya, jamii za Kiafrika. Hiyo ni ngumu sana kufikiwa kwa sababu viongozi wengi wa Afrika wanaingia madarakani wakiwa ni maskini, lakini pia si tu maskini wanakuwa baadhi ya o pia wengi kiasi chao kuwa wanakuwa ni mawakala wa hizo nchi. Sasa kukwepa kwenye hilo inakuwa ni vigumu sana, kwa sababu viongozi wanaokuja hasa wanaoalika al mfano Urusi barani Afrika, wengi viongozi wanakuwa kwanza hawapo kwenye pawa, hawapo kwenye nguvu, vitu vingi yani kuwa wenyewe pia wanahitaji Urusi kwa kiwango kikubwa sana ili wabaki kwenye zile nafasi zao. Kwa hiyo inakuwa rahisi sana kwa Urusi kupitisha mikataba yake anayotaka yeye, kuhusu hili tufanye hivyo. Hilo umeliona, uh, kule Libya umeona anachokifanya kule Sudani, kwa sababu waongozi wa RSF wanataka madaraka, na kwa hiyo anatoa usaidizi wake. Lakini umeona kule Sahel wanamwondoa Marekani na Ufaransa, tishio ni kubwa la vikundi vyenye silaha, huoni mengine ambayo yanakuja kutokea baadaye, lakini wakati unakuja kustuka, tayari umeshaingia kwenye trap vizuri kabisa ule mtego ambao umetegwa, unakuwa umeshaingia jumla. Sasa kujinasua kwenye huo mtego, hapo ndio inakuwa kazi. kwa hiyo hii swala ni gumu sana wana, wanaweza kuli, kuli, kuliweza ikiwa nchi zitakuwa huru. Ni nchi ambazo labda warusi wanakuja kama wawekezaji na nchi huru ambazo kuwa bado hazijaingiliwa sana na marais wao na viongozi wao, wana uhuru wa kuamua nini kinachoamuliwa. Kwa hiyo waje kama wawekezaji, lakini kama wanakuja kama wasaidizi, usitegemee kama wewe utakuja kukibika. Zaidi baadaye utakuja kustuka, ni miaka mingi tayari tayari umeshanyonywa vya kutoshwa kupitia majaribio yake ya kuidhalilisha Ufaransa barani Afrika. Rasia inalenga Ulaya yote. Mjadala ulioenezwa na Rasia ni pamoja na kwamba Ufaransa iliunga mkono watawala wafisadi kama vile Nasigibe nchini Togo na Adebi nchini Chad ili kuruhusu makundi ya jihadi kuenea. Ni kweli kwamba msimamo wa Ufaransa kuhusu masuala ya Kiislamu umekuwa uendani, mara nyingi ukibadilika na wimbi la kisiasa, lakini hii, lakini hii haitalinganishwa na sera za unyonyaji wa wazi wa Rasia. Kwa mfano, kulingana na vyanzo vya hivi majuzi, Rusia imejizolea dola bilioni 2.5 katika mapato kutoka kwa migodi ya dhahabu kutoka bara la Afrika tangu mwaka 2022, wakati makundi ya wanajihad yanapanua ufikiaji wao katika nchi kama Nigeria na Benin, kuna hatari ya kweli kwamba machafuko yanaweza kuenea. Kwa sasa inaonekana hakuna nguvu inayoweza kuzuia kuzorota kwa hali ya usalama na ushawishi unaokuwa wa Russia, barani Afrika. Asante sana Jason Nyakundi kwa ripoti hiyo ndo tunakamilisha makala au... Asante sana Jason Nyakundi kwa ripoti yako ndo tunakamilisha kipindi chetu cha Kwa Undani. Mpendo msikilizaji, msikose kuwa nasi wakati mwingine. Hadi hapo mimi ni Abdu Shakur Abud nikiwa pamoja na mwongozi wa matangazo Aida Isa, nasema kwaherini. Hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha kwa undani yaliyofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya pata kipande cha muziki.