And this is VOA Hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Barabara kabisa ni matangazo ya VOA Express hewani moja kwa moja kutoka studio za sauti ya Amerika Washington DC, leo ikiwa ni Jumatatu tarehe 20 mwezi wa Mei Ah, siku zinakwenda harakaharaka kweli ndugu yangu. Unaogopa nini? Sijaogopa chochote lakini simwezi Januari alikuwa juzi juzi. Unaogopa nini? Sijaogopa chochote. Nimesikia baada ya kutaja mwezi wa tano wataweza sema nini, umekumbuka hujafanya Aya <laughs> basi, mimi naitwa Patrick Nduimana lakini hapa studio tayari mmekusha mtambua mwenzangu hapa mm. ajitambulishe mwenyewe. Wazazi wakanipa jina Kenneth Bwire. Sasa hapa anaitwa Bwire. Wengine hata bure <laughs> ni sawa. Mwana wa udongo ni sawa tu. Haya basi leo Express. Uh, Bwire mm. Uh, wewe umewandalia nini wasikilizaji wetu huko Kenya? mm -hmm. Jamaa wataki kutumia miemela ya kutuma na kupokea simu, kisa na maana sijui, mm. ni ada zimekuwa nyingi chungu nzima, ah. Lakini kuna hoja pia kwamba wengine mm -hmm. wana sababu zao Utasikia, tuma kwa hii namba usitume kwa ile nyingine ina matatizo <laughs> kidogo manake <Malaki>, ana mkopo <laughs> <hajali>. Haya <laughs> katika ripoti nyingine ni kwamba kuna tabia hii ni tabia ambayo imezungumziwa na inaendelea kabisa kukithiri mm. E, waajiri wanapotafuta watu wa kufanya kazi hasa upande wa wanawake, wasichana mm. He, wanawalazimisha kwanza ku <laughs> nafkiri unaesha fahamu hapo kitu, kitu ambacho nataka kukizungumzia, anataka ajifaidishe e, aji, aji ajinufaishe, sijui afanye mapenzi au atende mm. ngono kabla ya kupata ajira. Kwa hiyo mm. tutasikia maoni ya mtetezi wa haki za wanawake mm. akitoa ushauri kuhusu namna ya kukabiliana na tabia hiyo, ambayo ni sio tabia nzuri. Inahusu pia wanaume. Mimi hivi nikienda ofisi nimpate dada pale, inaweza ikatokea lakini vilevile vile kama kawaida ya Express tutakuwa na barazani na tuliuliza, je, unaishi vipi na jirani yako kwa amani bila mgogoro hapo. <tostimutu> kuna kazi <tostimutu> ni baadhi ya mambo ambayo tumeendelea tumekuandalia tume katika <tostimutu> matangazo ya Express leo. Basi moja kwa moja, Kenes hmm. Bwire, tupe mengi zaidi kuhusu, nianze mimi eh, ripoti yako hiyo sasa. Kuna ripoti ambayo imetolewa na mamlaka ya mawasiliano nchini Kenya pato inasema kwamba kwa muda wa mwaka mmoja zaidi ya Wakenya elfu mia sita wameachana mia na miamala ya kutuma na kupokea pesa elfu mia sita. Eh, zaidi ya nusu milioni ni wengi yani, uache ile mbinu ya kupokea pesa kutoka kwa pato, uachane nayo. Utapokeaje? Labda utatuma kwa Western Union, sijue ah lakini hii si rahisi niko na simu nyumbani haraka haraka, malaki pesa moja kwa moja. Sasa u, wanasema kwamba Kenya ni nchi ambayo ilianza huu mfumo wa miamala kutuma pokea pesa kwa kiasi kikubwa sana na nchi zingine Afrika Mashariki zikaiga ule mfano, lakini kwa sasa wanasema kwanza, Safaricom iliyozindua mpango huu, idadi ya wale ambao wanatumia huo <laughs> mfumo imepungua kwa kiasi kikubwa ndani ya mwaka mmoja sasa. Mimi majibu sina, lakini mwandishi wetu wa Mombasa, Colins Adede, nikamuuliza we bana, kunaendaje? Nini kinaelekea? Yaani watu hawataki kupokea pesa wanazao za kutosha, ama iko vipi? Adede akanieleza hivi, alianza hivi: kuna mambo kadhaa ambayo yanajitokeza moja ni kuongezeka kwa gharama ya kutuma na kupokea pesa. Imepanda kwa kiasi fulani kwamba sasa mtu anaanza kuona ni afadhali nipeleke pesa nipatie eh, mtu pesa taslim badala ya kutumia miamala. E, katika bajeti ya mwaka elfu mbili ishirini na ishirini na moja ishirini na mbili ishirini na tatu kulikuwa na mfumo ambao ulikuwa ni wa bure. Kama kutuma pesa ilikuwa na kiwango kidogo kile kinatozwa, kina, kina, kina kama labda ya kutuma hadi shilingi mia tano ilikuwa ni bure, lakini kiw, kiw, kiw, kiw, kiwango kinapopanda ndipo ada inaongezeka lakini sasa baada ya bajeti ya mwaka jana, yaani elfu ishirini na tatu ishirini na nne, ndio ada ikaongezeka. Pili, kumekuwa na mfumo wa kwamba benki zimeunganisha akaunti za wateja na simu. Kwamba mimi ninaweza chukua pesa zangu kutoka kwa akaunti yangu ya KCB, Kenya Commercial Bank ama Cooperative, nikavuta nikaziweka kwenye simu yangu, alafu nikatumia M-Pesa, miamala ya M-Pesa ama Airtel. Lakini sasa baada ya bajeti mpya, kiwango hicho kimeongezeka, cha kutoa pesa na kurudisha kwenye benki. Sasa watu wengi wameanza kusema ni afadhali uende kwenye kuchukua pesa taslimu kwenye ATM badala ya kuzivuta kwa simu Biashara nyingi ndogo ndogo sana zimekuwa zikifanya biashara kupitia mfumo wa Mpesa. Sasa hivi inakuwa ni kwamba wale ambao wananunua ile inaitwa float, kwamba wawe na uwezo, mtu akija kutafuta ku, huduma za Mpesa apate kununua hiyo float, imekuwa ni ya gharama ya juu. Sasa kila mtu anaanza kuogopa. Ungeipata kama mfano mimi nilikuwa na biashara ndogo nitakuwa na float na Mpesa ndogo ndogo ndogo, duka za Mpesa ndogo ndogo ziko karibu na nini, ningelikuja kununua float kutoka kwangu, lakini kwa sababu ada imeongezeka, sasa kila mtu ni kwamba aende benki kujinunulia float mwenyewe, na Mpesa nyingi zimefungwa kwa sababu ya hiyo. Collins, kuna ile hoja pia kwamba serikali ilikuwa inatoa mikopo kwa vijana, vijana wengi wakachukua zile hela wakashindwa kurudisha zile pesa ambazo Rais Ruto alipewa vijana kuwainua kibiashara, ama wakishapokea hizo pesa, inabidi basi, wameshindwa kulipa watupe na laini. Sidhani kama hiyo itafanya watu wapungue eh? Eh? Wa, kwa sababu lazima atanunua laini nyingine kwamba aendelee kutumia hata kama atakuwa amepoteza, lazima atanunua laini nyingine, kwa sababu vijana kila mahali sasa hivi lazima mtu ana simu, atanunua laini nyingine. Na kama eh, eh, ma, ma, ma, habari kumuhusu zilichukuliwa, zimeakiliwa, picha ya kitambulisho na nambari ya kitambulisho ikachukuliwa, basi akinunua laini nyingine, hiyo kesi inaweza kufuatiliwa. Sidhani kama hiyo inachangia sana, japo pia vijana wameshindwa kulipa hizi pesa kwa sababu walivyochukua, wengi walivyochukua kujibinafsisha, ama walishindwa kuwekeza vizae ili hali ngumu. Asante Dede, karibu sasa. Ndo maana ni wanasema, ni kwa sababu ya ushuru uliowekwa, ada inaongezeka. Kama ulikuwa unatumia pesa za Kenya shilingi hamsini, utagharamia karibu sabini na kitu, baada ya kuongeza ile asilimia kumi na tano kwenye mapato ya ushuru, ile ambayo serikali inalenga ku kutafuta pesa, kwa sababu kule wameachana wa mfumo huo kutokana, halafu ongezeko la alafu mm-hmm. Katika mapendekezo ya mwaka ujao wa kifedha elfu mbili ishirini na nne elfu mbili ishirini na tano wanaongeza ushuru kutoka asilimia 15 hadi 20. hmm. ne. Usitume kwa namba hii <laughs> tuma kwa ile nyingine. Basi tupumzike na wimbo huo tim ulioimbwa na H Art the Band. Basi kama bado ndio unajiunga nasi uh, ni matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka studio nambari 15 hapa Washington DC, n mm. Sasa tuelekee kwenye ile habari ya tabia ya baadhi ya waajiri katika mm. ni, ni, ma, ni mahali ni, ni, ni karibu katika nchi nyingi tu za ulimwengu mm, lakini tunajikita katika nchi za kule eneo letu la Afrika Mashariki, tabia waajiri walazimisha wale ambao wanatafuta ajira hasa wasichana waliohitimu masomo yao kwenye vyuo vikuu, anamwambia, hey, nimeona CV yako lakini kabla ya hapo, <laughs> kabla ya wewe, nimeona umekidhi vigezo lakini kuna kigezo kimoja ambacho <laughs> huja kikidhi <laughs> <laughs> <cheka> <laughs> e, hai, e, hai anazungumzwa ripoti zipo, <laughs> na nimezungumza na mwanaharakati wa haki za wanawake anaitwa Sofia Kalinga na kuanza kutaka kujua je. Fununu hizi au taarifa hizi alipo Tanzania amezipata. Uh, mimi kama mtetezi wa wanawake na mabinti na watoto, hizo changamoto ipo na ipo kubwa sana kwa mabinti. Ukiachana tu kuomba kazi, kuna wakati mwingine unakuta hata vyuo vikuu umomo kwamba kuna baadhi ya walimu wana, yani binti anaweza asifanye vizuri, ili akombolewe ana deti na mwalimu kwao unakuta hiyo ni, ni, ni unyenyesaji. Lakini tukija kwenye swala zima la kwenye kupata ajira, changamoto imekuwa kubwa, kubwa sana, hasa kwa wanawake. Unakuta mtu amekwalifai, lakini ili upate ajira lazima anakuambia labda kabla ya Jumatatu ujaja kwenye interview, naomba kwanza tukutane hoteli fulani. Kwa hiyo changamoto ipo ni kubwa sana, na mabinti wengi wanashindwa kufikia ndoto zao kwa sababu ya rushwa ya ngono. Kwa sisi kama taasisi hatukuwahi kuipata hiyo kesi kutujia moja kwa moja, lakini tunazipata kwa sababu tunazisikia na kwa sababu tunadili na jamii moja kwa moja. Kwa hiyo ni changamoto kubwa mno. Sofia Kalinga, kufanyike nini kukomesha tabia hii, hasa upande wa wale ambao wanatoa ajira? Mimi nadhani kuwepo na na sheria, itungwe sheria au iwepo na sela ambayo kama umeomba kazi sehemu na umekwalifai, ikitokea kwamba unahitajika rushwa ya ngono, papatikane sehemu ya kwenda kutoa taarifa. Hiyo itasaidia sana, yaani kuwa na sehemu kwamba, jamani, mimi nimeomba kazi nimepata, lakini ubosi wangu anahitaji rushwa, anahitaji tufanye mapenzi ndo nipate kazi. Wakipatikana sehemu ya kwenda kusema yale ambayo watu wanatendewa. Itapunguza kwa kiasi kikubwa, inaweza isiishe, lakini ikapunguza. Sofia Kalinga, mtetezi wa haki za wanawake, akizungumza nasi kutoka Dar es Salaam. muda mfupi mm, ni habari za kimataifa au za dunia. Lakini Patrick, unajua matokeo yake ni nini? Ndio maana unaona katika hizi ofisi hizi ofisi nyingi tu, unaenda huko kazi haiendi. Hivi ndivyo inatakikana, sababu mtu aliye pale akili ha, sio iliyomfikisha ni vitu vingine vya kibaolojia ambavyo vilimpa ile nafasi kumfikisha pale kufanya ile kitu. Sasa aliyekuwa na uwezo wa kufanya ile kazi hayupo, lakini yule ambaye alitumia namna ya kupeka makeup na kufanya nini ndio yupo, ndio matokeo yake hayo. Sasa uchumi unavurugika, mnasema uchumi mbaya, uchumi mbaya, mliweka watu ambao. Habari za dunia Pakistani imetangaza siku moja ya maombolezi nayo Lebanoni imetangaza siku tatu za maombolezo, huku serikali kadhaa zikitoa salamu za rambirambi kwa Iran baada ya kifo cha rais Ibrahim Rais na waziri wa mambo ya nje Hossein Amir Abdollahian katika ajali ya helikopta. Viongozi hao wa Iran walikuwa wanasafiri kurudi nyumbani kutoka kwenye mpaka wa Iran na Azerbaijan wakati helikopta hiyo ilipoanguka jana Jumapili. Rais wa Rusia Vladimir Putin amempongeza rais kama amemtaja rais kama mwanasheria mashuhuri. Rais wa China Xi Jinping amekitaja kifo cha rais kuwa cha kusikitisha na kusema wa China wamepoteza rafiki mzuri, msemaji wa wizara ya mambo ya nje amesema. Wakati huo huo, makamu wa kwanza wa rais wa Iran Mohamed Mokber ameteuliwa kama kaimu rais Jumatatu baada ya kifo cha Rais Ibrahim Raisi katika ajali ya helikopta iliyotokea kaskazini magharibi mwa nchi. Mokber mwenye umri wa miaka 68 kwa kiasi kikubwa alikuwa haonekani sana hadharani ikilinganishwa na wanasiasa wengine katika utawala wa Iran. Baada ya kifo cha rais, kwa mujibu wa katiba kimemuweka Mokber hadharani. Anatarajiwa kuhudumu kama rais wa mpito kwa siku 50 kabla ya uchaguzi wa lazima wa rais nchini Iran. Jeshi la Ukraini Jumatatu limesema limeharibu ndege 29 zisizokuwa na rubani ambazo Rusia ilitumia katika mashambulizi ya usiku kucha. Jeshi la anga la Ukraini limesema utunguaji wa ndege hizo ulifanyika katika mikoa ya Liviv, Mikolaiv, Odessa na Poltava, na maafisa wa maeneo haya wameripoti kwamba hakuna maafa na au uharibifu ulitokea. Mashambulizi ya makombora ya Rasha Jumapili yaliuwa watu 11 katika eneo la mapumziko lenye msongamano nje kidogo ya mji wa Karkev. Na mahakama ya juu ya Afrika Kusini imesema rais wa zamani Jacob Zuma anayekabiliwa na kashfa ya ufisadi hastahili kuwania ubunge katika uchaguzi mkuu wa Mei 29. Zuma aliondoka madarakani mwaka 2018 akiandamwa na tuhuma za ufisadi, alifungwa jela kwa muda kwa kuidharau mahakama. Tangu wakati huo, alianzisha chama cha kushindana na chama cha African National Congress cha mrithi wake Cyril Ramaphosa. Chama cha ANC kimeshinda kila uchaguzi wa Afrika Kusini tangu nchi hiyo kuwa ya kidemokrasia mwakalfu mwakalfu mwaya 1994 na Zuma alihudumu kama rais wa nne wa chama kati ya mwaka 2009 na 2018. na mmoja anasema ni mzabibu, alafu mge anasema baba ni mkulima, alafu kuna mazao wimbo <laughs> <laughs> uh, wenyewe ui kwanza, jina lenyewe tu mm, la, la mwimbaji tu ay, nani mimi ni mzabibu, na wimbo unaitwa Mijikenda song wimbo, na Zablon k Ndale. Uh, uh wimbo unatafsiri una nyingi ndugu, <laughs> unabidi kwanza usikilize vizuri, na um, umetamba sana kwenye mitandao ya kijamii, kwenye TikTok sana. Wanasema ni wimbo wa dini, lakini watu wameuchukulia kwa njia ya kuigiza igiza, kila mtu anafanya vyake kwenye mitandao. Mzabibu, haya, unacheza kwenye VOA Express msikilizaji, kwenye voaswahili.com, kwenye redio wa shirika ikiwemo Mwenedu FM Voi Kenya. Tuko wapi? Uh, tunakwenda barazani. Kuna nini huko? Tuliuliza, unaishi vipi na jirani yako kwa amani bila migogoro au bila mgogoro. Swali la uchokozi pia vile vile. Huyu Godlisten Mwasha. Mm. Yeye anasema majirani zangu wote hawajawahi kuniona hata mimi sijawahi kuwaona. <laughs> <laughs> kwa hiyo hii ni njia moja <laughs> amani <laughs> kuepuka ugovi na majirani lakini, <laughs> kuna sababu nyingi tu mm. Unajua mwanadamu ndio hivyo tena, mwanadamu akamiliki mm. kuna ta sababu zingine za kijinga. <laughs> <laughs> Unajua kuna sababu ilikuwa natokea jamaa mmoja kanambia eh, alikuwa akipika nyama mm. kitoweo, yani nyama mm jirani akisikia tu mm. harufu ya nyama, na, e, na yeye hakupata wala haku, mm. kununua nyama ili wapike nyumbani. ugovi unaanzia hapo. Anasemaje mwingine Eli Joseph Joseh, mm. naishi nao safi sana, maana kila kitu wanachosema nasema sawa <laughs> <laughs> kwa wengine pia ukisema sawa ni madarau najua <laughs> <laughs> eh? Eh, nakuwa ni madharau eh. eh anakuongelesha kunipinga, mbona kila kitu unasema sawa, unania gani na mimi? Aha, Maneti Magongo kione mm. ni kutoka Iringa uluti mm. tunapenda pale. Nitakapomkosea nita naomba samahani, huyo ni mstaarabu mm. Mwanzalima Nkinda anasema majirani zangu wote mm. wako shuwari, nami Mm. niko sawa nao, shwari. Najua nimeishi mahali, niliishi mahali miaka mitano nilikuwa nikitoka <laughs> hivi nikitoka kwangu hivi, <laughs> bahati kwamba jirani alikuwa natoa, unaona mlango unarudishwa. mm. Yani ukitoka hivi kwako hivi, naye pia alikuwa natoka, unaona mlango unarudishwa, anarudi ndani mm -hmm. lakini nikuja, nikaelewa kwamba lugha hakuwa naifahamu, sasa kujiamulia ku heri msionane tu Hey, haya, huyu mm. naye Folian Charles anasema anaishi nao vizuri mno kwa mm. sababu ya neema ya Kristo Yesu Kristo <laughs> <laughs> sababu ya neema ya Yesu Kristo ndani mwake, yeye kamwezesha kuchukuliana na kila mtu kama alivyo <laughs> bila msaada wa Yesu Kristo hey, uweze kuishi vizuri na watu wote hasa hey, wa nyakati hizi mbovu hey, wenye kupenda dhambi kuliko hey, hizi za... kuliko kumtii Mungu hizi nyakati za Russia na Ukraini hizi. Hizi nyakati za Israeli na Hamas anaona tu ni Yesu Kristo <laughs> <laughs> anasemaje? msikilizaji mwingine ndugu mamwisho wa mwisho anasema, ye anasema anaitwa Ngasa wa Ipya, Kahama, Tanzania. Anasema majirani naishi nao vizuri, ila sijui wao wao wananifikiria vipi. Nina maana ndani <laughs> ya mioyo yao siwezi nikajua wanalolipanga. Basi tuende kwenye mziki leo. Mziki wa leo tunaongana naye Mbosso na wimbo wake Kunguru. Aya! <laughs> Oh, oh, ukafikiri ushirikiana mboso kwa kuimba wimbo wenyewe, basi tukiachana wimbo konguru mboso aenda eh? Kwenye masuala ya ushauri ili tuweze kudhibiti muda, ni kwamba mwenzetu Sandey Shomari amezungumza na msanii wa Bongo movi au uh, filamu za Bongo huko Tanzania, anaitwa Sharif Ali, akitoa ushauri kwa vijana namna na ya kunufaika na sanaa na vipaji vyao. Tusikilize. Sanaa haina uuni, ila uuni tunaleta sisi wenyewe, kwamba tamaa zetu, kwamba tunataka tufike sehemu fulani kama mimi nimeaso sana bado sijafika ninapopataka, ila nimeaso sana. Kwa hiyo inatakiwa, inatakiwa uaso kwa uchungu, fanye kitu kwa uchungu, tufanye kitu kwa kutoa utu wako, kwa kuzairisha mwili wako. Unaweza usifike kwa sababu wapo wengi sana wamezalishwa, wako mitaani, hasa kama sisi wa, m, madada wadogo, wasichana wa mabinti, bado wadogo, wengine tumezalishwa, tunaishi tu. Kwa hiyo hakuna kitu chochote ambacho tunachokuja kuambulia, ila kwa nini ninachowaambia kwamba sanaa haina uhuni, ilo uhuni ni sisi wenyewe ambao tukitaka kuulazimisha. Mimi babangu mwalimu, kwa hiyo ina maana anajua mambo ya sanaa yapoje. Babangu hapo zamani, elfu mbili na kumi na nne, alikuwa anafundisha kundi moja linaitwa Mgegeda Art Group, nilikuwa nacheza, yaani kwenye maisha ya filamu na maisha ya nyumbani kwao. Babangu alikuwa ananipanga kwenye maisha yote, kwamba njia hii na hii na hii utapita hapa, ingia hapa unatoka hapa koni. Alinifunza kwamba kuna madirekta watakuambia hivi, kuna makameramani watakuambia hivi, kuna warimu watakuambia hivi, koni akili yako kwenda au kutoenda. Lakini mwingine anaweza akakuambia kwamba mi naweza na kuchezesha meni, kwa sababu sisi wote tunaamini kwamba ukishachezeshwa meni, afu ukishatoka kwamba ni ujue njia hii, hapo ushaingia mjini tayari. Kwa asilimia kubwa sisi wanawake, huwa sio mwanamke tu, mtu yoyote akichezeshwa meni huwa anajua kwamba kashatoka, kwa sababu ni kitu kimoja kikubwa, kwa sababu unaonekana kwenye simu nyingi kwao. Mtu mwingine anakudanganya, ukishadanganywa hamna chochote baadaye unachokipata zaidi ya kudhalilika tu. Basi haya, kudhalilika sana, ina matatizo mengi. Anasema hivi: Patrick, naona katika trending Ha? Iran ipo juu sana kwa nini inazungumziwa zaidi? Sababu ya uh, musiba ambao umetokea kifo cha hmm. rais na waziri wa mambo ya nje chini ya Iran. Kuna Arsenal hmm. kuna nini? Tupe ripoti. Mbona ile, ile, ile ulikuwa tu vizuri kabisa ukaelezea na na ha. Likuna... Ha, tueleze hasa kumetokea, ni sababu mimi niliona jana mm. wachezaji kocha, japokuwa mm. wamepata nafasi ya pili mm. kwenye ligi ya Uingereza, lakini nyuso zao zilikuwa kama vile zenye masikitiko mm. kama vile hawana furaha, unajua kuna jamaa pale alikuwa anasema anaishi kwa majirani kwa upendo wa Mwenyezi Mungu. uh -huh. Uh, unajua kama David amepiga Goliati, uh -huh. inakuwa ni taarifa kubwa sana yani. Kwa hiyo uh -huh. walikuwa wanategemea sana, hakuna ah, kutegemea, walikuwa kumwa, yaku, ah, shinda, na matarajio makubwa ya kushinda kupata ubingwa, ah, ah, wale ndio watoto wachanga zaidi kwenye, sasa walikuwa wafurahi, umesema. uh -huh. Niseme, niseme yeah, nauliza tu ah, watu wenye wanamaliza ligi nambari nane hawa akina nani hao? wao hawana mane. Wao hawana matatizo. Yaani, yaani kila kitu ni old tu. Old Trafford, old stadium, old coach, old tactics, old players, old history. Man Utd ameshachukua ubingwa mara nyingi sana kuliko kabla VAR ikuje kuliko hata timu nyingine kabla via yari ya kuja. Haya basi, <laughs> chini pale kuna kuna kuna kuna kuna, kuna, kuna Ruto in United States of America ina trend sana, anafanya ziara pa Marekani mm, na nimeona alikuwa katika jimbo la Georgia nafikiri, eh, akitoka, akitoka pale wamelandi Georgia, akitoka pale wanakuja hapa wanakuja White House, mm, wanakuja White House kukutana na baba mwenye inchi. Wapange mikakati basi. Bwire, naona uh, muda ndio hivyo tena, tuzungumzie kuhusu swali la leo mm. Iliuliza nini maoni yako kuhusu jaribio la mapinduzi huko DRC? Wanasemaje huyu Pawa Kalunga anasema mtoto mpole, yani mtoto mpole wa mashariki ya DRC, anasema mm. Yuko kule Moba Kirungu, binafsi anaona ni hatua nzuri mm. mm. ni hatu ah, si ni mtoto mpole Maliza. Ha, ni maoni yake, anasema mm. serikali iliyopo haijijui kama iko ni kufanya kuhusu usalama mm, na ni maswali tu, rais wa DRC Felix, kwa sasa yuko wapi? Yupo pia unasoma ni kama mpole kweli? Aha. <laughs> Haya, Bonifas Steven Baba Serapia kutoka kule Katoro, Geita, Tanzania, anasema yeye binafsi anadhani kinachotakiwa hapo ni jeshi la Kongo kuwa imara zaidi ili kuimarisha ulinzi katika nchi yao lakini ule jamaa aliyekwenda kufanya mapinduzi Patrick alirekodi kwanza, aliuawa, lakini kwanza najirekodi, alafu anakuja kufanya mapinduzi <laughs> anaitwa <anahitua> Christian Malenga. <laughs> Niliona video zake, lakini ndio hivyo, tukamilishe hivyo Express Pato. Basi kufikia hapa ndio mwisho wa Express Patrick, Ndwimana Kennes Bwire mwongozaji wa kipindi Aida Isa na msimamizi wa matangazo Meri Mgawe, kwa pamoja tuna wageni tukiwatakia jioni njema.