Kutoka studio 15 hii ni VOA Express nam. Ni Jumatatu, najua unafahamu. Kama hujui, basi vilevile ni tarehe 27 ya mwezi huu wa Mei mwaka 2024. Tunakukaribisha katika matangazo ya VOA Express. Mimi naitwa Idi eh, Ligongo, niko na jamaa yangu hapa, wakati anayekwenda likizo alikuwa anajidai kwelikweli, bwana, anakwenda kujidai likizo. Siku nyingi <laughs> zimekwisha, amerejea Harrison Gamao. Karibu tena, hakuna kisicho na mwisho. <laughs> lakini pia <laughs> ni sawa tu, nashukuru na kuna na sana ambavyo nimewakuta mkiwa bado hali nzuri. Na kweli likizo yangu ilikuwa, lakini japo inaonekana fupi sana lakini mm -hmm. ni sawa tu, nashukuru kwa kwamba nilipata nafasi hiyo sasa mm -hmm. Uh, asanti sana kwa kunikaribisha tena. Washington DC nakuta hali ya hewa iko sawa zaidi mm -hmm. na vile umenikaribisha wakati ambapo pia kuna sikukuu kabisa, na sikukuu yenyewe tutaizungumzia muda usio mrefu. Sikukuu inaitwa Memorial Day na tutakueleza sikukuu yenyewe, ambapo watu hawafanyi kazi kabisa ni kwa nini, hiyo tutakueleza. Na ndani ya View Express pia tutakuwa na mengi, kuna swali la leo, kuna muziki kama ilivyo ada. Tutazungumzia pia vyama vya kisiasa ambavyo vimedumu sana kwa muda mrefu, hasa katika mataifa baadhi ya Kiafrika. Sasa je, vijana wako ndani ya mchakato huu au la? Vijana wenyewe wanajionaje hivi <laughs> <Ya, ma. laughs> ni baadhi ya mambo tuliokuandalia kwenye VOA Express kwa kweli. Jina langu likiwa Harizon Kamau, na ikiwa Mei 27 hivi leo ndio Jumatatu ya mwisho ya mwezi wa, wa, wa tano. Mm -hmm. na kwa kawaida au kihistoria afri uh, hapa Marekani sasa bado niko Afrika ni kwamba ndio siku ya sikukuu ya Memorial. Sikukuu hii, uh, madhumuni yake ni kumbuka wanajeshi ambao walikufa wakipigania Marekani. Na siku hii mwanzoni iliitwa kama Decoration Day na ilitambuliwa rasmi hapo Mei 30 mwaka 1868, na ilikuwa ni chini ya uongozi wa wale Uh, au, au muungano wa wale waliokuwa viongozi wa kijeshi wakati huo. Basi waligundua umuhimu wa wanajeshi wa, wana wa Kimarekani ambao walipigania taifa hili, na kwa hivyo tangu wakati huo siku hiyo imekuwa ikiwakumbuka kila mwaka. Uh, kando na hilo basi, kimsingi hapa Marekani watu wengi wamechukua kama sikukuu kama zinavyochukuliwa katika sehemu nyingine, na kando na kuwakumbuka wanajeshi na kuwapa heshima, uh, wengi ambao wamekuwa na wanajeshi wao waliohudumu hata leo hii, hii wewe unalishuhudia ni kwamba siku hii wanakwenda kule kwenye makaburi ya kijeshi mm -hmm. na kuwekelea maua kwenye kaburi ya wanajeshi waliowahi kudumu na kupoteza maisha wakiwa katika huduma ya mm -hmm. serikali ya Marekani, lakini pia ni wakati wa familia kutembeleana na kula pamoja, manake inakuwa ni wikendi ndefu. Kwa kwa inakuwa ni Jumatatu na inajulikana ni Jumatatu, basi sherehe zenyewe zinaanza Ijumaa na inakuwa ni wikendi ndefu sana kwa Wamarekani. Inasemekana kwamba kufikia sasa kuna Wamarekani ambao wanakumbukwa rasmi milioni moja nukta tatu ambao walikuwa ni wanajeshi ambao walikufa moja kwa moja wakihudumia taifa hili. Na vile vile, jambo ambalo sio rasmi lakini inajulikana miongoni mwa Wamarekani ni kwamba leo Memorial Day ndio siku ya kwanza ya msimu wa joto au sama hapa ndio, mm-hmm. inaanzia na Idi, wewe labda utupe tathmini, manake tumekuwa nawe kwenye mji huu una, uonaje nje wakati ulipokuja kazini. Uh, kwa leo kwa kweli hali imetulia kwelikweli, imekuwa shwari isipokuwa jana hapa e, mimi najua nilikuja kazini jana mm-hmm. jumapili na, e, na unajua hapa jengo letu ni karibu kabisa kwenye viwanja vya bunge la Marekani na, e, yani sekunde tunaweza kusema hatua chache, hatua chache, e, kama dakika moja, mbili hivi kutoka mm-hmm. kwenye jengo letu. Sasa kulikuwa kuna tamasha linafanyika pale kwa ajili ya kukumbuka hao e, wanaj ambao waliwahi kuhudumu katika uh, serikali katika taifa hili la Marekani, na watu walikuwa wengi. Viwanja vya National Mall vilikuwa vimefungwa, eh, ulikuwa uwezi kupata parking na kadhalika. Kwa hiyo watu walikuwa wamejitokeza wame kwa wingi, na unaona kabisa watu wana ule hali ya uzalendo na kuheshimu wale wanajeshi wao ambao wamepoteza maisha wakati wanalitetea wanalikomboa, halikadhalika wanalipigania hili taifa kwa ajili ya demokrasia, amani yake na zile desturi zake ambazo inaziamini. Asante sana Idi. Na kweli kitu ambacho mtu ambaye ameishi Marekani atakueleza ni kwamba mwanajeshi anayehudumu sasa na aliyewahi kudumu wanaheshimika sana hata kwenye kwenye ndege wanapewa nafasi ya kuanza kuingia kabla ya abiria wengine, kwenye nafasi mbalimbali hospitalini wanawaheshimu wanajeshi wao, hata kwenye migahawa ya kula hmm, ikijulikana kwamba wewe ni mwanajeshi wakati mwingine, eh, hata cha, hata bei ile ambayo, inashuka. Inashuka kabisa eh, haya, basi, ndio hayo mambo ya uzalendo, na sikukuu inaendelea tunapozungumza. Kwa kuwa hapa bado ni mapema hapa Marekani, ni mwendo wa saa tatu na kitu asubuhi, kwa hivyo sherehe bado zitanoga baadaye. Kani, na... na Harrison katika kuelekea sikukuu hii e, tulikuwa umezungumzia wa watu kusafiri e, ile idara ambayo inasimamia masuala ya uh, ulinzi usafiri, ama usalama wa uh, sekta ya anga kwenye viwanja vya ndege yani TSA hmm. Wanakuambia waliandikisha uh, idadi kubwa kabisa ya wasafiri eh, mwishoni mwa juma na hilo nilishuhudia, maanake nilikuwa kwenye viwanja vya ndege jana uh -huh. Hali ilikuwa si hali iliko... watu walikuwa wengi, wengi sana, sana familia, watoto uh -huh. wote wakitaka kusafiri uh, kwa njia ya ndege kuwaona uh -huh. rafiki zao na jamii wakiwa sehemu mbalimbali za nchi. Basi tuende tusikilize ngoma e, fina hapa e, anakuambia lo salale. Yani, ukisikia mtu amekuambia lo salale, kuna mambo, <laughs> kuna mambo salale ukisikia mtu anakuambia bwana lo salale, ujue hapo kuna kitu kimegeuka. Aya, natukuwa katika hayo lo salale sasa. Upande wa kisiasa vipi? Unajua Afrika Kusini wanaelekea kwenye uchaguzi na, Harison Kamau hmm, na chama kikongwe kabisa barani Afrika, African National Congress na, ANC hmm, kinakwenda kwenye uchaguzi huu huku tafiti mbalimbali mbali za uchunguzi zikionekana kwamba chama hicho kinaendelea kupoteza umaarufu wake, wake hasa mm, miongoni mwa vijana na kuna vyama vichache sana ambavyo vimesalia eh, vikongwe barani Afrika kama vile ANC ya Afrika Kusini, Chama cha Mapinduzi kule Tanzania eh, chama cha Frelimo eh, kule Msumbiji, Mzumiji, Kenya KANU hata lakini, hata vilevile watu bado wanasema kwamba mm, pamoja kwamba KANU haipo mm, lakini viongozi wengi ambao bado wako sasa hivi madarakani ni watoto wa KANU. Kwa hiyo bado mambo ya KANU, mm, kama vile mwe... sera zinaendelea vilevile, sera zinaendelea, mm, mm, eh, kwa hiyo vijana sasa tunataka kujua wao wanaonaje, eh, mwelekeo huu wa hivi vyama eh, ni kwamba wanavyoona ni vyama ambavyo vinawaletea Uh, mabadiliko lakini wao wenyewe wanaona kama wanapata fursa ya kuingia. Maoni yako mengi kabisa. Nimeongea na Abraham Kirwa kutoka nchini Kenya, na nikataka kujua kwamba yeye anaonaje hivi vyama. Je, vijana wana imani navyo hivi sasa? Kwa mimi naona uh, vijana siku hizi hawana hivi ina, ina, vyama ya kitambo, vyama ambayo imekuwa mkongwe hawana imani sababu, unaona wanaona ni kama wazee wame wamesimiliwa wazee ndio wamekuwa vikogo kwa viongozi, kwa hiyo vyama kutumia hiyo ili kuingia madaraka. Na kwa hivyo wakati huwa sasa ndio unaona vijana wanajaribu kutoa vyama kuanzisha vyama mpya mpya madogo, ndio kuzudi wafikie mamlakani, mada, madarakani, lakini hivyo vyama vimedumu vile kwa muda unaona. E, vijana wanaona hiyo ni kisingitizo kwao kuingia mamdaraka, sababu ukiona uongozi wa vyama vya kitambo hawakukuwa wanazingatia vijana katika uongozi Ukiona hiyo ya Afrika Kusini ANC, hiyo ya Tanzania chama hiyo cha Mapinduzi, chama ya awazi iiiyoyote hata Kenya unaona wengi waliong'oa vyama ambao ilikuwa imetawala kama chama ya Kano ambayo kitambo tulikuwa naita papa na mama, na vyama vingine ambao vilianzishwa baadaye vijana hawakuwa na imani na hiyo vyama. Naam, umemsikia Abrahamu anavyokwambia. Hmm. Na kingine ambacho pia, swala ambalo limekupia mjadala mkubwa, kama vijana hawana imani lakini, je, kuna vyama mbadala eh, ambavyo vinaweza vikawafanya vijana wakaona kwamba okay, basi kama hatutaki hivi vyama vya zamani vya siku nyingi, je, kuna vyama vingine ambavyo vinatoa angalau imani ya kuwafanya wajione, eh, ni sehemu ya vyama, lakini vilevile vile, kuwa na matumaini pengine vivyama vitaleta mabadiliko na kufanya maisha yao yawe bora. Abrahamu, hili unalionaje? Wapo vijana wamegawanyika kwa hii vyama ndogo ndogo, lakini vyama ambao vinachipuka, ambao navijaa wengine, nasema vijana na kazi, sijui vijana ni nini na adima yao ni vijana, wako na imani na vyama kadhaa kadhaa. Ukiona vyama ndogo ndogo wapo tu, hawajakuwa serious kuingia kwa vyama mmoja, ndio unaonanga batu wana bana wanashindwa kuungana, lakini ni kama wake up call kwao kwamba waungane pia wanapoandiza vyama ing vyama ndogo pia wawe na umemsikiliza Abraham Kirwa eh, anasema ni kama imani imepotea kidogo, imeshuka yeah. Lakini nilipokuwa nikisoma siasa za Afrika Kusini ambayo umeitaja kama mfano mm. Ni kamba wanasema licha ya kupoteza umaarufu kwa chama cha ANC mm. inakuwa bado amna mbadala. Wanasema hakuna chama ambacho kimejitokeza kikiwa peke yake kabisa chenye uwezo wa kudhibiti ya ANC. Yeah. Sasa wanasema vyama vingi bado, hata hao vijana wanapoondoka ANC mm -hmm. wanaenda kujiunga na miungano ya upinzani mm -hmm. ambao wanasema bado ina udhaifu fulani ikilinganishwa na, na, na chama kikuu. Sasa sijui kama ni mizizi imekita zaidi au sera zake bado ni, ni za kutegemewa. Sasa sijui, lakini uh, itabaki kuonekana, kwa mfano wa Afrika Kusini watakavyofanya Jumatano mm. watakapopiga kura na una, umekizungumza kitu cha msingi sana. Kwa mfano hata ukiangalia Chama cha Mapinduzi kule Tanzania mm. mm. eh, sasa hivi chama ambacho unaweza ukasema ni mbadala mm. cha upinzani mm. ni Chama cha Demokrasia na Maendeleo Chadema mm kadhalika chama cha ACT Wazalendo, lakini ukiangalia mfumo wa chama cha mapinduzi ukienda mpaka kule shinani kijijini kabisa kwa mtu wa mwisho hmm. wanajua mwenyekiti wake ni nani, katibu wake ni nani, na hivi vyama vingine unakuta bado havijajikita. Basi moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia <Nyed> Uchaguzi wa Jumatano nchini Afrika Kusini huenda ukawa kibarua kigumu zaidi kwa chama tawala cha ANC ambacho kimekuwa madarakani tangu kumalizika kwa utawala wa kibaguzi miaka 30 iliyopita. Kwa mujibu wa shirika la habari la AP, Rais Cyril Ramafosa anajitahidi kudumisha wingi wa chama chake ndani ya mbunge licha ya ukusanyaji wa kura wa maoni kuonyesha uungaji mkono wa chama hicho umeshuka kwa asilimia 50. Licha ya kushuka kwa umaarufu wa ANC, takwimu zinaonyesha kuwa bado hakuna chama mbadala chenye uwezekano wa kuchukua nafasi yake, wakati wengi waliondoka kwenye chama hicho wakionekana kutafuta mwafaka kwenye miungano kadhaa ya vyama vya upinzani. China itakuwa mwenyeji wa rais wa Misri Abdul Fatah al Sisi pamoja na viongozi kadhaa wa Kiarabu mjini Beijing wiki hii, wizara yake ya mambo ya nje imesema hivi leo. Viongozi kuanzia kesho Jumanne mpaka Jumamosi watakuwa katika ziara rasmi nchini China na kuhudhuria sherehe za kumi za mkutano wa mawaziri wa ushirikiano wa China na mataifa ya Kiarabu, msemaji wa wizara ya mambo ya nje amesema katika taarifa. Pia miongoni mwa ujumbe huo atakuwepo Mfalme Hamad wa Bahrain, Rais wa Tunisia Kais Saied na Rais Sheikh Mohamed bin Zayed Al Nahyan wa Umoja wa Falme za Kiarabu. Katibu mkuu wa NATO Jens Stoltenberg amesema leo Jumatatu kwamba serikali zinahitaji kufikiria tena makatazo dhidi ya Ukraine kutumia misaada ya kijeshi ili kuyalenga majeshi ya Rusia kwenye ardhi ya Rusia, akisema viwango hivyo vitapunguza uwezo wa majeshi ya Ukraine kujitetea wenyewe. Akizungumza wakati wa ziara yake nchini Bulgaria, Stoltenberg amesema uvamizi wa Rusia ulioanza mapema mwaka wa elfu mbili ishirini na mbili ni ukokaji mkubwa wa sheria za kimataifa na kwamba Ukraine ina kila haki ya kujitetea, ikiwemo kushambulia malengo halali nje ya ardhi yake. Stoltenberg amerejea kusema kwamba NATO sio sehemu ya mzozo huo, ingawa amesema kwamba washirika wa NATO wana haki ya kusaidia Ukraine kuendeleza haki ya kujitetea kwa kuwapatia msaada wa kijeshi. Na serikali ya Papua New Guinea imesema leo Jumatatu kwamba maporomoko ya ardhi yaliyotokea siku tatu zilizopita yaliwafunika zaidi ya watu elfu mbili na kwamba hali ngumu ya kufikia sehemu hiyo imesababisha ugumu mkubwa wa kupeleka misaada pamoja na matumaini ya kuwapata manusura. Kituo cha kitaifa cha majanga kimetoa takwimu hizo kwa Umoja wa Mataifa kwa njia ya barua, wakati shirika tofauti la Umoja wa Mataifa likisema tayari watu zaidi ya 670 wamepoteza maisha yao. Basi msikilizaji, ni Bruce Melodies anakwambia Caterpillar. uh, Harrison kuna wasanii wengi wanapenda hilo neno melodies. Uh, e eh, eh, eh. <laughs> Kwa hiyo kila mtu anaitwa melody mm. eh. kama vile sisi tunaanza kusema kwamba Harrison, broadcaster melody yenyewe ni muziki, lakini nafikiri pia linauza Kisani, inauze, inauze, kisani, kisani. Yeah. Mm. Basi tusonge mbele na katika matangazo ya Vio Express, kama unajiunga nasi, mi naitwa Idi Ligongo niko na mwenzangu hapa Harrison Kamau na tunakupasha haya yote moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, ikiwa ni siku tulivu Memorial Day. Leo hapa ni siku ya mapumziko hapa Marekani, lakini sisi e, tunasongesha e, gurudumu hili la matangazo ya VOA Express na moja kwa moja e, tuelekee katika kuangazia masuala mengine, ambapo ukuaji wa idadi ya vijana ni moja ya sababu zinazochangia tatizo la ukosefu wa ajira nchini Tanzania. Eh, kwa mujibu wa mwanaharakati wa masuala ya vijana Betty Mbaga, hebu tumsikilize Betty Mbaga anavyoelezea. make mambo ya ajira limekuwa ni changamoto kubwa sana, si tu pale nchini Tanzania lakini karibu dunia nzima, nzima. naomba nielezee sababu ambazo zinapelekea vijana kukosa ajira au kunakuwa na ukosefu wa ajira Tanzania. Ya kwanza ni ukuaji wa idadi ya vijana, ongezeko la idadi ya vijana nchini Tanzania limekuwa tatizo kubwa katika soko la ajira. Kila mwaka maelfu ya vijana wanahitimu kutoka vyuo vikuu na taasisi mbalimbali za elimu, hivyo kuongeza ushindani katika soko la ajira. Kwa mfano, kila mwaka Tanzania inakadiriwa kuwa na zaidi ya wahitimu elfu thelathini wa vyuo vikuu lakini pili, elimu isiyoendana na mahitaji ya soko. Wahitimu wengi wa kozi za sanaa na sayansi jamii wanaweza kukosa ujuzi wa vitendo au stadi za kazi ambazo ni muhimu katika ajira za sekta binafsi. Hii inapelekea baadhi yao kukosa fursa za ajira au kufanya kazi ambazo hazilingani na taaluma zao. Ila kwa kuongezea hapo hapo, unakuta sisi kama vijana tunasoma, labda tutoe mfano wa engineering au uh, cyber security au information technology au uhasibu. Kitu ambacho tunakifanya darasani sicho ambacho tunakikuta makazini. Kwa hiyo unakuta elimu tunayopewa haiendani na soko la ajira, kwa sababu mimi nikienda kuulizwa kuhusu field, nifanye kazi mimi nitakacho kifanya nitatoa kile cha darasani lakini nikifika kazini kunakuwa na mifumo yao ambao wanaitumia kwa hiyo inabidi waanze tena kunipa training upya. nam umesikiliza hayo yeah. yanayoelezwa kwamba sababu ambazo zinafanya vijana kukosa ajira. Beti Mbaga huyo yeah, alipokuwa anaongea na matangazo ya VOA Express. Sasa tunaelekea wapi, Harison kamau ma ngoma lazima ingie ndani ya Voe Express. Na nikiangalia vizuri, namwona ni Viri, anaitwa Storyteller kutoka nchini Kenya, mwandishi mzuri sana wa ngoma mm -hmm. au wa nyimbo. Anasema overdose, na ukishasikia overdose sijua kuna kitu kimepitiliza, sijui kama ni ngoma ama utamu wake, lakini overdose kutoka kwake ni Viri. ni mambo ya mapenzi lakini ukishasikia ova ndo usijue pale mambo yamepitiliza Yani yamevitiliza lakini, ni ngoma taratibu, kutoka kwa Ken Vini, the storyteller, kutoka kule Nairobi. Na hapo basi, anatufungulia jukwaa la kuangalia baadhi ya mambo yanayovuma na kutanda kwenye mitandao ya kijamii, na moja kwa moja anaelekea nchini Nigeria ambapo mwishoni mwa wiki zaidi ya wanandoa 1800 wameunganishwa kwenye harusi, na kisa na maana ilikuwa ni kwamba ndoa imekuwa ni zoezi lenye gharama ya juu sana, kwa hivyo kuna watu wengi wanaosema kwamba kamwe hawawezi kumudu gharama hiyo. Kwa hivyo sasa kukawa na mkakati au mpango wa kuhakikisha kwamba wale wasiweza kujimudu au hata kifedha wanafungishwa ndoa. Kwa hivyo wengi wamesema kuridhishwa kwao na kufurahi wakisema, haikuwa ndoto yao kamwe maishani kwamba wangeweza kufunga ndoa, lakini sasa mpango huu ulitengenezwa na kwa njia rahisi sana na isiyo na gharama, wakaunganishwa kwa njia ya ndoa. Hao ni wanandoa upande wa Nigeria. Nikiwa kwa maswala ya ndoa, nakimbia Uganda ambapo wana ndoa sabini na wawili wamefunganishwa ndoa Kampala, lakini wale ni kwa sababu tofauti kabisa. Wale ilikuwa ni mke na mme, na ilikuwa ni ishara ya kuunga mkono kwamba ndoa za jinsia moja kamwe hazikubaliki, ikizingatiwa kwamba Uganda iko kwenye mstari wa mbele kupinga mapenzi au ndoa za jinsia moja. Kwa hivyo wale wakasema, sisi tunafanya ndoa ya mme na mke hadharani kama ishara ya kuonyesha kwamba sisi tunataka ndoa kati ya mume na na mke okay. Kwa hivyo ilikuwa ni kwa sababu tofauti nchini Uganda. Hayo ndio mambo naona ambayo yametia fora sana, na pia mjadala mkubwa unaoendelea nchini Kenya baada ya ziara ya Rais William Ruto, wengine wakisema hela alizotumia ni nyingi zaidi ikizingatiwa nyumbani kuna matatizo, wengine wanasema aa, ni hela kidogo sana, ikizingatiwa kwamba Marekani nao watatoa kitita kikubwa kulinganisha na hela zilizotumika katika ziara hiyo na, na kukweli, ni swala ambalo kwa kweli mjadala wake umekuwa ni mkubwa sana. E, basi kwa maana hiyo sisi moja kwa moja tuelekee katika kuangalia swali e, la leo na tuliuliza kwamba una mtazamo gani kuhusu ziara ya Rais wa Kenya Daktari William Ruto nchini Marekani? E, nikianza naye huyo Shukuru Musai e, anakuambia kwamba anapatikana kule maeneo ya Butembo e, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Kusema kweli, Rais William Ruto, kuwa makini sana kwa uongozi wako na kwa ziara yako huko Marekani. Hao wa, wa Amerika e, ni watu ambao e, wana utata sana katika mambo mengi. Kwa hiyo ni kile ambacho anazungumzia mtazamo wake, e, lakini Rais Ruto ameweka bayana kabisa kwamba ya, maslahi ya Kenya ndiyo yanawekwa mbele katika uhusiano wake na Marekani, na kwa mfano akatolea mfano e, biashara ambazo zimefanyika baina ya Marekani na, na, na, na Kenya kwenye lile soko la Agoa kwa mwaka jana tu pekee e, Kenya iliuza takriban bidhaa zenye thamani ya dola milioni Eh, karibu mia tano. Hela nyingi mno mm. namwona golikodha magabe anasema yuko kule Geita Tanzania anasema rais William Ruto amekwenda kujifunza kitu huko Marekani na wananchi wa Kenya wanapaswa kumwombea rais wao kutokana na anayopitia Ah, nani huyu, namuona Rebeka wa Kwaya anasema, kwanza kama Mkenya wa kawaida nahisi uchungu mwingi, ushuru umepandishwa kwa kiwango cha juu sana, alafu ndege waliopanda rais na timu yake ni mamilioni, ni milioni mia mbili, badala ya kutumia ndege yake rasmi ambayo anafaa kutumia na pia uh, sio bei kali Mm, huyo -hmm. Anasema kama Mkenya yeye kwa upande wake, maoni yake Rebeka Wakwaya wa kwaya, wa kwaya. E, mimi hapa namwona Abraham Kirwa anakuambia yeye kama Mkenya anafurahia sana Marekani ikiwa ni miongoni mwa nchi zilizoendelea mbele kiuchumi, kidemokrasia na haki za binadamu. Hongera kwa Marekani na rais wao kwa kuwa na umuhimu wa kumwalika Rais wetu William Ruto, tunafurahia kwa eh, kufanikishwa kwa ziara hiyo muhimu kabisa. Naona muda hauturuhusu kabisa kusoma maoni yote, lakini nawashukuru White Hago na mshukuru Richard Kambale, Tom Rajabu, kuna Santos Ingeleza, asanteni sana. Jina langu Harizon Kamau, tumekuwa naye Id Ligongo upande wa pili, tumekuwa naye Aida Isa. Kwa heri ya kuonana, kutoka hapa Washington DC.