hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekua-pekua tunachimbua na tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangazia hatua ya serikali ya marekani kuwawekea vikwazo spika wa bunge la uganda pamoja na maafisa wengine saba wa serikali. Kulikoni, serikali ya Uganda inasema hatua ya serikali ya Marekani kudharau mahakama ya Uganda, na wanasema tu mm, uh, ni mbinu kati ya Uingereza na serikali ya Amerika na wengine, ambayo hawakufurahia msimamo ambayo serikali ya Uganda ilichukua dhidi ya masuala ya uh, mashoga. Kwenye sehemu ya pili tutaangalia ni kwa nini licha ya idadi ya watu waliohama makwao kuendelea kuongezeka duniani kote kutokana na migogoro pamoja na majanga, takwimu zinaonyesha kwamba bara la Afrika bado linaongoza. ni kwa undani. Mimi naitwa BMJ Muridhi. Ya kwenye vidokezo vyetu ni kwamba serikali ya Marekani imewawekea vikwazo spika wa bunge la Uganda Anita Among, pamoja na maafisa wengine waandamizi, wale ambao wameripotiwa ni saba, kwa sasa, wa serikali ya rais Yoweri Kaguta Museveni, ikiwa ni pamoja na vikwazo vya kuwazuia kuingia Marekani, kutokana na kile ambacho wizara ya mambo ya nje ya Marekani imesema ni kuhusika katika ufisadi na ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu haya yote yanajiri muda si mrefu baada ya nchi kama Uingereza pia kuwekea vikwazo maafisa wa serikali ya Uganda eh, kutokana na sababu mbalimbali mbali na zile zilizotajwa zinawiana na hizi zilizotajwa kuhusu Marekani au mvutano ambao sasa umekuwepo kati ya Marekani na vilevile nchi ya Uganda. Itakumbukwa kwamba rais wa Uganda Yoweri Kaguta Museveni mara kwa mara amenukuliwa akisema kwamba nchi za magharibi zinaingilia utendakazi wa ndani wa serikali, e, na kwamba hatua zinazochukuliwa na baadhi ya nchi za magharibi e, zinanuia kudumaza maendeleo ya nchi hiyo ya Afrika Mashariki, na sio muda mrefu tangu serikali ya Uganda kupitisha sheria ambayo imeibua kila aina ya shutuma hasa kutoka kwa mataifa ya magharibi inayohusu mapenzi ya jinsia moja ikiwa ni pamoja na kuweka adhabu kali kwa ushoga na mambo mengine yanayohusiana na taarifa hiyo. Na leo waziri wa mambo ya nje wa Uganda Henry Okello Oriem amesema hatua hiyo iliyochukuliwa na Marekani haikuwa yani, ya nia ya dhati, ila ni kwa nia mbaya hasa akisema wale ambao wamelengwa na vikwazo hivyo vya Marekani hawajapatikana na hatia yoyote kisheria, na vilevile kwamba kuna kesi zinazoendelea mahakamani. Ingekuwa ni vizuri kama wangesubiri mpaka kesi hizo ziamriwe kabla hawajachukua uamuzi wowote kupata kujua yale ambayo yameendelea nchini Uganda baada ya hatua hii, ni mlete sasa Kenneth Lukwago Anderson, mwandishi wa habari wa Radio One ambaye amekuwa akifuatilia yaliyojiri ama yanayoendelea kujiri kuhusiana na suala hili. Kwanza kabisa Kenneth Lukwago Anderson, tupatie kwa kina kile kilichoelezwa na waziri huyu Henry Okello Oryem anayehusika na maswala ya kimataifa. Anasema uh, spika wa bunge nao wote ambayo wametoa vikwazo hawana uh, hatia yoyote, kwa sababu hawajahukumiwa uh, na uh, mahakama ama koti za hapa Uganda. Wengine mashtaka bado yanaendelea, kwa hivyo serikali ya Marekani kuwa tulizu ikangojelea kwanza koti za Uganda zikamalizia uh, kesi ambayo inaendelea na ha, watu hao wakihukumiwa halafu wachukuliwe hatua. Kwa hivyo, uh, serikali ya Uganda inasema hatua ya serikali ya Marekani ni kudharau, ni kudharau mahakama ya Uganda, na wanasema tu, mm, ni mbinu kati ya Uingereza na serikali ya Amerika na wengine ambayo hawakufurahia msimamo ambayo serikali ya Uganda ilichukua dhidi ya, ya LGBTQI ama masuala ya mashoga. Spika mwenyewe amenukuliwa na vyombo vya habari hapo Uganda akisema kwamba pia ni kwa sababu uh, hatua hii ni imechochewa kisiasa na kwamba kama ulivyosema, ni kutokana pia na msimamo wake Eh, kuhusu ushoga na sheria hiyo iliyopitishwa, lakini pia eh, kama pia ambavyo umegusia ni kwamba Uingereza, uh, ilikuwa imeweka vikwazo vinavyowiana na hivi. E, je, ni kwa nini wale wanaolengwa wanaonekana kwamba wana unasaba ama ni kwamba ni kama familia eh, kwa sababu kuna pia familia za baadhi ya hawa maafisa ambao wamewekewa vikwazo hivi? Uh, ukiangalia uh, msimamo wa spika ni ule ule tu watangu. Yeye anasema wama, wana wanamnyanyasha kwa sababu alitoa msimamo wake kuhusu suala la mashoga, na ukifikia anaongea kwa upande wa siasa uh, anamaanisha wale watu ambao ni wapinzani ambao wamefurahia hatua hii ya vikwazo ambayo imewekwa kwake na wenzake. Kwa hivyo anasema hao watu ambayo ni wananchi wa Uganda wanatumia hii k kama uh, uh, kama, um, e, e, kama nafasi ya kumchochea kisiasa. Kwa hivyo yeye bado angali ngali na msimamo ule. Hata kwa vikwazo vya Uingereza, anasema ana mali yoyote katika nchi ya Uingereza, na anasema ni lazima serikali ya Uingereza ieleze kiwazi Uh, kama ana nyumba ama ana um, akaunti za benki kule Uingereza, kitu ambayo yeye mwenyewe anakanusha. Maswali yanaulizwa kuhusu ni kwa nini Rais Museveni mwenyewe ambaye ndiye anayeshikilia msimamo kwa njia kubwa zaidi akiwa kiongozi wa nchi asiwekewe vikwazo vya moja kwa moja. Hilo umeliona likizungumzwa hapo, ni kweli? Tunaona wafuasi wa chama cha NUP uh, wafuasi wa upande wa upinzani ndio wametoka na huo msimamo sana, wakisema kwamba ni lazima Rais Yoweri Museveni pia awekewe vikwazo, kwa sababu wanasema ni yeye ambaye ni mkuu ambaye anawateua hawa watu, ambaye anaangalia uh, vitu vibaya ambavyo vinaendelea kutendeka, na kwa hivyo yeye mwenyewe mkuu wa serikali inapaswa pia awekewe vikwazo. Kwa hivyo huo mjadala unaendelea, lakini ni upande wa upinzani na mashirika yale yasiyo ya kiserikali ambaye ya yanatetea haki za kibinadamu na kupambana dhidi ya rushwa. Uganda imekuwa moja ya nchi ambazo zime kumekuwa vikwazo vya kila aina kufuatia uh, masala kadhaa yaliyoibuka. E, kwa, kwa mtazamo wako jinsi unavyoona masala haya yanavyoangaziwa hapo, unaona kwamba wale wanaowekewa vikwazo kweli wanaathirika kwa vyovyote vile? E, au inakuwa tu ni matangazo, lakini maisha yanaendelea kama kawaida. Hawa viongozi wakuu wa serikali, sidhani kama nchi kama Uingereza ama a, Amerikani inaweza ikakandaza vikwazo kama haijui ati hiyo vikwazo itawaletea matatizo hao watu ambao wamewekwa vikwazo. Kwa hivyo lazima kuna kulalamika. Unajua, um, ukiwa ni mkuu wa serikali, sasa wewe ni spika huwezi kusafiri kuenda Uingereza, huwezi kusafiri kuenda Amerikani. Kuna mikutano fulani ambapo unafaa kuwakilisha serikali na huwezi ukaenda, lazima unaathiriwa. Na kwa hivyo nafikiri kuna um, kuna um, namna vikwazo hii inawagusa au wakuu wa serikali, lakini serikali pia eh, inaweza ikakukaia ngumu sana kuteuliwa tena kuwa waziri ama mkuu wa ngazi fulani, kama una vikwazo kama hivyo ambavyo vinaweza vikakusindisha um, kutembea kwenda nchi hizo ambayo zina uhusiano na Uganda. Kenneth Lukwago Anderson, shukran sana kwa kuzungumza nasi kwa leo kutoka hapo Kampala Uganda. Karibu. Baada ya kuzungumza na Anderson, msikilizaji, tuende sasa moja kwa moja mpaka nchini Kenya ambako mchambuzi wa siasa za kieneo na kimataifa Dr Martin Olo anazungumza nasi kwa njia ya simu. Kwanza kabisa, tathmini yako baada ya kusikia hatua iliyochukuliwa na serikali ya Marekani kwa viongozi waandamizi wa serikali ya Uganda. Dr Olo, kitu cha muhimu hapa ni kwamba kuna kutoelewana ama kuna um, kuna sababu ya Museveni na nchi zingine kutoelewana kuhusu mambo mengi tu. Uh, siyo tu mambo ya hili suala la jinsia na hili suala la uh, hawa ambao uh, wana mienendo tofauti uh, lakini pia ni suala la ufisadi, ni suala la utawala ambao labda ni wa kimabavu. Lakini bila shaka kuna sababu ya kuhofia kwamba unapofuata haki za kibinadamu, basi kila mtu, kila binadamu ana haki hata yule binadamu ambaye unaona unaona kana kwamba njia yake ni potovu, hiyo njia potovu uh, kwako kwa, ni potovu kwake, ni haki yake. Kwa hivyo ni lazima tutii haki za kibinadamu, hata kama hatukubaliani wala hatuelewani. Na hadi hapo msikilizaji, tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipindi Kwa Undani, lakini usiondoke kwa sababu nitarejea hivi punde na sehemu ya pili. Karibu msikilizaji, kwa sehemu ya pili ya kipindi Kwa Undani, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Uko nami BMJ Mridhi. Wakati idadi ya watu walohama makwao ikiendelea kuongezeka duniani kote kutokana na migogoro na majanga, takwimu zinaonyesha kwamba bara la Afrika lina karibu nusu ya wakimbizi ambao wamehama nchi zao au hata wale wa ndani, wengi wao wakiwa ni kusini mwa jangwa la Sahara. Vita nchini Sudan na Ethiopia na migogoro ya muda mrefu kule DRC vimetajwa kama vyanzo vya kuongezeka kwa wakimbizi barani Afrika. Katika sehemu hii ya kwa undani hii leo mwandishi wetu mjini Nairobi, Kenya, Jason Nyakundi anaangazia chanzo cha kuongezeka kwa wakimbizi hawa na athari zake ni zipi? Karibu Jason Nyakundi. watu milioni 75.9 wanaishi kama wakimbizi wa ndani kutokana na migogoro, na karibu nusu ya idadi hiyo iko kusini mwa jangwa la Sahara, kulingana na ripoti ya hivi karibuni. Ripoti kutoka kwa kituo cha ufuatiliaji wa uhamisho wa ndani IDMC inaonyesha kuwa watu milioni 34.8 kusini mwa jangwa la Sahara waliama makazi yao mnamo mwaka 2023, ikiwa ni ongezeko kutoka mwaka uliopita. Ongezeko kubwa zaidi lilitokea nchini Sudan, ambayo kwa sasa iko katikati mwa vita vya wenyewe kwa wenyewe. Mapigano kati ya vikosi vya jeshi la Sudan na RSF yamewalazimisha watu milioni 9.1 kuamba makwao tangu Aprili ya 2023 na kuifanya Sudan kuwa nchi yenye watu wengi zaidi waliokimbia makazi yao wa duniani, kulingana na kituo cha IDMC. Idadi hiyo ndiyo kubwa zaidi iliwahi kurekodiwa katika nchi moja tangu rekodi zilipoanza kuwekwa mnamo mwaka elfu mbili na nane. Ibrahim Rahabi ni mchambuzi wa masuala ya kimataifa, na nimemuuliza kuhusu sababu haswa ambazo zimechangia Afrika kujipata ikiwa na watu wengi zaidi waliohama makwao duniani. Ni kweli uh, ripoti imeonyesha kuwa uh, uh, idadi ya wengi zaidi wako kusini mwa jangwa la Sahara, hasa Afrika hii inasababisha na migogoro mingi ambayo imekuwepo hasa kusini mwa jangwa la Sahara au Afrika kwa jumla. Lakini si tu migogoro uh, utatuzi wa migogoro yenyewe umekuwa uh, unachukua muda mrefu sana, au haufanyiki kwa kiwango chake. Lakini majanga ya asili pia imekuwa sababu imetajwa, lakini kwa, kwa, kwa Afrika majanga ya asili ni, ni kiwango kidogo zaidi ukilinganisha na migogoro ambayo imekuwa ikiendelea, kwa sababu ukiangalia uh, vurugu zinazoendelea labda tuseme kule mashariki mwa Kongo, lakini mwaka mmoja wa vita ambayo tunaishuhudia kule uh, Sudani na kwenyewe kumetajwa kuwa hiyo ni sababu, lakini hata mabadiliko yaliyoanza kutokea, mfano uh, katikati ya mwanzo wa miaka elfu mbili na kumi uasi uh, uliozuka kule kwenye nchi za Sahel Uh, Mali, Burkina Faso, Niger na nchi zingine tuliona kuwa kuna vurugu kubwa, lakini hata baada ya kuanza mapinduzi yaliyotokea kule miaka ya elfu mbili na ishirini kuanzia kumi na nane ishirini kuja juu kumesababisha watu wengi sana kukimbia makwao, lakini pia uh, hata migogoro ya ndani Nigeria, mfano uh, utekaji nyara unasababisha watu waondoke kwenye maeneo yao husika, wahamie kwingine. Uh, kule Ethiopia unakumbuka, mwaka elfu mbili na ishirini mgogoro wao wa kaskazini na Tigray ulisababisha wahamiaji kwenda Eritrea wengine wakaingia Sudani. Kwa hiyo uh, kumekuwa na, na, na mambo mengi ambayo yanaonekana kuwa Afrika itakuwa vile, maanake ukiangalia katika hii migogoro kuna zaidi ya nchi kumi za Kiafrika ambazo zinaingia moja kwa moja kwenye mgogoro huu wa kuonyesha kuwa tatizo ya uhamiaji wa ndani ambao unazunguka barani Afrika licha ya kuwa na, kuna raia wanavuka mipaka, wanaenda nje athari yake inakuwa ni kubwa, kwa sababu hawa watu hawako kwenye maeneo yao asili, wanaenda sehemu ambazo si kiasili, si za, wanakwenda kama wageni. Unafahamu maisha ya kia Kiafrika, watu wanavyoishi sehemu husika walizokulia ndio uhalisi za kwao, kuanzia umiliki wa ardhi, mashamba na asili ya wa Waafrika wengi ni wakulima, ambavyo mahitaji mengi wanayapata kutokana na, na, na, a na labda kulima na vitu. Sasa anapohama kwenda sehemu ambayo yeye ni mgeni hawezi kupata nafasi hizo za kurudisha maisha yake au kuanza kurejesha maisha yake kwa sababu inachukua muda mrefu. Kwa hiyo unaona ugumu wa kuanza kutatua haya matatizo. Ukiangalia wa Tigray waliorejea kwao ni kidogo sana. Ukitazama uh, waliokuwa uh, mashariki mwa Kongo kule, uh, zaidi ya watu karibu milioni nane wamekimbia wa makazi yao, lakini hii ni mwendelezo karibu zaidi ya miaka kumi na kitu maanake kuwa Uh, haipungui kwa idadi ya Kongo, ukiangalia, haipungui inazidi kila, kila mwaka, maanake kuwa matatizo hayatatuliwi kwa kiwango chake. Kwa hiyo hii ndio shida inakuwa kuwa watu wanavyohama, wanakwenda sehemu mpya hawapati chochote, wanachokipata zaidi kuwa wataishi chini ya kivuli kuwa ni wakimbizi ambao kuwa wataishi kwa msaada ambao unaletwa na mashirika ya Umoja wa Mataifa na vitu kama hivyo, lakini kupewa ile nafasi ya kusema kuwa haya waendelee na maisha yao kawaida, inakuwa ni vigumu sana. Daktari mmoja nchini Sudan kwa jina Aisha Hassan ni miongoni mwa mamilioni ya watu waliokimbia makazi yao mwaka jana. Daktari huyo anasema kwamba alipofika kazini katika hospitali ya kuwahudumia waliojeruhiwa, alikabiliwa na vitisho kutoka kwa kundi la RSF ambalo limekuwa vitani na wanajeshi wa Sudan tangu mwaka uliopita. Tisho hilo lilimlazimu kuwaacha wagonjwa wake huko Omdurman, kaskazini magharibi mwa mji mkuu Khartoum, akakimbilia usalama na familia yake hadi nchini Uganda. Mgogoro wa Sudan umefanya kuwa vigumu kwa mashirika ya misaada kufikia mamilioni ya watu wanaohitaji huduma na kusababisha watu wengi kuhama makazi yao, huku watu wakitafuta chakula, maji, dawa na usalama. Tom Ndahiro ni mchambuzi wa siasa nchini Rwanda. Penye utawala bora migogoro hupungua. Penye utawala bora hujali wananchi wake, na penye utawala bora uh, hata kukitokea tatizo linatatuliwa uh, bila kuhitaji uh, msaada kutoka nje. Sasa uh, nchi zetu baadhi ya migogoro inayotokana na hiyo Uh, na hii ni, ni, ni pale pasipo na utawala bora, wanasaidiwa na ni sababu ya pili sasa, ni wanasaidiwa na watu wa nje, hasa so mataifa na makampuni ya nje, kuto kusema kwa utawala bora huo haupo. Na la tatu ni kutokuwa na sauti ya Waafrika katika kuangalia masuala hayo. Chukulia vita ya iliyotokea Sudan hivi karibuni. Umoja wa Afrika umejihusishaje? Au nchi hizi za, za, za IGAD zimejihusishaje katika kuhakikisha kuwa mgogoro huu unaweza kutatuliwa? Hakuna lolote ambalo unaweza kusema ni, ni kubwa. Kwa zaidi ya miaka ishirini DR Congo imekuwa na migogoro inayokuja na kuisha na kuibuka Jumuiya ya kimataifa inaingilia, lakini hawaangalii chimbuko la hasa la tatizo ni lipi. Inabidi kuwe na mwamko mpya ambao unatokana na falsafa ya waanzilishi wa, wa, wa, wa jumuiya umoja wa Afrika, OAU kwingineko. Mapigano katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kati ya jeshi na waasi yamesababisha takriban watu milioni saba kuyahama makazi yao. Mzozo nchini Ethiopia ulioanza kwa vita vya miaka miwili huko Tigray mwaka 2020 na kuibuka katika maeneo mengi ya nchi ulisababisha watu 790,000 kukosa makazi mwaka jana. Migogoro ya Afrika, migogoro ya Afrika kwa kawaida inahusu kuzozania maeneo, siasa na udhibiti wa rasilimali, na angalau nchi kumi za Afrika hasa katika Afrika Magharibi zinakabiliana na migogoro inayohusiana na ugaidi. Burkina Faso ndiyo iliyoathirika zaidi kati ya nchi za Afrika Magharibi, ikiwa na watu laki saba waliokimbia makazi mwaka jana, ongezeko la asilimia 61 kutoka mwaka 2022. Rekodi imeonyesha kuwa Sudani ndo ina wakimbizi wengi zaidi ukiangalia, milioni tisa na laki mbili ambao tayari hawako kwenye makazi yao sahihi. Hebu tuangalie mgogoro wa ndani wa Sudani. Kiasiki unaweza kusema kuwa umechochea kutoka nje, lakini wanaopigana ni wasudani wenyewe ndani kwa ndani. Haya matatizo yamekuwepo kwa muda mrefu, ilikuwa inasubiri tu kama kulipua. Kwa hiyo wakati mwingine tunawalazimisha wa nje ili wamalize wa kazi yao, kwa sababu sisi tunakuwa tumesha rahisisha kazi yetu wenyewe. Lakini tuende tuangalie mgogoro mfano wa wa watigre na serikali ya Abi Ahmedi. Kiasili ule mgogoro ni wa ndani, hata ukichomeka mikono ya nje kuwa ulichochewa ni kwa kiwango kidogo sana ule mgogoro kuwa ulichochewa nje. Lakini twende tuangalie migogoro mfano ya kule nchi za Sahel nchi za Sahel, mapinduzi na vitu kama vingine, ni mapinduzi yaliyotokea ndani licha ya kuwa kuna mikono. Mfano unaweza kusema okay, migogoro ilichochewa nje, mfano kama nchi ya Gini e, kulikuwa kuna vurugu ya kisiasa ambayo kuwa rais alibadili katiba, lakini kiasi kikubwa lilichochewa kutokea nje, kwa sababu ilikuwa ikilinda maslahi ya wengine. Lakini mgogoro wa Nija, angalia wametoka uh, kwenye vurugu wakaja kwenye demokrasia kidogo, wamerudi tena kwenye zile vurugu. Kwa hiyo unaweza kusema karibu kuwa karibu nusu kwa nusu, kuwa migogoro inachochewa nje na migogoro mingine inachochewa ndani, maana yake kuwa kuna hali ya kutokuridhika kwa ndani. Inatakiwa tuanzie hapo sasa, kutathmini zifanyike husika kwenye nchi husika, na wachukue mfano kwenye nchi ambazo zimekuwa na utulivu wa ndani na watu kutohamahama, wamefanikiwa wapi na wameshindwa wapi? Nadhani wakiacha ubinafsi wanasiasa, kwa sababu matatizo mengi haya unayoyaona na hii kuhama kwa watu asilimia thamanini mpaka tisini inahusishwa na, na migoro ya kisiasa. Kwa hiyo unaweza tukasema kuwa shida kubwa inaanzia kwa wanasiasa. Kwa hiyo wanasiasa wakiacha ule ubinafsi wao wakarudi kuanza kuangalia raia na kurudi kuanza kuangalia nchi zao tunaweza tukatatua matatizo mengi sana kuliko hali ilivyo hivi sasa. Migogoro mingi inayozalisha wakimbizi ni migogoro ya kisiasa ambayo inapikwa na wanasiasa, mfano mapinduzi, mfano vita na vitu kama hivyo. Rudi katazame aina ya viongozi tunaowapata hivi sasa Afrika. Uh, baadhi ya viongozi tunaowapata Afrika hivi sasa kwa kiwango kikubwa wanatokana na mazao ya vurugu na mapinduzi. Tuna shida ya muundo, tuna shida ya aina ya viongozi ambao wako kwenye AU. Na ndiyo maana unakuwa huwezi kumkemea mla rushwa, kama we unakula rushwa. Ni lazima we uwe msafi ili uweze kumkemea huyo unaidai kuwa ni mla rushwa. Kulingana na mwandishi mkuu wa ripoti ya IDMC Vincent Anzelini, ni kuwa migogoro inayoongezeka imechangia kuongezeka kwa hali hiyo, na pia majanga yanayohusiana na hali ya hewa, ikiwa ni pamoja na mafuriko na ukame navyo vimechangia takwimu kufikia kiwango cha juu Anzelini alisema, serikali zinahitaji kuboresha uwezo wao wa kutatua migogoro na kukabiliana na majanga ya asili. Shirika hilo lenye makao yake makuu nchini Uswizi linasema idadi kubwa ya waliokimbia makazi yao wanakaa katika nchi zao huku wakihangaika kuishi na kujenga upya maisha yao. IDMC inasema hakuna nchi ambayo ina kinga ya watu kuhamishwa na majanga, na kwamba migogoro nchini Sudan, DRC na maeneo ya Palestina iliongeza idadi hiyo duniani kote. Asante sana Jason Nyakundi. Msikilizaji, Nyakundi anatukamilishia sehemu ya pili, na hivyo basi kipindi kizima hiki cha Kwa Undani, kwa niaba ya wote waliokifanikisha, mwelekezi alikuwa ni Fiona wa Mai. Mimi naitwa BMJ Mridhi, asanteni kwa kutusikiliza. Nam, hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha kwa undani yaliyofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya, pata kipande cha muziki <muchilis>