kutoka studio 15 hii ni voa express popote pale ulipo haya ni matangazo ya voa express na ni siku ya tano katika mwezi huu wa sita wa eh, mwaka huu 2024 na mimi naitwa diligongo lakini kama kawaida huwa na nahodha, siwi peke yangu, niko na mwenzangu hapa Kenneth Bwire. Ulipoanza kuhesabu siku, nasema jamaa, nahesabu siku, siku gani hizi tena? Nashitua shitua watu, siku ya tano <laughs> ila kuja kujua kwamba eh? mm -hmm. Najua zinapoongeza na wewe zinaongeza kalenda, sio? Zinaongeza kalenda zinaongeza kila kitu aha, na yako miaka pia inaongezeka, alafu unakumbuka majukumu mm -hmm. Unakumbuka eh, nimefanya nini sijafanya nini, alafu unasema ili kalenda lingekuwepo hata na wakati huo huo kuna wengine wanafurahia siku zinavyozidi kwenda mbele, maanake pengine ameambiwa bwana e, tarehe hmm, ishirini na mbili hmm, ndio ile kitete chako cha fedha utakipata. Kwa hiyo huyu mtu wakati huo hajali chochote. <laughs> ni furaha, burudani tupu, anataka vienda haraka. uh -huh. Ah. Naam tunakukaribisha msikilizaji kwenye VOA Express, tusikilize moja kwa moja kupitia VOA Swahili.com. Ukiwa pwani ya Kenya, tusikilize kupitia Mwenedu FM. Magharibi mwa Kenya tupo kwenye sasa redio. Kuna redio wa shirika chungu nzima nchini DRC, nchini Tanzania na kwingineko. Karibu. Naam, yeah, mambo ni mengi, na hii leo moja kwa moja tunaanzia kwenye uh, swala hili ambalo lilijitokeza katika mikutano ile ya shirika la Afya Ulimwenguni, WHO ikiwa kama ni moja kati ya mijadala ya masuala mazima ya uzazi maanake dunia. mm. E, sasa hivi kuna baadhi ya watu wanaonekana kwamba wanaanza kuamua kuwa wazazi mm. wakiwa na umri uliokwenda kidogo, wakati wa kuchelewa manake kama ngapi? Ah, kwa wanawake, unajua, inabidi isiwe zaidi ya miaka 35 kiafya Eh, wanakwambia ikifika miaka thelathini na tano kwenda mbele hapo mm. E, kiafya inakuwa kidogo uangalizi unahitajika ukawa uwe mkubwa. Eh, e, kwa wanaume kidogo ni si swala kubwa, japokuwa kwa wanaume linakuja swala zaidi la kijamii kwamba mm. wewe, hebu fikiria ukiamua kupata mtoto wako ukiwa una miaka thelathini kwa mm. oh, oh, oh. na tano, mtoto wako wa kwanza, mtoto wako akifikisha miaka ishirini na una miaka hamsini na mitano Sasa miaka ishirini sasa hivi mm. kwa dunia jinsi ilivyo haina uhakika E, wa huyu mtoto atakuwa tayari ameshaweza kujisimamia mwenyewe na pia ujue kwamba ukifikisha hamsini na tano umeshafika miaka wastani ya kuishi katika nchi nyingi za Afrika kabisa. Yani, ukifikisha sitini, unakula bonus. unakula bonus. Sabini, unakula miaka ya wengine kabisa. Sasa shughuli ndio inasema hapo. Kwa hiyo kuna swala ambalo lina kinzana hapo, swala la kijamii lakini swala vilevile la kiafya sasa wanaona kwamba muda mzuri kama ilivyo kiafya ni mida ni, ni, ni, ni kipindi cha miaka ishirini na mitano mm. Eh, kwenda huko mbele hapo, pengine mtu tayari anakuwa ameshakomaa, ameshapevuka kiakili kuwa mzazi, mwili wake mm. kiafya mm. unamruhusu eh, na wakati mwingine hali pia ya maisha, lakini japokuwa imeonekana swala la hali ya maisha ndio changamoto kubwa mno mm, yeah, watu hawataki kuwa wazazi kwa sababu ya changamoto ya kimaisha na, na, na, na, na umri unavosogea, waliimba TMK wanaume uh -huh, unavosogea ndio majukumu sasa, unavodhani kwamba huko kesho kutakuwa afadhali, labda ndio unazogesha tu matatizo linakusubiri mm, linakuwa mbele. Uh, katika kutaka kufahamu kile ambacho uh, kinaelewa nimezungumza na uh, Auson Ronward kijana huyu na nikataka kujua kwake yeye anaona hili liko vipi je? E, kuna haja ya vijana, na changamoto kubwa ni ipi sana katika mazingira ya kuwa mzazi? vijana wasubiri labda kuwa wazazi. Kwa mfano maisha ya sasa hivi yanahitaji huwe umejipanga kukabiliana na majukumu ya familia. Majukumu ya familia ambayo yanahusu nini? Kwa mfano, majukumu ya familia ambayo yanahusu afya ya wanafamilia, yanahusu malezi ya wanafamilia. Nadhani hayo ni mambo muhimu ambayo yanatakiwa kuzingatia, wa vijana kuanzisha familia ni ile tu hali yaliyokuwa tayari kukabiliana na hayo majukumu ya familia, kama nilivyoelezea vijana na wao tayari kukabiliana na majukumu ya malezi malezi ya watoto wao wale watoto watakaozaliwa ya, ya, ya ndani ya familia. Malezi haya yana ya kisha pande zote mbili baba na mama. Mtoto anazaliwa, mtoto anakua, mtoto anapata elimu na mtoto anapata mahitaji mengine ya kimwili ndani ya familia. Lakini sasa uh, unazungumzia hapo, kuna swala la kijamii, lakini kuna swala hili lingine pia la kiafya. E, je, unadhani bado kijana aangalie uh, kitu gani cha msingi kwake? Swala la kiafya au uh, swala la kijamii ili fanya maamuzi ya kuanzisha familia kwangu na mimi nadhani vijana wazingatie swala la uwezo wao wa kuanzisha familia, kwa sababu familia kuna uh, neno la stahili huwa linatumika familia sio rere mama, familia inahitaji huwe umejipanga. Kwa hiyo katika mantiki hiyo inabidi huwe umejipanga, sio swala la tafimu hii. Kujipanga kwenyewe ndo huko, kama ambavyo nimekisha visia kwamba huwe tayari kukabiliana na majukumu yale ya kifamilia, kwa sababu kuna wingi kubwa na ushahidi kunao katika mazingira yetu sisi ya Kiafrika, wingi kubwa la vijana kukimbia familia zao kukimbia majukumu ya familia, kukimbia majukumu katika familia zao. Vijana hawawezi kutekeleza yale majukumu, kutekeleza yale mahitaji ya msingi ndani ya familia zao. Kwa mfano suala la chakula, tuseme vile lishe ndani ya familia, tuseme afya. Kwa hiyo ni vitu ambavyo vijana wanatokia wazingatia kabla ya kuanzisha familia. Vinginevyo, katika mazingira kama haya, tutaendelea kushuhudia wimbi kubwa la watoto wa mitahani baada ya familia hizi kutengana. Sasa ikiwa upande fulani unahisi una hauwezi kutumiza majukumu, upande fulani unaamua labda kukaa kando. Naam, bwana Bwire, umesikia hayo mambo? Eh, ni swala gumu kufanya uamuzi gumu sana san. Na eh, eh, nakuja gumu zaidi kama hidi wewe aa, katika familia yako ndio ulizaliwa mbele ya wengine mm. Unapiga hesabu je, wadogo wangu ninapoanza familia yangu watakoeje? Alafu mwili wako nanakwambia namna unavyoendelea kuchelewa ndio wewe hutakuwa na familia mm -hmm. <laughs> na hata ukiwa na familia <laughs> engine nafasi iko kubwa familia yako kutaabika kwa sababu yeah. siku moja utakuwa umesha mtu mzima umeenda umri yeah. wakati huo weue unataka kupumzika, lakini familia yanakuhitaji, haya yeah. Hey. Basi famiila yanakhitajiayas mm -hmm. ashake huyo anakuambia m E, ndani ya matangazo ya VOA Express kutoka Washington DC, na moja kwa moja, kennesi bwide, tunaelekea wapi? Tuelekee kokote, mm -hmm. Popote, namna ambavyo ulivokuwa na unazungumzia ambao kuzaa mm. si kwamba tunasema watoto wadogo wazae, hiyo uh -huh. Oh, nimesema nini, wasae. Ah, ya, ya, ya, ya, ya, kimasai hapana. <laughs> e, e, mm. Tunasema uh, anza familia yako pale ambapo kibaolojia mwili unadai mm -hmm. na vilevile kiumri usizidishe ukaacha familia inayotabika sasa mm. Ay, kuna lingine pia linaleta lina, lina mambo mengi. Utafiti wa WHO mm -hmm. unasema kwamba kila mwaka watu elfu mia saba wanaaga dunia, si kwamba wameugua, hapana, wameamua tu wajitoe uhai du. mm. Watu wengi sana hawa, na sasa kati ya hawa wengi wao ni umri kati ya miaka kumi na tano na ishirini na tisa lilo kundi la watu ambalo tulikuwa tunazungumzia kumi mm. na tano hadi ishirini na tisa hiyo miaka hiyo na asilimia sabini na saba ya hivi vifo vinatokea afrika mm. hasa katika nchi ambazo zinainukia kiuchumi hizo ni nchi zetu uganda tanzania drc rwanda kenya hizo hizo mm. wengi wapo pale na Bwire, ukifatilia unaweza kukuta ni watu wengi wanafariki ama wanaamua kujiua mm. kutokana na ugumu wa maisha aya. Sasa ugumu wa maisha, kwa sababu kuna watu wengine wanakata tamaa kabisa kabisa mm. na ukiangalia umri huo, miaka kumi na nane mpaka hapo kumi na tisa mpaka ishirini na ngapi? Umesema ishirini na tisa, ndio muda ambao watu wengi kwamba wanataka kuwa na uhakika wa maisha yao, kama ni ajira mm. e, kama ni familia, kama ni nini mtu awe ana uhakika kwamba hapa, mimi navyokwenda maisha yangu yanaenda kuwa mazuri. Wiki iliyopita wamejitoa uhai watu wanne nchini Uganda, wameruka kutoka gorofa juu mpaka chini kwisha. Sasa wanasema Uganda 15 watu kumi na tano kati ya watu elfu mia moja wanajiondoa uhai kila mwaka. Yani mtu anaamua tu anasema ah. Sasa kwa mfano wale ambao wamejitoa uhai Uganda, mmoja wao ni manaje ambaye ni WAICT, yani kampuni kubwa Uganda ambazo zinatajika hadi mahoteli. Mm, wanasema wamewafanyia kazi katika mitandao ya kijamii na wamefanikiwa sana na kazi yake, yani wanasema wamempoteza mtu wa muhimu sana, ambaye alikuwa akifanya hivi na ana hela zake ana pesa zake. Sasa mimi nimetaka kuzungumza na Dkt achi hela, mm, yupo Tanzania pale kujua nini nini, hiki kinasababisha vijana tu mdogo mdogo hivi anaamua maisha potelea mbali. Kwanza kuna ule msongo wa mawazo na mabadiliko ya maisha, alafu watu wengine unakuta ana d pengine ana internal kitu ambacho kina, kina mgasi kwenye akili yake. Kwa mfano, wengine anaweza akaona amesima labda vipimo vya sasa, akajikuta na ugonjwa ambao hawezi akakubali kimaisha kuweza kuishi nao na walio kazini wengine, yani mtu yupo kazini lakini hana raha kabisa, anapata hela zake, ako na kazi nzuri. Wengine wanatamani wawe katika nafasi ambayo aliomo, lakini inaenda kombo tu. Yote hii ni kwamba ni kutokustahimili au nanii, ku- kupata msongo, kuto kushirikisha problem mtu yoyote ule. Unajua, ukiwa na problem ukamshirikisha mtu unaweza ukapata mawazo ambayo hata ile nanii, ukairivesi ya kujua lakini unakuta kuna baadhi ya watu psychologically unakuta hawezi kushirikisha mtu, kwa hiyo anapambana na ile tatizo mwenyewe mpaka anaamua kutoa uhai wake. Shirika la afya duniani linasema kwamba karibu watu elfu kumi wanajiondoa uhai kila mwaka, ni asilimia sabini na saba wapo katika nchi zinazoinukia kiuchumi ama za wastan. Hapa tunazungumzia nchi kama Tanzania, Kenya, Uganda, Rwanda, Burundi, Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Mbona ziwe katika hizi nchi? katika ah, nchi zote ulizojitaja kuna hali ya maisha na iko tofauti ukilinganisha na hizo nchi nyingine, matatizo mengi ya kiuchumi, matatizo psychological ya kifamilia, ambapo unajua sisi tuko bondi sana kifamili. Kwa hiyo mtu tatizo moja dogo ambalo anaweza akalipata kwenye famili akalichukulia, akona kwamba hawezi kulisolve mwenyewe na hawezi kuna nini litatua au wakapata kitu ambacho anaona kabisa kwamba hiki kitanipotezea wadhifa wangu au kitanipotezea sifa zangu kwenye kazi, kwa hiyo anaamua kujitoa uhai. Inakuwaje baada ya kujitoa uhai, inapatikana alikuwa na meza tembe, vidonge chungu nzima vya kujiondolea fikira. Vidonge havifanyi kazi? Hizo dawa hazifanyi kazi, ni tupilia mbali? Ungemshauri mtu azitumie? <laughs> Ah, dawa zinafanya kazi lakini sasa kila mtu ana ili kucapture au kuzizoea kuzi ile dawa kufanya kazi kwenye mwili fulani wa mtu fulani ni tofauti na mtu na mtu. Kwa hiyo inawezekana kwake kwenye kufanya kazi zile dawa azifanyi kazi zaidi, ukimlinganisha na mtu mwingine, Idi. mm-hmm. Yani, mtu yupo kazini anafanya kazi zake, lakini bado mambo yanakuwa ni magumu kwake, eh, anaamua tu basi, potelea mbali uhai Yeah, ndo, ndo mambo jinsi yalivyo hivyo. Kijana, usichukue hatua kama hiyo, kesho kutamu hu unapokwenda, wengine watafurahia maisha kabisa kabisa, kabisa. Basi <muchas> takribani makubaliano ya mikataba 50 imetiwa saini wakati wa mkutano wa kwanza wa kilele wa Korea Kusini na viongozi kutoka nchi 48 za Afrika ili kushirikisha katika masuala yanayohusu madini, nishati na utengenezaji wa bidhaa. Wizara ya viwanda ya Korea Kusini imesema Jumatano kampuni ya Korea Kusini ya Hyosung Corp ilitia saini mkataba wa kusambaza transforma za umeme nchini Msumbiji zenye thamani ya dola milioni 30, wizara ilisema katika taarifa. Wizara ya viwanda pia ilitia saini makubaliano kushirikiana katika madini muhimu na Madagaskar na Tanzania ili kupata vifaa kwa ajili ya viwanda kama vile betri, ilisema taarifa hiyo. Ubalozi wa Marekani mjini Beirut umesema Jumatano wafanyakazi wake wa kituo wa chao eh, kiko salama baada ya milio ya risasi kuripotiwa karibu na lango la ubalozi huo. Jeshi la Lebanon limesema mtu mwenye silaha alifyatua risasi kwenye ubalozi huo na kwamba wanajeshi wa Lebanon walijibu kwa kumfyatulia risasi mshambuliaji huyo. Amesema mtu huyo mwenye silaha, raia wa Siria, alijeruhiwa katika makabiliano hayo na kupelekwa hospitali. Jeshi la Israeli leo Jumatano lilifanya mashambulizi ya angani likilenga eneo la kati la Gaza, wakati lilitangaza kuanza kwa operesheni katika maeneo mawili. Jeshi lilisema lilikuwa likishambulia lengo la ugaidi ikiwa pamoja na vituo vya kuhifadhi silaha na miundombinu ya chini ya ardhi katika miji ya Deir al Balah na Burej. Wakazi katika eneo hilo waliripoti mashambulizi makubwa ya mabomu usiku kucha. Jeshi la Israel pia limesema linaendelea na mapigano katika mji wa kusini wa Rafah. Na muungano wa kisiasa unaoongozwa na waziri mkuu wa India Narendra Modi umeshinda viti vichache kwenye bunge, lakini changamoto kubwa kutoka kwa upinzani umepunguzwa kwa kiasi kikubwa umaarufu wa chama chake na kuashiria kupungua kwa umaarufu wake baada ya muungo mmoja madarakani. Chama cha Modi cha Hindu Baratia Janata Pati, BJP, pamoja na washirika wake kimepata viti 294 kati ya 543 vilivyokuwa vikishindaniwa katika baraza la hapa okay. ndugu yangu bwire anaimba kwelikweli mbona unamwita mrembo? we, ita mtu sura mbaya ndi utajua <laughs> <laughs> Haya, tunasonga mbele kwenye matangazo ya VOA Express hapa, tunaelekea kwenye barazani mm. Eh, wakati dunia ikiadhimisha siku ya mazingira, unadhani hatua gani zinafaa kuchukuliwa kupunguza matumizi ya makaa ili kulinda mazingira? mm. Eh, ndicho ambacho tumetaka kufahamu kutoka kwa msikilizaji wetu huyu hapa. Ni kianza naye, anaitwa Fezi Felix anasema mm. kwa nchi za Afrika hizo ni ndoto za Abunuasi. Kimsingi bara letu, maisha yetu yanategemea miti ili tuishi. Ndoto za bunuasi zina kaji. Ndoto za bunuasi ni ndoto ambazo hazikubaliki. Ni kama vile wewe sahivi ufikiria, unasema unataka uende uh, kwa mguu mpaka Nairobi, Kenya kutoka Sitafika. Washington DC unaweza ukafika, <laughs> lakini kama unaweza kupiga mbizi kuvuka Atlantic <laughs> <laughs> ndoto za Filipo eh, memba anasema kwamba hatua zinazotakiwa kuchukuliwa ni kupunguza bei ya gesi ili watu waweze kuimudu wakati wote, vinginevyo wacha watu wafyeke miti ili tupate mkaa wa buku, unapatikana na unabaki mazingira day. Oh, yeah. Do. Yani, manake Filipo anasema ni hali ya maisha ndio anaofikisha hapo, sio yeah, na kama vile anaunga mkono watu wakiendelea kukata miti wakati huo, unaweza kuta Filipo saizi hmm. Yuko pembeni analalamika, na yuko na jagi kubwa au chupa kubwa ya maji maji baridi, analalamika joto kali kwelikweli sasa hivi. Eh, unazokuta amekaa pembeni anakunywa sasa hivi. Filipo, unajaribu kusema nini? Kwamba hmm. ile miti ingempunguzia ile miti ndio hiyo inamwongezia inakukata kwake ndo inaongeza kwa joto lakini anaungwa mkono na Wizlon Kishoka ambaye anasema kwa kweli ndugu, maana hiyo gesi inauzwa juu, utadani inatoka China ama Madagaskar kumbe wala ni Mtwara hapa hapa tu. Sasa sijajua nini kinafikiria. <laughs> <laughs> E, Keisi Ahuura huyu anasema anapatikana kule Kampala, Uganda hmm. anasema kutumia tena na kuchakata taka zinazozalishwa kutokana na ukataji miti na uchomaji makaa unaweza kupunguza athari za kimazingira za uzalishaji na matumizi ya makaa. Misitu ambayo imekatwa inaweza kurejeshwa kwa kupanda maelfu ya miti. Tumalize yani na Adam Omar. Okay. Anasema, na bwire, <laughs> miti na na anasema Idi Mwanze huko huko Marekani kupanda hiyo mikataba ya kulinda mazingira kwa kupunguza hewa ya uka. Inabidi tuwafahamishe wasikilizaji kwamba Marekani mm. ni moja kati ya nchi ambazo zina miti mingi kweli, wanapanda miti vibaya mno, hata usipatikane ume... kama watu wanafikiri Marekani kuna magorofa tu, majengo makubwa makubwa mm. naweza nikakwambia miti mingi na hata ukiwa unaruka na ndege ukiangalia chini hivi Marekani naeza yeah. kafikiri kwamba kuna sehemu hakuna miji mm. kwa sababu basi tuesonge mbele na tuende kwake mwenzetu. Uh, hapana, tuende kwenye mwenye muziki ni John Black anakwambia isit, kamanda komanda komando, pambana na hali yako, nistaki kupata tabu bure oh, Raia wapi huyu? Nasikia Kiganda, nasikia Kiingereza. Mm, basi kama unasikia Kiganda, inawezekana ina mnasaba. Unajua Kiswahili bwana kizuri sana. Ina mnasaba ina mnasaba na Uganda. Kama kuna Kiganda, maanake ni kwamba kuna mtu ambaye anaifahamu hiyo lugha ya Luganda, kama sijakosea, ni Kiganda. Mm. Sasa ni Luganda ni Luganda nini hiyo ni yako mnasaba wa kwako. <laughs> <laughs> eh? Sasa umezungumzia maneno ya Muna, eh? mm, mnasaba mnasaba, yeah. ah, sasa situzungumzia mnemba, M mnemba. Mm. akili mnemba, sawa, twende tukangazie nini, mnemba wanasema huko BMJ huyo, eh? mm. BMJ anapenda sana mambo ya akili mnemba vitu <laughs> <kugushi -gushi> <laughs> niliona mchina akisoma akisoma taarifa katika Kiingereza, yani kugundua kwangu ni kwamba niliangalia namna mdomo um, unavyokwenda mm -hmm, yale matamshi aliyokuwa akiyatoa, nikaona kama Kiingereza ambacho kilikuwa kinatumia kilia kizito kidogo mm -hmm. Najua hapa mnemba imefanya kazi hapa. Nilijipata pia nazungumza Kichina mahali, lakini mtu alitengeneza, nilikuwa naongea na yeye akasema, ngoja nikutengenezee, nakata ile video kwako ukisoma news Kiswahili mm -hmm. na kuletea muda mfupi iliporudisha nikasikia Kichina kabisa, nimi nasoma <laughs> BMJ anasemaje? BMJ karibu Msanii wa kujitegemea kala Otize hubuni wa husika na mfululizo wa matukio katika filamu na televisheni. haya hapa ni baadhi ya mambo niliyofanyia filamu ya Black Panther. Akiwa anatafutwa na wateja kwa ustadi wake na mtindo wake wa kipekee, Otize alishtuka kugundua kwamba wazalishaji wakuu wa picha za AI walikuwa wanafundishwa kwa kutumia sanaa yake na sasa wanaiigiza It's... Really ni mbaya sana hasa kwa sababu hii sasa ni tasnia ya mara moja ambayo ni kama mabilioni ya dola zinazoshindana katika masoko yetu wenyewe. Mifumo ya AI inayozalisha picha inafunza kwa kutumia mabilioni ya picha zilizokusanywa kutoka kwa mtandao bila idhini. Otis ni miongoni mwa wanaopinga hilo katika mfumo wa sheria wa Marekani. Pia Welcome anachukua hatua za moja kwa moja yeye na wasanii wengine wanatumai kulinda picha zao mtandaoni kwa kutumia programu zinazochanganya miundo ya AI wakati wa mafunzo ikijulikana kama Glaze. Waundaji wake wanasema programu hiyo hufanya mabadiliko madogo katika picha ambayo wanadamu hawatambui, lakini hiyo inapotosha mtazamo wa akili mnemba gle zina programu ya ufuatiliaji inayoitwa Nightshade zilitengenezwa katika chuo kikuu cha Chicago na ni bure kutumia. Shawn Shan alisaidia kuongoza mradi na alizungumza na VOA kupitia Skype. Nightshade inajaribu kuchukua hatua moja zaidi kwa sio tu kuziwia AI kujifunza kutoka kwa kipande uh, cha picha lakini pia naharibu kikamilifu msingi wa maarifa kwa mifano hii ya AI kadri programu inavyotumiwa ndivyo athari inavyoongezeka. Shan anasema lengo ni kushawishi watengenezaji wa akili mnemba kulipia sanaa wanayoitumia. Iwapo utapata really kiasi cha kutosha huko five, nje itaanza kuharibu baadhi ya bidhaa za siku zijazo. Mchoro wa Otize Musa Victoriosa ulikuwa ndo kazi ya kwanza kuwahi kubuniwa kwa kutumia Glaze, na umekuwa ni ishara ya mapambano katika siku za usoni. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Muridhi, sauti ya Amerika. Shukran sana BMJ Muridhi kwa kueleza hayo yote mazuri kabisa mambo ya kili mnemba. Sasa moja kwa moja Kenesi Bwire, naona hmm, muda una taradad kukamilisha kipindi hiki hilo. <laughs> si neno <sinano> la Kiswahili <laughs> Kiswahili hicho sanifu, una taradad au? Ah, yeah, unataka kusikia muda una bengubengu ah. <laughs> ikatengenezwa na basi ba? BASATA, hapana BASATA, itakuwa ni baraza BAKITA. BAKITA. Mm, ah, mm. ah, mm. <laughs> la ni kuna kuna inaitwa mambo ya kutupa maneno la sanaa limeandika story nzuri sana, likasema kwamba cheers to the women who are difficult to love Hongera kwa wanawake ambao ni vigumu, vigumu kuwapenda. Wakaweka picha ya Stella Nyanzi, unamjua ule mhadhiri hmm. hmm. alikuwa Makerere yule, alikuwa anamkifanya fujo sana <laughs> akatoa nguo paka. Hmm. Hmm. Eh, wakamweka hapo mbele sasa. Stella Nyanzi mwenyewe kachukua hiyo picha akasema asante sana Daily Nation kwa kuandika na kunitambua kwamba ni vigumu kunipenda. Haya basi, sisi tunakamilisha hivyo e. Na swali la leo tulisema, ufafanuzi gani unatakiwa kujua kuhusu mkataba kati ya Tanzania na Korea Kusini? Mmetuandikia sana wengi, tunasema shukrani kwa kutuandikia. Hata uweze hoji moja tu alafu tuondoke, najua na tunafukuzwa e. Na huyu hapa, dhidi ya Kodari, anasema kwamba ni vyema nchi hizo zikawa zinaweka mikataba yao wazi na sawa bin sawia. Mimi naitwa Idi Ligongo, mwenzangu Kenesi Bwire kutoka Washington. Tunasema shukrani kwa kuwa nasi.