Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Naam, msikilizaji, ni Jumatatu nyingine tarehe ni kumi mwezi Juni mwaka elfu mbili na ishirini na nne. Maanake ni kwamba tuko nusu ya mwaka. Kennes Bwire, ama vipi? Tumezidisha nusu juu ya mwezi wa sita, ama ndio huu wa sita tunahesabu kuwa nusu? Uh, nafikiri tumegonga nusu, tuko hapo tu kwa nusu ya mwaka. Lakini ndivyo hivyo, msikilizaji, ni VOA Express. mimi naitwa BMJ Mridhi na kama umesikia, siko peke yangu, ushanitambulisha, ushanifanyia kazi ndugu, safi kabisa <laughs> <laughs> <Ya>, tuko naye <laughs> na Kenneth Bwire ndani ya nyumba Siku ambayo, kama ilivyo ada, tunakuwa tumekuandalia mambo chungu nzima katika barazani. Tunauliza ni nini kifanyike kukabiliana na ongezeko la talaka katika jamii eh, na vilevile vile kupunguza athari zake. Tayari watu wamechoka sana, tena kwenye mtandao utaona kwamba kweli wamechoka yale mapenzi ya tutapendana hadi kifo kitutenge, tena mnatenga munate, kifo vivi. Haya, ndivyo hivyo. Tutasikia mengi zaidi katika uh, barazani baadaye leo, lakini kando na hayo, tuna mambo mengine Kennes si Bwire, tunazungumza nini? Ah, mi nimependeza tu na mziki aliyochagua mwelekezi wetu Aida Isa, yaani amechagua vibao vitatu hivi Aha. Hey, kali sana lakini, unasifu nyimbo namnagani kabla hujasikiliza Ah, sinajua sasa, nyimbo hizo zishapewa jina, ashaniambia ashanidokezea. Yaani, unajua wimbo hutuliza mawazo, hata hao wanawaachana ao ambao umewataja kwamba wamechoka kuishi pamoja ao mawazo mm -hmm. E, yakija ya mengi, ni mziki inalia kwa nyumba, pole ama kwa simu ama wanaimba wao wenyewe, lakini mm -hmm. nchini Kenya kuna wanasema vita dhidi ya vileo, sijui vileo vinapigwaje vita, sielewi lakini, wana vita, wanafunga baa kabisa watu wanajiburudisha sana, ama labda ndio sababu watu wanaachana. Nilikuwa nimesikia kuhusu nini kule kaskazini kas, kas, uh, au ni magharibi mwa Kenya, kulikuwa na vita vingine, lakini fikiri hivyo unavyozungumzia ni tofauti, vingine tofauti, vilikuwa ni vita dhidi hmm, ya vileo ambavyo kidogo vinakuwa vina ni hatari kwa maisha hmm. Uh, kemikali, ah, ah. Wana, tunasikika msikilizaji kupitia Mwenedo FM pan, pwani ya Kenya, uh, sasa radio magharibi mwa Kenya popote ulipo dunia hii, ni www.voswahili.com. Sawa kabisa na moja kwa moja, nafikiri tuanze na hii stori. Kutoka wapi? Kutoka kule DRC, kuna nini, ambapo inaelezwa kwamba idadi ya watu ambao wamekufa kufikia sasa imefika 41 kufuatia shambulizi ambalo limetokea mwishoni mwa wiki e, ambapo vijiji kadhaa vimeshambuliwa na waasi, wanafikiriwa, wanadhaniwa kwamba ni waasi wa ADF na sio kudaniwa tu, kwa sababu msemaji wa jeshi la Kongo amesema kwamba ndio hao, na sasa hili shambulizi au mauaji haya yamefikisha idadi ya watu waliokufa katika e mkoa huo wa Kivu Kaskazini tangu Jumanne wiki iliyopita kuwa ni zaidi ya 80, na ni shambulizi ambalo lililenga vijiji vya masala mapasana na mahini na lilitekelezwa kama nilivyoeleza hapo, kulingana na msemaji wa jeshi la DRC, e lilitekelezwa na Allied Democratic Forces ambao wako katika eneo hilo hasa pale kwenye mpaka kati ya Uganda na DRC. Kuhusu hilo, uh, sikufuatilia sana yale yametokea na shambulizi hilo mahususi, lakini nini ambacho kinaendelea na vijana na wanawake katika eneo hilo wakati kuna wimbi kama hili jipya la mashambulizi e, ambapo wengi wanaelezwa wako kila mahali na ni vigumu sana kupata chochote cha kufanya ikiwa ni pamoja na masomo na nafasi pia za kazi. Nimezungumza na Loro Mugiraneza ambaye amekuwa akifuatilia anayojiri huko hasa katika eneo la Beni. Kwanza uh, Loro nimemuuliza, je, vipi ambavyo vijana na hasa na wanawake wanaathirika na hali kama hii hasa kukiwa na wimbi kama hili lililotokea wikendi. Vita hii imeweza kuwatia vijana wengi kwenye barabara, yaani wanazuruazurura bila bila makazi na masomo. Wakati tunapozungumza hakuna shule ambao lumewai kutegemeza e, kupokea wanafunzi huko Ruchuru wala Masisi, hata wakati tunapozungumza Kanyabayonga huko Beni e, katika vijiji vya mtaa wa Beni watoto vijana wengi wako barabarani, na wakati watoto wanakuwa barabarani hawana wakati wa kusoma, hawana kazi, yaani wanakuwa tu kama wale wa maibobo ambao wanazurua zurura wa zuru kwenye mitaani, na hii inawaacha vijana wengi kuzitupa kwenye vikundi vyenye kumiliki silaha, kama vile utasikia Wazalendo, utasikia hata wale wa ade hata wale wenye eh, wa M23 wanapata fursa hii kwa ajili ya kuwakamata vijana wasiokuwa tena na kazi wasiokuwa tena na makao, kwaingiza kwa kinguvu kwa kwenye jeshi lao na wa, hapo wanawatumikisha na wengine ambao wanasalia wanakimbilia kwenye makambi, na kwenye makambi hakuna kazi yoyote isipokuwa kuvuta bangi, isipokuwa kunywa pombe kalikali, ambao wanaogota huko na huku, wasichana kutumikishwa kingono kiolela, na hata mimba nyingi kuto, kutoweka. Unajua, kama wakati vijana hawana masomo wa vijana hawana kazi, wanajitupa tu kwenye kujifurahisha wenyewe. Kwa kifupi unamaanisha hakuna shule ama vyuo vinavyoendelea kufanya kazi katika eneo hilo kwa jumla kabisa, yani hakuna masomo kabisa? Na ni tangu lini, na inatarajiwa kuendelea mpaka lini? Kwa kifupi sana, tunahitaji tunawaza, kama tunakuambia mahali ambapo kunapigwa bomu mahali ambapo kunachinja watu, hakuwezi kuwako shule, hakuna, hakuna shule. Na tunayoiomba ni kwamba serikali tu yetu iweze kusaidia ili amani irudi katika vijiji mbalimbali ambapo vijana wengi wamepukuzwa na kuvunjwa na kuenda kugaragara katika mitaa eh, yao, na baadaye vijana warudi kwenye vijiji vyao, na kwenye shule shule zifunguliwe, na hapo maisha wa vijana ipate kunusurika. Shukran sana, Loro Mugira, naweza kuzungumza na Sauti ya Amerika kwa leo. Asanti na kushukuru. mm -hmm. Safi kabisa, mambo yalivyo mm -hmm. DRC, lakini hawa jamaa watapigana mm -hmm. paka lini, bwana? swali hilo limeulizwa sana hata, uh, si wa Kongo ni watu walikuwa wanasumbuana na Mseveni kule, wakazidiwa nguvu, wamepeleka nguvu zote Kongo kuwa safi. Bahati mbaya, wanaoathirika zaidi wanawake na watoto, ikiwa ni pamoja pia na vijana. Lakini tutafuatilia, kwanza tusikie muziki huu wa Babylove Kotile Brown. Na, na. Sikiliza, nataka kujua, kujua kama utaambatanisha, sekunde moja tu asikie haya, twende nao, najua najua tu hapo, achana nao, ndio mangu <laughs> Ah, kakata kakata Saafika, kama mziki nisa, sasa ndio unaanza kutiririka ba Otile Brown mwana hmm, mziki tajika kutoka kule maharibi, nafikiri kule karibu na eneo la wapi, pale karibu na ziwa Victoria ndiko kazaliwa ah. Huyu kazali mwana mziki akula ngege paka ako safi, wanasema ukikula ngege sana ndio akili inakuwa inakuwa moto sana. Tukizungumza kukula, kuna operesheni kali inaendelea Kenya ya kufunga baa vyumba vya vileo mhm mm kwamba hivi vyumba vingi vimejaa karibu na shule, karibu na vyuo vikuu, vijijini humo ndani. Sasa wakati wowote ule, mtu anajisikia kulewa analewa tu, yaani wakati wowote, umesikia mm -hmm. Iwe asubuhi kama ndio kifungua kinywa, iwe mchana kama ndio lunch, iwe sapa kama ndio dina, katikati ya usiku. Asa, serikali imeanza operesheni kali kufunga. Kwa mfano, katika sehemu za bonde la Ufa kule Rift Valley wamefunga zaidi ya elfu moja mia tatu katika kaunti ya Wasinigishu na wanaendelea kufunga zaidi, kwamba hii inakuwa hatari kwa vijana, kwamba vijana wame, wamechukua pombe wamesongesha sana karibu nao kuliko kitu kingine kile na ni tatizo ambalo limekuwa likisikika sana katika sehemu za kati mwa Kenya na Mlima Kenya, lakini nimezungumza na Boniface Nderagu. Huyu anapambana na uraibu wa madawa za kulevya, anasaidia wale ambao wameshindwa kuacha, yaani addiction. Kamuuliza, je, hii operesheni unaiona namna gani? wanaotoa leseni tena ndio wanaanza kuzifunga. Kuna shule eh, na sehemu za kusoma ambazo zimelikletwa sana Okay, karibu kila mahali zimetapakaa kuna mpangilio vile watu wanaishi. Well, during the day ni ba, jioni ni kanisa, asubuhi kesho, Monday to Friday ni shule. Hiyo planning kwa city imekosa kabisa kufuatilia mambo kama hayo, inakuwa ni ngumu kwa sababu city is unplanned. Hayo mambo yanakuwa yanafaidi watu ambao wanapata rushwa kwa sababu ya orders kama hizo kwa sababu hizi mitako zimekuwa miaka mingi kutoka hiyo sheria ya ya ya kunafaa kuwa na certain level of distance between places where there is substance abuse uh, uh, uh, ama inakubaliwa ambazo ziko ligo na shule. Sasa utapata hata neiba wetu, juzi alikuwa ni neiba wa kawaida, lakini sasa tena imekuwa ni shule. Sasa operesheni kama hii ambayo yeah, wanasema wanafunga baa, wanachukua leseni. Kwa mfano washinigisho wamefunga asilimia sabini ya baa, wamezinyima leseni, ina matumaini yoyote kwa sababu anayetaka kulewa satenda atafute pale alipo abebe akuje nayo nyumbani, ama hii ina nia yeah, yoyote ambayo inaonekana labda inaweza punguza <laughs> Landioship ni hizo second generation ambazo hata hazi hata kununua, sio lazima ununue kwa ba, unaweza nunua online inakuwa delivered eh, online sales za hapo imekuwa very high eh, so ukiona mambo kama haya, it's a lack of planning, a lack of planning on how to go about this Alafu unajua pia, county governments zimepewa jukumu la kusimamia mambo ya addictions na utapata watu wengi wanaishi hizo license kiholela na holela, license to sell alcohol. Sasa so, utapata team ambayo iko in charge ni watu wa mtaani, wanapeana hizo malicense without a proper procedure. Alafu utapata pia The same happens for education. So inakuwa ni ina jamboree mambo ambayo yamechanganyika, ambayo yanasaidia, lakini kweli kabisa muhimu, muhimu wa kuzuia addiction na alko, alcoholism kuanza, labda hapo ndio wanaweza kuwa na point ya kusema shule zinafaa kuwa mbali na pahali watu wanafanya kiisu kama ito. BMJ jamboree manake, mm. ah. Vipo yani, tukiholela jamboree free <laughs> inapatikana popote wakati wowote, wa tumia unavyotaka, lakini hii dunia, ukiona mmoja anacheka mwingine amefaidi, ame, analia. Ukiona mwingine analia kuna mwenye amefaidika, na ukiona mwingine amefaidika mwingine analia, ndiyo hivyo, shamba la wanyama. Tuende kwa habari za dunia. Hospitali ya mwisho inayofanya kazi katika mji wa El Fasher mashariki magharibi mwa Sudan, konradhi, imefungwa baada ya shambulio la wanamgambo wanaojaribu kuuteka mji muhimu wa Darfur, limesema shirika la madaktari wasio na mipaka. Vita vimeendelea kwa zaidi ya mwaka mmoja kati ya jeshi lililo chini ya mkuu wa jeshi Abdel Fattah al-Burhan na wanamgambo wa Rapid Support Forces wanaongozwa na naibu wake wa zamani Muhamed Hamdan Daglo. El Fasha iliyoko magharibi mwa mji mkuu uh, pekee wa jimbo katika mkoa mku, mkubwa wa magharibi ambao hauko chini ya ufadhili wa RSF, ni kituo muhimu cha kibinadamu kwa eneo hilo lililo kwenye ukingo mkubwa ambao pia una, ni eneo linalokumbwa na hali ya njaa. Mwanaharakati wa mazingira nchini Uganda ambaye alipinga mradi mkubwa wa mafuta unaoongozwa na kampuni kubwa ya Ufaransa ya TotalEnergies ameachiliwa huru baada ya kuzuiliwa kwa siku tano, mwajiri wake amesema Jumatatu. Stephen Kuikiriza alipatikana Jumapili jioni akiwa ametupwa kando ya barabara huko Chenjojo, umbali wa saa tano magharibi mwa mji mkuu Kampala, alisema Samuel Oklony, mkurugenzi wa taasisi ya utawala wa mazingira. Ushahidi wa kisayansi ulioandikwa katika mfululizo wa makala zilizowasilishwa na shirika la afya duniani WHO wiki hii unaonyesha athari mbaya za mabadiliko ya hali ya hewa katika hatua muhimu za mzunguko wa maisha ya binadamu. Hatua hizi hutoa ushahidi muhimu kwa wasayansi kuhusu afya za wanawake wajawazito, watoto wachanga, watoto wa kawaida, vijana na wazee zinazoathiriwa na uchafuzi wa hewa na hatari tofauti za hali ya hewa ikijumuisha moto wa misituni, mafuriko na joto kali. Aneda Potela, mwanasayansi katika idara ya afya ya mama, mtoto mchanga na wazee katika WHO amesema katika mkutano waandishi wa habari mjini Jeneva, Uswizi. Na Uswizi imesema Jumatatu kutakuwa na nchi takriban tisini na mashirika yatakayohudhuria ya mkutano wa siku mbili wa amani kuhusu Ukraine, ambapo Uswizi ni mwenyeji wa mkutano huo kuanzia Jumamosi. Serikali ya Uswizi imesema karibu nusu ya nchi hizo zitatoka Ulaya na kwamba ushiriki mpana wa kimataifa ni muhimu katika kuanzisha mchakato wenye msaada mkubwa. Taarifa ya serikali imesema mkutano huo wa amani unalenga kuwa jukwaa la kujadili njia za kufanikisha amani ya pamoja yenye haki na ya kudumu kwa Ukraini kwa kuzingatia sheria za kimataifa na mkataba wa Umoja wa Mataifa pamoja na kuwa muundo wa kutekeleza mpango wa amani na namna ya kuhusisha Russia na Ukraini katika mchakato wa amani. Wimbo huo unajulikana kama Wivu, wanaitwa Mvidi the Storyteller wakishirikiana na Darasa kutoka kule Tanzania. Anakuambia jela, msikilizaji, mambo hayo unaweza kuyapata tu hapa VOA Express. wakti kama waleo, tunaingia barazani. Uh, Kenneth Bwire, tumeuliza nini kifanyike kukabiliana na ongezeko la talaka katika jamii na kupunguza athari zake. Kuna ripoti mbalimbali zinaeleza kwamba watu wamechokana wa wamechokana wametalikiana, kweli kweli na sijui nini. Huku Marekani huku ndiyo watu wanaenda mahakamani kwambiana. Aha. kule unaamka asubuhi, nyumba imefagiliwa mm. ukiwa kazini, ndoa imeisha, sio safi kabisa. Nasikia tayari tuna msikilizaji kwenye laini ya simu. Karibu msikilizaji, jina lako, pahali, pa, pahali ulipo na endelea kuchangia mada ndugu ana, hata nao umetalakiana na, ume na simu vipi? Hapana, tujana <laughs> mm. Bado mimi niko kwenye kwenye ndoa vizuri kabisa. Sasa mm. nini nini Ati... kifanyike watu wasiachane, wasiachane achane ovyo ovyo tu hivi, yaani ndoa zisivurugike. Asante sana. Kwanza jina langu naitwa Michael Miombe, myombe msanijitambulishe Eh, kitu ambacho cha kufanya ni ni kuwa na hofu ya Mungu eh; cha kwanza hicho. Alafu cha pili ujaribu kuwaambia wanawake waweze kulizungumza hili kwenye makongamano yao, kutoa elimu kuhusu namna ya kuishi kwenye ndoa, kwa sababu tumepata eh, neno lile la haki sawa. Nafikiri aliyetengeneza neno haki sawa eh, huenda alikuwa na maana nzuri, lakini ama kuwa na maana mbaya kama mm -hmm. ilikuwa na maana nzuri basi, sisi ambao tumelipokea tunalitumia vibaya, tofauti na na maana ambavyo ya uh, mtungaji wa hii neno haki sawa alivyokuwa na mainisha kwa mm -hmm. maana hiyo. Kama ndivyo, sasa kinachotakiwa kwa sasa nafikiri kuwe na, na, na, na, na mfumo mwingine au kuwe na neno lingine ambalo litasababisha kutuleta pamoja kwenye ndoa kwa sababu wanawake wamechukua majukumu ya wanaume na wanaume nao wamekuwa kama wanawake. Kwa hivyo ule uwezo wa kuweza kusimama eh, kama mwanaume haupo tena, na mwanamke naye anajiamini kuwa yeye peke yake anaweza, kwa ile heshima ya nyumba imeshuka. Kwa hiyo ni mdudu umeingia hapo. Kwa hiyo ninashauri mm hili -hmm. binafsi kwamba tutumie majukwaa ya wanawake, wanawake wenyewe wenye uwezo wa kufikiri na kuona mbali waliokaa kwenye ndoa zao zenye amani. Mm, wamefanyaje? fanyaje ndoa zao zimekuwa na amani? Mshikilie hapo. Wamefanikiwa wali... Eh, tumesema asante. Hili asante sana, shukrani. Umemsikia ni kwa sababu ya muda maanake, huyo no, msikilizaji alikuwa anaeleza mambo sana na anavyosema kuna mwingine Wilfred Kinunda. Unaona hapa anavyoandika ni kwamba nyinyi vyombo vya habari vimejikita kuwahamasisha jamii kuwa siku hizi, yeye anazungumzia wachungaji na Mungu sio. mm-hmm. Anasema vyombo vya habari vingi vinasema wachungaji wengi ni matapeli. Kwa hivyo athari yake, watoto wengi wanakuwa bila kuwa na imani na kusababisha kukosa hofu ya Mungu inayopelekea wasione shida kuoa wa na kuacha na David Sachenga anasema kwamba tatizo katika eh, jamii linaweza kuondolewa kwa kuwa ma, na maandalizi wakati watu wanaingia kwenye, kwenye hizi ndoa. Kwa hiyo wajiandae ndo wasipate kutalikiana pasina sababu. Mwelekezi eh, anatupeleka mb. mbio, anatuana tuondoke. Hachana na hiyo mada, endelea kwenye ukurasa wetu wa Facebook kujadiliana na wenzio, andika maoni yako. Kama Yohana Chako anasema, tatizo ni hili, hamsini hamsini. Haki sawa vizuri nikakumbuka siku nilizokuwa naishi pwani ya Kenya pale tuda mm hizi -hmm. Ah, ndio nyimbo ndugu, lakini ah. Unasikia huyu mwimbaji ni kama alikuwa anatusikiliza hapa studio, anasema tusiingilie ndoa yake, mliozoea nyinyi na fitna, fitna pia tuwache, mliozoea nyinyi kuingilia <laughs> vya wenyewe. mimi simu <laughs> msikilizaji vitu kama hivi huanguka hapa VOA Express majira kama haya. Kama uko hapo unaendesha gari lako, uko hapo home, huko huko kazini, huko pahali popote, endelea kusikiliza VOA Express. Sasa katika ushauri hii leo tunaye Dr. Neema Mturo, huyu ni wa chuo kikuu cha Makumira kule Arusha, Tanzania. Na kwanza kabisa, anaeleza sababu ya vijana wengi kujikuta wakioa baada ya mchumba kupata ujauzito. kwa, kwa ni, wa, wa wa haba, nimba, ni kwa nini? Kitu cha kwanza ambacho ninakiona hapo, tukiacha kwa hawa wanavyooni, hawa wengi wao labda anajua akibeba mimba mwanaume ndio atamuoa, kwa sababu unajua sasa hivi watu kuoa imekuwa ni shughuli. Kwa hiyo mtu wakati mwingine anafanya makusudi, anajibebesha mimba akijua kwamba akibeba mimba ataolewa hiyo ni sababu mojawapo. Sasa unajikuta wakati mwingine anaishia kumlea mtoto peke yake, mwanaume. Unakuwa huo si uchaguzi wake, kumbuka kwamba mwanaume, mwanamke yote anamtamani, akishakutana naye hamu inaisha, ameshamjua huyu, yuko hivi. ishi nyingine ni kutokana na kwamba mtindo wa maisha tulionao sasa hivi, uzazi umekuwa mgumu sana. Kwa hiyo mtu anafikiria nisije nika nikaoa mtu alafu nikaingia naye ndani, kumbe mtu hazai. Kwa hiyo watu sasa wamejiwekea kama kamchezi moja ya kwanza tujaribu. Ndio maana unakuta watu wengi wanafunga harusi tayari wako wajawazito, kwa sababu mtindo wa maisha umebadilika. Wanawake wengi sasa hivi hawazai, mtoto mdogo anaingia kwenye nye hata miaka kumi ujauzito, na wengine anaweza asizae. Sasa hivi kumekupa kuna ufunguzi sana katika suala zima la uzazi, watu sasa hivi hawazai. Watu wanafikiri ni stahili labda ya maisha, watu wameamua, kumbe hamna. Upatikanaji wa watoto umekuwa ni mgumu sana, kwa hiyo mtu anaona mmm, kuliko niingie. Na kama ujuavyo, jamii nyingi zinaamini sana katika swala zima la watoto, kwa hiyo anaona watoto ni kila kitu. Ni jamii chache sana, hasa mataifa aliyoendelea, ndo anaweza wasiipi kipaumbele swala zima la mtoto mm. Sa, leo umeamua tu mchokoze mioyo ya watu na mapenzi na nini, sawa tu ni hali ya maisha una yes, maoni gani msikilizaji, kuhusu mapendekezo ya bajeti ya serikali yako katika matumizi yake mwaka 2024 2025? hilo ni swali la leo, si ndio? Haina bwana, watu wanaonekana wamechoka na maisha na wamejibu jaira sana eh, Mkwana Zadok anakuuliza wewe BMJ sasa hata hmm, nikitoa mapendekezo yangu hapo serikali yangu itanisikia huyu Pius Mwiru anasema. Pius Mwiru, Mwiru afanana na yule bwana alisimama urais wa Kenya nie, ama alikuwa mhubiri pia. anasema bora tule, tutibiwe, mm, watoto wetu wasome, tulindwe. na mimi sina shaka kwamba ninavyoona tutazoea hali hii wa Kenya. Ndivyo anavyosema Noah Msuya akiwa Tanzania kwamba anasikitika sana, kwa sababu hawaelewi maana halisi ya kuandaa na kupanga bajeti, wanajiamulia wao tu, sisi tupo tu Wakenya wamezungumza sana, hata si kawaida wao kujazana <laughs> hapa kwenye ukurasa wa Facebook kwa sababu James D. Mopao anasema mm. yuko Kenya kusema ni wapi, lakini anasema sisi kama Wakenya haswa mimi nasema kwamba tunaendelea kudhulumiwa kwa kiasi kikubwa. Zablon anasema yupo DRC, anasema hapa kwetu hata huwa hatujui nini kinaendelea, tupo tu msikilizaji. <laughs> <laughs> <laughs> Ndivyo mambo yalivyo. Hatuwezi kusoma yote mliyoyaandika, lakini mjadala unaendelea pale kwenye Facebook. Nasikia ngoma chini kwa chini, kumaanisha kwamba tunaambiwa tuondoke hapa studio na mwenzetu upande wa pili, Aida Isa ambaye ameongoza uh, ama amekuwa akituchezea hizi ngoma. Asante sana Aida Isa. Msimamizi Meri Mgawe hapa studio imeshirikiana na Kenneth Bwire. Mimi naitwa BMJ Mridhi, tunakuacha na kitu hiki. Tuonane wakati mwingine, Mungu akijalia.