a you. you. Swear most likely I'm die with you. Yes. Kumekucha Afrika. Ujambo mpenzi msikilizaji, popote unapotusikiliza, hii ni Kumekucha Afrika kutoka Sauti ya Amerika Washington, DC. Karibu katika matangazo ya leo Jumatano, tarehe 12 Juni 2024. Jina langu ni Patrick Nduimana, mimi naitwa Idi Ligongo tunasikika kupitia redio zetu shirika kote Afrika Mashariki na Maziwa Makuu, ikiwemo Nuru FM, Iringa, Global Radio Dar es Salaam, Radio Soleil Butembo, Radio Semuliki Beni DRC, Sayani Radio Eldoret, Mitume Radio, Redio Kitali na UBC Uganda, kati ya nyingine. Tunapatikana pia kwenye mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Katika ripoti tulizokuandalia Haiti sasa ina baraza kamili la mawaziri, huku Kenya ikijiandaa kupeleka maafisa elfu moja wa polisi. Je, huu ni muda mwafaka kwa Kenya kupeleka polisi wake huko? Ni vigumu kudadisi wakati gani ni mzuri wa kuleta kikosi cha polisi, iwe ya Kenya au iwe ya kimataifa. Na katika taarifa nyingine, Hunter Biden mtoto wa kiume wa rais Joe Biden anapatikana na hatia ya mashtaka matatu ya kumiliki silaha kinyume cha sheria. Wachambuzi wanaeleza nini hatua hii? Nilitarajia, maanake hilo jambo lilianza kujitokeza vizuri sana wakati wa uamuzi wa ile kesi ya bwana Trump. Ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya ya nusu saa, lakini kwanza, Idi Ligongo anakusomea habari za dunia. Hamasi imejibu pendekezo linaloungwa mkono na Marekani la kusitisha mapigano Gaza kupitia upatanishi wa Qatar na Misri. Qatar na Misri wanaangazia majibu hayo na kuthibitisha kuendelea na upatanishi wa Marekani. Marekani yenyewe inasema inatathmini majibu ya Hamas kwa mujibu wa Hamasi na kundi dogo la wanamgambo wako tayari kushughulikia ili kufikia makubaliano wakiweka kipaumbele kusimamishwa kabisa kwa vita. Majibu ya Hamas yanasisitiza msimamo wake, kwa makubaliano yeyote lazima yasitishwe ili uchokozi wa Yahudi vilevile vile dhidi ya watu wao, kutoa majeshi ya Israel, yajenge upya Gaza na kufikia makubaliano makubwa ya kubadilishana wafungwa, afisa wa Hamas amesema. Wakati huo huo, waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Antony Blinken, yuko mashariki ya kati kwa mazungumzo ya mpango wa kuzitisha mapigano baada ya vita vya Gaza. Chama cha tatu kwa ukubwa cha kisiasa nchini Afrika Kusini kimeiomba mahakama kuu ya taifa hilo kuzuia kuanza baadaye wiki hii kwa bunge jipya, kikisema uchaguzi wa Mei 29 ulikumbwa na udanganyifu. Bunge la kitaifa limepangwa kuanza Ijumaa ili wabunge waapishwe kumchagua spika mpya na naibu wake pamoja na raisi. Hata hivyo, chama cha Umkonto Wesizwe MK ambacho kilishika nafasi ya tatu katika uchaguzi wa hivi karibuni kimewasilisha malalamiko ya kisheria kuomba mahakama ya kikatiba ya Afrika Kusini kufuta uamuzi wa tume ya uchaguzi wa kutangaza uchaguzi uliokuwa huru na haki. MK ambacho kinaongozwa na rais wa zamani wa Afrika Kusini, Jacob Zuma kinadai kwamba kulikuwa na dosari katika upigaji kura na kuomba uchaguzi urudiwe. Shirika la Afya Duniani, WHO, Jumatano limeilazimu sekta nne muhimu: tumbaku, vyakula vilivyorutubishwa zaidi, mafuta ya pombe, kwa kusababisha vifo vya watu milioni 2.7 kwa mwaka barani Ulaya likishutumu kwa kuzuia sera za umma ambazo zinaweza kuathiri faida zao. Patrick Nduwimana na, na ripoti kamili. sekta hizi nne zinaua takriban watu elfu saba kila siku katika kanda yetu, Hans Klug, mkurugenzi wa WHO kanda ya Ulaya ambayo na nchi 53 ikiwemo Asia Kati, amesema katika taarifa kuunganishwa kwa sekta hizi na kuzifanya kuwa kampuni ndogo za kimataifa kumeziwezesha kutumia nguvu kubwa kuzidi muktadha wa kisiasa na kisheria ambamo zinaendesha shughuli zao na kuziwia sheria za maslahi ya umma ambazo zinaweza kuathiri faida zao, WHO imesema wakati ikitoa wa ripoti hiyo. Mbinu za sekta hizo zilijumuisha kuwa lahai watu wanaoishi katika mazingira magumu kupitia mikakati maalum ya kutangaza biashara yao, kupotosha watumiaji na kutoa taarifa za uongo kuhusu manufaa ya bidhaa zao au sifa zake za kimazingira, ripoti hiyo imesema. Mbinu hizi zinatishia mafanikio kuhusu afya katika karne iliyopita na kuziwia nchi kufikia malengo yao kuhusu afya, ripoti hiyo imeongeza. Ushawishi wa sekta hizo umekuwa ukikwamisha juhudi za kukabiliana na magonjwa yasiyoambukiza kama vile magonjwa ya moyo, saratani na kisukari, WHO imesema, asilimia sitini ya watu wazima na theluthi moja ya watoto barani Ulaya wana uzito wa kupita kiasi au ni wanene kupita kiasi kulingana na WHO. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Baraza la mpito la Haiti limeteua baraza jipya la mawaziri Jumanne, kuashiria hatua ya mwisho ya kujenga upya serikali itakayoongoza nchi iliyogopikwa na magenge yenye silaha. Msemaji wa serikali Ketia Marcelus amethibitisha kuwepo kwa baraza jipya la mawaziri na mawaziri wake kwa, kwa shirika la habari la Associated Press. Carlosi Horcules, mwakilishi wa waziri mkuu Gary Conile, ameteuliwa kuwa waziri wa sheria na usalama wa umma. Conile mwenyewe atakuwa waziri wa mambo ya ndani, huku Jean Marc Barthie Antonie ameteuliwa kuwa waziri wa ulinzi. Haiti inapambana na magenge yanayodhibiti takriban asilimia themanini ya mji mkuu Porto Prince, inajiandaa kupokea kikosi cha polisi kutoka Kenya kinachoungwa mkono na Umoja wa Mataifa, kinachotarajiwa kuwasili wiki kadhaa zijazo. Na jeshi la Marekani linasema halijahusika na mauaji ya madaktari wawili wa Cuba ambao kundi la wanamgambo wa Alshababu linadai walikufa kwa shambulizi la anga la Marekani nchini Somalia mwezi Februari, tathmini ya karibuni ya kila kipindi cha robo mwaka kuhusu madhara kwa raia iliyochapishwa na komandi ya Marekani ya Afrika AFRICOM inathibitisha kwamba vikosi vya Marekani vilifanya mashambulizi ya anga karibu na mji wa Jilib Februari 15, lakini inakanusha kwamba mashambulizi hayo yaliwaua madaktari hao Februari 17, 2024. Komandi ilipokea ripoti moja ya chanzo cha habari cha mtandaoni ikisema kuwa raia wawili waliuawa kutokana na operesheni ya kijeshi ya Marekani katika eneo la Jileb, Somalia, Februari 15, 2024, ripoti ya tathmini ya AFRICOM imeeleza. Komandi ilikamilisha uchunguzi wa taarifa zilizokuwepo na kuhitimisha kuwa mashambulizi ya anga ya Marekani ya Februari 15, 2024 hali kusababisha madhara kwa raia. Ni matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka studio za Sauti Amerika, Habariku, ya Amerika. Habari kuu leo inatupeleka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Masaa machache baada ya bunge la DRC kuapisha serikali mpya inayosimamiwa na Judith Suminwa, wanawake wakazi wa mashariki mwa Kongo wanaomba serikali hiyo ianzishe haraka juhudi za kuleta amani katika eneo hilo linalokumbwa na vita. Aster Malivika anaarifu zaidi. Baada ya bunge la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuapisha serikali mpya inayosimamiwa naye Judith Suminwa Tuluka, wananchi hapa nchini hasa wale kutoka mashariki mwa taifa hili waomba serikali hiyo kufanya haraka kuhusu suala la usalama mashariki mwa Kongo, hasa Kivu Kaskazini pamoja na Ituri. Precious Kisoni ni mkazi wa Butembo akiwa mjini Kinjasa ambako ameshiriki sherehe za kuapishwa serikali mpya uh, tunataka tuone amani imerudi. Tumeteseka sana, tumeteseka sana, watu wanauawa kila siku. Kwa sasa tuna, tunaendelea kungojea habari za kantine tujue watu ngapi wame, wamekufa huu, wamefariki huko, kwa sababu sasa tunasikia ni zaidi ya uh, mia moja. Hawa ni watu wanakufa kwa nini? Kwa hivi, yale ambayo tunatarajia kwa serikali hii mpya ambayo imewekwa leo, imeshimikwa leo, watusaidie kuona hizi shida namna gani uh, nazimaliza kwa sababu zaidi sana wale ambao wanateseka kwa vita hii ni wanawake. Wanawake ndio wanateseka, ni waume wao ndio wanawaacha, wanauawa. Hata kuna wamama pia wanauawa, watoto. Kwa hivyo tunataka tu watusaidie kutuletea amani. Mumbere Bwana Pua ni mmoja wa wabunge waliokubali serikali hiyo kuapishwa bungeni mjini Kinjasa. Ikiwa tumeapisha government ya madam suminwa Tuluka, ni matarajio yetu kama sisi wachaguliwa wa mji wa Goma, ni kama tunaomba, uh, government ya madam suminwa Tuluka iwe tayari kuleta suluhisho kwa matatizo ambayo uh, wakaaji wa Nord-Kivu wanapitia. Na hiyo matatizo ni matatizo ya vita, wakaaji wako kwenye vita na hiyo vita inapashwa ikakomeshwe. Waendeshaji pikipiki, wakulima, wafanyabiashara, wanafunzi, raia wote kwa jumla wakiomba amani na usalama kuliko maendeleo. Mika ni mkaazi wa Goma. Hii serikali isikwe isikwe isikwe isikwe, saa ile yenye ilitoka, tunangoya ifee vya maana vyenye shie tuko bezo kwanja ya amani baoneshe vya mzuri kushinda iyenyeli toko batoshe M23 pale baitoshe baitoshe Kambale Luko kazi wa Lubero, eneo linalopakana na Beni ambako watu wauwawa kila siku. Matarajio yetu ni kwamba usalama ukae katika jimbo letu la, la Kivu ya, ya kaskazini na Ituri, serikali hii ikiwa ya kwanza katika historia ya Kongo kuongozwa na akinamama Wakazi wakiomba waziri mkuu akina mama kuepuka rushwa na kuchukua hatua kwa ajili ya usalama wa wanawake na watoto mashariki mwa Kongo na kutatua swala la wakimbizi. Hoser Malivika, kumekucha Afrika, Goma. Ni matangazo ya kumekucha Afrika yakikufikia moja kwa moja kutoka studio za sauti ya Amerika hapa Washington DC. Hili Ligongo punde anakusomea habari zaidi za dunia. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres Jumanne ametoa mwito wa kuachiliwa mara moja kwa, wa kwa wafanyakazi wote wanaoshikiliwa Yemen na maafisa wa serikali ya Kihodhi waasi wanaoungwa mkono na Iran Jumatatu walitangaza kuwakamata wafanyakazi kumi na watatu wa Umoja wa Mataifa wakidai kuwa mwajiri wao anahusishwa na idara ya ujasusi ya Marekani CIA na kwamba wamekuwa wakiendesha operesheni za kijasusi nchini humo kwa miaka mingi. Wafanyakazi wengine wanne wa Umoja wa Mataifa wamezuiliwa nchini humo toka walipokamatwa mwaka 2021 na 2023 hawajawa na mawasiliano na mwajiri au familia zao. Akikutana na mjumbe maalum kwa Yemen Hans Grunberg Jumanne, katibu mkuu wa umoja wa mataifa Antonio Guterres amesema anapinga madai ya wahodhi, huku akiwa na wasiwasi mkubwa wa hali za wafanyakazi wanaoshikiliwa. na takwimu mpya za ukusanyaji wa maoni wa kituo cha utafiti cha Pew zinazoonyesha kuwa rais wa Marekani Jo Biden ameupata alama nzuri zaidi ulimwenguni kuliko rais wa zamani Donald Trump. Ukusanyaji wa maoni uliofanyika kuanzia Januari 5 hadi Mei 21 kwa watu 455 katika nchi34 bila kujumuisha Marekani inaonyesha uastani wa asilimia43 inaimani kwamba atafanya masuala kwa dunia ikilinganishwa na asilimia 28 kwa Trump. Wakati watu waliohojiwa wakiwa na imani zaidi na Biden kuliko Trump katika nchi 24, rais huyo wa zamani ameongoza katika mataifa ya Hungary na Tunisia, kukiwa na hakuna tofauti kubwa katika nchi nane zilizosalia. Bado makadirio ya Biden yameshuka toka mwaka jana. Nchi 14 kati ya 21 zilimpa Biden kiwango cha chini cha imani mwaka huu ikilinganishwa na mwaka wa 2023. Baada ya kuzifuata habari za dunia na mwenzangu Idi Ligongo, basi tuendelee na ripoti zaidi kutoka chumba chetu cha habari. Haiti na baraza jipya la mawaziri kuanzia Jumanne linaloongozwa na Waziri Mkuu Gary Conil, huku Kenya ikijiandaa kupeleka wiki zijazo maafisa wake wa polisi elfu moja kurejesha usalama katika taifa hilo ambalo liko chini ya udhibiti wa magenge ya uhalifu. Nimezungumza na Profesa David Monda, mchambuzi wa siasa za Afrika Mashariki na kimataifa, na nimeanza kwa kumuuliza ikiwa sasa ni muda mwafaka kwa Kenya kupeleka polisi wake huko Haiti. ni vigumu kudadisi Eh, wakati gani ni mzuri wa kuleta kikosi cha polisi eh, iwe ya Kenya au iwe ya kimataifa kwa sababu eh, hakuna yeyote yule anayejua wazi eh, ah, hali ya usalama ilivyo, lakini nadhani eh, jamii ya kimataifa ingependa sana uh, kurudisha au kurejesha hali ya usalama na nafikiria kwa wakati huu Uh, ikiwa huyu uh, uh, uh, gari uh, Cornel ameidhinishwa kuwa waziri mkuu, basi inasaidia uh, kuleta ile uthabiti na uso wa serikali. Changamoto iliyopo ni kwamba uh, gari uh, Cornel hajapigiwa kura na umma, kwa hivyo bado kuna ule ufa uh, wa uh, ukweli au uthabiti wa uongozi wake, maanake hajapata uh, kuidhinishwa na raia kupitia debe. Kuna swali wengi wanajiuliza, profesa uh, Kenya kupeleka polisi wake katika nchi ambayo hakuna utawala wa sheria, karibu nchi nzima imedhibitiwa na magengi ya uhalifu, utawala umesambaratika. Kenya kuchukua hatua kama hii, unadhani nyuma yake kuna sababu gani au inajivunia nini? Nadhania eh, Kenya kupeleka kikosi hiki eh, ni kule kwa serikali ya Rais Ruto eh, kujaribu kuonyesha umaarufu wake na umaarufu wa Kenya eh, kujihusisha kama kiongozi kwa kikosi kama hiki eh, kwa masuala ya kimataifa kwa ule usaidizi wa mataifa yanayoendelea. Haiti ni taifa inayoendelea, Kenya ni taifa inayoendelea ya yani, uh, South-South Cooperation, yani mataifa yanayoendelea kusaidiana, ni kitu kizuri. Tunadua historia ya ya Haiti, ilikuwa taifa ya kwanza ya watu wa asili, asili ya Kiafrika kupata uhuru kwa hivyo kusaidiwa na taifa kutoka Afrika ni, ni kitu kizuri e, nadhani kwa misingi hiyo yote ni dhahiri shahiri ya kwamba e, Kenya ina, in, ina inataka kujihusisha e, kujaribu kurejesha us usalama, lakini e, suala iliyopo ni kwamba maslahi ya Kenya kweli e, kujiingiza hapa ni yepi? na hilo ndilo kitendawili ambacho Rais Ruto haja, hajaijibu. Ni Profesa David Monda akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka New York. Tukiendelea na habari za hapa Marekani ni kwamba jopo la mahakama ya jimbo la Delaware limempata Hunter Biden mtoto wa kiume wa Rais Joe Biden na atia mashtaka matatu ya kumiliki silaha kinyume cha sheria. Jopo hilo limekubaliana na waendesha mashtaka kwamba Hunter Biden alisema uongo kuwa hakumiliki silaha wakati alikuwa akitumia dawa za kulevya mwaka elfu mbili kumi na nane. Nimezungumza na Profesa Timothy Zadera, ni mchambuzi wa siasa za Marekani na nimeanza kwa kumuuliza ikiwa hatua hiyo ilitarajiwa. Hatua hii nilitarajia, manake hilo jambo lilianza kujitokeza vizuri sana wakati wa uamuzi wa, wa ile kesi ya bwana Trump aliposa, wengi wakasema ya kwamba basi na liwe liwalo, pia watahakikisha ya kwamba mwanawe Biden pia ataweza kupatikana na hatia. Kwa hivyo jambo hili na mtazamo wangu ni kwamba hakuna aliye juu ya sheria, na hivi sasa kusitisha matamshi ambayo yamekuwepo hapo awali kwa wale ambao wanamuunga mkono bwana Trump. Kwa hiyo yale madai ya Trump kwamba Biden a, anashawishi vyombo vya sheria, nawashawishi majaji wamfuatilie e, au waweze kumfungulia mashtaka mpinzani wake ni kwamba, ni kwamba vile haya na msingi sasa sasa hivi imeonekana ya kwamba hana msingi. Maanake wakikumbuka Spika bwana Johnson alivyokuwa akizungumzia ni kwamba alikuwa na ukali mwingi sana kusema Biden, ya kwamba bwana Biden na serikali yake wanamkashifu sana na wanatumia jambo hilo kumkandamiza bwana, bwana Trump kwa ajili ya siasa. Lakini sasa hivi wanasema sasa ya kwamba kweli sheria sasa inaanza kufuatwa. Sasa wamenyamazishwa hawatakuwa na lolote la kusema na pia bwana Trump amenyamazishwa maanake, alikuwa ameanza kutumia jambo hilo kama kizingiti cha siasa. Na Biden mwenyewe amesema anakubali matokeo ya uamuzi uliotolewa na jopo la mahakama la Delaware. Hapo unasema nini? Ha, bila shaka lazima akubaliani nalo kwa sababu yeye ya akiwa rais pia hawezi akaonyesha kwamba anampendelea mwanawe. Alisema pale mwanzoni, acha sheria ifuatwe kwa kila mmoja wao. Kwa hivyo jambo hilo linapojitokeza sasa hivi bwana Biden hana la kusema ila kusema ya kwamba kila mtu atoe mzigo wake na ajitwaliwe. Kwa hivyo mambo haya yakitokea hivi, anajua pia ni siasa, akimtetea kidogo atakuwa amejizima yeye mwenyewe, na wapinzani wake watakuwa anatumia jambo hilo kama kizingiti cha kwamba bwana Trump alikuwa hakuwa na haki, kwa hivyo alionekana hakuwa na kosa, kulikuwa ni kisiasa Naam, kulingana na, na sheria za huko Delaware ni kwamba Hunter Biden anakabiliwa na kifungo cha miaka ishirini na mitano jela na kulipa faini ya dola laki saba na nusu. Unadhani hukumu hiyo watachukua hiyo hiyo, jaji atachukua hiyo uh, miaka ishirini na tano au uh, pengine itakuwa ni chini ya hiyo, kwa sababu wanasema ndio kwa mara ya kwanza anakutwa na hatia? Uh, bila shaka naamini ya kwamba jaji hataweza kwenda katika hukumu ya juu zaidi uh, lakini ijapokuwa hizo laki saba laki mia saba hazitawezekana. Naona ya kwamba pia watakata rufaa, na wanapokata rufaa ama kupinga mengine ya matokeo ya, ya kuna mambo ambayo, je ni mara ya kwanza, je amekuwa katika hali hiyo kwa muda gani? Kumbuka ya kwamba hapa Marekani utaona ya kwamba ni vigumu sana <coughs> kupata mtu kifungo, wa wa kifungo cha juu zaidi. Kwa hivyo mara kwa mara utakuta jaji anaenda kwa kifungo cha chini. Ni Timothy Sadera akizungumza nasi kutoka Atlanta, Georgia. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Jukwaa la Vijana katika jukwaa la vijana leo mwenzangu sandei shomari amezungumza na rapa na mwimbaji mkongwe wa miondoko ya bongo fleva nchini tanzania ambwene yesaya maarufu kama ay akiwa ni msanii wa kwanza wa tanzania wa bongo fleva kupata tuzo nje ya nchi ya channel o mwaka 29 na kwanza kabisa alitaka kujua juu ya uamuzi wake wa kufanya remix ya wimbo wake maarufu wa yule akimshirikisha msanii wa kizazi kipya mario uliotoka hivi karibuni. Uwimbo bana, watu wengi sana walikuwa niuliza naniuliza uimba huwezi kufanyia remix nini, lakini nikawa naona kuna nyimbo zangu fulani sitaki kuzigusa kabisa, zibakie tu yaani. Sasa mtu anakuapproach, unamwapproach Michael Jackson ufanye remix ya thriller, unaona? Kwa hiyo nikaona eh, hii classic yangu nini. Kwa hiyo nikawa na nakataa nakataa, hata wasanii wengi walikuwa unanifuata na kidogo nakuwa na kwa mzito sasa jusikati hapa nikakutana na Mario ni hiyo idea ndio ikaja sasa so, I think e, tunaweza tukaifanya tukachanganya uh, fleva ya kwangu na fleva ya msanii mpya unaona uh, nakumbuka kama ile ya, ya mwanzo nilifanya uganda na producer naitwa hata video yake nilifanyia uganda ukiangalia lakini hii nikaona ngoja niifanye na mbongo ambaye uh, ambaye anaendana na hii bit uandishi wake unafanana na na, na, na, na na wimbo wenyewe ulivyo Sababu wasanii wasanii walivyo ni kwamba sio kila msanii anaweza kufiti kwenye kila bit, you know ni watu wachache sana ambao ni versatile wanaweza kuingia na kufanya hivi. Mmojawapo ni mimi, siwezi kusema labda najipakulia sana manyama, lakini naweza kuimba, naweza kurap, naweza kubadilika kutokana na alo yoyote. Lakini watu wengi wanakuta wamebei sehemu moja au sehemu mbili. Kwa hiyo kwa, kwa jinsi nilivyoangalia, nikaona yule hii uandishi wa Mario, sauti yake, hiyo toni yake ndewe anavyoimba, steli yake, ai think inaweza akafiki ak ak zaidi. Na tumeona ay, wasanii wengi wakifanya remix zao, e, zikipata views zikipata e, mvuto mkubwa kwa wasikilizaji wao, pengine ambao amewapenda na kuwaona kwa muda mrefu sana. Na wewe ay, ni mmoja wa wasanii ambao mmekuwa kwenye muziki wa bongo flava kwa muda mrefu, pengine ay, ule ushauri unaweza kuzungumza kwa wale wasanii ambao wanakuja na wanapotea, wanakuja wanaondoka, lakini nini ambacho kama msanii unatakiwa kukifanya ili uweze kuendelea kuwepo na kazi zako zinaendelea kupendwa kwa muda mrefu? okay, tukianza kwenye swala la remix kwanza, wasanii wengi ambao wanatengeneza benga, zile benga kubwa, wengi wanaogopa kufanya remix, kwa sababu unapofanya remix na remix ikawa sio kali kuliko ile original, maana yake unaiua ile original. lakini remix ikiwa kubwa, maana yake unaireboost ile ile ya kwanza. Unaona, sasa kwa upande wangu, kabla hatujaenda kwenye swala lako, ni kwamba mi na black belt ya rim, ya remix yani, kufanya remix. Kwa unajua unafanya remix maana yake unaisikiliza ile original, alafu unasema unaweza kujitofautisha, alafu kaji elevate ukawa bora zaidi ile ya kwanza. Ukiangalia, kulikuwa wimbo wangu wa kwanza ilikuwa naitwa ni ratu, nikaja nikafanya ni ratu remix na ika hit sana. Nikaja kufanya wimbo mwingine unaitwa leo, nikafanya remix yake ya leo, ambao nayo pia ikawa ikahit sana ikachukua award na kila kitu. Nikaja nikafanya zigo nikafanya zigo remix na Diamond pia, na yenyewe naye pia ikawa benga kabisa. Ndio na hii yu yule tumefanya hivi. Kwa hiyo sasa, kwenye utaratibu wa remix, labda kwa kwa watu wengi unakuta uh, wanashindwa wanaingia uoga labda sometimes, au mtu anaona ngoja, waza hii ikae kama kama classic yake na kitu kama hiyo. Ah uh, kuhusu kuhusu hiyo ambayo naosema ya wa, ya wasanii ni kwamba kila mtu ana vision. Unaingia kwenye kwenye game kufanya, unaingia wewe kupata fame unaingia wewe mziki kubadilishia maisha au unaingia mziki kubadilishia maisha, kwa sababu ni, ni, ni business, lakini nawe pia ubadilishie maisha mziki. Sasa kuna mentality nyingi za watu, unakuta yani dewe ambavyo wish ungeona dewe inavyofanya kazi na Mario, dewe tuko na rekodi nini, namwambia wee, skiza acha acha uoga, ukiona sehemu inakosea nirekebishe, kwa sababu ni uwe na mentality ya kwamba Uwe mkubwa uwe mdogo, mdogo anaweza kukufundisha kitu na kikawa kizuri zaidi, au wewe unaweza kumfundisha kitu kikawa kizuri zaidi. Sasa kuna ile unajua, wasanii inakuwaga kuna pride, ego fulani nini, unakuta nishamtangulia, maana yake wewe unajua kila kitu, wakiwaza watu ku, kuitoa hiyo, unaweza kufanya vitu vingi vizuri zaidi, labda ndo kinaweza kufanya ukasustain kwa muda mrefu, na upande mwingine wasanii Safi kabisa, ni msanii wa bongo flavor AY akishirikiana na Mario katika kibao chao hicho yule ndicho kimekamilisha jukwaa la vijana leo, lakini kabla ya kukamilisha matangazo iligonga na kusomea tena muktasari wa habari za dunia. Hamas imejibu pendekezo linaloungwa mkono na Marekani la kusitisha mapigano Gaza kupitia wapatanishi wa Katar na Misri. Katar na Misri wanaangazia majibu hayo na kuthibitisha kuendelea na upatanishi wa Marekani. Marekani yenyewe inasema inatathmini majibu ya Hamas. Kwa mujibu wa Hamas, na kundi dogo la wanamgambo wako tayari kushughulikia ili kufikia makubaliano, wakiweka kipaumbele kusimamishwa kabisa kwa vita. Chama cha tatu kwa ukubwa cha kisiasa Afrika Kusini kimeiomba mahakama kuu ya taifa hilo kuzuia kuanza baadaye wiki hii kwa bunge jipya kikisema uchaguzi wa Mei 29, ulikumbwa na udanganyifu. Bunge la kitaifa limepangwa kwanza Ijumaa ili wabunge waapishwe na kumchagua spika mpya, naibu wake na raisi. Hata hivyo, chama cha Umkonto Wesizwe MK ambacho kilishika nafasi ya tatu katika uchaguzi wa hivi karibuni kimewasilisha malalamiko ya kisheria kuomba Mahakama ya Kikatiba ya Afrika Kusini kufuta uamuzi wa tume ya uchaguzi kutangaza uchaguzi ni huru na wa haki. Matangazo ya Alfajiri kutoka Sauti ya Amerika yanakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya, msimamizi alikuwa Hadija Riyami, mwelekezi wetu Dadi Balawe, naitwa Patrick Nduimana. Hewani nimeshirikiana na Idi Ligongo, kwa pamoja tuna waageni tukiwatakia asubuhi njema.