VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, ikiwa ni Alhamisi tarehe ishirini mwezi ni wa sita mwaka elfu mbili ishirini na mbili. Jina langu Harrison Kamau, moja kwa moja msikilizaji, kutoka Washington DC. Mimi naitwa Sunday Shomari, nimekusha jaa tele kama pishi la mchere, tayari kupa vitu vizito katika siku hii ya leo. Msikilizaji, Alhamisi Juni ishirini elfu mbili na kumi na nane, siko hapa kuleta vitu vizito, nataka usikae ukae mkao wa kula, usiende mbali na redio yako tafadhali. Alasiri kama hii, basi mambo ni mazuri na sisi tuko standby, vitu vizuri kabisa kutoka hapa DC. Mojawapo ya masuala ambayo tunaangalia special kabisa au maalum ni kwamba leo ni siku ya kimataifa ya wakimbizi, ambapo tutasikia kutoka kwa wakimbizi wenyewe, siku imekuwaje, hali imekuwaje, matarajio na maisha yanakwenda vipi? Kando na hilo, tuna mengine mengi ya upande wa sanaa. Sunday, najua kwamba kuna mwanamziki bila Amen. shaka mwanamuziki Enok atazungumza nasi muda si mrefu juu ya kibao chake kipya Baba Mungu, akiongea namna gani amekuja na hichi kibao na nini ambacho anakitoa, ujumbe wake ni upi? Nyimbo hiyo anasema ina trendi sana kule nchini Kenya hivi sasa, kamao, hali kadhalika nchini Tanzania. Safi sana. Na kama ilivyo ada, ni kwamba VOA Express haikuendi bila muziki ndani yake. Kama mwenzangu alivyosema, bado kuna muziki, kuna yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii, kuna swali la leo na barazani, lakini bila kupoteza muda, tuende kwenye siku ya kimataifa ya wakimbizi. Kihistoria kidogo, ni kwamba siku hii iliidhinishwa na Umoja wa Mataifa hapo Juni 20 mwaka 2001 na, na wakati huo ndio ilikuwa miaka Hamsini imemalizika tangu uh, kongamano kubwa la kutambua hali ya wakimbizi duniani kufanyika, na tangu wakati huo kila juni 20 kila mwaka siku hiyo inaadhimishwa kote ulimwenguni. Uh, basi leo ikiwa ni siku hiyo ya wakimbizi juni 20, uh, shirika la afya duniani likiungana na shirika la wakimbizi UNHCR pamoja na mashirika mengine ya kimataifa ya kutoa misaada wanaongoza katika harakati za kukumbuka wakimbizi kote ulimwenguni, ikiwa kauli mbiu ya mwaka huu ni utangamano na wakimbizi na kuhakikisha kwamba huduma za kawaida katika jamii pia vilevile zinawafikia wakimbizi. Japo siku yenyewe inaadhimishwa, kuna changamoto baadhi zikisemekana ni ulimwengu umeegemea zaidi kwenye vita vikubwa vinavyoendelea kule Ukraini na, na, na kule Israeli kwa mfano, na wakawa kwamba wakimbizi wengi wanahisi kutelekezwa lakini hapa ninaye Abdul Nizeyimana, huyu ni mkimbizi aliyetokea Burundi na sasa hivi yuko kule Ubelgiji. Abdul, hebu tueleze siku hii inapoadhimishwa, wewe ukiwa mkimbizi ambaye pia unashughulika na maswala ya wakimbizi, mambo utasema yako vipi? Wakimbizi wote ulimwenguni wako kwenye hali ngumu ya kihaki za binadamu, ya kimaisha, anaweza eh, kusema kwa ujumla wake eh, sababu kule ambako wakimbizi wanakimbilia na kupokelewa, mara nyingi uwezo unakuwa mdogo, ikiwa ni UNHCR kama inashughulikia maswala hayo, au ikiwa ni nchi zile ambazo zinazowapokea wakimbizi. Kama unavyojua leo ni araundi eh, milioni mia moja na, na ishirini za, za watu binadamu, za, za watu ulimwenguni ambao uh, wako kwenye hali ya wakimbizi. Vita vikuu vinavyoendelea duniani sasa hivi kama kule Ukraine kwa mfano na Israel, unaona kama vita hivi vimefanya hali ya wakimbizi isahaulike na labda ulimwengu ukaangalia kwenye uwanja wa vita. Kweli ulimwengu umeangalia sana kwenye uwanja wa vita na kuna sehemu ambazo zimesahaulika sana Afrika, au vita zile ambazo zinaendelea kule Afrika na zao zinazalisha wakimbizi wengi. Wakimbizi wamesahaulika kabisa, wale ambao wapo sehemu zile, kutokana nchi hizi za magharibi zimeangazia sana kule Ukraini na kule Gaza au Israeli. Na hatimaye, sijui kama unaona, huduma za kawaida za kijamii pia zinafikishiwa wakimbizi? Kwa mfano, huduma za afya, wakimbizi walioko kwenye kambi za wakimbizi, je, wanapata huduma za kiafya sawa na watu ambao hawapo kwenye kambi za wakimbizi? La hasha, hawapewi kabisa, hawafanyiwi haki. Nimesema ne, mimi na, kidogo ni mtu ambaye nina experience kwenye mambo hayo, maanake nimetembea au nimeishi katika hali kama hiyo ya ukimbizi kwa muda usiokuwa mdogo. Nimeona kule DR Congo, nimeona kidogo Tanzania, na nimeona huku Ulaya. Wakimbizi hawapewi huduma za afya kama wanavyopewa wakazi wa nchi hizo. Mara nyingi wakimbizi hutelekezwa na kuwekwa kwenye miku asiara kama kule Afrika. Nchi za Ulaya unapitishwa kwenye makaratasi marefu sana, kusema uweze kupewa huduma. Unakutana, kuna naweza kusema ile wanasema ni kama kwenye, tuko kwenye mizani miwili, wakimbizi, mkimbizi na vile anavyotengenezea, anafanyiwa, anapewa huduma, na ukilinganisha na mkazi wa mahala hapo, hakuna usawa kabisa. Asanti sana Nzeyima na ukiwa Ubelgiji na kwa kweli sande. Umesikia kwamba kuna tatizo kwamba bado hali ya huduma kwa wakimbizi haijakuwa sawa na ile ya jamii ya kawaida. Ni VOA Express, hapa tuna kibao kinahusiana na siku hii ya wakimbizi ambacho kimeimbwa na wakimbizi wenyewe, mm -hmm. wa Kisomali kinasema, am arefugie Wanasema oh, mm-hmm. right. wamepoteza kila kitu, nyumba mm. wazazi, ndugu, dada mm. na mali zao. Sasa mimi ni mkimbizi, lakini ndoto yangu ni kuwa kama kila mtu mwingine kote ulimwenguni. Lakini wimbo mzuri sana umeimbwa na wakimbizi unajulikana kama ama refugee, ukiendana siku ya leo ambayo ni ya kimataifa ya wakimbizi. Bila shaka, bila shaka, maelezo mazuri kwelikweli hayo kutoka kwa wakimbizi na ni mambo muhimu sana katika siku hii ya wakimbizi duniani, msikilizaji, tukiwa na kauli mbiu ya kusema watu wote wanakaribishwa. Basi moja kwa moja, msikilizaji, tunasonga mbele na Vexpress na hivi sasa kamao tunaelekea kwenye habari ya mwanamuziki. Mwanamuziki huyu ni mwanamuziki chipukizi anayebukia kule nchini Tanzania. Jina lake ni Enock Mlulwa au wengine wanamwita Bex. Ni mwanamuziki chipukizi ambaye anainukia katika muziki hivi sasa, ameshatoa nyimbo zake mbalimbali mbali, e, lakini Enock amezungumza nami juu ya wimbo wake ambao akautoa hivi karibuni. Wimbo huo unaitwa Mungu Baba, lakini kama au wimbo huu kisa na maana kuzunzana ni kwamba umekuwa ukitrendi sana kule nchini Kenya, e, pamoja na kwamba mwanamuziki wa Tanzania umepigwa Tanzania, Kenya pia anasema anatrendi sana Kenya. Sasa namuuliza kulikoni, uh -huh. Ujumbe huu wewe uliokuwa unagusia hapa ni, ni upi, upi? Hebu tumsikia anavyosema kuhusu Mungu Baba na ujumbe wako kwenye wimbo huu. kene nimekuja na ambayo kidogo na wanashangaa lakini wanafurahia kwa sababu nadhani ni wimbo ni idea ambayo amda mwanamziki yoyote amefanya, sidhani kama ni Tanzania au Afrika au duniani, kulingana na zaidi jinsi ambayo nimefikiria mimi. Mungu Baba ni wimbo ambao unazungumzia maisha ya, ya ya kwenye jamii ambayo inaendelea tunaoishi nayo. kwa mfano, kama tumekuwa na jamii ya watu ambao, yaani, walevi sana, walevi wanakuja sana pombe, yaani ni wale ambao, watu ambao ni wastarehe sana, wanakesha klabu na baa na kila kitu hivyo. So watu kama hao, jamii inawachukuliaje? Kwamba labda ni watu ambao wameshakata tamani ya maisha. Sawa, inaweza ikawa hivyo au hawamjui Mungu, lakini hapo kuja swala la imani. Naamini kwamba kila kiumbe anayeishi duniani na anafuta pumzi anajua kabisa Mwenyezi Mungu yupo. Kwa hiyo nikajaribu kuwawakilisha uh, hao walevi sasa, na kuambia Bwana sioe, tunalewa tunakesha baa na nini, lakini tunamjua Mungu na tunamwambia kabisa Mungu tunakujua, tupo klabu, tunakuimbia Mungu tunakujua, tunakesha, tunalewa, tuna nini, lakini Mungu tunakujua, na tunaomba utubariki pia. Hiyo ndio ndio ndio Nikisikia hivyo nakumbuka pia nyimbo zingine zikisema watu kama maswala ya kinywaji. Uh, kuna huyo mziki yeah, wa marekani uh, Jamie Foxx akiwa na T-Pain. kuna nyimbo yeah. <laughs> uh, nyingine kule Kenya itamba sana sisi ni walevi tunakunywa pombe yake, yani ya furaha basi mambo haya yanaonekana ya, yeah. ya kuzungumzia ya pombe na umaarufu kwa kesi fulani, hasa miongoni mwa vijana na wanywaji wa kilaji, lakini kwa namna moja yeah. ama nyingine, wewe ujumbe wako zaidi ni kwamba unaongelea kwamba Mungu yupo na msamaha upo hata kama yeah. unaendelea hiyo ndio tofauti yako, sio sawa? Kabisa. Lakini pia katika nyimbo hii kuna miondoko ambayo umeitumia. Ndugu yangu, nieleze miondoko hii ambayo ipo kwenye wimbo huu ni ipi hasa uliolenga, maana nikisikia, nasikia kama kuna mapiano hivi, au unatuambiaje? Yeah. yeah, of course, mziki wa mapiano na mapiano ndio mziki ambao ni maarufu sana kwenye kumbi za starehe kwa maana ya club, lakini pia ni aina ya mziki ambao kwa sasa ndiopo kwenye selling sana duniani. Tunaona kaka zetu akitoa mapiano zinaenda viral sana, sio tu hapa Bongo, hata mapiano zinatoka South Africa na nini. Mungu Baba, tusamehe walevi Tunakujua japo tuna kesha wakisikia mambo ya Bex au ni mambo tofauti, na ninajua kwanini Wakenya wanaupenda wimbo huo, mnaelewa, unatrend Kenya wana, wana <laughs> Sita sema, lakini sitasema zaidi lakini zaidi hapo kibinafsi nimeelewa. Tujiulize kwa nini kwa nini? yes. Yes. Na kwa yes. kwa na wa Kenya nini tuongee na sijui atatuambia wasikilizaji wa Kenya zaidi juu ya hili haya hmm? Basi hebu kwanza tupate ah, habari ya za kimataifa. Habari za kimataifa. Tumekusikia bila shaka, basi moja kwa moja tuende kwenye habari za dunia. Serikali ya Somalia inashinikiza kupunguzwa kwa kasi ya kuondoka kwa vikosi vya walinda amani wa Umoja wa Mataifa nchini mwake, ikionya kuhusu uwezekano wa ombi la usalama kwa. Kwa mujibu wa nyaraka zinazoonekana shirika la habari la Reuters, hayo yanajiri huku nchi jirani ya Somalia ikiwa na wasiwasi kwamba wanamgambo wa Al-Shababu wanaweza kunyakua mamlaka. Kikosi cha mpito cha kulinda amani cha Umoja wa Afrika nchini Somalia, ATMIS, kinatarajiwa kuondoka ifikapo disemba 31, huku kikosi kingine kidogo kikitarajiwa kuchukua nafasi yake. Hata hivyo, katika barua mwezi uliopita kwa kaimu mwenyekiti wa Baraza la Amani la Usalama na Umoja wa Afrika, serikali iliomba kucheleweshwa kwa mpango huo hadi mwezi Septemba, ambao unainuia kuondolewa kwa nusu ya maafisa elfu nne ambao wanatarajiwa kuondoka mwishoni mwa mwezi Juni mwaka huu. Wakati bunge la Kenya lilipokuwa likijiandaa kujadili mswada wa fedha wa mwaka 2024 kwa siku ya pili hii leo Alhamisi, Wakenya waliandamana katika mitaa ya miji mbalimbali ya taifa hilo kupinga mswada huo. Maandamano ya leo yalifuatia mengine kama hayo yaliyofanyika Jumatano mjini Nairobi, ambayo kwa kiasi kikubwa yalijumuisha vijana. Serikali ya rais William Ruto, inayokabiliwa na uhaba wa fedha, ilikubali kubadilisha baadhi ya mapendekezo kwenye rasimu ya mswada huo baada ya shinikizo kutoka kwa Wakenya. Hata hivyo walioingia mitaani hii leo wanasema mabadiliko hayo hayatoshi. Maandamano hayo yalifanyika katika miji kama vile Nairobi, Mombasa, Eldoret na Kisumu, baadhi zikiwa ni ngome za upinzani, wakiwataka wabunge kukataa muswada huo. Wapiganaji wa jihadi ambao walikuwa wakiendesha shughuli zao kwa muda mrefu katika eneo lenye machafuko la Sahel barani Afrika wamekita kambi kaskazini magharibi mwa Nigeria baada ya kuvuka kutoka nchi jirani ya Benin, ripoti zimesema Jumatano, katika hatua za hivi punde za harakati za wanamgambo hao za kuelekea mataifa tajiri ya pwani ya Afrika Magharibi. Wanamgambo hao wenye itikadi kali wanaoaminika kuhusishwa na Alqaida mwaka jana walivuka kutoka eneo la kaskazini mwa Benin lililokumbwa na msukasuko mkubwa na kuishi katika mbuga ya kitaifa ya ziwa Kainji, mojawapo wa mbuga kubwa zaidi nchini Nigeria, ambapo makundi mengine yenye silaha pia yana makazi yao. Ofisi ya rais wa Korea ya Kusini imelaani makubaliano yaliyofikiwa kati ya Rusia na Korea Kaskazini, ambapo Rais Vladimir Putin na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un waliahidi ushirikiano katika hali ya vita. Korea Kusini imesema itatathmini upya sera yake ya kupunguza msaada kwa ukraine wa vifaa visivyoweza kuua. Taarifa iliyotolewa na afisa ya mwandamizi katika ofisi ya rais siku ya Alhamisi ilikuja baada ya ofisi hiyo kutoa taarifa ya kulaani makubaliano yaliyofikiwa na viongozi hao wawili katika mkutano wao wa mkuu huko Pyongyang. <tune> Express moja kwa moja kutoka ji kuu la Marekani, Washington DC. Mambo mazito hayo, msikilizaji, yakikujia kutoka hapa Washington DC na moja kwa uh, moja. Basi kibao hichi kinatupeleka moja kwa moja katika mada yetu ya barazani hii leo e, na mada yetu ya barazani. Wakati tunamsikiliza fav na kitu chake hicho kontrola, taratibu akitoweka, tunauliza leo kwamba wakati ulimwengu ukiadhimisha siku ya kimataifa ya wakimbizi je, unadhani wakimbizi wanapata haki zao katika eneo lako? Wengi wametoa majibu yao pale kwenye Facebook, wengi pia tutawasikiza kwa njia ya simu. Lakini moja kwa moja kama mi nianze hapa kwenye Facebook. Namwona Adidia Kakule Raisi, ye anasema yuko Lubero, Kivu Kaskazini, anasema Umoja wa Mataifa umalize migogoro ya vita inayokumba dunia ili wakimbizi wasionekane sababu vita imesababisha maelfu ya wakazi kukimbia makazi yao huku DRC. Anasema na wanapitia hali mbaya sana shirika ambayo inajihusisha nao liwasaidie kabisa, anasema. Na ndu Kigongo yuko kule pot d mombapot DRC, anasema kwa kweli wakimbizi wanateswa sana na wapati haki yao kama inavyostahili mm. Namwona Zabron na Mayongezo, kijana mkongwe kutoka pia Beni, DRC, anasema hapa kwetu wakimbizi wanaishi maisha ya taabu sana, kwa sababu baadhi yao hana, huwa wanauawa katika kambi zao, wakitupiwa mabomu. Kwa hiyo serikali yetu ni vyema kuipa kipaumbele ama kutoa kipaumbele kwa wakimbizi hao. Maria Bura anasema kama walikosa haki kule kwao, wataipata ugenini? Bila shaka hapana. Naye Mabethi Ngando vilevile anasema vile hakuna haki. Ah, kwenye laini ya simu tunaye msikilizaji. Karibu sana kwenye VO Express Barazani. Ah, eleza jina, mahali unapotokea na utoe mchango wako kuhusu siku hii ya wakimbizi. Asante sana kwa majina, naitwa Vincent jejekaju kijanamoa Tanzania, natokea maeneo ya Kagongo yakagongamanispa kama nchini Tanzania. Mi niseme kwamba kakori haki haipo kwa, kwa sababu ukiangalia ndugu mtangazaji, kuna maeneo mengi sana wakimbizi bado wanatikia changamoto nyingi, hawapate hati stahiki. Kwahio ina maana kwa ujumla, siku hii inapoadhimishwa, mi niseme kwamba ingetumika kutoa hamasa kwa mashirika mbalimbali yanayotoa isimamia haki za wakimbizi kuwatendea haki wa so, pa kwa sababu ukiangalia tumekuwa tukiona kambi mbalimbali watu wanateseka, chakula ya kikosi, mahitaji mbalimbali, malazi mbalimbali ambao wanatakiwa wayapate hawapati kwa wakati. Kwa hiyo inamaana kwamba kwa ujumla haki bado ni kwa asilimia chache sana ambayo wanaipata. Ni vyema sasa ama kampuni akatambua kwamba hao watu nao wamepitia changamoto, aidha wamekimbia kutoka kwenye nchi fulani kutoka kutokana na changamoto zilizomo. Kwa hiyo unamaana kwamba wanapokuwa kwenye eneo husika, ni vyema wakapatiwa msaada unaotakiwa, malazi na chakula, ili kuwatambua kama wananchi au kama watu wa, wa, wa, wa, wanaohitaji mahitaji kama walivyo wananchi wana wengine wa Asanti sana Kaji kwa mchango wako. Kwa hakika tumepata kwamba uhamasisho unahitajika na pia uh, wakimbizi wasaidiwe hata zaidi na serikali zilizotoa hifadhi. Nawashukuru Maria Bura ambayo umechangia kwenye Facebook, Josephine Kavaka, DJ Shukuru na Mabidhie, kuna vilevile vile Zabron Hasani nyote tumepata ujumbe wenyu, lakini muda hauruhusu tukasoma kila ujumbe, lakini asanteni sana kwa kushiriki barazani VOA Express. Sasa mambo yaenda wa wanasema kamao eh, <laughs> basi -hmm. tuingie kwenye muziki huo sasa sasa, haya tunaye tunaye nani sasa, tunaye fav anasema uh, tuna David Rutalo yule jamaa wa Uganda mm -hmm. wakiwa na Rema na Makula wanasema love commander David Lutalo akiwa na Rema na Makula kutoka kule Uganda wanasema mambo safi sana ndani ya VOA Express, kiashiria kamili au akikukaribisha wewe Sande mwenzangu, kutuletea vitu vizito vizito, vitu vya vitu <laughs> burudani. Superstar wa Afrobeats anaitwa Asake Asake ni mwanamuziki ambaye anatamba sana lakini wengi wanamuita au anatamkwa Ashake. Haya, yeye sasa anakuja hapa mjini Kamau atakuwa na tua yake ya Marekani, sio ya tu DC, e, mm -hmm. DC mm -hmm. Marekani na Ulaya na tua hii basi itakuwa na siku kumi na nne ikianza Juni ishirini na sita anaanzia kule Afro Nation Ureno, alafu anakwenda mjini London naona bana akitoka mm -hmm. London ataenda pale Atlanta Georgia, maeneo ambayo unayapenda sana wewe. Kutoka Atlanta Georgia atakuja Madison Square Garden New York, na Oktoba 6 atakamilisha huko Gold Coast, unakwambia Ivory Coast. Sasa basi, hii ameita Lungu Boy World Tour, ndio ziara hii kwa ujumla amepewa jina hiyo, akiwa anakuja na albamu yake ya tatu ambayo wanasema itatoka katika msimu huu wa sama. Wengi wanampenda huyu kijana kwa nyimbo zake. Hata mi kama nikiza nyimbo zake kwa kweli bwana, zipenda sana safi sana. Ni mtu ambaye yuko mm, vizuri yuko vizuri kwa kweli, kwa hiyo mjiandae, unajua... hapa atakuwa pia hapa katika Washington Arena, hapa kapito hapa DC ha. Unajua sana sana, sana wanafanya tu wakati wa msimu wa joto kule Ulaya na hapa Marekani. Kwa hivyo mm. -hmm. huu ndio wakati sasa, wanamuziki wengi tutarajia watakuwa wakifika uh, katika msimu huu wa joto, na akifika basi tutaingia arena one uh, kapito uh, arena pale. pale tuende tutazame muziki pia sisi, jionee vitu vyake vizito mm. -hmm. vizito. Huyu bwana ambaye pia ameshirikiana na watu kama kina Bana Boy na wimbo wake ambao umetamba sana, najua kama una hujua Only Me mm -hmm, ni moja ya ngoma zake ambazo zimetamba na Lonely At The Top pia ni ngoma yake nyingine iko juu kwelikweli. kweli. kweli ukitoka huku sasa kama nakutana na Justin Timberlake. Taarifa zake nafikiri unazifahamu vizuri. Justin Timberlake ni mwanamuziki tajika kabisa anayetamba Marekani na duniani kwa ujumla, mwanamuziki wa pop huyu. Wiki hii basi alikamatwa na polisi, kisa na maana wengi waliosikia anasema alishtakiwa kuendesha gari akiwa amelewa. Alikuwa kwenye eneo la mtaa Hamptons kwenye kisiwa cha Long Island kule New York. Sasa hali ilikuwaje? kisa na maana anasema tu kwamba alikuwa amepata kinywaji chake anachokiita matini. Alafu akawa anasema na, alimfuata rafiki yake kwa nyuma, anaendesha. Lakini sasa polisi wanasema kwa ile gari mbona kama lina sita sita. Alafu na ile alama ya kusimamisha gari inaitwa stop sign, aliipita ile moja kwa moja piu. Wakasema huyu jamaa kuna kitu. Unajua alama kama zile barabarani, kwa nchi nyingi za Afrika inakuwa sio tatizo sana. Sio kitu kikubwa sana. Eh, lakini hapa ukiipita ile, ndugu yangu, una shida. Afrika ukisimama unagongewa pale. Kwa sababu unangoja <laughs> <nini, twende, brother. laughs> na sasa anatakiwa tena kwenda mahakamani Julai 26 akapambana na kesi yake, kesi kubwa pale. Kubwa na wakati huo wanatua inamsubiri sasa, sijui tua, sijui tua hapa tua, hali ni ngumu mm. Itakuwaji hapa ao atakuwa na kazi hiyo sasa? Wanasema wengi hapa, ananiambia kwamba mara nyingine nakuta naekiwa kidude cha mguu cha kumulikwa na kufuatiliwa, alafu kaendesha gari kila baada ya maili mia moja wanataka Sawa, kwingineko, kama unamfahamu June Squibb, huyu ni mwigizaji wa vichekesho, ana umri wa miaka 94, kama 94 hiyo, anatamba kwamba anakuja na muvi yake mpya. Hii muvi anasema kwamba itakuwa na muvi au filamu ya vichekesho ambayo imejaa matukio mengi mazito, lakini amesema pamoja na kwamba na umri wake mkubwa wa 94, anapambana. Filamu hiyo inaitwa Thelma ambayo wengi wanaongoja kuiona kwa hali na mali. Inahusu e, bibikizee au nyanya wengine mnaita, ambaye anatakiwa kulipiza kisasi. Hiyo ndio filimu yake itakayokuja hivi karibuni, takaokuja hivikaribuni. June Louise Squibb, huyu ni mwigizaji wa vichekesho wa muda mrefu sana. Amekwepo kwenye Broadway, amekwepa kwenye filamu ya vichekesho katika miaka ya tisini ya Alison Wood Allen. Kwa hiyo kama wewe ungependa miaka tisini na nne ufanye nini pia Huyu anataka kuigiza filamu yako, anapambana yani, akikimbizana, wewe je? Mimi ni sherehe tu, nitaitia watu sherehe. Ningependa tu ucheze muziki. <laughs> Muziki, maana wewe ni mtu wa muziki. Yeah. Basi mambo ni mazuri kwa John Squid. Bila shaka, kama unaona muda nayo unakimbia moja kwa moja, basi tunafunga na kibao chake Enoch Mlolwa, kitu ambacho anasema kinatamba kule nchini Kenya na Tanzania. Mungu Baba, tumsikilize tukikamilisha express upande wa pili, Aida Isa langu. Jina Sandesh Shamai, ameshirikiana na mwenzangu Carlson Kamau