hii ni voa express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc mambo yakiwa safi kabisa ikiwa ni saa tatu za asubuhi, saa za hapa, Washington, dc ikiwa ni kumi na nusu saa za afrika mashariki leo ikiwa ni tarehe kumi na nane mwezi wa saba mwaka ni elfu mbili ishirini na nne nalo jina langu harrison kamau moja kwa moja msikilizaji mimi naitwa sanday shomari nimekusha jaa tele kama pishi la mchele siku hii ambapo kabisa natumaini wewe msikilizaji pia upo maridhawa kabisa unatusubiri kutusikiliza sisi tuko standby kuuletea vitu vizito vitu vizuri katika VOA Express kama kawaida mambo ni mengi na katika barazani hii leo tutauliza Vipi bora au kipi bora, kupika nyumbani au kununua chakula kwenye mgahawa, hasa pale unapoanza maisha? Msikilizaji wewe, ndio utuambie. Mengi umeandika pale kwenye Facebook, hali kadhalika kwenye Instagram na kwenye yako, lakini tutasoma maoni yako na pia kusikiza kwa simu, unasema nini kuhusiana na hilo? Leo vilevile kuna mambo kuhusiana na Mandela nam Mandela day. Mm -hmm, international Mandela day ya kuna 2024, kuna nini mengi yanafanyika na na tutazungumza na vijana wanafanya nini katika siku kama hii. Basi vile vile leo kuna mkutano unaoendelea huko nchini Uganda, kati ya idara ya mawasiliano ya kitaifa na washikadau wa mitandao ya kijamii, wasanii, na vilevile wamiliki wa vyombo vya habari, na lengo kuu ni kudhibiti maudhui yanayotoka au yanayotumika na watazamaji na wasikilizaji, ili kuhakikisha kwamba ni masafi na hasa pia kulinda watoto ambao wako chini ya umri uh, kutotazama au kusikiliza maudhui yasiyofaa. Tutaangalia na tusikie, je, vijana wanasema nini kinahitajika kufanyika. Kando nao, kuna mziki ndani ya VOA Express kama ilivyo ada, uh, baadhi yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii na leo ikiwa Alhamisi, basi inakuwa dani, ni siku ambayo tuna burudani tukisikiza ni yapi yanatokea kwenye nyanja ya usanii, yote yakifanyikia hapa VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na moja kwa moja kama nilivyosema, ni kwamba leo huko nchini Uganda, idara ya mawasiliano ya Uganda uh, pamoja na washika dau wengine wa mitandao iwe ni ya kijamii ama vyombo vya habari, pamoja na wasanii uh, wanajadili kuhusu namna ya kudhibiti na kulinda raia na kulinda pia watoto dhidi ya kutumia, kutazama au kusikiliza maudhui yasiyofaa kupitia mitandao ya kijamii, tatizo ambalo kweli swali ambalo limeendelea kuwa ni changamoto kwa sababu ni kitu ambacho kimekuwa kigumu kote ulimwenguni kudhibiti hali ya mambo. Video watu wanazotazama wakati mwingine zinakuwa ni, ni sio hazifai kwa watoto kamwe. Lakini ningetaka kumsikia kijana mmoja miongoni mwa vijana, kwa sababu ni tatizo lililopo kila mahali. Huyu ni Calvin Osiemo, yuko upande wa Kenya. Calvin, hebu tueleze wewe, kama kijana Uh, unaona ni hatua gani inaofaa kuchukuliwa ili kulinda watoto dhidi ya matumizi mabaya ya mitandao ya kijamii na vilevile vile, hata watu wengine wengine. Asante uh, sana. Kwanza kabisa eh, baadhi ya yale mambo ambayo tunaona katika mitandao ya kijamii hasa kwa sababu tukiangalia kama ni traditional media ama vyombo vya habari vya kawaida, kumekuwa na eh, ki, kiwango fulani cha self regulation ama ile ambayo wanaweza kujiangalia wenyewe ukikompea ama uki, ukiangalia ukilinganisha uh, na mitandao ya kijamii ambayo inakuwa ni vigumu sana ku kuregulate ile content ambayo inaenda pale mtandaoni. uh, kwanza kabisa uh, nadhani ni jambo zuri kama ni wakati wa kushirikisha, kutafuta uh, njia mwafaka ya kuzuia uh, kutumika kwa uh, content ambayo hifai ni vizuri sana kuhusisha wale ambao eh, ni wanatengeneza hiyo content wenyewe, vile vile vyombo vya habari na asasi za usalama, na cha eh, muhimu zaidi ni katika zile kampuni ambazo zinaendesha hii eh, mitandao ya kijamii. Hawa wenyewe ndio wanafaa kuwa eh, kipaumbele pale ku regulate ile content ama content aggregation ambayo inawekwa katika eh, platform zao. Unapata kwamba wengi eh, wanakosa kuwa na, eh, video, ama ni kama office, regional offices, kama hapa tuseme hapa nchini Kenya kama ni Facebook wanafaa, Meta wanafaa kuwa na ofisi yao ambayo inaangalia eh, eh, ile ile content ambao watu wanaiweza kuipost online, ukilinganisha na kama kituo cha <coughs> cha habari kama kawaida, kuna editors wale ambapo kabla chochote akijaenda hewani, au ndio wanaweza kuangalia ile zile habari ama chochote kile ambacho kinafaa kuenda hewani So eh, katika eh, mitandao ya kijamii ni tofauti sana, kwa sababu hiyo content aggregation, hakuna katika katika mitandao mingi ya kijamii hakuna wale ambao wanachukua wana, wana, wana hilo jukumu la kuweza kutumia ku, kuangalia kufanya hiyo content aggregation ili yeyote yule ambaye anajaribu kuweka ile zile habari kwenye mitandao ya kijamii ambayo imekuwa ni vigumu kuiregulate aweze kufanya hiyo kazi kabla uh, mtu ajaweza kupost ama kushare anything katika mitandao ya kijamii ambayo inaenda kinyume na maadili labda ya, ya, ya, ya jamii ambayo tutaishi. Uh, aweze kuwa anafanya hiyo kazi ili kuzuia, kabla, wanasema ni vizuri kuzuia kuliko kutibu. So kwa maoni yangu nafikiri ni vizuri sana kuweza kuwahusisha uh, hizi kampuni ambazo zinaendesha uh, zina, zina, zina, zina hii mitandao ya kijamii na vilevile kuhamasisha wale ambao ni uh, content creators, umuhimu wa kuweza kuweka content ambayo inafaa mtandaoni. Asanti sana Osiemo, ukiwa huko nchini Kenya. Na kitu ambacho nimekidaka pale ni kwamba ni vyema makampuni yenyewe yenye kumiliki mitandao ya kadhibiti, lakini ni kazi ngumu kwa kweli. Ukijiuliza si, ni watu wangapi wanaweka vitu kama kwa mfano tiktok au youtube? Mm, inakuwa mengine yatapita tu, lakini <laughs> kwa kweli, kuna changamoto, ni changamoto za kiteknolojia na za kisasa. Basi ni VU express inauma sana, anasema bien ndani ya express ka uambiliki na mikichwa changu na kikavimba nikawa sisemezeki, nauma, inauma lakini ntazoea. Ina uma, ina uma, lakini ntazoea. Hali ya mwanaume duniani ni kuzoea, hali ya binadamu duniani ni kuzoea. unashindwa ya akitoeka taratibu anakumbuka kula bata na bia. Kamau anakuambia ah, amekumbuka mengi mpaka inamuuma. Walipeana majina kama tomato, nasikia nauma sana, sio mambo ya mchezo. atakizu, wakilu atakizu, wakilu anasema atazoea lakini eh, ana namna amna njia <laughs> <laughs> ah. Uh, alright. Alright. Basi tukitoka kwa bieni Kamao, tunasonga mbele na View Express kama ulivyosema Kamau, leo ni kuadhimisha siku ya kimataifa ya Mandela, Nelson Mandela Day 2024 na mwaka huu Kamao, hii ni siku ambayo inakumbukwa ikirejelewa mwaka 2009 wakati baraza kuu la Umoja wa Mataifa ilitangaza Julai 18, 2009 kama siku ya kimataifa ya Mandela sasa basi baada ya kufanywa hivyo, imefanywa kwa heshima ya mchango wa rais huyo zamani wa Afrika Kusini katika utamaduni wa amani na uhuru kwa ujumla duniani. Sasa basi, wakati siku hii inaadhimishwa, kuna kauli mbiu ya mwaka huu: kupambana na umasikini na ukosefu wa usawa uko mikononi mwetu. Ndio kauli mbiu ya mwaka huu inavyosema. Sasa basi Kamao, katika kufuatilia haya E, naangalia vijana nao wanaadhimisha vipi siku hii, na mmoja wa vijana hawa ambaye pia aliwahi kuwa e, mhitimu wa Yali Mandela Fellow e, tunaye, anaitwa Abdul Karim Jiamini. Nitaka kujua ye kwa upande wake pengine siku hii anaiadhimisha vipi na umuhimu wake, tumsikilize. Uh, kusema kweli siku hii ni siku muhimu sana. Siku ya Mandela ni siku muhimu sana katika jamii ya Afrika na pia jamii ya dunia mzima, kwa sababu ni, ni siku ambayo imetengewa kufanya uh, mambo katika jamii ile, inaitwa community service ili tuweze kuleta watu pamoja na kufanya mkakati ya sisi binafsi kama vijana ama watu kwa ujumla katika jamii zao kufanya jambo ambayo inawaleta pamoja na kufurahisha jamii ama kuhakikisha kwamba jamii inasonga mbele. Tunafahamu kwamba kauli mbiu ya mwaka huu ni kupambana na umasikini na kukosa usawa, kwamba uko mikononi mwa vijana. Pengine kitu ambacho ungewaambia vijana wenzako, hasa wale ambao wanasema ajira hakuna, tunaingoja serikali? Kwa hakika, asante, ni kwamba katika dunia ya sasa kila kitu iko katika mikononi, e, mwa vijana. Ukiangalia maswala ambayo yanapitia Kenya sasa hivi, vijana wamekutuka, vijana wameamka, ila tu kwangu mimi naona hiyo haitoshi kwa sababu kusema ukweli, serikali mipi hatu, a, a, hata tupea sisi wote kazi, lakini namna vijana ambazo sasa hivi tumekumbatia elimu, tuko na ujuzi kuna namna tunawezajipeleka wenyewe tuka create hizo opportunity na, na pia kuhakikisha hata kunapo, uh, sukuma serikali ilete mageuzi, ama hiyo tunasema good governance na accountability. Pia tunahitaji pia tushoo kwamba kuna hizi skili zetu kama vijana inaweza kuweka mali ili kusuluhisha kusaidia serikali kusuluhisha baadhi ya hizi mizozo, na hiyo kabisa iko katika ndani ya vijana sasa hivi. Millennials na genzi wako na uh, skills ya kutosha. Hizi skills tunahitaji kubadilisha hizi skills, ili tuweze kupata income uh, uh, ya kuweza kujiendeleza na pia kupromote employment as well to other young people. Bila shaka shukran sana Abdul Karim Jiamini. Huyo ni mhitimu wa Yali hapa Marekani, aliwahi kuja akitoka kule nchini Kenya, anazungumza nasi kuhusiana na siku hii maalum kabisa ya vijana. Kama unakumbuka ile Yali Boston Mandela Fellowship kwa vijana wengi, kwa na kuja wana... Wana kuja uongozi na kila mtu akiwa kuna kitu ambacho amekifanya mm -hmm. na kinabadilisha au kina uwezo wa kubadilisha jamii naam, ndio anakuwa sasa hawani yale Mandela Washington fellow. Sasa huyu Abdul Karim Jamin ni mmoja wao ambaye alikuwepo hapa Marekani pia katika hiyo yale fellow, hasa anatueleza kile ambacho eh, nafikiri vijana mmekisikia cha kufanya. Basi bila shaka, kama ao itaelekee katika habari za dunia. Serikali ya Kenya iliyo Alhamisi iliongeza wito wake kwa wiki kadhaa za maandamano kusitishwa huku polisi wakipiga marufuku maandamano katikati mwa jiji mwa mji mkuu wa Nairobi, wakisema kuwa yameingiliwa na magenge ya wahalifu Baadhi ya wanaharakati waliotaka watu kusanyika siku ya Alhamisi wakiwa na vifaa vya kupigia kambi ili kukaa katika bustani ya Uhuru iliyo karibu na katikati mwa jiji, huku kukiwa na wingi wa polisi kote Nairobi. Watu wasiopungua hamsini wameuawa katika maandamano yaloongozwa na vijana kupinga mapendekezo ya nyongeza ya kodi yaliyozuka kote nchini Kenya mwezi mmoja uliopita na yameendelea hata baada ya rais William Ruto kuondoa msaada wa sheria hiyo na kuwafuta kazi takriban baraza lake lote la kilote, na mawaziri wanasema wanataka Ruto ajiuzulu wa na wanataka mageuzi yafanyike kuondoa ufisadi na kushughulikia utawala mbovu. Mashirika ya kutetea haki za binadamu yamelaani uamuzi wa mahakama kuu ya Zimbabwe Jumatano kuunga mkono uamuzi wa mahakama ya chini inayowanyimwa dhamana kiongozi wa chama cha upinzani na wanaharakati 78 ambao walikamatwa mwezi uliopita. Jemison Timba ambaye alichukua wadhifa wa kiongozi wa chama katika Citizens Coalition for Change CCC baada ya Nelson Chamisa kujiuluzu mwe, hapo Januari alitiwa mbaroni pamoja na vijana wengine wa chama hicho mjini Harare wa kufanya mkutano usio na kibali. Walishtakiwa kwa kukusanyika kwa nia ya kuendeleza ghasia za umma na kunyimwa dhamana na mahakama ya hakimu mkazi. Na katibu mkuu wa NATO Jens Stoltenberg alisema hii leo Alhamisi kuwa ofisi mpya ya muungano huo ya kuratibu misaada ya kijeshi na mafunzo kwa wanajeshi wa Ukraine itaanza kufanya kazi mwezi Septemba. Ofisi hiyo itakuwa Ujerumani na jenerali wa nyota tatu ataongoza timu ya wafanyakazi 700. Viongozi wa NATO walikubaliana katika mkutano wao mapema mwezi huu kuzindua juhudi hizo kwa lengo la kuratibu vyema juhudi za misaada ya Ukraine na kufanya msaada huo kutabirika zaidi. Jeshi la Israeli limesema mapema leo kuwa vikosi vyake viliwaua makamanda wawili wakuu wa wili, wa Islamic Jihadi kwa mashambulizi ya anga katika mji wa Gaza. Jeshi la ulinzi la Israel limesema mmoja wa makamanda hao alishiriki katika shambulizi la Oktoba 7 kusini mwa Israeli. Vikosi vya Israel pia vilifanya mashambulizi ya anga katikati mwa Gaza huku vikosi vya ardhini vikiwa na vifaru vikisonga mbele zaidi katika mji wa Rafa kusini mwa Gaza. kuwapitia miondoko hapo, kitu moto kweli kweli, kama hicho kitu moto kweli kweli. GJ Maforiso huyu akishirikiana naye Wiz Kid, Soweto Baby. Kama ukisikia ngoma hii unafurahi sana na kuona ah ah, unajua lugha nyingi sielewi, labda ukanieleza kingine, wanasema nini? Bila shaka kama hizi ni lugha ambazo wewe ukizifuatia unaweza usisikie, kwa sababu zaidi ile mambo ni ya Soweto, mambo ya Afrika Kusini eee. Sasa inakuwa sio mchezo, lakini nitakusaidia zaidi, tukaa pembeni pamoja Mm. Southern pamoja na West Africa. Kwa hivyo amapiano na, na na miondoko ya Afrika Kusini, na Afrika magharibi sasa. Mm, na Afrobeat. Amapiano ni kule kusini. Kusini. Haya basi, ndio kiashiria kamili kwamba tumeingia wakati wa barazani, ambapo tuliuliza ipi bora, kupika nyumbani au kununua chakula kwenye mkahawa unapoanza maisha. Maoni si haba maoni wanasema lukuki yamejaa ya kweli kweli kama pishi la mchele. Nianze naye Richard Kambali kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kama wanasema, mimi kupika nyumbani ni sahihi, kwani mila zetu Afrika ni vyema mgeni akija hata usiku atatengenezewa cha kuweka mdomoni au kitu kakula. Bernard Orina Ombega yuko Naivasha Kenya. Na mara nyingi Bernard wewe hutoa uh, ushauri wake vizuri na anatoa mambo kabisa. Anasema hivi: kujipikia nyumbani ni bora zaidi kuliko kununua chakula kwenye mgahawa. Sababu zake amezitoa. Ya, ya kwanza ni njia moja ya kupunguza gharama zaidi kutokana na bei kwa mga, kwenye mgahawa ya pili anasema hupunguza muda zaidi wa kutembea hapa na pale. Tatu, mtu huwa huru kula na kushiba anachotaka wakati wowote wa ule ukilinganisha na mgahawa, maana mtu hula kulingana na mfuko wake. Na nne anasema pia ni njia ya kujizoesha kujifanyia kazi yako nyumbani ah. Sikumoja sijui takuwa na mjadala kabisa na kumwalika Bana Dorina, asanti sana kwa ujumbe wako mzuri huo, itabidi mm -hmm. <laughs> sawa kabisa. Kama hu mi nageukia kwake le bahati, le banguti njolai mesikia jina mm -hmm. Haya, huyu yuko wapi ajasema lakini najua yuko Tanzania huyu. Anasema kwa kweli chakula cha mgahawani sio kizuri kuliko cha nyumbani, kwa hiyo mimi naungana tu na kile chakula cha home au cha nyumbani, anasema na vilevile anachomkia anawasalimia watu wa Io Maneti Magongo Kioni anasema wa Iringa. Iluti anasema kupika nyumbani, kwani migahawa mingine waliua wanaweka hamila ili uwe mwingi. Haya, Selvas Kihanga uko wapi? Ukusema uko wapi? Ki anasema hii mada kwa kweli ya kichochezi kwa sababu gani? Anasema kuna raha ya kula nyumbani, kaa na kule kitu roho inapenda, muda wowote anakwambia Donald Jobson anasema yuko kule da, anasema kwamba binafsi anaona ni bora kujipikia, maana utakula u, chakula na utashiba na utakula chakula chenye ladha unaoitaka wewe mwenyewe, tofauti na chakula cha kununua. Pia utapunguza gharama na matumizi ya pesa. Didi ya sahani, KKL hodari anajiita huyu, kutoka Lubero, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo pale anasema bwana toka Lobero huku, kwa kweli kupika nyumbani ndio kuzuri kwa sababu mgahawa nao una gharama zake. Si unajua kama kuna sehemu ukiingia unasikia mfuko unauma, mwenyewe sio mchezo. Kwa hiyo anakwambia do bona, utulie nyumbani bwana. DJ Shukuru yuko kule Butembo, DRC, anasema kupika nyumbani ndio jambo sahihi, kwani chakula ambacho kinauzwa huku, kuna mara nyingine hata wanakupikia nyama isiyoeleweka, isiyo ya kawaida, chakula kisicho bora bora. Niendelee kufuatilia kupitia Radio Soleil FM, ndio nafikiri, anasema anatupata kupitia Soleil FM, sisi redio shirika na bila shaka hmm. Hmm, sana sana. Basi kama wengi tu wametoa maoni yao, kuna Lianje Lianje Gesasi Nyemuhanga Abu Ayman, Jacob, Clement na wengine wengi, endelea tu kutoa maoni yako, mjadala unaendelea pale kwenye Facebook ya VOA. Israeli hawezi kuisha, tuendelee kupeana mijadala. Asante ni wale ambao mmejibu express, bila muziki kama mzuri, nakwambia uweze kusukuma gurudumu. Na moja kwa moja tunaendelea kusukuma gurudumu hili maexpress, msikilizaji na kibao chake. Huyu si mwingine, ni vijana machachari hawa wawili kutoka kule nchini Nigeria. Mapacha hawa wanatamba, P Square, P mbili, manake Peter na Paul, mnawajua vizuri mm. na kile chao sana na leo naona sijui ni Aida amefanya kazi nzuri hivi naona, mm, anaguza ngoma kuguza, na leo ni kama kweli anachangamsha mambo mazito kweli kweli, sio mchezo. Anayafahamu haya mambo kweli kweli. Aa, anayafahamu sana. Ah, basi tunapoendelea na VOA Express, ninajua leo ikiwa siku ya Alhamisi, mambo mazito mazito huwa kwa kweli unaandaa. Sasa upande wa burudani uh, unaangusha vitu vipi vizito vizito? Vitu ni vingi vizito kama au vizito vizito kama ulivyosema, mambo ni mengi. Basi kama au moja kwa moja tukiangalia hapa uh, hii kitu ya burudani ni kueleze tu kama ho. Vingi vina te, vina, vinaendelea eh, lakini baadhi yake ambavyo taanza kueleza kama umewahi kusikia eh, mwanamuziki anaitwa Stormzy na Maya Jama. Umeshawasikia hawa Stormzy, rapa wa maarufu wa Uingereza huyu, na mtangazaji maarufu wa televisheni ni Maya Jama. Hawa walikuwa ni wako pamoja wapenzi, lakini sasa wanandoa hawa wametangaza kwamba wanatengana, na umekuwa pamoja kwa muda mrefu tangu mwaka elfu mbili na kumi na nne. mm -hmm. Ehe, alafu tena waliachana, alafu wakarudiana tena mwaka elfu mbili na kumi na tisa, wakaja pana pamoja sasa. Hatimaye wanasema hivi sasa wameamua moja kwa moja, ni uamuzi wa pamoja kwamba bwana we, sasa imefika mahali hatuwezi tena kuendelea, kwa hiyo shughuli imeishia hapo ah? Na, na sasa kuna kitu swali liliulizwa juzi, hata sio juzi, limekuwa likiulizwa mara nyingi tu kwenye mitandao ya kijamii, labda umekutana nalo. Wanawataja matajiri wale wa maarufu sana ulimwenguni ambao unawafahamu vizuri, wana makampuni makubwa ya kimataifa, lakini wanatoa kama watatu hivi ambao tayari wameachana na wake zao, wakitoa mm -hmm. kampuni ya Amazon wanatoa kampuni ya fikiri ya Microsoft wanatoa toa kama kampuni tu na kuwaonesha wale wenyewe wamiliki mm -hmm. Sasa swali linakuwa je kuishi pamoja ni mambo ya hela au inakuwa ni nini? Kwa sababu hela hawa wanazo, kwa kweli. Sasa shida ni nini? wana sifa, wana hela, tatizo linakuwa ni nini? Sasa hilo ndio swali kubwa, kila mtu anajiuliza, kama pia kwa umaskini kule wanatoroka, mm -hmm, na kwa utajiri wanatoroka. Sasa dawa ni nini? Wapi watu waambie, hii inakuwaje? Haya, kama unafikiri unafahamu mwanamuziki mashuhuri Nelly akiwa na Ashanti si unawakumbuka walivyotamba hawa watu wawili no, mno au sio? Yeah. Eh, basi wametangaza hivi sasa eh, wanakuja na reality show yao kwa pamoja na si tu reality show hivi hivi, Makamau, ni kwamba hivi karibuni tu hawa watu wameonekana kwa pamoja wakisherekea baby shower ya mtoto wao wa kwanza Nelly na Ashanti. Sasa wanasema kwamba wataendelea na kuanzisha reality show ambayo itaonyesha jinsi hii familia yao sasa ambapo inakuwa pamoja ambapo wapendwa hawa walirudisha upendo wao mwaka elfu mbili na ishirini na tatu. Sasa hii ni sehemu nyingine ambao wanasema watakutana pamoja kuweza kufanya reality show nyumbani kwao. Unajua kwao ni wapi? Saint Louis. Vizuri huko ndio watakutana kuweza kufanya vitu vyao, watu waweze kujionea show ya pamoja ya kapu hii ambayo imerudia na tena na kwanza mapenzi upya, na umekuwa moto moto kweli kweli kwa mujibu wa Jasmine Brand. Haya, basi, wakati mnasubiria kuona hiyo reality show, bendi ya orchestra ya vijana wa Palestina, umeshaisikia hiyo? kama kuna bendi ya orchestra ya vijana wa Palestina. Hawa vijana wameanza wakiwa huko Gaza, Aman, wanaongozwa na mtu anaitwa Lamar Elias, ambaye yeye ndiye kwaya master wa kike wa Kipalestina wanaimba kwa pamoja wakiwa wengi kabisa kwenye ile okestra na zile na wana wanaongozwa na huyu dada. Sasa basi wamesema hivi, sasa huyu dada ambaye anashikia nafasi ya mkurugenzi wa, wa sanaa wa Le Orchestre Symphonique Etudian de Toulouse. Hicho ni Kifaransa, ndugu yako, yes, <laughs> <laughs> manake ni mkurugenzi wa wanafunzi wa bendi ya orkestra mm -hmm. ya Toulouse umeona eh? Mazito, e, ni mazito kwelikweli. Kwa hiyo kuwepo kwenye orkestra hii wanasema ni jambo la muhimu sana kwao, kwa sababu hawa ni vijana wa Kipalestina. Wanasema hii ni njia mojawapo ya kuonyesha e, upinzani wetu na kupambana kwetu, na anasema kila kitu kwenye tamasha hili mwaka huu kimekuwa ni ujasiri na upinzani kwa jinsi mengi ambayo tunafaa wamepitia Palestina kule vijana kwa. Bendi hii ilianzishwa mwaka elfu mbili na nne na taasisi ya kitaifa ya muziki inaitwa Edward Said, ambayo inajumuisha wanamuziki wa changa wapatao mia moja na ishirini wenye asili ya Palestina. Kama mbona mda unakimbia sana, sijamaliza hata kuangusha vitu bwana, nainakuja red carpet na mchana huu na vitu vingine vingiabnanakuambia uondoke sasa <laughs> nakuambia <laughs> <laughs> naumia <laughs> Na, Aya, basi mambo ndio hivyo, jina langu Harrison Kamau nimekuwa naye Sande Shomari upande wa pili tukiwa naye Meri Mgawe na vilevile vile. Aida Isa yote akifanyikia kwenye BU Express hadi wakati mwingine, kwa heri ya kuonana cm