Hii ni VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa ni Jumatano tarehe 24 mwezi wa saba mwaka 2024 nikiwa nimechangamka kweli kweli hapa studio 15 nalo jina langu Harrison Kamau. Nam, nam, nam. Msikilizaji, mambo ni mazito, mambo ni mazuri, mambo ni safi kweli kweli. Natumaini msikilizaji, na wewe hujambo kabisa pale jini Dar es Salaam, Nairobi Kenya, Mombasa, jamhuri ya ok, kidemokrasia ya Kongo DRC. Eh, alasiri kama hii basi nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari. Msikilizaji, naomba ungane nasi tufuatane pamoja katika VOA Express ala siri ya leo ambapo mambo ni mengi kweli kweli. Tukiangalia vitu mbali mbali kama anavyosema Kamau hapa. Moja kwa moja tutamulika michuano ya Olympic kule Ufaransa, ndio hiyo inaanza kutua nanga, imeshatia nanga, baadhi ya mechi zimeshaanza kupigwa. Tutaangalia pale mambo yanakwenda namna gani katika michuano hiyo. Wanaume wa kazi wanapambana tayari, sasa hivi timu moja ya Afrika iko uwanjani Kamau, vijana wa Morocco wakipambana na Argentina. Mambo yatakuwa ni mengi kweli Kipindi hiki msikilizaji, bila usahau muziki unasindikiza eh, kipindi hiki cha VOA Express, bila kusahau wewe, maoni yako pia inakuwapo. Kweli kabisa, na leo tutaangalia mambo mengi tu. Tutaangalia uh, baadhi a ya yale yanaotanda kwenye mitandao ya kijamii, kama mwenzangu sana ambavyo amesema, baadhi ya michezo ya Olimpiki imeishaanza hata kabla ya kufunguliwa rasmi. Tutaangalia vile vile baraza ni ambapo tumeuliza je, wewe, mpenzi wako, ama mwenzi wako kikununia kwa kwamba haukukumbuka birthday yake, mambo yanakuwa vipi? Vile vile tutaangalia kuhusu programu fulani inayosaidia wanafunzi nchini Uganda na pia katika mataifa mengine ya Kiafrika kuweza kujimudu na kujikimu kimaisha kutokana na hali ngumu ya kupata ajira za moja kwa moja na mambo mengine mengi ndani ya VOA Express. Na kwa hakika bila muziki VOA Express haikwendi kamwe, au vipi, Sande? Bila shaka ndivyo inavyokuwa Kamao, lazima ngoma zilie, ngoma zipendeze, watu wafurahi kusikia muziki, bila hivyo jasukuma gurudumu la Express. Na moja kwa moja basi, Kamao, tunaanzia wapi? Tunaanzia nchini Uganda, na kama ambavyo nimesema ni kwamba kuna programu kwa jina Junior Achievement Uganda ama JAU na programu hii ni sehemu tu ya programu ambayo inahusisha mataifa zaidi ya 20 kote Afrika. Na programu hii inasaidia wanafunzi kuanzia shule za sekondari kuelekea hadi kwenye vyuo ambao wana talanta fulani, wana ubunifu, kujifunza kozi ambazo zinaweza zikasaidia pale wanapomaliza shule, hata wasipopata ajira ya moja kwa moja. Programu hii ilianzishwa nchini humo miaka ipatayo minne. Sasa uh, imesaidia tayari wanafunzi zaidi ya elfu 35 kote nchini, wengi wao wakitokea kule Kampala na mji mkuu na mji wa Masaka, na wengi wanasema kubadilishiwa maisha baadaye. Kuna mashindano ambayo hufanyika kila mwaka ya wanafunzi wenye talanta fulani fulani, na mashindano hayo yanasemekana kwamba baadaye washindi yatawapeleka kule Mauritius, ambapo watakutana na wanafunzi wengine kutoka mataifa 16 ya Kiafrika ili kuonyesha talanta zao. Lakini programu hii kweli sasa ina umuhimu gani kulingana na washikadau kwenye sekta ya elimu nchini Uganda? Hapa tunaye Levi Kahaika ambaye ni mhadhiri wa chuo kimoja kikuu nchini Uganda, akizungumzia kuhusu maoni yake kuhusiana na programu hii. Je, kwako Kahaika, unaiona vipi? Asante. Um, programu zote ambazo zinanuia kusaidia wanafunzi kuziendeleza kimasomo lakini pia baada ya kuhitimu kupata kazi, ni programu ambazo hazisaidii nchi ya Uganda tu lakini ulimwengu mzima, ambao umekumbwa na matatizo ya kuwepo kwa wanafunzi wengi ambao wameshindwa kujiendeleza kimasomo, kupunguza hiyo idadi, lakini pia kusaidia katika kuwasaidia kujiajiri kwa sababu Eh, watu wengi wanapomaliza kusoma wanategemea waajiriwe. Programu kama hii ambayo inawasaidia pamoja na kuwafundisha na kuwasaidia kujiajiri au kupata ajira, programu ambayo inaisaidia nchi ya Uganda, hasa wakati huu ambapo kuna mzozo, hasa maandamano ambayo anasababisha baadhi ya vijana wanaojiunga pamoja, na kwamba na matatizo ya ufisadi, lakini swala kubwa kutokuwa na ajira. Kwa programu kama hiyo itasaidia kutatoa njozo kama hiyo, na sijui pengine kama labda hii ndio njia kuelekea kuendelea kama mataifa kama kwa mfano mataifa ya Asia ambayo tumeona kwamba yameendelea sana kiviwanda na kiteknolojia, vilevile vile kama China kina Malaysia kina Singapore. Unaona kama programu kama hizi huenda wakati mmoja labda zikageuza Afrika na ikawa pia halapa teknolojia kama mataifa hayo ya inategemea uh, mtaala wanaofuatilia, lakini ni programu nzuri na e, tukitoa mifano hizo nchi kama Uchina Asia ambazo zimechukua mfano huo, inaimani kwamba hata Uganda tukichangamkia programu kama hizo tutafaidika na baadaye tutajikuta tuna viwanda kama hizo na kujiendeleza kiteknolojia. Asante sana bwana Kahaika, kutokana na maelezo ya kina kuhusu programu hiyo ya Junior Achievement Uganda ambayo imeendelea kusaidia na kukwamua wanafunzi wengi tu huku ikiwatayarisha hata kujiajiri wenyewe pale wanapomaliza masomo yao. Unaendelea kusikiliza VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo namwona Rema anasema he. he, he. Bozarima anasema he, he, he, nafikiri ni furaha yake tu, kama tulivyo na furaha hapa ndani ya VOA Express, mambo yakiendelea vizuri kabisa na Sunday tayari, hata kabla ya michezo ya Olimpiki kufunguliwa rasmi hapo Ijumaa, anaona tayari umechangamka, mambo yamesha changamka, kama vitu vinaendelea vitu vinaendelea amechangamka vipi, baya mno. mm -hmm. Sasa basi, Kamau, mambo yanaendelea kwenye Olimpiki 2024 na kama tunafahamu tayari timu za wanawake na wanaume kwa upande wa soka na ragbi zinaanza kuchuana bila kusahau Kamau, wakati hayo yakiendelea, timu ya taifa ya Marekani itakumbana nani na vijana wenyeji Ufaransa. Nazungumza kuhusu soka leo saa 9 kamili kwenye soka, lakini vilevile Kamau, si hivyo tu kuna mechi kadhaa ambazo zitakwepo na mechi kumi na mbili za rugby sevens zitachezwa, unaona, na vilevile katika timu hizi inaweza e, kukutajia pa baadhi ya timu ambazo tunazitarajia. Hivi sasa tunavyozungumza, tayari kuna timu ya Afrika ya soka iko uwanjani. Hawa si wengine, ni vijana wa Morocco, Simba wa Atlas, wakichuana na Argentina. Hii ni mechi moja matata kwelikweli, ambayo inaendelea bila shaka tutaona vitu vingi sana kwenye hizi mechi. Vilevile tunao mechi nyingine kati ya Spain watakumbana na Uzbekistan, hiyo nayo pia inaendelea kwa sasa, Kamau. Bila kusahau itakapofika baadaye masaa mawili kutoka sasa, saa tano ya hapa e, itakuwa ni Guinea, wawakilishi wengine wa Afrika, na new Zealand. Halafu wawakilishi wengine tena, mafarao wa Misri watapambana na dominican Republic. Leo hii hii tena, Kamao, timu ya Iraq. mm -hmm. hmm, vijana wa Iraq watakumbana na nani? Na Ukraine. Halafu Japan, samurai wale wanaitwa wabeba samurai, wabeba mapanga yale ya samurai. O, Japan watakumbana na Paraguay. Halafu baadaye marekani na France saa tisa, saa za hapa Marekani usiku, kule afrika ya mashariki. Halafu Mali na Israeli Wafrika, watakuwa na <laughs> oji, oji. <laughs> na ni wakilishi wengine wa Afrika watakuwa wanapambana. Na ni mchezo upi unauona wa Marekani na Fiji utakaofanyika sasa. Huo utakuwa kwenye rugby. Oh, huo ni upande wa rugby. Upande wa rugby. Wanake naona wanacheza. uh -huh. uh -huh. kama wa Kenya wa sidhani, sijawasikia kule Kenya wale rugby 7 na pia Ufaransa na Uruguay wanacheza upande wa rugby pia, bila e, shaka mwelekezi e, wangu anapenda sana kusema majini. Sasa katika hiyo rugby <laughs> <ragbi> ambayo <laughs> kama walikuwa wanataka kujua kama Kenya wapo eh. Kenya watakuwa hapo mm -hmm. Kenya wanapambana na Argentina wale, wale, wale maarufu sana <laughs> <laughs> <laughs> wanakumbana nao leo hii saa nne za asubuhi saa za hapa Marekani itakuwa moto sana, ambayo kule Kenya itakuwa saa kumi na moja jioni, sivyo? Saa ngapi hapa? Saa nne za hapa asubuhi, kesho. Leo hii saa nne asubuhi, sasa hivi saa nne tunaongea, nusu saa kutoka sasa itakuwa kule ni saa kumi na mbili saa... saa kumi na moja kumi na moja jioni. Ala mm. mambo yameanza kushika kasi haraka sana, kwa hiyo mambo yameshika kasi mm -hmm. Tutaona vitu tutakaendelea kwenye rugby, ambapo sio mchezo usicheze na ile timu ya Kenya ile ya rugby, sio mchezo, sio mchezo itazita mm. inategemea kufanya vitu vikubwa huko, watu wanasubiri mm. kuona bila shaka. Halafu kama pia usahau kwamba e, katika Olympics za mwaka huu pia kuna rekodi ya kuwepo mchezo wa break dance au breaking huu, yeah, mchezo utashirikishwa na kuingia kwenye Olympics kwa mara hii mara ya kwanza eh, kabisa sasa, oy, wamefufua breakdansi sasa e, pale itakuwa ni raha sana kuona. Itakuwa ni raha kweli kweli. Manake, hadi leo hii hakuna dansi ambayo naikumbuka vizuri kama breakdansi kabisa. Aa, kama tunavyojua kama imetokana na hip hop culture katika mm, miaka ya sabini yeah, ilizaliwa kule Bronx mm, New York mm. ambao watashindana mmoja mmoja katika michuano hii ya breakdance na watakuwa na kategori zile kategoria mbalimbali za kuangalia jinsi unavyocheza, jinsi unavyowakilisha mziki wako, mm. jinsi unavyoposture kuna vitu vingi ambavyo wameviweka hapa ambavyo vitatumika kufuatilia eh, na kuweka majaji ambavyo watatumia kuwatoa hawa wachezaji na kuhakikishia kwamba breakdance itakuwa ndio kivutio kikuu kwenye mchezo huo kivutio. Hey. Vile vile usau Kenya. uh -huh, uh -huh. Wachezaji wa Kenya wameondoka na jezi maalum hizi, wamevaa wakati wanasafiri, za kuwakilisha taifa la Kenya na bendera ya nchi. Unaweza ukaona hapa kwenye picha, safi sana ni uzalendo ule. Tracksuit zimetengeneza special uh -huh. kabisa, za rangi nyekundu uh -huh. na kijani ambazo ndio wamevaa wachezaji wa Kenya wakielekea kwenye Olimpiki. Nafikiri kwenye ile michana kwenye ile siku ya ufunguzi e, tutajionea kwenye televisheni sasa, timu zote zikipita na pengine tutajionea hapa e, wakimbiaji, wachezaji wote wa Kenya jinsi watakaokuwa wamevaa siku hiyo, wanasema na kwamba hii mm. ilitengenezwa kwa partnership yao na Kenya Brewers Limited, KBL, oh, kutengeneza jezi hii timu Ti, nyingine ya kutazama kwa karibu ya rugby ni Afrika Kusini yeah, watacheza na, na New Zealand itakuwa ni mwendo wa saa tisa na nusu. Ala, ambapo pale pia najua kwamba ni timu ambayo ni hatari pia, ifikapo ni upande wa rugby na Hmm. Kila kanu ilitokea kwa kwa vijana wadogo wakafanya vitu vikubwa sana kwenye Olympic na hatimaye kuwa na mafanikio makubwa ya soka uh, siku zijazo si safi sana tutakuwa, hakika tukifuatilia mambo yote ya Olimpiki kuanzia sasa hadi pale michezo hii itakapokamilika hapa VOA. Kwa hivyo lako tu ni pia -E. kutembelea tovuti tuna peji ah, maalum ya Olimpiki pale kwenye tovuti yetu ya voaswahili.com, inaangalia masuala yote yanaendelea kwenye Olimpiki mwaka huu. Asante sana. Unaendelea kusikiliza VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa basi, tupate habari za kimataifa. Rais wa Kenya William Ruto ameteua John Mbadi kuwa waziri wa fedha katika baraza la mawaziri ambalo linajumuisha wanasiasa kutoka muungano wa vyama vya upinzani. Uteuzi mpya wa Ruto unalenga kujibu madai ya waandamanaji ambao wamekuwa wakiandamana katika taifa hilo la Afrika Mashariki katika wiki za hivi karibuni. Ruto amesema uteuzi wake unajumuisha kila mtu, baada ya kuvunja baraza lake la mawaziri mapema mwezi huu kutokana na matakwa ya waandamanaji vijana. Maandamano hayo ndiyo mtihani mkubwa kwa utawala wa Ruto ambaye amekuwa madarakani kwa muda wa miaka miwili sasa. Ruto vilevile amesema kwamba atapendekeza mabadiliko kwa sheria za kupambana na ufisadi nchini humo. Wengine walioteuliwa kutoka vyama vya upinzani ni aliyekuwa gavana Wycliffe Oparanya kama waziri wa vyama vya ushirika, Opio Wandai kama waziri wa nishati na mafuta, Hassan Joho kwa waziri wa madini na uchumi unaotokana na rasilimali za baharini. Vijana 42 wamefikishwa mahakamani na kuamrishwa kuzuiliwa gerezani nchini Uganda na kufunguliwa mashtaka ya kushiriki maandamano yaliyopigwa marufuku na serikali jana Jumanne. Waandamanaji wajitokeza mjini Kampala Jumanne wakiwambewa mabango na kupaza sauti zenye kupinga ufisadi bungeni. Wakili Bernard Oundo ambaye ni rais wa muungano wa mawakili wa Uganda na anayeongoza kundi la mawakili wanaowakilisha vijana waliokamatwa amesema kwamba walifikishwa mahakamani Jumanne jioni na kufunguliwa mashtaka mbalimbali yakiwamo kuzurura bila kuwa na shughuli maalum pamoja na kuwa kero. Kimbunga Gaemi kimepiga Taiwan baada ya kusababisha uharibifu mkubwa huko Ufilipino. Maafisa wa Ufilipino wanasema kwamba watu kumi na wawili wamefariki kutokana na mafuriko na maporomoko ya ardhi kutokana na mvua kubwa zilizosababishwa na kimbunga hicho. Kati ya waliofariki ni mama mjamzito na watoto watatu, walifariki katika maporomoko ya ardhi katika mkoa wa Batangas, nje ya mji mkuu wa Manila. Idara ya utabiri wa hali ya hewa ya Taiwan imesema kwamba kimunga hicho kimepiga sehemu za kaskazini mashariki mwa kisiwa hicho, upepo ukivuma kwa kasi ya kilomita 162. Zaidi ya watu elfu 20 wamehamishwa sehemu salama kutoka milimani ambako maafisa wamesema kuna hatari kubwa ya kutokea maporomoko ya ardhi. Usafiri wa gari moshi, uh, feri pia umesitishwa huku safari za ndani kwa ndani na nje ya nchi uh, zikifutwa. Na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu anatarajiwa kuomba msaada zaidi kwa Israel kuendelea kupambana na wanamgambo wa Hamas wakati atakapohutubia mabaraza mawili ya bunge la Marekani hii leo Jumatano. Ziara ya Netanyahu Marekani inajiri wakati kuna shinikizo ndani ya Israel kutaka serikali yake kuhakikisha kwamba mateka wanaoshikiliwa na wanamgambo wa Hamas katika ukanda wa Gaza wanaachiliwa huru. Kuna hali ya sintofahamu pia kuhusu hali ya baadaye ya Israel wakati Marekani ambayo ni mshirika mkubwa wa Israel inajitayarisha kwa uchaguzi mkuu mwezi Novemba mwaka huu. VOA Express, hapo ngoma yake Chechi Sorai wakiwa na Usonduol wanasema wathi, ni kifunguzi ama kiashiria kwamba tumefika wakati wa barazani, ambapo pale tumeuliza, je, mpenzi wako au mwenzio akisahau ama wewe ukisahau kumtakia siku kuu njema ya kuzaliwa au birthday. Ah, itakuaje? Hali itakuaje akikununia kutokana na kwamba ulisahau kumtakia siku kuu ama siku njema ya kuzaliwa pale, hali itakuwaje? Naona majibu yameingia, sio machache, maoni kutoka sehemu mbalimbali, kutoka kwako wewe msikilizaji kupitia ukurasa wetu wa Facebook, na nikiyasoma tu baadhi ya yale ambayo yamefika ni kwamba Uh, Prince Oleleto Maika ajasema yuko wapi? Nafikiri nafikiri huko Kenya, anasema uh, narudi, namtumia ujumbe wa kumtakia sikukuu njema. Elas, Mika anasema tuko busy, mama anatengua na kuteua huko Kenya, jenzi wanaendelea. Uganda naku pia jenzi wamechacha, kwa hivyo anasema mambo ni mengi kwa mambo sasa uh, yamechacha, anasema mambo ya, ni mengi tu. Alexandrio Dumarcy anasema akinunua, akinuna anajinunia mwenyewe. Mbona mimi naeneza miaka takriban ishirini na tano na sijasherekea sikukuu ya kuzaliwa hata siku moja. Timothy Ngaira yuko kule Kitale, Kenya, anasema kwa upande wangu, nitajaribu kumtuliza na kumwelezea sababu zilizochangia mimi kukosa kumtumia heri njema ya kuzaliwa. Haya, bila shaka namwona naye huyu Olidia Sahani anasema yuko kule Lubero, Kivu Kaskazini, anasema jamani, kusema kweli, mtu ni mpenzi wako, huwezi kusahau siku yake ya kuzaliwa na kukosa kumtakia hiyo heri. Na vilevile namwona huyu Pasasi lazima E, maana hatukuzaliwa na yeye. Ah, Richard Kambale naye anasema kutoka kule DRC Beni, anasema nitamwacha tu aendelee kununa mpaka tufikie tena mwaka mpya ili nimtakie heri njema. Mahuvi naye anasema ntambembeleza kwa bando. Asanti sana, naona wengi wameshiriki kina oh, really. okay. Paul Wesh, Elisha Kibate, Asun Romward tuo zambi ndoskiza daily. Ako na kwela anapiga huko nyuma, amebeba, anapenda nginyo na masingo. Ameweza pale kitandani venye mihu ipeleka, nikisha ipiga inabakia mehema, wow. Wanamnaskia jina lako Kamau vipi <tipati> tena? Nasikia hali <tipati> unatoja mara nyingi <tipati> sana huko vipi? Nimeshtukia kusikia mambo mara yamebadilika moja ghafla. Huu uh, mambo ni mengi zambe. Huu uh, ni wimbo ambao umeanzia kule Uganda na umetia fora sana kwenye mitandao ya kijamii hasa TikTok. Sasa naona una remix hapa, wameongeza sijui kama ni hari, nasikia hari mio hari tio. Anyway, lakini ni sawa, ni mambo tu yanavyokwenda sijui sio mimi kabisa kwa sababu sidhani. Kama ni mimi watanieleza walichukua jina vipi? <laughs> <laughs> Ni Bio Express, mambo yakiendelea vizuri hapa ndani ya studio 15. Nafikiri sasa kwamba ni wakati wake mzee BMJ na mambo yake ya teknolojia. Uh, mzee wa kazi BMJ Muridhi anashirika na masuala ya teknolojia. Yeye masuala yake ndio hayo, na pengine basi, moja kwa moja, kama utaweza kumpa nafasi BMJ Muridhi, atuambie yale ambayo leo anayamulika katika uh, teknolojia. Kiwanda hicho kiko katika mji wa kaskazini wa Bundiali nchini Ivory Coast. Tofauti na maeneo ya kusini yenye unyevu unyevu na yenye mawingu zaidi, hali ya hewa ya kaskazini ni joto na kavu kwa sehemu kubwa ya mwaka na kuifanya sehemu hiyo kuwa chaguo mwafaka kutega nishati ya jua. Muhandisi katika kiwanda hicho Frank Eleini Yayo anasema mionzi ya miale iko na nguvu zaidi, akimaanisha wingi wa nishati ya jua Jiku. Si, una plusieurs iwapo tutakuwa na vituo kadhaa vya nishati ya jua hiyo itafanya nini? Itapunguza usambazaji wa nishati ambayo hupitia kwa nyaya kutoka kusini hadi kaskazini mwa nchi. Tutahakikisha kuwa popote tunapowekeza tunakuwa na kiwango cha juu cha umeme. Hali ya hewa kaskazini mwa Ivory Coast iliyopakana na Burkina Faso na Mali ni ya joto na kavu kwa karibu miezi minane ya mwaka kiwanda cha bundiari kinalenga kuboresha usambazaji wa umeme kwa zaidi ya kaya 430,000 ingawa ivory coast ina takriban mitambo kumi midogo ya umeme utokanao na jua bundiali ni ya kwanza kwenye gridi ya taifa nchi hiyo ambayo tayari inauza nje takriban asilimia kumi ya umeme wake kwa majirani inalenga kuzalisha karibu nusu ya nishati yake kutoka kwa vyanzo mbadala ifikapo mwaka 2030 Shirika la kimataifa la nishati IEA linakadiria kwamba nusu ya wakazi wa Afrika kusini mwa jangwa la Sahara hawana umeme. Na hayo yanajiri wakati ambapo ya kwa mujibu wa ripoti yake ya hivi karibuni, Afrika ni nyumbani kwa asilimia 60 ya rasilimali bora zaidi za jua duniani kote, lakini na asilimia moja tu ya paneli za kunasa nishati ya jua na hata ingawa bara la Afrika limeongeza maradufu uwezo wake wa kuzalisha nishati safi katika miaka kumi iliyopita nishati mbadala za Kiafrika bado zinachangia asilimia mbili tu ya matumizi ya nishati hiyo kimataifa. Mwishoni mwa mwaka ujao, lengo ni kuwa na idadi ya paneli mara mbili zaidi ili kufikia uwezo wa uzalishaji wa megawati 80, mbali na kuongeza uwezo wa uzalishaji nishati nchini Cote d'Ivoire. Kiwanda hicho pia kinatoa nafasi nyingi za ajira kwa watu wengi ambao awali walikuwa wakihangaika kupata kazi hususan katika maeneo ya mashambani. Mmoja wao ni Omar Konate mwenye umri wa miaka 45. Ninapenda kufanya kazi hapa kiwandani kwa sababu nalipwa vizuri, naweza kulisha familia yangu na kutunza watu nyumbani. Kodivoi kwa imeahidi kwamba itaongeza uzalishaji wake wa nishati mbadala hadi kufikia asilimia 45 ikiwa ni pamoja na asilimia tisa kutoka kwa jua na kupunguza uzalishaji wa gesi chafu kwa asilimia 30. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika. Asante sana BMJ Mridhi. Hiyo ni kampuni moja kule Ivory Coast ambayo imezindua kiwanda cha kwanza kabisa cha nishati ya jua na kinajumuisha katika gridi ya kitaifa usambazaji wa umeme kwenye taifa hilo la Afrika Magharibi. Basi hiyo ni hatua nzuri na ni hatua ya kuigwa ili kuongeza uzalishaji wa umeme katika mataifa ya Kiafrika. Bila shaka ni hatua nzuri sana, kama inatakiwa kufuatiliwa kweli kweli. Basi moja kwa moja, kama mambo yanaendelea wapi sasa, naona muda nao unakimbia kweli kweli, kuna muda wa kuacha chochote hapa zaidi ya kusema swali au nini, muda umekimbia sana. Basi moja kwa moja, msikilizaji, nikuambie tu kwamba endelea kufuatilia matangazo ya V Express. Hasa usisahau kwamba tutakuwa tukimulika na kufuatilia michuano hii ya Olympic ambayo inaendelea hivi sasa uh, kule Ufaransa. Usiache basi kuendelea kufuatilia matangazo yetu, ni kuambie tu, upande wa pili ni Aida Isa hapa studio, nimeshirikiana na mwenzangu Harrison Kamau. Jina langu ni Sunday Shomari, fundi mitambo ni Cedrik. Uh, msikilizaji Tukutane kwenye matangazo ya jioni, hali kadhalika kwenye matangazo ya dl kula kwenye televisheni e, na vilevile usahao mtandao wetu wa voa swahili.com. Tunakuacha basi na kitu hicho, taratibu tukikwambia kwa heri kwa sasa.