karibu katika kipindi cha kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika jina langu ni meri mgawe utakuwa nami kukuendeshea kipindi hichi habari tulizonazo leo ni pamoja na umoja wa mataifa unaadhimisha miaka 25 ya amani kwa kuangalia na kufanya tathmini ya mambo mbalimbali mbali. leo tutaangalia amani katika baadhi ya nchi za afrika mashariki wakati dunia inaadhimisha siku hiyo septemba 21 Habari nyingine ni kuhusu hivi majuzi, Kenya na Ujerumani zimeingia mkataba wa wafanyakazi na uhamiaji. Mkataba huu unalenga kuruhusu wafanyakazi kutoka Kenya wenye ujuzi kuishi na kufanya kazi nchini Ujerumani. Karibu tusikilize. Septemba 21 Umoja wa Mataifa unaadhimisha siku ya amani duniani kwa tathmini mbalimbali mbali, kukiwa na kauli mbiu kukuza utamaduni wa amani, tangu ilipopitisha azimio la mpango wa utekelezaji wa utamaduni wa amani kwa undani. Hivi leo tunaangalia, je, utamaduni wa amani unadumishwa katika nchi za Afrika Mashariki? Mambo gani muhimu ya kuzingatia ili kuhakikisha amani inadumishwa? Umoja wa Mataifa ulitambua kwamba amani sio tu kutokuwepo kwa mizozo bali pia inahitaji mchakato mzuri wa ushirikishwaji ambapo mazungumzo yanahimizwa na mizozo kutatuliwa kwa maelewano na ushirikiano. Kwa mfano, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo imekuwa ikitaabika kuhakikisha amani inapatikana na, na raia wake wanakuwa huru kupata haki zao za msingi, kutembea kwa uhuru, masomo kwa watoto wao na kuondokana na tabu ya kuwa wakimbizi katika nchi zao. Kwa miongo kadhaa, DRC imetaabika kufikia haya, wakati ambapo eneo lake la mashariki likiongoza kwa vita vya makundi ya waasi na jeshi la serikali, mzozo ambao hadi leo una sintofahamu nyingi jinsi ya utatuzi wake. Makundi ya M23 na ADF ndio yaliyolaumiwa kwa kiasi kikubwa kufanya uhalifu na kusababisha ukosefu wa amani. Paulet Demandjan, mtetezi wa haki za wanawake anayefuatilia siasa za DRC, anasema siku hii ni muhimu, pengine kwa mataifa ambayo tayari yamefikia amani ya kudumu na ili siku kuu ya kusherehekea amani duniani sisi oh, uh, kama wakaaji wa nchi ya uh, Kongo jiasi tunashukuru, kama masherehe ma masherehe inatamani kuonesha kama uh, uh, kiliani vina amani lakini, tukiangalia ngambo za Ukrain, amani hayupo. Tukiangalia hata huko Afrika, amani inazorota ngamona nga ngambu wa kusongea. Hii ni jiesi, unasema kama wakimbizi wako nakimbia na wavamizi wako naendelea. Ngambo zingine wanasema eti watu waheshimia sesele fe ikiwa government inaheshimia, lakini fe alakini waasi waanizantwa na wajeshi wa wanda na natimiza tunaona kama kwa hiyo, wakati kidogo tulikuwa usalama kidogo, tulikuwa naona, lakini hayakuwa usalama kabisa kabisa, hata seeose wanayangaia wana, lakini watu wenye kukimbia makwao ma, ma, wanaikala katika makambi za wa wakimbizi hawana kabisa usalama, kwa kuona mutu anakuwa na amani kwenye kwake kunyumba, lakini ngoshutumishwa kukimbia vita, unaacha nyumba, unaacha mashamba, unaacha mashughuli yake yote, unashutumiwa kuikala katika kengi ya wakimbizi, kwenye utakosa maji, utakosa chakula, unakuwa natumaia msaada. Makubaliano ya mijadala kadhaa yamefanyika kuzungumzia amani DRC, lakini hadi leo hakuna jambo msingi lililofikiwa, na vita vinaelezwa kusababishwa na waasi bado vinaendelea. Mwaka elfu mbili ishirini na mbili, kundi la waasi la M23 lilirejerea tena uwasi wake baada ya kukaa kimya kwa takriban miaka mitano bila kufanya harakati zake. Lilichukua udhibiti wa jimbo la Kivu Kaskazini Julai mwaka elfu mbili ishirini na tatu. Kinshasa pamoja na serikali nyingine za kigeni zimerudia kushutumu Kigali kwa kufadhili na kusaidia uasi wa M23. Paulette anasema maadhimisho kama haya yanastahili kuchukua mwelekeo mwingine na kuweka mkakati wa amani ya kudumu DRC badala ya ulinzi wa amani ambao haujazaa matunda mpaka hivi leo. Wakati yoyote ukiwasikia kwenye redio na kwenye mitandao, wanasema kama makutano yatakuwa Nairobi, Kenya, makutano yatakuwa Angola makutano yatakuwa kwa kuikalia mambo ya ja kufafanua nini inaweza itakuwa solution, na sisi pia tunasema kama amani airuzi na masiraha, amani inaruzi kwenye kikao, watu wanaikala, wanasuruiza kutatua shida nihiyo na kuleta solution kasamamu, lakini ile kikao yote inaonekana kama wako naikana kwa kusungumzia DRC, alakini wamitinationali na waje wenye kupitia pesa juu ya kuendesha hii vita awako na tatua mambo ya kwenda katika enyewe, inaacha vita imanani. Inasema kama vita inaendesha kwa kupinganisha, kwa kupingania madini za mashauti za Congo, vita zinaendesha kwa wamoya kuungu Katika maazimio ya ufuatiliaji, baraza kuu lilitambua zaidi umuhimu wa kuchagua mazungumzo badala ya makabiliano na kufanya kazi pamoja na si kupigana. Profesa David Monda kutoka chuo kikuu cha New York anasema hilo linawezekana kwa nchi za Afrika kama zitachukua nafasi ya kushirikiana na kutatua mizozo inayoweza kutatuliwa, kwa mfano wakati wa kipindi cha uchaguzi ambapo kuna shuhudia ghasia za uvunjaji wa amani. Nadhani ni vitu viwili. Uh, la kwanza lazima ni sisitizi ya kwamba wapiga kura uh, kitoa mfano tuseme Kenya au Tanzania au hata Uganda uh, waweze kujua ya kwamba wale ambao wanawapigia kura uh, uh, wasinunue kura za umma, ya kwamba kila raia ajue ya kwamba uh, kura yake ikinunuliwa na mwanasiasa yule, yule mwanasiasa anapoingia hamu yake ya uongozi hata ata, ata mali, kurudisha zile pesa aliziweka kwenye kampeni. Kwa hivyo eh, kuhamasisha umma na kuhabarisha umma eh, ya kwamba kura yao ni muhimu na lazima wapigie watu kura, wale watu ambao wana maadili, ni jambo muhimu. La pili nadhani uh, um, vikundi visivyo vya kisiasa vya vya shirika zisizo za uh, kiserikali lazima pia uh, zisaidiwe kuweza um, resha miundo mbinu ya uongozi bora na na kuhabarisha umma kwenye uh, mitaa eh, na kwenye vitongoji ambapo habari hizi hazifiki. Lakini pia kumalizia, ni kwamba uongozi bora tena lazima utiliwe maanani, yaani ule uwazi wa kutenda kazi wa kuweka viongozi um, uh, wa, wa kuongoza tume za uchaguzi kwenye uka, ukanda wetu lazima ufanywe kwa njia ambapo upinzani na e, chama kinachotawala, e, zipo pamoja na pia e, dola za uendelezi wa e, wa demokrasia na upigaji kura pia ziwe na ile uwazi. A, hapo ndipo nadhani na kutaweza kuwa na mabadiliko na kusiwe na vuta ni kuvuta kila kukicha baada ya uchaguzi, a, hizi ambazo zinafanyika a, kwenye bara la Afrika. Siku ya maadhimisho ya amani ilianzishwa mwaka 1981 na, na Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa. Miongo miwili baadaye, mwaka 2001, baraza hilo hilo lilipiga kura kwa kauli moja kuteua siku hiyo kwa nia ya kuhamasisha kutofanya vurugu na kusitisha mapigano. Swali ni kwamba baadhi ya nchi ikiwemo Afrika Mashariki bado zinashuhudia mizozo na mapigano yanaendelea, mauaji ya watu. Nadhani ni uh, vitengo au uh, dokezi uh, tatu kubwa uh, la kwanza ni kuboresha miundombinu ya utawala bora uh, kwenye taifa kama DRC. Tunajua changamoto iliyopo maziwa makuu ni kwa sababu DRC uh, ni dola kubwa, yani kijiografia, kwa hivyo ni vigumu wakati mwingine serikali kuu Kinshasa eh, kuweza uthibiti hali ya usalama Kivu Kusini na pia Kivu Kaskazini na maeneo kama Goma hivi. Kwa hivyo, hiyo ni changamoto moja. La pili pia, uh, ni hii hili suala la uh, kushirikiana na mataifa ya kikanda kwa sababu tunajua uh, mfano ule uliutoa wa DRC, ya kwamba uh, changamoto nyingi ambazo zinaendelea mazuo makuu uh, vikundi kama M23 hivi maimai eh, yanapata usaidizi kutoka mataifa jirani eh, imesemekana uh, kwa mfano Uganda, Rwanda pengine yapo pale mle ndani kupora mali uh, uh, za DRC. Kwa hivyo Lazima kuwe na ushirikiano wa kikanda kuhakikisha kwamba eh, mizozo hii haiendelei kwa muda mrefu. Lakini pia jumuia ya Afrika kwa ujumla kama bara eh, eh, nadhani lazima usisitize eh, ya kwamba uh, viongozi waendeleze utawala bora kwa bara la Afrika. Ndiposa nafikiria uh, jambo hili la uh, kutilia maanani uh, amani, nadhani ndiposa itaweza kukita mizizi uh, kwenye uh, ukanda wetu wa Afrika Mashariki na Afrika <muchos> Katika sehemu ya pili ya kwa undani vileo, tunaungana na mwenzangu Salma Muhamed na Amina Chombo kutoka Mombasa. Hivi majuzi, Kenya na Ujerumani zimetia saini mkataba wa kihistoria wa ushirikiano kuhusu uhamiaji wa wafanyikazi na vilevile kuweka jukwaa la kuimarishwa kwa ushirikiano wa uhamiaji wa Wakenya wanaokwenda kwa ajili ya masomo na mafunzo ya ufundi makubaliano hayo yalishuhudiwa na Rais William Ruto na chansela wa Ujerumani Olaf Scholz wakati wa ziara ya siku mbili ya Rais Ruto nchini Ujerumani, na kuashiria hatua muhimu katika uhusiano kati ya nchi hizo mbili. Makubaliano hayo yanatoa mfumo thabiti wa ushirikiano na taarifa kuhusu maeneo mbalimbali muhimu ikiwa ni pamoja na uhamiaji wa kazi, mafunzo ya wanagenzi, mafunzo ya wanafunzi, mahitaji ya soko la ajira, ajira na ustawi wa wafanyikazi. Pia inashughulikia masharti ya kurejeshwa tena na kurudi kwa wafanyikazi na kuunda muundo wa kina wa kusimamia harakati za wafanyikazi kati ya mataifa hayo mawili akizungumza akiwa ujerumani rais william ruto alisema kwamba atahakikisha kuwa kanuni za mkataba wa kazi zinafuatiliwa huku wale ambao ni maajenti wasiokuwa na leseni hawataruhusiwa kufanya kazi anasema kuwa serikali yake itahakikisha kuwa hakuna yeyote atakayefanya kazi hiyo kinyume na mkataba huo haya yanajiri wakati ambapo mwezi Novemba mwaka elfu mbili ishirini na tatu Rais William Ruto alitia saini mikataba na serikali za Ujerumani, Ufaransa, Saudi Arabia na mataifa ya uharabuni ili Wakenya wasiokuwa na ajira wafanye kazi huko. Hata hivyo hili limekuwa na tafsiri tofauti na Wakenya, licha ya kwa kwamba imewekwa wazi kuhusiana na yale ambayo yanafanyika katika mkataba huo ripoti kutoka kwa serikali ya Ujerumani ikisema kwamba hawakutoa idadi kamili ya wale watakaoajiriwa katika taifa hilo la Ujerumani, huku serikali ya Kenya ikisema kwamba wamepata nafasi laki mbili na nusu za ajira. Kupata tathmini kuhusiana na mkataba huu ulivyokubaliwa kati ya Kenya na Ujerumani, katika laini ya simu tuko naye naibu msemaji wa serikali, Bi Mwanaisha Chizuga. kutu tamu kutu tamu. Sindo fahamu kubwa, nafikiri ni masuala ya tafsiri ndio kidogo yameleta o, lakini ukweli wa mambo ni kwamba makubaliano haya ni ya kutafuta nafasi za ajira kwa Wakenya na taifa la Ujerumani. Maana kwa desturi watu wengi huwatazamia kwamba kuna specific jobs ambazo hupeanwa, lakini raundi hii makubaliano hayo ni kwamba kwanza, Ujerumani imekubali kulegeza baadhi ya, ya sheria zake ambazo zitawapatia Wakenya nafasi za ajira nchini mwao, na pili, kitambo ilikuwa watu wanakwenda tu. Kwenye mkataba huu ni masuala ambayo yatakuwa yanaangalia ujuzi maalum na ujuzi usiokuwa maalum kati ya Wakenya na taifa la Ujerumani. It's a specific kind of um, um, mafunzo ama taaluma na ajira ambazo Kenya itashirikiana na Ujerumani ili kutoa nafasi za ajira kwa Wakenya, sio kila sekta ya uajiri katika taifa la Ujerumani na ni faida gani ambazo uh, vijana wa Kenya watafaidika nazo na ni vipi watapata nafasi hizi za ajira? Je, hii itakuwa serikali kwa serikali ama itakuwa vipi? Um, hii itakuwa moja kwa moja ni serikali kwa serikali, maana rais aliyezungumza na mwenzi wa Ujerumani. Kwa hivyo tunatumai itakuwa serikali kwa serikali, lakini lazima ikuwe na mawakala kwa sababu lazima nifani, uchunguzi ufani, matangazo yafanywe, wale Wakenya watakaokwenda taifa la Ujerumani wajifunze lugha ya Kijerumani baadhi lazima ziainishwe na ziidhinishwe zi, tunatarajia kwamba taifa la Ujerumani litatoa mpangilio maalum. Kwa hivyo, kama serikali sisi, ni kuwatayarisha vijana wa Kenya kwa jumla ambao wangependa kufanya kazi ambazo taifa la Ujerumani litakuwa zimesema ziko nafasi Wakenya ili watakapoingia Ujerumani wawe wameafikia yale yanayotakikana kwa misingi ambayo e, serikali ya Ujerumani itakuwa imeweka katika sekta hizo. Tumekuwa na visa nchini ughaibuni huko, visa vya hmm, Wakenya wengi kupoteza maisha katika hali zisizoeleweka. Hmm, labda mkataba umezungumzia maswala ya usalama wa Wakenya watakapokuwa huko. Hayo yeah, ni baadhi ya masuala ambayo tunakuwa tunajadili kati ya serikali ya Kenya na serikali ya Ujerumani kuhakikisha kwa kwamba Wakenya wanakwenda Ujerumani wanapata usalama wa kutosha. Kwa mfano wale wanaokwenda Kusaudia kwa sasa na United Arab Emirates, UAE, tuko na, na kitengo maalum katika wizara yetu ya foreign affairs, ya mambo ya kigeni, ambayo inashughulikia masala ya wafanyakazi walio nje ya nchi. Pia iko namba ya hotline ambao wanaweza wakaripoti pale ambao wanafili kwamba ama wanaona wanadhulumiwa. Kwa hivyo hiyo, Ujerumani kutakuwa kuna tofauti. Kitengo hiko kitawajibika, kutakuwa na namba maalum, kutakuwa na maafisa on standby 24, kuhakikisha kwa kwamba malalamishi ambayo yanawakabili wakenya kati yao na waajiri wa wao katika taifa la Ujerumani yanaweza kushughulikiwa mara moja. mm -hmm. Yeah, je, yule ambaye no. ana taaluma kati ya mm -hmm. zile ambazo watatarajiwa kwamba huenda zikawa ndio zitasafirishwa kuelekea kule, wajitayarishe vipi? Kuna baadhi pengine ya waajiri kutoka Ujerumani pengine wanataka watu ambao wanaongea lugha ya Kijerumani. Kwa hivyo mi nawasihi vijana na wale wakenya wengine ambao wanataka kusafiri Ujerumani kwa wakati huu waanze kujihusisha na kujifunza lugha ya Kijerumani stakabadhi muhimu pia vilevile, ya kwamba kuna masuala ya good conduct, kuna mastakabadhi za usafiri passport, je iko timamu kuhakikisha kwamba stakabadhi zao na masomo vilevile, maana pengine watauliza kama ni masuala ya nesi. Je, huko e, na stakabadhi zako ziko sawa, clarification na clearances ambazo unahitaji za kuweza kukufikisha wewe kuhudumu nchini Ujerumani. Zipo, wasikae tu wangojee, nafasi zile zipo uanze kuwajibika. Kuna maswala ya uhamiaji haramu ambayo pia yako katika huu mkataba, sijui utazungumziaje swala hilo? Kila taifa lina sheria zake, na sisi kama taifa la Kenya catuka na sheria zetu, na kuna umuhimu ya kwamba wale wa Kenya ambao wako nje ya taifa la Kenya pengine unaishi kiholela, ki, ki, kiholela bila <laughs> kuwa na stakabadhi, ni muhimu uwajibike uhakikishe kwamba unapata stakabadhi maana ni makosa kuishi katika taifa la kigeni bila stakabadhi. Na pia taifa la Kenya likuweza kukusaidia panapokuwa na shida, lazima uwe na stakabadhi. Naibu msemaji wa serikali Mwanaisha Chizuga wakati wa hafla ya eh, kutia saini mkataba kati ya nchi ya Kenya na Ujerumani. Waziri Mkuu wa Kenya Musalia Mudavadi na waziri wa masuala ya kigeni pamoja na waziri wa mambo ya ndani wa Ujerumani walirasimisha ushirikiano huo. Makubaliano ya hayo yanatarajiwa kutoa manufaa mengi kwa Wakenya hasa katika eneo la uhamiaji wa wafanyikazi wenye ujuzi. Kama sehemu ya makubaliano hayo, Ujerumani itatoa viza za kukaa muda mrefu kwa Wakenya wanaostahili kufuata mafunzo ya ufundi na elimu nchini Ujerumani. Baada ya kuisha kwa muda wa viza ya kukaa kwa muda mrefu wa kenya wanaweza kupokea kibali cha kuishi kwa muda kwa hadi miaka miwili ili kuendelea na masomo yao nchini ujerumani kukiwa na uwezekano wa kuongezewa muda zaidi ikihitajika Scholz aliwaambia waandishi wa habari baada ya hafla ya kutia saini kuwa ni makubaliano muhimu ambayo yanaashiria juhudi za ujerumani na kenya kushirikiana kwa karibu zaidi juu ya uhamiaji Scholz aliwaambia waandishi wa habari kwamba Mkataba huo unaweza kuwasaidia kufidia uhaba wa wafanyikazi wenye ujuzi. Ambao akiongezea alisema kuwa Ujerumani tayari inahisi athari za uhaba huo wa wafanyikazi na kwamba itakuwa ni kitu ambacho kingeathiri nchi hiyo kwa muda mrefu. Mojawapo ya vipengele muhimu wa mkataba huo ni kujitolea kwa Ujerumani kupunguza tatizo la soko la ajira kwa Wakenya wanaotafuta ajira. Ili kufahamu mengi kuhusiana na uhamiaji wa Kenya kutoka nchini Kenya na kwenda Ujerumani katika mikataba ambayo nchi ya Kenya imeweka kati ya nchi za Kenya ughaibuni na nchi nyingine zozote kuhusiana na mikataba ya kazi, na huku haya yakijiri katika Bunge la Taifa, hasa katika kamati za ajira na ile inayohusishwa na masuala ya mataifa ya kigeni, imekuwa ikizungumza na kuisukuma serikali kuweka sheria za kuhakikisha kwamba Wakenya wanaosafiri katika kazi za ughaibuni wanafuatiliwa na pia kuhakikisha usalama wao na haki zao kudhibitiwa ili kuyapata mengi kuhusiana na hayo, huyu hapa Zamzam Muhamed ambaye ni mbunge katika bunge la taifa kwenye kamati ya maswala ya nchi za kigeni, na kwanza anazungumzia kuhusiana na mkataba kati ya Kenya na Ujerumani. Hii masala ya kuwa ajira zimepatikana za nchi za nje, mataifa ya nje, ifahamike kuwa sio mara ya kwanza Kenya kuweza kupeleka wafanyikazi nje. Wamekuwa wakienda Arabuni, wengine wamekuwa wakienda nchi za Uropa. Uh, lakini pia hii ikiwa kama serikali wameweza kutafuta wenyewe na wanaleta pia ni sawa, maanake zamani ilikuwa tumezoea ni maajensi, mawakala ambao wamekwenda wakatafuta kazi wakazileta. Kwa hiyo mimi naona ni jambo zuri sana, ila kwenye idadi kama walivyokuwa wasema, wengine wasema hivi, wengine hivi, ningependa kuwa uh, kusema kuwa msemaji wa serikali kabla hajaitoa kitu katika hadhara ama mbele ya wananchi aweze kuwa na zile facts kabisa, ijulikane kuwa kazi zimepatikana ni nafasi za watu wawili, ni nafasi mia moja ama ni ngapi? Na kama hawajapewa idadi ko open, aweke open kama vile wenyewe wanavyotoa kazi wenyewe wamesema. Kwa hiyo mm-hmm. So, mimi na support na si hizo peke yake. Wakumbuka uh, pia Saudi Arabia waliweza kutupa nafasi elfu mbili mia tano za nase. Kwa bahati mbaya, tuliweza kupata nase mia tano peke yake kwa sababu ilikuwa imepelekwa kwa serikali direct lakini kama wanaweza kushirikiana na hao mawakala maanake hao wana data za Wakenya kule mashinani wanaweza kupata watu ambao wana ujuzi wa taaluma mbalimbali ambazo wenyewe wanasema skilled, naseme skilled labor ambao ni professionals madaktari. Wanaweza kupata watu wengi sana, maanake watu ni wengi ambao hawana ajira, lakini hawajui wazipate wapi. Hata zikitangazwa hawajui wapate katika ofisi gani? Kama kamati, endapo swala hili litaletwa mbele yenu, ni yapi ambayo wewe kama mbunge utataka kwamba atiliwe mkazo tukirejelea suala la usalama na vilevile vile haki ya wafanyikazi ama raia wa Kenya wanapokuwa katika mataifa yale ya Ulaya? Kwanza, kamati yangu ambayo inahusika na masuala ya wale Wakenya ambao wanakaa nje na wale ambao wanakwenda kufanya kazi nje, tumetunga sheria ambayo tuna, uh, pende, tunataka ipitishwe katika bunge hivi karibuni ambayo imeweka mikakati ya kuweza kuwatetea wafanyakazi wetu wakiwa nje, kuangalia haki zao za kimsingi zisiweze kukeukwa, kuangalia mishahara, kuangalia working hours. E, kuangalia ile uhuru wao wa kuweza kuzungumza na familia zao nyumbani, uhuru wao wa kupumzika, masuala mengi ambayo sisi tunajaribu kufanya. Na ndio ningependa kusema hivi, wajua kama Kenya sisi tuweza kutengeza sheria kama nilivyokuwa nikilalamika toka zamani. Kenya tutengeza sheria, lakini tuangalie na sheria za mataifa mengine, ni vipi inafaa muhimu zaidi wale wahusika wa leba katika taifa ambalo Wakenya wa wanapelekwa, waungane na hawa wa leba ya Kenya, tuweze kuconsolidate hizi sheria zetu, tuone tutapata mwafaka gani ya Wakenya kufanya kazi na wale kupata huduma bila kunyanyasa Wakenya. Kwa hiyo mimi, kitu ambacho nitasema ni kuwa nasisitiza, nasisitiza kabisa kuwa sheria kwanza ziwekwe, na ndio maana unaona hata ile ya ya Canada kwa vile bado haijawekewa sheria mwafaka, imekuwa ni ngumu sana kuanza kuwapeleka Wakenya. Lakini pia nikiweza kusema kuwa nafasi nyingi za Wakenya, kwa sababu ya kuzembea, kwa sababu ya kuweza sisi kutoa njia mwafaka ya Kenya kupata ajira kule nje Kazi zetu nyingi zimechukuliwa na Wafilipino, zimechukuliwa na Waindonesia. Ukienda katika airport za Dubai, Qatar, kila mahali utawapata hawo, ndo wamejaa kule, na wale wenye kutoa makazi wanasema haya makazi yalikuwa ni ya Wakenya. Alikuwa Zamzam Muhammad, ambaye ni mbunge katika bunge la Kenya na kwa hivi sasa tutawarudisha kwa wenzetu Washington. Ni hayo tu tuliyokuandalia katika kipindi cha Kwa Undani. Ulikuwa nami Meri Mgawi kwa kushirikiana na wenzangu Salma Muhamed na kutoka Mombasa na Amina Chumba. Usiku mwema. Kwa sasa nam, hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani yaliyofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya, hata kipande cha muziki