Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Karibu msikilizaji pote pale ulipo ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukipekua na kuchambua kwa undani zaidi na kupa maelezo ya kina zaidi kuliko kawaida. Na leo katika sehemu ya kwanza, tunaelekea huko Sudani Kusini ambapo serikali ya nchi hiyo imetangaza kuahirisha uchaguzi mkuu uliokuwa umecheleweshwa kwa muda mrefu hadi Desemba 2026 kutokana na kukosekana kwa maandalizi tunaangazia hatua na mikakati inayoweza kufanywa kuhakikisha kuwa Sudani Kusini itaandaa uchaguzi wake wa kwa kwanza mkuu ndani ya miaka miwili inayokuja, na katika sehemu ya pili tunamulika ombi la Uturuki la kutaka kujiunga na kundi la mataifa makuu yanayoinukia kiuchumi duniani la BRICS linayokaribisha. Jina langu ni Sandei Shomari. Serikali ya Sudani Kusini imetangaza kuahirisha uchaguzi mkuu uliokuwa umecheleweshwa kwa muda mrefu hadi Disemba 2026 kutokana na kukosekana kutoka kwa maandalizi. Hii ni mara ya pili hiyo kwa nchi hiyo ambayo ilipata uhuru wake mwaka 2011 kuahirisha uchaguzi na kuongeza muda wa mpito ulioanza mwezi Februari 2022. Kwa undani hii leo mwandishi wa Sauti Amerika nchini Kenya Jason Nyakundi anaangazia hatua na mikakati inayoweza kufanywa itaandaa uchaguzi wake wa kwanza mkuu ndani ya miaka miwili inayokuja. Raia wa Sudan kusini wamesubiri kuwachagua viongozi wao tangu nchi hiyo ilipopata uhuru wake kutoka kwa Sudan mwaka 2011 huku taifa hilo changa zaidi duniani likiwa bado limegubikwa na ghasia, umaskini na mizozo ya kisiasa. Lakini wiki iliyopita serikali ya Sudan kusini ilitangaza kuahirisha uchaguzi mkuu ambao ulipangwa kufanyika Disemba mwaka huu hadi Disemba 2026, kutokana na kukosekana kwa maandalizi. Wakati makubaliano ya amani miaka sita iliyopita yalimaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe vya kati ya mwaka 2013 na 2018 kati ya Rais Salva Kiir na mpinzani wake makamu wa rais Riek Machar. Ugomvi kati ya wawili hao umechelewesha mara kwa mara kipindi cha mpito ambacho kilipaswa kuandaa njia ya uchaguzi. Rais Salva Kir na Rieki Machar walitia saini makubaliano ya amani mwaka 2018, ambayo yalimaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe vilivyodumu kwa miaka mitano, vilivyoua takriban watu laki nne na kusababisha njaa na mzozo mkubwa wa wakimbizi. Serikali ilisema inahitaji muda zaidi kukamilisha michakato kama vile sensa, kuandaa katiba ya kudumu na usajili wa vyama vya siasa kabla uchaguzi kufanyika. Profesa Chacha Nyagoti Chacha ni mtaalamu wa diplomasia na mchanganuzi wa siasa. Nafikiri wanahitaji kuelewa kwamba utawala wa ubabe hautawasaidia. Kwa hivyo viongozi wale ambao wako wa serikalini na wale ambao wameachwa nje kwa sasa wanakuwa kama wako upinzani, wanahitajika kwa haraka sana wakubaliane namna wanaweza kuendesha ya nchi yao kwa sababu kuendelea kuahirisha uchaguzi hakutaleta amani wala mafanikio katika nchi ya Sudani ya Kusini. Sudani ya Kusini ilila, ilijitahidi sana ikasaidiwa na nchi za kimataifa mpaka ikaondoka katika Sudani. Tukajua kwamba sasa ni nchi ambayo inaweza kuhakikisha kwamba watu weusi hawana shida, wana utawala bora, lakini wameshindwa kuweka misingi ya utawala bora Nafikiri hili nikizungum kuti na changamoto kubwa sana ambayo haitawasaidia viongozi wa Sudani ya Kusini wala wananchi wa Sudani ya Kusini. Tukumbuke kwamba hata wakati wakipigania uhuru wa Sudani ya Kusini walikuwa tayari wako makundi makundi, na shida yao kubwa ni ya ukabila, kwa sababu kila kundi lilikuwa limejainisha na kabila fulani, wanuar wa Dinka, sijui watu wa, wa, wa gani. Sa, sasa walitakikana kuelewa kwamba wana nchi ambayo sasa ni huru na inajisimamia yenyewe, na hawana haja ya kuanza vita vya wenyewe kwa wenyewe kama makabila. Wanahitaji kuketi chini, wahakikishe kwamba wameweka utawala bora katika nchi nzima, ambayo inanufaisha makabila yote ambayo yanajumuishwa katika nchi ya Sudani ya Kusini, lakini hilo limewashinda kwa sababu bado wale waliokuwa msituni zamani na wapiganiaji bado wangali wamegawanyika katika makundi. Kwa hivyo kila upande unachochewa na kundi la watu ambao hawatamani au hawataki kushirikisha watu wengine katika kutawala nchi ya Sudani ya Kusini. Viongozi wa kisiasa wa Sudani Kusini hawajijitolea kikamilifu kuandaa nchi kwa uchaguzi. Hili limezua shaka kuwa viongozi hawa wanang'ang'ania mamlaka katika nchi hiyo yenye utajiri wa mafuta. Ofisi ya rais Salva Kiir inasema kazi muhimu kama vile kuandaa katiba mpya lazima zifanyike kabla ya uchaguzi. Viongozi pia wametaja changamoto za vifaa na usalama, changamoto ambazo hazingeweza kutatuliwa kufikia mwisho wa mwaka. Wanaoongoza bado ni wale wale viongozi walioitumbukiza nchi katika vita vya wenyewe kwa wenyewe vilivyodumu kwa miaka mitano. Kwa kuzingatia amani ya sasa na suala kwamba nchi jirani ya Sudan inakumbwa na migogoro, wanasiasa wa Sudan kusini wanaweza wasiwe chini ya shinikizo la kimataifa la kuwataka waandaye uchaguzi. Wanahitaji waketi chini, wakubaliane kwanza sera maalum ambayo wataitumia kutawala nchi yao, kwamba wanataka kuwa nchi ya kidemokrasia, nchi ya vyama vingi au nchi ya chama kimoja. Na kama ni nchi ya chama kimoja waweke uhamasisho ambao utawaunga pamoja, ili wakati wanazungumza kuhusu namna ya kujitawala wawe wanazungumza na sauti moja. Lakini kama watasema wanafuata demokrasia ya vyama vingi, basi ni lazima pia wakubali kwamba hivi vyama si vyama vya kikabila; ni vyama ambavyo vitafuata misingi ya sera zitakazokuwa maalumu kwa ajili ya kuboresha utawala wa Sudan, ili baadaye wananchi na vizazi vijavyo vije viseme babu zetu walipigania uhuru tukaupata na tunaendelea vizuri na mafanikio yamekuja katika nchi yetu tunahitaji kama hasa nchi ya Kenya na Uganda kwa sababu ni nchi ambazo zilishikilia sana hawa watu ambao saa hizi wanang'ang'ania utawala wa South Sudan. Tunahitaji kuwasaidia, na kwa vile Sudani ya kusini sasa ni nchi mojawapo ya wanachama wa Jumuiya ya Afrika Mashariki, nafikiri mkakati na mchakato wa kusaidia Sudani ya kusini unahitajika kuanzishwa Arusha, na watu wakutane wazungumze juu ya hatima ya Sudani ya kusini wana mpango gani? Miaka hiyo miwili ikija ipite, e, ni kitu gani kitakuwa kinatendeka? Kwa sababu hiyo miaka bado ni miaka ya usumbufu, watu wanazidi kuuana ovyovyo, na wananchi wale ambao waliondoshwa katika makazi yao, mpaka sasa hawajaamini kwamba wanaweza kurudi kwa makazi yao kwa amani. Kwa hivyo, miaka miwili, kama hawataweza kufanya uchaguzi ambao unaridhisha wananchi wenyewe wa Sudani ya Kusini, pamoja na o, o, watu wa nchi za kimataifa watakuwa wamepoteza nafasi nzuri sana ya kuweza kusema kwamba walikuwa wanahitaji kuwa huru kutoka Sudani ya kaskazini na sasa wamepata uhuru na wameshindwa wenyewe kuudhibiti huo uhuru. Tatizo ni yale yale, watu wataendelea kufa, watu wataendelea kupata mahangaiko ya maisha na itakuwa ni msururu wa maisha magumu kama nchi nyingine ambazo zimefeli katika dunia. Sudani kusini imetumia karibu muda wake wote tangu ipate uhuru katika vita na inaendelea kukumbwa na milipuko ya ghasia za kikabila zinazochochewa kisiasa. Takriban watu laki nne walifariki na mamilioni kufurushwa makwao katika vita vya wenyewe kwa wenyewe kabla ya Kiir na Machar kutia saini makubaliano ya amani mnamo mwaka elfu mbili na kumi na nane kuunda serikali ya umoja. Tangu wakati huo, nchi imekuwa ikikabiliana na mafuriko, njaa, ghasia na mabishano ya kisiasa, huku ahadi za makubaliano ya amani zikishindwa kutekelezwa. Martin Oloni ni wakili na pia mchanganuzi wa siasa. Mimi sitaki Sudani ifanye uchaguzi kwa sababu ya kufanyika kwa uchaguzi. Nataka Sudan itafute ni mbinu gani wanaweza kubadilisha uongozi, ambayo kwayo utawapa nafasi ya kuchangia ukuzaji wa uchumi wao na kuhakikisha ya kwamba wanajenga moyo wa utaifa na wanajijenga kama taifa katika mataifa mengine, na njia hiyo sio lazima iwe ya uchaguzi kwa njia ambayo tunaielewa. Ukileta uchaguzi kwa njia ambayo tunaelewa pale Sudani ya Kusini, makabila yatagongana kwa makabila na tutapata uh, matokeo ambayo yataleta eh, yataongezea tu uh, uhasama uliopo kwa sasa. Kwa hivyo ni lazima uh, mradi huu wa uchaguzi na demokrasia katika Afrika tuanze kuzingatia ama tuanze kupiga msasa na tujiulize maswali makubwa tu, kwa sababu tukiacha uchaguzi ufanyike kwa njia ya kawaida tutaacha nchi hiyo ikiwa imepasuka katikati. Ni lazima waanze kujiangazia na waseme ya kwamba sio kwa ajali ama sio kwa kudhania tu ndio walijipata pale, ni kwa sababu wapo pale kama wazaliwa wa Sudani ya Kusini, na ni lazima wakubali kwamba wataishi kwa pamoja. Na wakikubali hayo, na wazindue mbinu za kuwapa nafasi ya kuishi kwa pamoja. Tengeneza sheria, tengeneza katiba ambayo inaweza kuwasaidia kuishi pamoja, kuleta umoja, badala ya kuwacha mambo ambayo yakiendeshwa ya, ya, ya, ya ama waanze kupigania juu ya rasilimali na mambo mingine kama hayo. Kwa hivyo ni kutafuta katiba ambayo inaweza kuihamasisha nchi na kuwaleta watu kwa pamoja na kuwapa uongozi ambao wanaokubali ndio suluhu itakayosaidia Sudani ya, Sudan ya kusini. Mapema mwezi huu shirika la Umoja wa Mataifa la kutoa misaada ya kibinadamu ilionya kuwa zaidi ya watu laki saba wameathiriwa na mafuriko huku misaada ikishindwa kukidhi watu wengi wanaohitaji. Licha ya rasilimali nyingi za mafuta Ufisadi uliokithiri umeifanya nchi hiyo kuwa maskini kwa kiasi kikubwa, huko viongozi wa serikali wakituhumiwa kupora hazina za umma. Mauzo ya mafuta yanachangia takriban asilimia tisini ya mapato ya taifa, lakini serikali imenyimwa mapato hayo muhimu tangu bomba la kusafirisha mafuta kutoka Sudan Kusini kuharibiwa huko Sudan, nchi inayokumbwa na vita. Asante sana Jason Nyakundi kutoka sehemu hiyo ya kwanza. Tumekamilisha sehemu ya kwanza, sasa tunaelekea katika sehemu ya pili. Jukwaa la BRICS ilianzishwa mwaka 2009 ili kuwapa nchi wanachama njia ya kupinga utaratibu wa dunia unaotawaliwa na Marekani na washirika wake wa magharibi. Kundi la BRICS linajumuisha nchi za Brazil, Russia, India, China, Afrika Kusini, Iran, Misri, Ethiopia na Umoja wa Falme za Kiarabu. Hapo awali ilianzishwa ili kuangazia fursa za uwekezaji, ila baadaye muungano huo ukakabiliwa kuwa muungano halisi wa kisiasa na kijiografia na serikali za nchi hizo hukutana kila mwaka katika mikutano rasmi na kuratibu sera za kimataifa tangu mwaka elfu mbili na tisa. Wakati wachambuzi wanasema wanaangalia ombi la wanachama la Uturuki kuingia kwenye jumuiya hiyo. Uturuki inaonekana kama inacheza kwa pande zote mbili, badala ya kuwapa changamoto washirika wake w wa magharibi, na wachambuzi wengine pia wana wasiwasi kwamba Ankara inaondoka kuunga mkono upande wa nchi za magharibi. Ombi la Uturuki la wiki iliyopita hivi karibuni la kuwataka wanachama katika kambi ya BRICS ya mataifa yanayoibuka ya kiuchumi lilithibitisha uvumi wa mpango huo baada ya Kremlin mwezi Juni kukaribisha maslahi ya Uturuki katika jumuiya ya BRICS na kuahidi kuunga mkono matarajio ya Ankara kujiunga nayo. Hatua ya Ankara ni mara ya kwanza kwa mwanachama wa jumuiya ya kujihami ya nchi za magharibi ya NATO na mgombea kujiunga na umoja wa Ulaya kuomba kujiunga na kundi hilo linaloongozwa na, na Russia na China. Je, hii ina maana gani na lengo la BRICS ni nini? BRICS inalenga kupinga utawala wa kisiasa na kiuchumi wa hasa mataifa ya magharibi yaliyoendelea, lakini wakosoaji wanasema inapata shida kutimiza mengi na inaunganisha serikali za kimabavu na fisadi ambazo zinataka kunyamazisha upinzani. Sasa basi ikiendelea kufanya upanuzi mwezi Januari, Misri, Ethiopia Iran na umoja wa falme za kiarabu ndiyo ziliongezwa rasmi kwenye kundi hilo la nchi za BRICS. Mchambuzi wa siasa za kimataifa Profesa David Monda anaeleza maana ya Uturuki kuingia kwenye jumuiya hii ili hali bado inaunga mkono nchi za magharibi. Uturuki inajaribu uh, kuboresha na kuongeza ushawishi wake kwa masuala ya kimataifa, kwa sababu tunajua kijiografia Uturuki, nusu ya Uturuki iko ukanda wa Asia na nusu Uturuki pia uko uh, kijiografia ukanda wa Uropa. Kwa hivyo ina nafsi hiyo ya kijiografia na kidiplomasia, yaani ina ushawishi mkubwa kwa mataifa mengi, lakini hususan kuja kwa BRICS tena ni kujaribu uh, kuongezea uh, nguvu uh, muungano huu wa BRICS. Uh, ikiunganisha ikiunga Brazil, taifa la Brazil, Russia, uh, India, Uchina na Afrika Kusini uh, pamoja na hivi karibuni Misri, Ethiopia, Iran na falme za Kiarabu ziliingia kule. Kwa hivyo Uturuki ikiweza kuingizwa kwenye BRICS pia itaongeza ushawishi wa kikundi hiki uh, ukilinganisha na uh, miungano mingine mikubwa kama muungano wa kujihamu wa NATO kama muungano wa umoja wa, wa Ulaya uh, kama muungano huu wa NAFTA wa a, a Amerika e, Kaskazini. Kwa hivyo ni kujaribu kujiongezea ushawishi kisiasa, kidiplomasia na pia kwa masuala ya kiusalama. Bila shaka na wakati inafanya hivi, Uturuki katika jumuiya hii ya BRICS pengine ikiwa swala hilo litafanyika na kukamilika maana yake itakuwa ni nini katika wanachama wake wa uturuki katika jumuia hii ukizingatia kwamba pia kama ulivyosema ana uhusiano na nchi za magharibi italeta ita hali ya kizungumkuti italeta hali ya sintofahamu na wasiwasi kwa mataifa ya ulaya Uh, mengi ambayo kwa miaka mikaka uh, yameipa taifa la Uturuki kisogo uh, inapojaribu uh, kuingia kwa jumuiya umoja wa Ulaya eh, kwa miaka mingi wameipiga Uturuki kalamu. Kwa hivyo uh, Uturuki kujaribu kuingia kwa BRICS, Uh, ni kama italeta hali ya, ya, ya, ya wasiwasi kwa mataifa ya magharibi kwa sababu sasa utapata madola makubwa eh, Uchina, eh, Urusi na Uturuki na tusao ya kwamba Uturuki enzi za nyuma ilikuwa falme ya Ottoman. Kwa hivyo ikiungana na mataifa haya madola mengine makubwa, pia India ipo pale, Brazil e, ni kama itakuwa ni tetemeko kubwa e, kwenye uhusiano na mvutano uh, wa kimataifa na, na ni jambo kubwa e, Uturuki ikiweza kuingizwa kwenye kikundi hiki cha na kwa sasa tunafahamu kwamba wao Waturuki wamekuwa wakiunga mkono Ukraine. Sasa katika huu mkutano makao yake au mkutano mkubwa unatakiwa kufanyika huko Rusia, na pengine Rusia kwa upande wake, kitu hiki wao binafsi pengine wanataka kuona nini katika matokeo haya? Rusia ingependa Uturuki iungane uh, na au ingie ikaribishwe kwenye muungano huu wa BRICS, na Vladimir Putin na serikali ya Urusi uh, imeonyesha na wametoa ishara ya kwamba wangefurahia Uturuki kuh, kuingia kwenye BRICS. Kwa sababu uh, hususan kwa uh, vita kati ya Urusi na Ukraine uh, Urusi ingependa uh, Uturuki uh, iunge mkono Urusi la uh, sivyo uh, ikae kando, isiunge mataifa ya magharibi. Kwa hivyo kwa Uturuki kuingia kwenye kungamano hii au muungano huu wa BRICS ambapo Urusi na Uchina uh, zina ushawishi mkubwa itasaidia tena kidiplomasia na kisiasa na masuala ya kiusalama ya ya ya ya Urusi, kwa sababu uh, Uturuki ni dola uh, kubwa kule Ulaya na pia tusahau ya kwamba Uturuki ni mwanachama wa NATO uh, muungano wa kujihamu wa NATO. Kwa hivyo uh, itasaidia pia kwa kiwango fulani mkono uh, wa Urusi. Uh, Uturuki kuweza kuungana na BRICS na pia iendeleze masuala ya mataifa yanayoendelea, hususan uh, falsafa mpya ambayo Uchina na Urusi zinajaribu uh, kuiunda kupitia muungano huu wa BRICS. Na hayo yakijiri, pengine kwa upande wake Marekani, nini ambacho watakuwa wanaangalia kwa sasa? Marekani wa wakiangalia uh, kwa kina na kwa undani uh, iwapo uh, Uturuki sasa itakuwa ikiangazia uh, macho yake mataifa uh, ya kaskazini uh, mata, kunradhi mataifa uh, uh, ya, ya mashariki. E, e, Uchina na, na na Urusi na pengine Marekani ita, itaona pengine e, itapiga darubini pengine e, msimamo wa Uturuki unabadilika. Uturuki bado ipo na mataifa magharibi uh, au imeenda kwenye muungano huu wa mataifa ya mashariki, hususan e, Uchina na na Urusi, na nasema hivyo kwa sababu tunajua kihistoria Uh, mwanzilishi wa, wa taifa la Uturuki Ataturk uh, alisisitiza umuhimu wa Uturuki kuangalia uh, mataifa ya magharibi. Kwa hivyo kwa Marekani pia itakuwa ikichunguza kuona msimamo wa uh, Erdogan uh, unabadilika uh, au uh, sera zake bado zipo na yu, yu, yeye bado ni, uh, ni ni mshirika wa dhati. Shukran, profesa David Monda. Wakati wanachama wengi wa BRICS wamechukua msimamo wa kutoegemea upande wowote au kuegemea Russia juu ya uvamizi wa nchi hiyo huko Kiev, rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan hivi karibuni alionyesha kuunga mkono bila kuyumba na kusema kwamba Russia lazima irudishe Crimea. Nchi wanachama wa BRICS ni takriban asilimia 45 ya watu duniani na asilimia 28 ya uchumi wa dunia. Nchi za BRICS zinazalisha zaidi ya theluthi moja ya mafuta yasiyosafishwa duniani. Iwapo Saudi Arabia itajiunga na kundi hilo imebainisha kuwa huenda mataifa ya BRICS yatazalisha asilimia arobaini na tatu ya mafuta hafi duniani. Je, hii ina maana gani kwa wanachama wa Uturuki kwenye jumuia hii? Profesa Chacha Nyaigoti Chacha kutoka Nairobi anaeleza zaidi. Uhusiano wa Uturuki na nchi za Magharibi ni uhusiano ambao huwa wakati mwingine una vuguvugu la ukuruba na baadaye mzozo, kwa sababu ya wakati mwingine Uturuki kujihisi kwamba inahitaji kuwa karibu na nchi kama Urusi na nchi nyingine, kwa sababu ya hali tete ambayo Uturuki inajikuta wakati mwingi. Lakini pia Uturuki ni nchi ambayo kwa muda mrefu inajaribu kutambua kwamba ina ubabe fulani wa kiuchumi au ubabe wa kisilaha eh, na ulinzi. Na wakati mwingine labda kujiunga na BRICK ni njia mojawapo ya kuonyesha wale watu wanao zingatia tazamo na mfumo wa kimagharibi, kwa mfano nchi za Ulaya na Marekani, kwamba Uturuki inaweza kujisimamia yenyewe ikafanya maamuzi yake bila kutafakari kwamba ina mahusiano mazuri au mahusiano ya karibu na nchi za Ulaya kupitia kwa NATO na vinginevyo. Na pengine sasa unapoona hili linatokea ee, kwa nchi kama Marekani, kwa nchi kama za Umoja wa Ulaya, hii itakuwa ina maana gani na Uturuki kuamua kufanya hivi? Nafikiri saa hizi nchi hizi nyingi zinajaribu kujisahili na tujui, kwa mfano kama ni kurudi kwa vita baridi ile iliyokuwepo tangu zamani, mapambano kati ya nchi zilizokuwa zinajihisi kwamba ziko na ukuruba na nchi ya Urusi na nyingine zile zilizokuwa zinajihisi zina ukuruba na nchi ya Marekani. Tukawa na muda mrefu sana wasuja iliyokuwa inaendeshwa kwa njia ya ubabe wa kuhofia ni kitu gani kitatendeka kama upande wa magharibi tulivyokuwa tunauita utakuwa umechokoza upande wa mashariki. Na Uturuki sasa kwa kuamua kuelekea kwa, rekea, kwa BRICS, ni kama inajihusisha kwanza na nchi ambazo zina uchumi unaoendelea unaojihisi kwa mfano India, south Africa, na unaojihisi na China, unaojihisi kwamba na Urusi, unaojihisi kwamba pia unaweza kupambana na nchi za Ulaya ili katika mambo ya uchumi e, nchi hizi za Briksi ziweze kusema kwamba ni mojawapo ya sehemu ambayo nchi kama za Afrika ya kusini mwa Sahara zinaweza kukimbilia ili kupata afueni, wakati zinaona kama sharti ya nchi za Ulaya na Marekani yanakuwa magumu, hasa katika kutafakari na kuzingatia mambo ya misaada ya kihela. Asante sana Profesa Chacha Nyaigoti Chacha kutoka Nairobi, Kenya. Na msikilizaji, kufikia hapo ndio tunakamilisha Kwa Undani kwa siku ya leo. Shukrani kwa mwandishi wetu Jason Nyakundi katika sehemu ya kwanza na sehemu ya pili, shukrani kwa Profesa David Monda na Profesa Chacha Nyaiguti Chacha. Jina langu ni Sandey Shomari, upande wa pili Fiona wa Mai na wote walifanikisha matangazo haya. Natakieni wote usiku mwema, kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Naam, hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani yalofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya, pata kipande cha muziki