Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika kwa undani, tunaangalia mazishi ya raisi wa zamani wa Marekani Jimmy Carter yanayoendelea hapa jijini Washington, lakini vilevile tutaangalia wasifu na yale ambayo ya kukumbukwa kwa, kwa rais Jimmy Carter katika sehemu ya pili, tutaangalia michuano ya CHAN ambayo inatarajia kuanza mwezi Februari katika mataifa ya Tanzania, Kenya na Uganda. Maandalizi yakoje mpaka hivi sasa? Ninayekukaribisha katika matangazo haya, mimi jina langu ni Idi Ligongo, na nakusihi uwe nami mpaka mwisho wa matangazo haya ya Kwa Undani. nam karibu katika kwa undani. Na kama nilivyokueleza katika vidokezo, tunaangalia mazishi ya kitaifa ya rais wa zamani Carter, mwa, mwa kajana, hapa, wa Marekani Jimmy Carter aliyefariki dunia mwishoni mwa mwaka jana yanaendelea hapa jijini Washington DC yakishirikisha marais wa stafu wa Marekani ambapo wamekuwa wakimwelezea rais huyu mstaafu kama moja wa viongozi wa kuigwa si kwa marekani lakini kwa dunia kwa ujumla ikumbukwe rais carter aliongoza marekani kuanzia mwaka 1977 na mpaka 1981 ni moja kati ya viongozi wa marekani walioongoza kwa muhula mmoja hapa tumsikilize khadija riyami akielezea kile ambacho Jimmy Carter atakumbukwa. Jimmy Carter alikula kiapo cha uraisi Januari 20 mwaka 1977. aliahidi serikali iliyo bora kama watu wake no nobler, hakuna kazi nzuri zaidi au kabambe ya kufanya kwa Marekani katika siku hii ya mwanzo kuliko kusaidia kujenga ulimwengu wa haki na amani ulimwengu ambao aliendelea kuweka zaidi ya muhula wake mmoja akiwa White House na kuwa mshindi wa tuzo ya amani ya Nobeli, akiongeza shirika lisilo la kiserikali la kimataifa Carter Center ambapo dhamira yake ni kukuza amani, kukabiliana na magonjwa na kuleta matumaini. Hayati Carter alizaliwa Plains, Georgia mwaka 1924 . Alihitimu chuo cha wanamaji cha Marekani mwaka 1946 akihudumu kama afisa wa manuari kabla ya kurejea Plains mwaka 1953 kuendesha shamba la familia. Baada ya kifo cha baba yake, aliingia katika siasa wakati wa vuguvugu la haki za kiraia katika miaka 1960 akihudumu vipindi viwili kama mbunge wa Georgia kabla ya kuwa gavana wa jimbo hilo mwaka 1971. Carter alitoka kwa gavana wa Kusini asiyejulikana mwaka 1971 na kuwa mgombea urais na kushinda mwaka 1976 dhidi ya Republican Gerald Ford. Upatanishi wa mikataba ya Camp David ya mwaka 1979 na yale amani kati ya Misri na Israel ilikuwa kilele cha urais wa Jimmy Carter. Wakati between... nilipokuwa rais kulikuwa na vita vinne kati ya Waarabu na Waisraeli kwa kipindi cha miaka 25 iliyopita. Ndiyo nchi pekee ambayo ingeweza kukabiliana na Israeli kijeshi. April, mwaka 1980 Kata aliidhinisha operesheni ya kijeshi kuwaachilia mateka waliobaki, lakini ilishindwa na wanajeshi wanane wa Marekani waliuawa. Januari ishirini, mwaka, siku ya kuapishwa kwa rais Ronald Reagan, Iran iliyoachilia mateka wa Marekani. Carter aliyeshindwa na mwenye huzuni alirejea nyumbani Plains kuandaa maktaba yake ya uraisi. Taasisi yake imekuwa zaidi na zaidi. Kituo cha Carter kimefuatilia zaidi ya chaguzi 100 na kupatanisha mizozo kuanzia wa nyuklia wa Korea Kaskazini mwaka 1994 mpaka makubaliano ya amani kati ya Uganda na Sudan. Jimmy Carter alionekana hadharani mara ya mwisho wakati wa ibada ya mazishi ya mkewe Rosalind Novemba mwaka 2023. Khadija Riami, VOA Washington. Asante sana Khadija Riami kwa maelezo hayo. Mazishi ya Jimmy Carter yanafanyika katika kanisa kuu la kitaifa jijini Washington, ambapo Rais Joe Biden ametangaza siku ya leo kuwa ni siku ya maombolezo kwa taifa la Marekani kwa kile ambacho kinaelezwa ni namna ambavyo Jimi Kanta atakumbukwa na alivyoishi kwa kuigwa. Aliaga dunia katika nyumba ya shamba aliyoijenga mwenyewe mwaka elfu moja mia tisa na sitini na moja na inasemekana atazikwa kwenye e, sehemu ya karibu kabisa na marehemu mke wake Roslyn, ambaye alifariki dunia mwaka wa elfu mbili na ishirini na tatu. Kubwa ambalo limeendelea kushangaza watu juu ya maisha e, ya Jimmy Carter ambaye alikuwa ni mkulima wa karanga ni nyumba yake ambayo e, ipo katika milima ya mashambani katika jimbo la Georgia, takriban saa mbili na nusu kwa gari kuelekea kusini kutoka jiji la a, jimbo hilo Atlanta. Ni ranchi ya vyumba viwili, ambapo kile ambacho kimeelezwa kwamba katika tathmini iliyofanyika siku za karibuni ni kwamba nyumba ambayo ipo katika ranchi hiyo ina thamani ya dola za Kimarekani laki moja na elfu sitini na saba, na sitini na sita kwa mujibu wa rekodi za mali za umma. Hiyo ni thamani ya chini kabisa eh, kuliko gari la idara ya ulinzi wa viongozi ambayo ipo nje ikiwa inamlinda. Hii ni kwa mujibu wa gazeti la The Washington Post ambayo iliripoti mwaka elfu mbili na kumi na nane. Nimezungumza na Majidi Mjengwa, mchambuzi wa siasa za kimataifa na masuala ya kidiplomasia na historia, na hapa nikataka kujiwa kile ambacho anamwelezea Jimmy Carter ni rais wa namna gani. Anaingia kwenye historia kwanza, Amerikani, kwa Marekani kuwa ndio raisi mstaafu mwenye umri mkubwa, aga dunia akiwa na miaka uh, mia moja. Jimmy Carter kuwa tuliosoma habari zake, tulioishi wakati wake, tukishuhudia habari za dunia, ni rais ambaye hakudumu muda mrefu, kwa maana ya awamu mbili, lakini kuna matukio yaliyokuwepo ya utekaji wa Irani ile alishindwa kufanya vizuri ehhe, lakini alionekana wone kuwa mzuri sana kwenye nafasi yake ile ya urahisi na ikampelekea kwenye kipindi kimoja. Hata hivyo, ni mfano mzuri wa viongozi ambaye hata baada ya kushindwa kwake aliamua kuacha alama, legacy, au kuacha kitakachokumbukwa nyuma yake, kama ni mtu ambaye alijitolea sana kwenye misaada ya kibinadamu, ile foundation yake. Alishiriki kuangamiza, kuna ule ugonjwa ulitokea katika Afrika ilikuwa e, mnyoo wa tumbo kamilifu kuhakikisha kwamba unatokomezwa. Kwa hiyo unatoko, alikuwa akishiriki masuala ya demokrasia na haki za binadamu e, yote hayo e, yalimfanya kuwa aina ya kiongozi ambaye katika kuishi kwake amekumbukwa kwa kutendea mema dunia kupitia e, e, taasisi yake ya kihisani, hilo kubwa la ambalo pia ata, atabaki kuacha ata alama, lakini jini kata e, e, si mengi a e, baada no. ya miaka mia moja ambayo yatakuwa sukumu katika utendaji wake, kwa sababu wamepita marais wengi inaonekana kwamba nyumba ambayo amekuwa akiishi mara baada ya kutoka katika kustaafu uraisi, uh, ni nyumba yenye thamani ya dola laki moja na zaidi ya elfu sitini. Hili labda linaleta picha gani hasa, kwa viongozi wengi duniani ambao wamekuwa wakizungumzwa kama ni wale wanaoishi maisha ya kifahari sana, kwa viwango vya taifa kama la Marekani, na kwa aina yake ya maisha na kwa alivyojitolea katika dunia, baada ya kuondoka madarakani itabaki. Lakini hukumu ya wanadunia ni kiwango uh, sijui uh, kwa Marekani, lakini sidhani uh, Jimikata, kwa kufuatilia baada ya kuondoka madarakani, ameishi au amefanya mambo ambayo ya kushangaza watu wa dunia, kwa maana ya nasu, lakini zaidi amejitoa kwa ajili ya dunia. Ni mfano mzuri uh, kwa viongozi wengine wa dunia, kwa jinsi ambavyo Jimikata ameshughulikia suala la amani na mpaka ikamfanya akapata ile tuzo ya amani ya Nobel. Kwa hali ya dunia hivi sasa tunavyoiona, vita kila kona, nini ambacho Jimmy Carter leo angekuwepo pengine angeweza kuchangia? Maanake alikuwepo miezi kadhaa kabla ya hivi vita havijatokea, lakini ikumbukwe kwamba alikuwa tayari ameshakuwa mzee wa umri wa miaka tisini na ushehe mpaka mia moja. Kwanza kabisa ni kinyume chake, au anaondoka katika wakati ambapo wanaoingia madarakani tunamzungumzia uh, rais Donald Trump na sera zake, iata i kinyume chake icho kitu ambacho kinaweza kikawa ni tafakuri eh, reflection ya, ya ya ya watu wa dunia, viongozi wa dunia. Camp David agreement, makubaliano ya Camp David kati ya Israel na Egypt, kuwa ni chini ya usimamizi wake, akawaja kupewa tuzo, kama unavyosema alionyesha namna gani ongozi mkuu duniani na ule ndo kubwa. E, kiongozi mkubwa katika matukio makubwa ya dunia ikiwa ni pamoja na vita, magonjwa ya malipuko ma, ma, ma, ma, ma unatakiwa uonyeshe uongozi. Alionyesha uongozi. Sasa katika hili ni si mtihani au ni challenge, ni changamoto kwa wanao viongozi wa sasa wanaotaka kuwa na kuonyesha ukubwa mahala ambapo sasa wapasi kushabikia au kuunga mkono zile pande ambazo zinakandamiza wengine, hasa kupitia vya vita. Wakati huu tunazungumzia vita vya Ukraine na Urusi, tunazungumzia arobaini na saba elfu katika Gaza kati, e, wamepoteza maisha kutokana na, na vita vinavyoendelea ya, kati ya, ya Israel na, na Hamas. Kwa hiyo e, anaondoka kipindi ambacho wanaokuja sasa e, watu waina Donald Trump wanatakiwa waangalie, kwa nini e, Jimmy Carter anakumbukwa. Ni kwa sababu kubwa, kwa kuhakikisha kwamba kunakuwa na amani katika dunia, vita na maangamizi kwa watu. Umesoma na kuishi wakati ambao uh, Jimmy Carter amekuwa akiwa madarakani na hata miaka michache baada ya kuondoka madarakani yeye, uhusiano wake na Afrika ulikuwaje? Vizuri eh, kwa mfano Tanzania anakumbuka eh, ziara ya mwalimu Marekani mwaka sabini na tisa eh, tulifuatilia lakini, kuna kitabu pia kilichapwa Crusade for Liberation eh, ambacho kinaelezea ziara ya mwalimu eh, Julius Nyerere katika Marekani. Mmoja eh, wa watu waliokutana nao na kuwa na mahusiano mao mazuri ilikuwa ni, ni jimi kata, rosie kata mkewe <tie> kwa picha lakini kwa hotuba mbalimbali, na katika miji ambayo majimbo eh, ambayo Julius Nyerere alitembelea alipokewa vizuri. Kwa hiyo alikuwa na mahusiano mazuri na nchi eh, za Kiafrika na hususan taifa la Tanzania kupitia eh, rais wetu wakati huo, baba wa taifa mwalimu Julius Nyerere, ni mfano mzuri. Sasa tukimalizia tumeshuhudia maraisi wastaafu wa, wa Marekani wakiwa pamoja na wanafamilia katika kuaga uh, na kukamilisha safari yake ya mwisho uh, ya Jimmy Carter kutoka hapa katika bunge la Marekani, ambapo ni uh, mita ama umbali mfupi sana kutoka studio zetu za VOA zilipo na kwenda kwenye lile uh, kanisa uh, la kitaifa uh, hapa Washington DC na baadaye kupelekwa kule Georgia kwa ajili ya mm, maziko e, tumeona maraisi wastaafu karibu wote wa Marekani uh, wa vyama mbalimbali ambao bado wako hai. Je, hili linatoa picha gani kwa ishara ya demokrasia duniani? Kwanza ni kutoa es heshima, heshima kubwa kwa kiongozi mkubwa kama yeye e, lakini pia inaonyesha uh, siasa uh, si uhasama uh, hata kama viongozi wanatofautiana kwenye sera na mitazamo o, lakini bado wanawatumikia wananchi e, na mataifa yao nchi zao, inapotokea e, hali kama hizi, ndipo pale ambapo e, nchi inakuwa kwanza na mengine yote yanafuata. Kwa hiyo ni ishara njema iliyoona e, wakati ule pia uh, uh, McCain alipokuwa raisi kuwa mgombea, lakini ilionyeshwa kwamba e, viongozi wakubwa e, katika Marekani kama raisi wanashiriki misa kama, wana kama hizo za kumwaga mtu ambaye alishiriki kwenye vita vya Vietnam kwa maana ya McCain. Hata huyu sasa, kwa uh, sababu amefanya makubwa kwa ajili ya Marekani e, kuenda kushiriki ni kuonyesha heshima kwake, heshima kwa taifa la Marekani. Asante sana, majili Mjengwa, kwa kueleza hayo yote. Basi hapa tunakamilisha sehemu ya kwanza ya matangazo ya Kwa Undani. Tutakaporejea tutaingia katika sehemu ya pili ya Kwa Undani. Sehemu hii tunaangalia michuano ya CHAN ambapo mataifa ya Afrika yatafahamu wapinzani wao katika mashindano yajayo ya, ya 2025 ya Total Energies CAF African National Championship maarufu kabisa yanayofahamika kama CHAN hapo Januari 15 kwa kile ambacho shirikisho la kabumbu barani Afrika lilitangaza kwenye tovuti yake kuwa dro hiyo itafanyika katika ukumbi wa kimataifa wa mikutano wa Kenyatta jijini Nairobi nchini Kenya. Kile ambacho kinaonekana mpaka hivi sasa ni maandalizi ya michuano hiyo ambayo inaandaliwa na mataifa ya Uganda, Tanzania na Kenya watakaokuwa wenyeji, ambapo itawakutanisha wachezaji wa kiafrika kutoka katika ligi zao za ndani kati ya Februari mosi hadi ishirini na nane. Chan hupangwa kila baada ya miaka miwili na inatofautiana na kombe la mataifa ya Afrika, yani Afcon kwani ni wachezaji kutoka ligi za ndani pekee wanaweza kushiriki michuano hii. Wachezaji wa kigeni hawawezi kushiriki. Kafu iliunda mashindano haya ili kukuza vipaji vya ndani barani Afrika, kwa kuwapa nafasi ya kuonyesha ujuzi wao, e, kwa wale maskauti wa vilabu mbalimbali mbali vikubwa a, vya dunia. Tuanze kuangalia hali jinsi ilivyo maandalizi katika taifa la Kenya, ambapo taifa hili lilikuwa likielezwa kwamba limekuwa nyuma tof Tofauti na mataifa mengine wenyeji, yani Tanzania na Uganda. Lakini kwa taarifa uh, inaonekana kwamba Kenya yenyewe itaendelea kushiriki. Nimeongea na mwanahabari Ali Hassan kutoka kule eh, pwani ya Kenya. Na Ali Hassan, hebu tueleze mpaka hivi sasa Kenya, mambo yakoje kuelekea ya CHAN? Tunaweza tukasema kwamba pale baina ya Septemba na na Novemba kidogo, palikuwa na ati ati wasiwasi, akaja uh, mara mbili, unakumbuka rais wa shirikisho la soka barani Afrika CAF, daktari Motsepe akakutana uh, na rais wa taifa William Ruto na wadau mbalimbali akiwepo waziri wakati huo Kipchumba Murkomen ambaye sasa amehamia katika wizara ya usalama, na wiki hii ameingia rasmi kazini waziri mpya wa michezo uh, Salim Mvurya amezungumza uh, na Wakenya wana habari na mawaziri husika kutoka Uganda na Tanzania. Habari njema ni kwamba shirikisho la soka barani Afrika, kaf jana limethibitisha kwamba uwanja wa Nyayo ni mojawapo wa viwanja ambavyo vitatumika kwa ajili ya mashindano ya CHAN uh, mwezi ujao. Kwa hiyo sasa hivi Wakenya angalau wanaweza wakapumua wakijua kwamba mashindano yatafanyika nchini Kenya. Wajua tuliwahi kupewa CHAN Kenya tu tukapo, tukapoteza nafasi hiyo ikienda Moroko. Sasa Wakenya bado walikuwa na wasiwasi fulani, wajua tena ukiumwa na nyoka. Vipi kuhusu uwanja wa Moi Kasarani ambao tumekuwa tukiona picha mbalimbali katika mitandao ukiwa bado unafanyiwa matengenezo, serikali inasema nini? Lini uwanja huu utakamilika kwa ajili ya kuweka lile pala juu, lakini zile nyasi kuweza kukidhi vigezo vya CAF? Habari tulizozipata kufikia leo haswa baada ya siku ya Alhamisi, wakati anapokezwa ofisi waziri Mvurya ak akatembezwa na waziri mtangulizi wake Kichumba Murkomen, wakawahakikishia Wakenya kwamba wakati draw inafanywa ya mashindano haya Chan wiki ijayo, watakuwa wametuthibitishia hali ya uwanja wa Kasarani. Na kama ulivyosema kweli, picha zimezagaa na hata ukienda uwanjani kuna zile unaweza una ukasema lala salama, e, maliza maliza zile za za mwisho mwisho, si kama uwanja wa Nyayo ambao uko katika hali nzuri zaidi, kwa hiyo wanasema wenyewe kwamba kufikia katikati ya mweo, katikati ya wiki hii, kwa hiyo katikati ya mwezi huu, kwa hiyo ni wiki ijayo kwamba uwanja wa Kasarani ah, watakuwa wamemaliza shughuli nzima. Ingawa unaweza ukasema kwamba hata kama uwanja wa Kasarani watautumia ah, kwa ajili ya mashindano ya Chan, kwa jicho langu naweza nikasema watakuwa wameharakisha sana. Asante sana Ali Hassan kwa kueleza hayo yote eh, kutokea nchini Kenya. Na sasa tuelekee nchini Tanzania kwa ajili ya kufahamu kile kinachoendelea. Na hapa nazungumza na mwana habari eh, na mchambuzi vile vile wa masuala ya michezo kutoka shirika la utangazaji la Tanzania, TBC. Anwari Mkama, Anwari, hali ikoje nchini Tanzania katika kuelekea Chan? Maandalizi ya Chan naweza e, nikasema kumekuwepo na zoezi la ukaguzi wa viwanja. Tunakumbuka kwamba rais wa CAF e, Motsepe alifika hapa e, na kukagua viwanja ambavyo vitapitatumika hususan, uwanja Benjamin Mkapa na uwanja wa pili, mwenyewe nimepata bahati ni ya kuweza kuutembelea, takriban wiki moja imepita na maandalizi yanaendelea Eh, makubwa ambayo nimeyaona eh, kwa upande wa pitch ambayo tumeishuhudia hata katika mechi kati ya Yanga na TP Mazembe, lakini kwa upande wa eh, tartan kusema kukimbilia tayari zimeshajengwa. Wakati napita kulikuwa kuna matengenezo yaliyofanyika kuhusiana na vyumba vya kubadilishia nguo wachezaji ambavyo vimeongezwa hivi sasa eh, kutoka vile vyumba kuwa viwili mpaka kuwa vinne, eh, na wengi watakuwa wanajiuza ni kwa nini vinne. Vinne ni kwa sababu kuna wakati unaweza ukacheza mechi hii na mechi nyingine nachezwa baadaye, kwa hiyo kuepuka mwingiliano wa kubadilisha nguo wachezaji, ama mazoezi ya kiufundi ambayo wanafanya makocha na wachezaji, kutokuwepo na mwingiliano. Kwa hiyo vimeongezeka tena vyumba vingine. Kwa hiyo kumekuwepo na ma, maandalizi kwa upande wa viwanja hasa ambavyo vitatumia kwa upande wa CHAN, na kingine ni viwanja vya mazoezi ambavyo ni viwanja muhimu sana. E, katibu mkuu wa wizara ya habari, utamaduni na michezo Gerson Msigwa, tulishuhudia ziara yake hivi karibuni akifanya akitembelea katika eh, viwanja vya michezo, kiwanja maarufu katikati jiji la Dar es Salam, kiwanja Mkana, alitoka hapo akaenda katika uwanja wa Jenerali Samuyo ambao upo kule bweni, napo alipofika huko alishuhudia namna jinsi ujenzi unavyoendelea kwa upande wa pitch, majukwaa na wa pitch, hata sehemu pia kubadilisha nguo wachezaji na y alikiri kabisa kuridhika, lakini si tu kiwanja hiko bali kiwanja pia ambacho kitatumika kipo katika maeneo ya Ubungo ambacho iitumia katika michezo mbalimbali, uwanja wa shule ya sheria. Kwa hiyo maandalizi anakwenda na vizuri. Vipi kuhusu uwanja wa Amani wa Zanzibar wenyewe, uko katika hali gani? maanake tunajua. Uwanja ule ulikuwa una nyasi za bandia. Je, hili limebadilishwa au utaendelea kuwa vile vile uwanja e, wa Aman? Na bahati nzuri rais wa Zanzibar Daktari Hussein Ali Mwinyi ile aliliweka bayana katika hotuba yake ya kufunga mwaka elfu mbili na ishirini na nne na kukaribisha mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya e, kusema kwamba uwanja ule unakarabatiwa na mka, na ukarabati wake hasa katika eneo la pitch e, hili basi kuweza kuruhusu uchezo katika michuano ya CHAN n, lakini pia michezo ya AFCON elfu mbili na ishirini na saba na zoezi hilo limeshaanza, e, la kuondoa hile pichi zile za nyasi bandia na kuweka nyasi zile ambazo ni halisi ambazo zinatakiwa na shirikisho la soka Afrika CAF pamoja na na FIFA. Asante sana uh, Anwar Mkama, kwa kueleza hayo yote. Na hivi sasa basi tuelekee kule nchini Uganda, uh, nchi nyingine mwenyeji ambayo itashiriki uh, katika CHAN kama mwenyeji, ikiwa ni mara ya kwanza kabisa kwa mataifa matatu kufanya hivyo, hasa mataifa ya Afrika ya Mashariki. Hapa tunazungumza na Henry Gama uh, kutoka kule nchini Uganda, katika jiji la Kampala, atueleze uh, yale yanayoendelea. Henry, hebu tueleze kwa upande wa Uganda, hali ikoje kuelekea michuano hii ya CHAN? Chani namna uh, a tunajua, ki makati first February tutakuwa tunaanza tournament ya chan chanpo Uganda, Kenya na Tanzania. Na hapo uh, kwenye Uganda unaona kochi yetu Paul Put amamaliza kuita wachezaji wa timu ya tournament ya chan. Jana alikuwa matangaza wa squad ya wachezaji watakuwa wanacheza chan so ili timu kumi na tisa zitakuwa ziko tayari kukuwa na cheza kina mechi kuanza tarehe moja Februari kwa kusikia tarehe ishirini na nane. Vipi kuhusu upande wa viwanja? Uh, je, hili liko vipi hivi sasa kwa upande wa Uganda? Uganda tunakuwa tutakuwa nafanyisa hii na, na, Nambole, na, uh, Stadium, na hii Ham Stadium hapo, na ya zamani naitwanga na kivuo, ndio hizo pili tutakuwa na, na, nafanyia kuhost hii CHAN na Uganda tina, Uganda na pia Uganda na, na, na mechi ya kwanza tutakuwa nachezea na hapa stadium. Je, kwa upande wa kafu wanasema viwanja viko tayari na vimekidhi uh, mahitaji ya kafu ya CAF alipitisa ali, hizo mawao hizo au ma, ma, ma, ma, hizo uh, stadiums, ama uh, hizo uh, chezazo alipitisa mbili na mbole pamoja pa, pa na um, stadium. Watu wa hapo Uganda wamejiandaa na msisimko uko vipi kwa michuano hii kuja? Ah, wanakuwa ah, wanajiandaa sana, wanawipenda sana na wafurahi sana kuona ati namna Uganda n Kenya na Tanzania tutakuwa tunakuwa na host Af Afcon ah 20, 20, 27, na tena ile Afcon na watu wamefurahi sana kuona ati itakuwa mara ya kwanza kama kuri, ku, kuona ati namna tunakuwa na uwezo ah na kuhost ile tournament ile kubwa ya Afcon na hapo watu wamefurahi sana na kuona ati government ya Uganda ah, ikuwa inafanya kila kitu yote nakuwa naona Naam, asanteni sana kwa kueleza haya yote. Basi hapa ndio tunakamilisha sehemu ya pili na tunakamilisha vilevile vile matangazo haya ya Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kwa niaba ya wote e, waliofanikisha matangazo haya. Mimi jina langu ni Idi Ligongo na shukran kwa kuwa nami. Nam, hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani yaliyofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya, pata kipande cha muziki.