Ndani msikilizaji, hii leo tunaangazia hali ilivyo mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya Congo. Waasi wa M 23 wakiwa wamedhibiti mji wa Goma, mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya Congo, baada ya mapigano ya siku kadhaa. Rwanda inatuhumiwa kwamba ndiyo mlezi mkubwa wa kundi la M 23. Marekani imeambia Rwanda kwamba imekerwa sana na hatua ya waasi wa M 23 kushika mji wa Goma wenye karibu watu milioni mbili mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Waasi wa M23 wamedhibiti uwanja wa ndege wa Goma na kuathiri usambazaji wa msaada kwa maelfu ya watu waliokoseshwa makao mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Marekani inataka baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kuchukua hatua maalum kurudisha utulivu mashariki mwa DRC, huku Umoja wa Mataifa ukitaka waasi hao kuondoka Goma haraka iwezekanavyo. Rais wa Rwanda Paul Kagame ameandika ujumbe wa X akisema kwamba amefanya mazungumzo na waziri wa mambo ya nje wa Marekani Marco Rubio na kwamba amekubali kusitisha vita. hata hivyo Kagame hajaonyesha ishara ya kutaka waasi wa M23 wanaungwa mkono na wanajeshi wa Rwanda kuondoka Goma. Taarifa ya wizara ya mambo ya nje ya Marekani inataka Rwanda kuheshimu mipaka ya DRC. Kwa undani, tunaangazia hali inavyoendelea na je, mustakabali ufuatao ni upi? Naitwa Kennes Bwire, naungana na waandishi wetu kwenye laini ya simu kutoka sehemu mbalimbali za DRC. Pia nitakuwa na wachambuzi tufahamu yanayoendelea Goma wakati huu. Kwenye laini ya simu yupo mwandishi wetu Oster Malivika. Malivika, tueleze kwa sasa nini kinaendelea Goma? Uh, kwa sasa kinachoendelea Goma ni waasi wa M23 kama vile umaatoa kuzungumza, ambao serikali inasema kwamba wanaungwa mkono na taifa la Rwanda. Wanaendelea ku kuendelea na musako, uh, na msako msako katika muji kwa sababu kuna wanajeshi wa serikali ambao walijificha, pamoja na shughuli nyingine za kutazama namna ya kurudisha umeme na masuala ya maji, lakini kwa ya kwanza ni kwamba wanashughulikia swala la usala Yani, hii Ngoma alijaribu kuulizwa, je, kwa kweli mnaungwa mkono na Rwanda? Ngoma akasema, sasa tunaona hao wanajeshi ni wanajeshi wetu wa wa Kongo ambao walikuwa inje, wengi wao walikuwa ni wakimbizi alafu kwamba wakaamua kwamba wakaamua kwamba wajiunge na m ishirini na tatu kurudi e, katika taifa la Kongo kujami yaani, mpaka hakupana ma, ma, mafasirio zaidi yameulizwa hayo kwenye mpaka wa Kongo na Rwanda, wakati walikuwa wakiwarudisha wale mamluki e, kutoka Rumani. Ngoma e, kwa anasema kwamba wao hivi sasa wanachokiamua ni kuendelea katika maeneo ya Ituri katika maeneo ya Kivu Kusini na katika maeneo ya Kisangani hadi kuendelea ambapo wataendelea. Lakini kwanza, kwa, kwa kweli knesie eh, sasa hivi M23 imepata silaha nyingi, silaha ambazo zimeachwa na jeshi la serikali, silaha ambazo zimeachwa na hawa mamluki kutoka Ulaya eh, silaha zote yani wamezichukua na sasa hivi tukizungumza ni kwamba walikuwa uh, wamechukua vile silaha za, za Sadek, lakini uh, balozi wa taifa moja ambayo siwezi kutaja jina lake amesema kwamba mazungumzo yanaendelea uh, kuhusu hizo silaha lakini mm, wamekubaliana kweli kwamba Sadek inaondoka lakini sasa Mali... mazungumzo yanaendelea kwenye jumuiya hii ya Afrika Waji. Malivika, sauti yako ina mkwaruzo wa aina fulani. Unaweza songa sehemu nyingine pembezoni kidogo, kwa sababu sauti haisikiki vizuri vile, lakini unavyosonga hatua moja ama nyingine, nafahamu kwamba waasi wa emu ishirini na tatu kando na kuteka uwanja wa ndege, pia wameteka stesheni ya redio ya taifa. Wanasema nini kupitia hiyo redio ya taifa? Ni ujumbe gani wanaambia wananchi? uh, uh, uh. Hivi wakati unaozungumza mimi mwenyewe ni na kiongozi wa redio ya taifa. Redio ya taifa kwanza yenyewe haijasema lolote kwa sababu hakuna redio inayosikika hapa kwa kutokana na, na, na ukosefu wa ume, wa umeme, na hii ndio imeleta shida hata bado kuna milio ya risasi na silaha zingine mjini. Haa, wa askari wa na tatu wamefika huko kujaribu kupambana na wapiganaji wazalendo na hata na jeshi la serikali. Sasa hivi wanaelekea mm. maeneo ya ya ya, ya, ya, ya mbuga ya turunga muja ambako uh, ndipo dindipo wanaendelea na msako kupambana lakini, wanasema kwamba lengo lao kubwa sio kuwasaka, ni kwamba wanataka wale wanajeshi ambao wanataka ku, ku, ku, ku, kusalimisha silaha zao wa, was, wasalimishe, hawatawatendea mm. lolote, lakini wale watakaokaidi amri, basi wa watawashika. Na vile vile wanasema kwamba hai kikosi cha Sadek kwa sababu kilikuja kikaunga kika mkono jeshi la Kongo, nao watashurikiwa vile tu kama wanajeshi wa Kongo. Kwa kwa hiyo kuna mazungumzo ambayo sadek Asante, asante Malivika, hebu tusikilize sauti za wakazi wa Goma ambao wamezungumza na Osteri Malivika muda mfupi uliopita. Sisi wananchi tunahitaji vita iishe kupitia mazungumzo, kwa sababu tunateseka sana. Mtusaidie sana, nyiwe watu wa kupeleka habari, hatutaendelea na kuishi katika hali kama na hii Karibuni miaka mitatu hii vita iko taifa, inateseka, watu wanakufa, watu wanaangaika. Tunaomba watu waketi kwa meza moja, wafanye mazungumzo, vita iishe. Tunashukuru. Unaonaje? Unaona watu wanatoka kutafuta maji, umeme hakuna, kila kitu hakuna, si tunateseka sana. Tangu Jumapili tuko katika manyumba, na kama unaona watu wanakuwa wengi barabarani, niyonjo tumepima toka nje sababu tumeona tena masasi azilie zile silanzi azilie tena. Katika manyumba tulikuwa na maji kidogo kidogo, njo tuko na hangaika tuone kama tunapata maji namna gani. Na pia kunakuwa wale walikuwa naishi katika, wanakuwa na pato ndogo. Sasa kila kitu manyumba zi mengi, chakula imeisha, maji imeisha, na njoo unakutana watu mabarabarani kama na hivi. Jina lako? Jina langu Kristian. Wakaaji wa Goma tunahitaji ya kwanza iwe usalama. Wakati tutapata usalama, tunahitaji pia na nani, umeme. Kura apres umeme, tutahitaji nini, konexio. Tupate konexio, tunateseka sana. Ya kwanza iwe usalama, apres sa tulale bien, apres kura tupate nini, konexio, yani umeme. Na sasa ansaa nyinyi, kwa nini hamkukimbia M23? Basi tulisikia M23 kuna usalama mingi sana tulijikuta tuvichame kwa sababu usalama utapatikana, tunataka wao walienda wapi wakati risasi hiyo inapiga? Mimi nilivichama ndani ya kitanda kabisa, nilibaki ndani ya nyumba. Basi wakati hizo risasi zilipunguka, nikakata natoka ndani ya nyumba, ndio tena nje. Nasema vraiment shukrani sana kwa nitumepata usalama iko sawa, tatukomboa ewa, tunahitaji amani, tunahitaji amani, amani ya kwanza kwanza, kwa amani ya kwanza mimi nasema, mimi nasema kitu tunahitaji hapa Goma tunapenda warudishe kwa kwanza, kuna moto igiza hatuitaki, na mai apahn exo ingine atuangaikie. Tunataka kiukweli amani kwanza. Amani kekua watu watulete na mai kisha na kura kama wakazi wa Goma wakizungumza na Osteri Malivika. Inaonekana mwishowe hawakutaka kusikia lolote wala kusema lolote kando, ni kitu anachotafuta ni amani. Kigali kuna, tunaye Silvanos Karemera kwenye laini ya simu. Karemera, serikali ya Kagame inasema nini? Ama ujumbe unasubiri aseme Kagame? Maafisa wengine wa serikali wapo kimya, hakuna taarifa rasmi ambayo imesha tolewa uh, licha ya hiyo tweet katika mtandao wa X ambapo rais Kagama alizungumza na uh, waziri wa mashauri ya ya kigeni wa Marekani usiku uh, wa kuamkia leo, hakuna taarifa nyingine isipokuwa taarifa ambayo imegonga vichwa vya habari mapema leo ni kutokana na hii uh, taarifa ya mamluki kutoka DRC ambao wamepitia Rwanda kuelekea katika mataifa yao. Lakini kuhusu mzozo wenyewe kwa ujumla wake hakuna taarifa yoyote ambayo imetolewa na serikali ya Rwanda kwa sababu Uh, bado baadhi ya watu ambao nimejaribu kudodosa dodosa na kuzungumza nao wanasema kwamba wanasubiria kuona kile kitakachotokea, kwa sababu ilitarajiwa kwamba leo chini ya upatanishi wa rais wa Kenya William Ruto, rais Kagame angefanya mazungumzo na mwenzie wa DRC, lakini baadaye jioni jioni, kama saa tisa hivi, saa kumi uh, nikaja kupata taarifa kwamba upande wa DRC, rais alisema kwamba hana muda wa kuweza kuzungumza. Uh, kwa hivyo ni ndo kidogo ndo macho alikuwa anaelekea huko, lakini mpaka ninapozungumza na wewe sasa hivi kulikuwa hakuna taarifa rasmi uh, kuhusu kinachoendelea baina ya Rwanda na DRC katika mzozo huu wa mashariki mwa nchi hiyo hakuna taarifa zozote kutoka ndani ya jeshi kwa sababu uh, japo vyombo vya habari vinasema waasi wa M23, lakini taarifa za kuaminika za Umoja wa Mataifa, Marekani wanatuhumu kwamba hawa si M23, ni mwavuli wa M23 lakini wanajeshi wa Rwanda. Taarifa yoyote kutoka Jeshi la Rwanda kuhusiana na wanajeshi wake kuwa katika nchi e, jirani ama pia ni kimya kabisa. Uh, kinagaubaga ulivyodai hivyo, hakuna taarifa ya kukanusha kuhusu tatizo hilo wala kukubali tatizo hilo. Ni kwamba kwa mfano katika ukurasa wa X ama Twitter ya zamani ya Jeshi la Rwanda leo alizungumzia kuhusu jinsi alivyosaidia uh, kuwapokea mamluki 289 kutoka DRC na kuweza kuwasaidia kufika kutumia mabasi ya serikali pamoja na kuondoka hadi uwanja wa ndege wa kimataifa wa Kigali kuweza kuondoka, lakini Swala la kukanusha ni swala ambalo miaka nenda miaka rudi Rwanda imeshikilia, na linapokuja swala la kukanusha si la serikali, si la wanajeshi peke yao ama labda mtu fulani, ambalo msimamo wa serikali kuanzia rais mpaka watu wa, wa ngazi za chini wanakanusha kwamba Rwanda haijashirikiana na kundi la M23. Na msimamo wa Rwanda ni kwamba hawa ni, wa, ni, ni, ni raia wa DRC ambao hawajafanya maelewano yoyote na, na, na, na serikali yao, ambao wanapigania uhuru wao. Ndio msimamo wa serikali ya Rwanda mpaka sasa hivi. Na, na unavyo ukiangalia kwa umakini ni kwamba ni kama kwa kweli hawapendi kusikia uh, lugha nyingine tofauti na, na, na hiyo na siku zote wamekuwa wakisema kwamba hizi ripoti za Umoja wa Mataifa uh, ni ripoti ambazo pengine zinatia zinapotosha ulimwengu kwa sababu uh, hao watu kutoka kunda M ishirini na tatu mpaka hata wiki iliyopita walikuwa wanatolewa mfano kwamba mm. uh, rais wa chama cha M ishirini na tatu uh, Kolonel Nanga ambaye alikuwa ni na, ni, ni mkuu wa tume ya uchaguzi kule DRC si zamani, ni raia wa Kongo. Ukija bitrabi simu ambaye ni, pia ni katibu mkuu wa chama hiki, ni Mkongo. Ukiangalia mkuu wa jeshi ni Mkongo. mm -hmm, sasa wana, wao, msomo ni kusema kwamba ni kama hausiki pamoja na kwamba hizo ripoti ulizozitaja kwa kweli mpaka na Marekani na umoja na Umoja wa Ulaya mm, zinaisota kidole Rwanda kwamba inahusika na, na mzozo huo. Asante, Biobe Malenga, ukiwa Kinshasa. Mbona Tshisekedi hajahudhuria haja hiki kikao cha Jumuiya ya Afrika Mashariki kutafuta amani nchini mwake? Kuna taarifa yoyote imetolewa na, je hizi taarifa kwamba alikuwa ahutubie taifa amehutubia taifa na kusema nini? Rais Felix Tshisekedi kendesa hajahutubia raisi, lakini watu macho na masikio ipo kwenye runinga na redio ya taifa, ambayo mara kwa mara huwa anatikia kwa kuhutubia taifa ili waweze kusikia ni nini inaonekana. Namba za DRC zimekuwa na matatizo kwamba mm -hmm, endelea ya kuhakikisha kwamba ame- amerejesha ame maeneo yaliyodhibitiwa na waasi wa M23 mikononi mwa serikali. Na swala la kusema kwa nini hajahudhuria kikao ni kama nilivyosema awali, ni kwamba hapa kumekuwa na hisia ya kinzani kutoka kwa baadhi ya maafisa wa serikali ambao wamesema kwamba tayari wameipa Rwanda siku nyingi za mazungumzo, kwa sababu si mara ya kwanza Rwanda kufadhili uasi nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuanzia vita vya, vya awali mm -hmm, na vilivyokuwa vikipelekea mazungumzo ya mara kwa mara na hiyo mazungumzo ilikuwa ikifikia iki, iki, iki, uwafikiano wa kusema kwamba mbayo serikali na Tshisekedi pia likisema kwamba ni kosa kubwa ambalo rais eh, Joseph Kabila aliifanya kwa, kwa makubaliano hayo, kukubali kwamba wa, wawezi kuchanga jeshi ya pamoja ambayo iligundulikana kwamba Rwanda huwa anatumia baadhi ya wakongomani kama mabe, kama mabeberu ma, ma, ma, ma, ma, ma, ma au mamluki wanaotumiwa tu kama eh, wanavyokuwa akina Bertin Bisimwa ber na Konanga ambao wamekuwa kwa juujuu juu kama viongozi, lakini askari jeshi wote wanatoka Rwanda na hiyo ndio Felipe amesema kwamba wamegundua kwamba Rwanda imekuwa ikiushi iki, eh, idara husika za jeshi ya Kongo kupitia hayo mazungumzo, ambao wamekuwa wakisema kwamba basi inaendeni kwenye meza ya mazungumzo. Wanapofika huko wanasema, basi sisi tumekubaliana, tumeachana na vita, lakini wanajeshi wetu sasa wataenda wapi? Wanajeshi wenu, haya, haya ingizeni kwenye jeshi la taifa. Wanapoingiza jeshi la taifa, inaonekana kwamba ni idara husika za ujasusi za jeshi la Rwanda moja kwa moja ambazo zinaingizwa kwenye, be. kwenye jeshi la Kongo. Obe, kwa kifupi zaidi, jana kulikuwepo maandamano. Je, hisia za maandamano zimeisha na raia wanasema nini? Kifupi, hisia za maandamano hazijaisha nishaka, sababu leo tena polisi iliwatawanya waandamanaji ambao tena walikuwa wakisema wataendelea na maandamano, lakini bado hisia haijamalizika sababu, na ilionyeshwa na uh, waziri wa mambo ya nje kwamba Wagner ambaye alionya hiyo jana, Umoja wa Mataifa kusema Naonekana laini yake Biobe ina makosa. wana diplomasia usalama, lakini mjue mm, kwamba raia wanapoandamana hakuna mwongozo wowote. Nashukuru, niwakaribishe sasa wachambuzi wa diplomasia usalama na uhusiano wa kimataifa Profesa David Monda yupo New York hapa Marekani, na profesa kando na kuchambua na siasa za maziwa makuu, ameandika pia kitabu kinachoitwa Rwanda Punching Above Its Weight in the Great Lakes Region, yaani kubeba mzigo ambao unaonekana kuizidi katika nchi za maziwa makuu na kwenye laini ya simu kutoka Johannesburg, Afrika Kusini, ni Nixon Katembo, raia wa DRC, mwandishi na mchambuzi wa siasa za maziwa makuu. Monda, nianze na wewe. Mbona tunaendelea kusema M 23 wamekamata Goma na wala sio wanajeshi wa Rwanda, wakati ripoti za kuaminika na hata wanadiplomasia wa ngazi ya juu wakiwemo Marco Ruby wa Marekani wanazungumza na Rwanda nawala sio akina Sultani Makenga, Bertrand Basimwa, Willi Ngoman, Lawrence Kanyuka, Konoe Nanga na wengine wa M 23? Uh, ni kwa sababu uh, jamii ya kimataifa imepiga darubini na inajua bayana ya kwamba uh, hawa waasi wa M ishirini na tatu hawawezi kufanya uh, yale ambayo wanayafanya kivita bila usaidizi wa karibu uh, na wadhati uh, kutoka kwa Rwanda. Wanajua pia kuboresha miundombinu ya kidiplomasia itabidi, lazima waongee na Kigali na, na Kagame, Rais Kagame kwa sababu kwa wakati huu uh, Rwanda kidiplomasia iko na kipaumbele, maanake M ishirini na tano tayari imechukua mji wa Goma. Kwa hivyo kukiwa na upatanishi, lazima Rwanda iwe kwa meza na Rwanda itatumia suala hili la kuteka mji au ardhi ya DRC kama kisingizio kulazimisha serikali uh, ya Kinshasa ya Tshisekedi kuja kwenye meza ya mazungumzo. Kwa hivyo, serikali uh, za nje lazima ziongee na Rwanda kwa sababu hawa waasi. Eh, inaonekana bayana ya kwamba eh, mkono nyuma yao au uh, kisingizio chao au msaada wao mkuu unatoka Kigali. Hakuwezi kuwa na amani basi na kuongea na Rwanda sio hawa eh, vibaraka ambao wanatumika kupitia Kigali. Katembo fedheha kwa Kongo nchi kubwa isiyoweza hata kulinda sehemu ndogo kama Goma ukilinganisha ukubwa wa eh, Kigali ama ukubwa wa Rwanda ukilinganisha na ukubwa wa Kongo. <coughs> Nadhani lazima tuzingatie kuangalia sura yenyewe ya hali ya kijiografia ya uh, eneo lile. Kwanza uh, Rwanda uh, tuseme Gisenyi uh, uh, wenyewe wanaita siku hizi Rubavu ni mji pacha wa, wa eneo la Goma. Uh, pili ni makao makuu, Gisenyi ni makao makuu ya divi, division ya, ya tatu ya jeshi la Rwanda ambayo ambalo lina uh, o, wa, wale o, kwa kile wanachokitaja kuwa uh, infantry, wanajeshi wa, wa ardhini. Uh, wanahusika pia na uh, hali ya mizinga mikubwa mikubwa, uh, wanataja kuwa mechanized brigade kwa lugha ya Kiingereza na eneo hilo hilo ukipanda juu kidogo kuna eneo linaloitwa Vigogwe ambako kuna kambi kuu ya wanajeshi wa vikosi maalum vya jeshi la Rwanda, Rwanda Special Forces. na nikumbushe wasikilizaji wako na VOA kwamba makamanda wa uh, kambi hizi mbili ambazo nimezitaja E nguvi nguvito ambayo anaongoza, anaongoza division ya tatu ya RDF jeshi la Rwanda pamoja na Ruki Karusisi wa kikosi cha vikosi maalum vya Rwanda walikutana na, na, na Makenga na Bertrand Simwa kule Chanzu baada ya kuamuriwa na Rais Paul Kagame kuweza kuchukua eneo la Goma ili wajipatie nafasi ya, zaidi ya kidiplomasia wakati wa mabadiliko ya uh, ya serikali huko Marekani. Walijua hivyo sasa. Fedheha kubwa kwa Congo, ndio ni fedheha kubwa kwa Congo sababu taifa hilo uh, halina halina uongozi thabiti. Nikuniseme ni, ni, ni hilo wazi kwamba uongozi uliopo sasa chini ya utawala wa Kisekedi haujazingatia nini, msingi wa ujenzi wa taifa na usalama wake pamoja na kujenga taasisi za kitaifa ambazo zinakidhi mahitaji ya taifa serikali eh, kwa ujumla pamoja na raia wake. Sasa hii inaletea fedheha. Kuna viongozi kule Kinshasa ambao, eh, kazi yao ni kuweza kulalamika kuliko kuangalia nini kinahitajika kwa ajili ya kujenga taifa, ingawa walijaribu kwamba wanajaribu kujenga vikosi lakini sasa, mm huwezi -hmm. kujenga vikosi kwa kuwatumia mamluki. Ni lazima kuwe mm. na uzalendo thabiti miongoni mwa raia kulipigania njia yao no. na waweze kukabiliana na matatizo yote ambayo yanatoka nje. Imetumia nafasi hii. Nikishikilia hapo. Kuivamia Kongo kwa mantiki hiyo. Monda siku zote Rais Paul Kagame amekuwa akisema wasiwasi wake ni usalama mpakani, na kwamba kuna watu wenye nia mbaya na Rwanda hasa FDLR na makundi mengine na hata kutaka kupindua serikali yake. Mamuluki mia mbili zaidi kutoka Romania wamekamatwa na wapo Rwanda, inathibitisha wasiwasi wa Rais Paul Kagame kwamba DRC ni tishio kwa usalama wa Rwanda. Ndio, ndio maana nimevamia, hata kama sitaki kusema moja kwa moja kwamba wanajeshi wangu wako Goma. Uh, umedokeza ume vyema, ndivyo hivyo, na tusisahau ya kwamba uh, Rais Kagame anaijua eneo ya maziwa makuu ndani nje, anafahamu uh, uh, eneo hiyo vyema. E, vile kulikuwa na safisha safisha za kikabila mwaka elfu moja tisa mia hamsini na tisa vile e, Rais Kagame alikuwa na miaka mitatu tu e, alifurushwa kutoka Rwanda kuelekea Uganda na akawa alikaa Uganda miaka mingi, kwa hivyo anaelewa sana eneo hii ya maziwa makuu na yeye anaona ya kwamba eneo hii ya maziwa makuu, eneo ya mpakani mwa maziwa makuu ni donda ndugu kwa usalama wa Rwanda, kwa sababu vile umetaja FDLR wale eh, au uh, chembe chembe za Interhamwe wale Wahutu wanaotuhumiwa uh, na zile safisha safisha za kikabila za mwaka elfu moja tisa mia tisini na nne walikimbilia kule DRC na ni tishio kubwa eh, kwa Rwanda. La pili pia lazima hatuwezi kuangazia suala hili la vita hivi vya hawa mamluki uh, au hiki kikundi cha m ishirini na tatu bila kuangazia madini yaliyopo pale na vile M23 walivyo uh, saka eneo hiyo, basi wanapora hmm, madini yale na madini yale, iwe dhahabu iwe almasi uh, iwe coltan uh, iwe shaba na, na, uh, inasaidia prof. kuchangia kuleta fedha ambazo zinaeneza vita kwa eneo hiyo. Kwa hivyo Professor, ni donda ndugu kwa Rwanda na Profesa, muda siku zote kwa mtangazaji hujai kuwa rafiki. Na Nixon Katembo, nasema sante. Bado tuna muda kuzungumzia hili swala la DRC, wiki nzima litazungumziwa zaidi. Nikushukuru profesa David Monda na nikushukuru Nixon Katembo, waandishi wetu Malivika, Biobe na Karemera. Asante msikilizaji kwa muda wako kusikiliza kwa undani. Mimi ni Kenneth Bwire. nam hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha kwa undani yaliofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya, pata kipande cha muziki. kongo kongo nde mboka mboka ngomokengeli koi mboka ngomokengeli leopa